Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Trần Công Dư - Mong được hỗ trợ vay vốn  (Đã xem 11073 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
PLH xin bổ sung giấy xác nhận của làng SOS Đà Nẵng của Trần Công Dư.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Theo tình hình thực tại của hoàn cảnh này, PLH đồng tình như nhóm Huế. Đồng ý để em Dư được tiếp cận nguồn \" Đầu tư cho tương lai\" của chúng ta.
Bọt Biển đã viết:
Trích dẫn
Qua tiếp xúc và xem xét nhóm huế đồng tình để anh Dư vay từ nguồn đầu tư cho tương lai để anh phần nào vượt qua được học tập làm việc tốt hơn .

Từ một trẻ em của làng SOS, em đã nổ lực vươn lên để trở thành một Bác Sĩ. Chúng ta trân trọng những tấm gương vượt khó này. Hãy tạo điều kiện và hỗ trợ bạn ấy trở thành một Bác Sĩ giỏi, một cá thể hoàn thiện cho cộng đồng.
Chúc Dư học tập tốt.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
drdutran viết:
Mã nguồn: [Chọn]
Số tiền con muốn được vay là 30.000.000 đ/ năm (ba mươi triệu đồng/năm) ạ. Con sẽ dùng số tiền này để nộp học phí cho năm thứ nhất, đăng ký học chứng chỉ Siêu âm tim (9 triệu/khóa), sau đó là chứng chỉ Can thiệp tim mạch ở năm thứ 2 (16 triệu/khóa) và trang trải cho sinh hoạt phí từng tháng trong thời gian sắp tới ạ.
Con sẽ cố gắng học tập thật tốt để có thể xứng đáng với sự quan tâm giúp đở của các Cô chú trong diễn đàn ạ.

Về khoản bạn drdutran dự định muốn vay vốn này, qua thực tế xác minh nhóm Huế có ý kiến gì không ah.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Bọt Biển và các bạn khu vực Huế đã xác minh hoàn cảnh bạn Dư.

Trong 3 ngày nếu không có ý kiến nào khác thì chúng ta thực hiện việc cho bạn Dư vay vốn của chương trình Đầu tư cho Tương lai các bạn nhé.

Bạn nào chung tay hỗ trợ bạn Dư thì đăng ký nha.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Bọt Biển

Chao moi người
Vừa qua nhóm Huế đã tiếp xúc xác minh hoàn cảnh này. Vi anh Dư có tham gia trong nhóm tình nguyện nấu cháo tại huế nên mọi việc thông tin cũng thuận tiện và rõ.
Anh Dư đang học năm một Bác Sĩ nội trú, quê quãng nam
Được biết hoàn cảnh gia đình anh gặp khó khăn lại phải nuôi anh ăn học vì vậy điều kiện không cho phép để anh có thể theo đuổi hoàn thành chương trình học tập của mình .
Anh Dư còn là cựu học sinh sos tại đà nẵng
Với thành tích học tập tại trường đại học y dược huế loại TỐT đã cho thấy sự cố gắng nổ lực vượt qua sự khó khăn . Trong suốt thời gian khi anh tham gia tình nguyện rất nhiệt tình vui vẻ giúp đở mọi người.
Các thành viên gồm : em chị huyền và chị sunny đã gặp anh Dư để xác minh và trao đổi thêm thông tin.
Các thông tin về gia đình như anh Dư đã trình bày ở trên. Mẹ anh năm nay 61 tuổi, làm nông mà sức khỏe yếu nên giờ mẹ ở nhà làm đồ thủ công (đan mây tre mỗi ngày thu nhập khoảng 20.000).
Anh trai đầu 31 tuổi làm Điều dưỡng ở Hội An. Đã có gia đình riêng và 1 cháu nhỏ 2 tuổi, ở nhà vợ, và ko phụ giúp được gì cho mẹ và em.
Chị gái thứ 2 năm nay 29 tuổi, làm công nhân công ty đồ chơi ở Hòa Khánh, Đà Nẵng, đã có gia đình riêng với 1 cháu 2 tuổi nên cũng khó khăn ko giúp đc gì cho gia đình.
Anh Dư tốt nghiệp đại học Y tháng 6/2017 với bằng loại Giỏi, với mong muốn học tiếp nên anh đã thi và đậu vào Bác sĩ nội trú vào tháng 11/2017.
 Qua tiếp xúc và xem xét nhóm huế đồng tình để anh Dư vay từ nguồn đầu tư cho tương lai để anh phần nào vượt qua được học tập làm việc tốt hơn .
Ngoài ra em xin nhờ các thành viên tại quảng nam có thể xác thực lại hoàn cảnh ở địa phương của anh một lần nữa để bqt chốt và thực hiện hoàn thành việc giúp đở cho anh .
Em mong các thành viên có thể đóng góp thêm ý kiến bên dưới. Để cùng chung tay giúp cho hoàn cảnh khó khăn trên
Em xin cảm ơn!

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi drdutran

Dạ em chào anh banbe6x
Cảm ơn anh đã dành sự quan tâm đến bài viết của em
Em xin bổ sung thêm thông tin ạ:
Mẹ em năm nay 60 tuổi (sinh năm 1958), nghề nghiệp là nông dân, hiện sức khỏe Mẹ giảm sút nhiều nên ngoài mùa gặt, Mẹ chỉ có thể làm thêm đan mây tre, nếu làm từ sáng đến chiều thì thu nhập khoảng 20.000 đồng.
Anh trai đầu của em hiện là Điều dưỡng ở bệnh viện Thái Bình Dương, Hội An. Anh đã có gia đình và 1 cháu nhỏ 2 tuổi, hiện anh đang sống bên nhà vợ.
Chị thứ 2 đang là công nhân của công ty làm đồ nhựa, đồ chơi trẻ em ở Đà Nẵng. Chị cugx đã có 1 cháu 2 tuổi ạ
Em xi cảm ơn anh ạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chào Dư ! Nghị lực và ý chí vươn lên của bạn thật là đáng khâm phục.
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà nhân ái NTCM

Dư vui lòng cho biết thêm chút thông tin :

- Mẹ bạn năm nay bao nhiêu tuổi rồi ?  Hiện đang làm việc công việc gì ?
- 2 anh chị của bạn năm nay bao nhiêu tuổi ?
Hiện đang làm công việc gì ?
Đã có gia đình riêng chưa ?

Nhờ các bạn khu vực Huế thu xếp thời gian ghé thăm và xác minh dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi TLC

Chào cả nhà,

Đọc bài này thấy hoàn cảnh em Dư tội nghiệp quá. Mong các bạn sắp xếp thời gian đi xác minh và cập nhật thông tin.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi drdutran

Con xin kính chào các Bác, các Cô, Chú, các anh chị trong diễn đàn Người tôi cưu mang ạ.
Con tên là Trần Công Dư, hiện là học viên năm thứ nhất, khóa đào tạo Bác sĩ Nội trú chuyên ngành Nội khoa, Trường Đại học Y Dược Huế.
May mắn nên Con được biết diễn đàn Người Tôi cưu mang có đề mục Đầu tư cho tương lai thuộc Ngân hàng từ thiện, nên hôm nay Con viết đơn này, kính mong các Bác, các Cô chú trong diễn đàn có thể giúp đở để Con tiếp tục theo học.
Con xin trình bày hoàn cảnh gia đình mình để các Cô Chú được biết ạ: Con sinh ra và lớn lên tại mảnh đất Duy Thành, Duy xuyên, Quảng Nam- một miền quê còn nhiều khó khăn, trong một gia đình làm nông nghèo khó. Như bao gia đình khác, Ba Mẹ con phải lao động cực nhọc, tần tảo nuôi 3 anh em ăn học. Vì hoàn cảnh gia đình nên từ năm lớp 10, Con được nhận nuôi và theo học tại Làng trẻ em SOS Đà Nẵng, Con cảm thấy thật may mắn vì tại đây Con được tiếp tục việc học của mình. Nhưng trớ trêu thay, Ba con lâm bệnh hiểm nghèo và ra đi vì căn bệnh ung thư đại tràng quái ác khi Con vừa lên lớp 11. Từ ngày Ba mất, kinh tế gia đình lại càng khó hơn, Mẹ con ngày càng suy sụp đi rất nhiều không chỉ mất mác quá lớn về tinh thần mà còn vì vất vả, lam lũ nhiều hơn để có thể nuôi 2 anh chị; và cũng từ ngày đó, Con đã quyết tâm, tự hứa với chính mình sẽ chăm chỉ học tập hơn nữa. Ngày Con thi đổ đại học, Mẹ con mừng lắm, nhưng một nổi lo lắng lại khơi lên trong lòng Mẹ: rồi đây biết lấy tiền đâu để nuôi con trước ngưỡng cửa Đại học ?. Mẹ quyết định vay ngân hàng, mượn hàng xóm láng giềng, làm mọi việc có thể để có thể cho Con theo học như đúng mơ ước của mình. Sáu năm đại học là thật dài cho những vất vả của Mẹ và cũng là cho những cố gắng nổ lực của Con. Ngày con tốt nghiệp với tấm bằng loại giỏi trên tay, Mẹ ôm Con đến bật khóc... Và rồi Con quyết định chưa tìm kiếm việc làm, tập trung cho kỳ thi tuyển sinh Bác sĩ Nội trú của Nhà trường năm 2017. May mắn, Con thi đổ với số điểm khá cao và nhập học từ tháng 11 vừa qua. Thế nhưng sắp tới sẽ là khoảng thời gian rất khó khăn đối với Con vì năm nay Mẹ con đã 60 tuổi, sức khỏe không còn như trước, Mẹ lại bị thoái hóa cột sống, loãng xương đã nhiều năm nay, thường xuyên đau ốm mỗi khi trở trời, không còn đủ sức để làm việc nặng nhọc, hằng ngày Mẹ chỉ có thể làm hàng thủ công (đan may) thu nhập chỉ 20.000 đồng/ngày; 2 anh chị là công nhân hiện đã có gia đình và con nhỏ nên không thể hổ trợ được cho Con thêm nữa. Con được biết những năm trước Nhà trường không thu học phí đối với học viên Bác sĩ Nội trú nhưng 2 năm trở lại đây mức học phí Nhà trường đưa ra là 16 triệu/ năm, tăng lên ở các năm sau. Con chưa biết phải xoay xở thế nào cho khoảng học phí này và cho tiền sinh học phí hàng tháng khi theo học xa nhà.
Vừa qua, Con được biết thông tin về chương trình Đầu tư cho tương lai thuộc Ngân hàng từ thiện cuả diễn đàn nhờ Chị Nhung - đang theo học Nội trú Nhi khoa năm thứ 2, và hiện tạo hoàn cảnh của con đang rất khó khăn nên hôm nay con viết đơn này, kính mong Các Bác, các Cô Chú giúp đở cho Con để con tiếp tục việc học của mình.
Số tiền con muốn được vay là 30.000.000 đ/ năm (ba mươi triệu đồng/năm) ạ. Con sẽ dùng số tiền này để nộp học phí cho năm thứ nhất, đăng ký học chứng chỉ Siêu âm tim (9 triệu/khóa), sau đó là chứng chỉ Can thiệp tim mạch ở năm thứ 2 (16 triệu/khóa) và trang trải cho sinh hoạt phí từng tháng trong thời gian sắp tới ạ.
Con sẽ cố gắng học tập thật tốt để có thể xứng đáng với sự quan tâm giúp đở của các Cô chú trong diễn đàn ạ.
Con xin chân thành cảm ơn các Bác, Cô Chú đã chú ý đến bài viết của Con.
Con kính chào quý Cô Chú.