Tác giả Chủ đề: Huế (A Luoi) - Em Hồ Trung Kiên, mồ côi cha, hoàn cảnh khó khăn.  (Đã xem 3254 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
....

Rất mong quý mạnh thường quân giàu lòng nhân ái giúp đỡ, hỗ trợ cho em Kiên 500.000
đồng /1 tháng để em có điều kiện
tiếp tục đến trường, thực hiện được ước mơ giản dị để giúp mẹ nuôi em gái nhỏ đến trường.                Rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của quý MTQ! Xin chân thành cám ơn!

Cảm ơn Wendy Duong đã xác minh và cho hướng giúp đỡ cháu Kiên. 

@Michelle Nguyen Tran  : Bạn có thể giúp cháu Kiên 500,000đ/ tháng trong thời gian 6 tháng tới 1 năm rồi tính tiếp. 

Sau thời gian trên nếu như bạn không tiếp tục giúp cháu Kiên nữa thì Michele_du và Gia đình sẽ tiếp nối sự giúp đỡ này để cháu Kiên có cơ hội thực hiện ước mơ của mình. 
Ngoài ra nếu như cuối năm học này cháu Kiên có kết quả học tập Khá, Giỏi thì Michele_du và Gia đình sẽ có phần thưởng để động viên cháu ấy. 

Trên đây chỉ là gợi ý của 6x mà thôi. 
Michelle Nguyen Tran tham khảo và có quyết định nhé. 

@Các bạn khu vực A Lưới : Bạn nào chịu trách nhiệm trung chuyển tiền tới cháu Kiên thì đăng ký dùm nhé. 

Xin cám ơn sự chung tay của cả nhà ạ. 

Thân mến. 

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Michelle Nguyen Tran

Xin chào mọi người và cảm ơn bạn Wendy Duong đã xác nhận,

Mình muốn hỗ trợ em Kiên nhưng vì mình là 1 thành viên mới nên không biết làm như thế nào. Mong mọi người hướng dẫn để mình có thể giúp được em ấy.

Rất cảm ơn mọi người.

Tường Nguyên

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chiều nay em đã ghé thăm nhà em Hồ Trung Kiên _ hs lớp 10b4, trường THPT A Lưới; thường trú tại khu tái định cư thôn A Sáp_ xã Hồng Thượng_ huyện A Lưới,  có hoàn cảnh vô cùng khó khăn: Bố bị bệnh ung thư mất từ lúc Kiên mới lên 7 tuổi, em gái Kiên vừa hơn 1 tuổi,  một mình mẹ phải gồng gánh nuôi 2 anh em cùng khoản nợ (30 triệu) do bố bệnh tật để lại. Căn nhà 3 mẹ con ở cũng là nhà của tái định cư cấp cho. Nơi Kiên ở là thôn A Sáp_ một thôn nghèo, khó khăn và xa nhất của xã Hồng Thượng, cách thị trấn khoảng hơn 15km. Những hs ở thôn này đều bỏ học vì quá khó khăn, đường xá cách trở,  chỉ còn Kiên là hs lớp 10 duy nhất còn đến trường. Mặc dù hoàn cảnh rất khó khăn, đường tới trường còn nhiều cách trở nhưng em luôn đi học đúng giờ và rất chuyên cần. Hiện nay, em gái của Kiên là Hồ Thị Châu Giang, đang học lớp 5_ trường tiểu học Phú Vinh; mẹ ko có việc làm, khi thì bán hàng rong, khi thì làm thuê, làm mướn, thu nhập không ổn định (bình quân khoảng 1 triệu/tháng). Cả 2 anh em đều sống dựa vào thu nhập bấp bênh của mẹ. Mong muốn lớn nhất của em là được học hết 12 để được vào trường CĐ công nghiệp Huế học, nhằm kiếm cái nghề để có thể giúp mẹ và em gái. Rất mong quý mạnh thường quân giàu lòng nhân ái giúp đỡ, hỗ trợ cho em Kiên 500.000 đ/1 tháng để em có điều kiện tiếp tục đến trường, thực hiện được ước mơ giản dị để giúp mẹ nuôi em gái nhỏ đến trường.                Rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của quý MTQ! Xin chân thành cám ơn!
« Sửa lần cuối: 20-09-2022 08:22:19 gửi bởi Trần Quốc Hương »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chiều nay em đã ghé thăm nhà em Hồ Trung Kiên _ hs lớp 10b4, trường THPT A Lưới; thường trú tại khu tái định cư thôn A Sáp_ xã Hồng Thượng_ huyện A Lưới,  có hoàn cảnh vô cùng khó khăn: Bố bị bệnh ung thư mất từ lúc Kiên mới lên 7 tuổi, em gái Kiên vừa hơn 1 tuổi,  một mình mẹ phải gồng gánh nuôi 2 anh em cùng khoản nợ (30 triệu) do bố bệnh tật để lại. Căn nhà 3 mẹ con ở cũng là nhà của tái định cư cấp cho. Nơi Kiên ở là thôn A Sáp_ một thôn nghèo, khó khăn và xa nhất của xã Hồng Thượng, cách thị trấn khoảng hơn 15km. Những hs ở thôn này đều bỏ học vì quá khó khăn, đường xá cách trở,  chỉ còn Kiên là hs lớp 10 duy nhất còn đến trường (Đã có lúc Kiên cũng muốn bỏ cuộc, dừng việc học để đi làm thuê phụ giúp mẹ nuôi em gái nhỏ, nhưng được mẹ động viên nên em đã rất cố gắng để được học). Những năm học cấp 2 Kiên luôn đạt danh hiệu HS tiên tiến, hạnh kiểm tốt. Mặc dù hoàn cảnh rất khó khăn, đường tới trường còn nhiều cách trở nhưng em luôn đi học đúng giờ và rất chuyên cần. Hiện nay, em gái của Kiên là Hồ Thị Châu Giang, đang học lớp 5_ trường tiểu học Phú Vinh; mẹ ko có việc làm, khi thì bán hàng rong, khi thì làm thuê, làm mướn, thu nhập không ổn định (bình quân khoảng 1 triệu/tháng). Cả 2 anh em đều sống dựa vào thu nhập bấp bênh của mẹ. Mong muốn lớn nhất của em là được học hết 12 để được vào trường CĐ công nghiệp Huế học, nhằm kiếm cái nghề để có thể giúp mẹ và em gái. Rất mong quý mạnh thường quân giàu lòng nhân ái giúp đỡ, hỗ trợ cho em Kiên 500.000
đồng /1 tháng để em có điều kiện
tiếp tục đến trường, thực hiện được ước mơ giản dị để giúp mẹ nuôi em gái nhỏ đến trường.                Rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của quý MTQ! Xin chân thành cám ơn!

Admin xoá ảnh - che thông tin cá nhân sau khi chứng thực.
« Sửa lần cuối: 02-10-2022 13:16:37 gửi bởi phuclehuu »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Thay mặt Tnv nhóm Huế. Em Wendy Duong sẽ đi xác minh hoàn cảnh gia đình em Kiên lúc 14 h chiều nay 13/9/2022. Trân trọng!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ các bạn khu vực Huế ghé thăm và xác minh dùm nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Hồ Thủy

Em: Hồ Trung Kiên _ hs lớp 10b4, trường THPT A Lưới; thường trú tại khu tái định cư thôn A Sáp_ xã Hồng Thượng_ huyện A Lưới, có hoàn cảnh vô cùng khó khăn: Bố bị bệnh ung thư mất từ lúc Kiên mới lên 7 tuổi, em gái Kiên vừa hơn 1 tuổi, một mình mẹ phải gồng gánh nuôi 2 anh em cùng khoản nợ do bố bệnh tật để lại. Căn nhà 3 mẹ con ở cũng là nhà của tái định cư cấp cho. Nơi Kiên ở là thôn A Sáp_ một thôn nghèo, khó khăn và xa nhất của xã Hồng Thượng, cách thị trấn khoảng hơn 15km. Những hs ở thôn này đều bỏ học vì quá khó khăn, đường xá cách trở, chỉ còn Kiên là hs lớp 10 duy nhất còn đến trường (Đã có lúc Kiên cũng muốn bỏ cuộc, dừng việc học để đi làm thuê phụ giúp mẹ nuôi em gái nhỏ, nhưng được mẹ động viên nên em đã rất cố gắng để được học). Những năm học cấp 2 Kiên luôn đạt danh hiệu HS tiên tiến, hạnh kiểm tốt. Mặc dù hoàn cảnh rất khó khăn, đường tới trường còn nhiều cách trở nhưng em luôn đi học đúng giờ và rất chuyên cần. Mong muốn lớn nhất của em là được học hết 12 để được vào trường CĐ công nghiệp Huế học, nhằm kiếm cái nghề để có thể giúp mẹ và em gái. Rất mong quý mạnh thường quân giàu lòng nhân ái giúp đỡ, hỗ trợ cho em Kiên có điều kiện để tiếp tục đến trường, thực hiện được ước mơ giản dị để giúp mẹ nuôi em gái nhỏ đến trường. Rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của quý MTQ! Xin chân thành cám ơn!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg