Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Hồ Văn Bảo - Mồ côi, gia cảnh khó khăn  (Đã xem 4372 lần)

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính thưa cả nhà Ntcm và quý MTQ !
Em xin thay mặt Tnv Ntcm nhóm Huế ở A Lưới xin nhận tiền trung chuyển và trao tận tay em Bảo. Biết ơn tấm lòng quý MTQ nhiều lắm ạ❤️
« Sửa lần cuối: 04-04-2023 15:23:38 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Hồ Văn Bảo

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
....
 Thương cho cậu học trò nhỏ. Kính mong quý mạnh thường quân chia sẻ và giúp đỡ cho hoàn cảnh của Bảo mỗi tháng 500.000đ.
Em xin chân thành cảm ơn!

Chào cả nhà ! 

Đồng cảm với hoàn cảnh khó khăn của cháu Bảo nên chị Yến sẽ giúp cháu ấy 500,000₫/tháng bắt đầu từ tháng 9/2022 và trước mắt trong thời gian 12 tháng cùng với lời chúc cháu Bảo học tập và sinh hoạt tốt.

Nếu như kết quả học tập giữa năm và cuối năm đạt thành tích Khá, Giỏi thì Michele_du và Gia đình sẽ có phần thưởng cho cháu ấy.

Nhờ Wendy phụ trách việc tiếp nhận và trung chuyển tiền hàng tháng cho cháu Bảo dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của chị Yến cũng như sự quan tâm của cả nhà ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Đại diện nhóm Tnv Ntcm Huế . Hôm nay e đi xác minh hoàn cảnh em Hồ Văn Bảo , học sinh lớp 11B6 Trường THPT A lưới . Bảo sinh ra vốn kém may mắn hơn các bạn cùng trang lứa vì ko biết bố mình là ai, được 1 năm thì mẹ đi lấy chồng để lại em cho ông bà ngoại, cậu chăm sóc và  nuôi dưỡng . Ông ngoại năm nay đã 86 tuổi thu nhập trợ cấp  lương hưu 1,8 triệu  / tháng , bà ngoại 72 tuổi ở nhà mất sức lao động, phụ  chăm cháu. Với đồng lương hưu ít ỏi 1,8 tr / tháng của ông ngoại ko đủ  tiền sinh hoạt cho ông bà và lo cho Bảo . Cậu : Hồ Văn Chuân 34 tuổi, nghề  làm rẩy 1 triệu / tháng.  Mự Hồ Thị Chao 33 tuổi, đi làm rẩy cùng chồng 1tr/ tháng , dì Kêr Thị Chu  20 tuổi  làm rẩy ( 1tr/ tháng ) , cháu Hồ Tần Thủy Hoàng( con anh Chuân chị Chao)  5 tuổi, còn nhỏ .  Cháu Hồ Tần Thủy Hoành ( con anh Chuân chị Chao)  ,2 tuổi còn nhỏ .  Cậu mự làm rẩy với thu nhập như vậy chưa đưa lo cho 2 cháu nhỏ nên ko thể lo thêm cho Bảo .  Cả gia đình 8 miệng ăn chỉ dựa vào đồng lương hưu ít ỏi 1  của ngoại và nghề làm rẩy của cậu mợ. Ghé thăm gđ em nhìn vào gia cảnh ko có gì đáng giá ngoài chiếc tivi và nồi cơm điện cũ.  Ko có góc học tập , ko có đủ sách vở, đi học bằng chiếc xe cũ .Gia đình thuộc diện hộ  nghèo vậy mà hàng ngày em vẫn vượt hơn 10km đường đèo dốc để đến trường ko quản ngại nắng mưa. Thương cho cậu học trò nhỏ. Kính mong quý mạnh thường quân chia sẻ và giúp đỡ cho hoàn cảnh của Bảo mỗi tháng 500.000đ. 
Em xin chân thành cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 16-09-2022 20:25:29 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Thay mặt Tnv Ntcm nhóm Huế. Sáng mai 8 h  16/9/2022 Wendy Duong sẽ xác minh hoàn cảnh em Bảo! Cháu cảm ơn bác Sáu nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 15-09-2022 16:36:07 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Rất cảm phục cháu Bảo !

Nhờ các bạn khu vực A Lưới ghé thăm xác minh và cho ý kiến giúp đỡ cháu Bảo dùm nhé.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 11-03-2023 10:40:23 gửi bởi phuclehuu »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Hòa Lê

Kính thưa quí mạnh thường quân và cả nhà NTCM !
Cảm phục trước sự vượt nghèo , vượt khó của em Hồ Văn Bảo , học sinh lớp 11B6 Trường THPT A lưới,  tỉnh T.T . Huế  . Bảo sinh ra vốn kém may mắn hơn các bạn cùng trang lứa vì ko biết bố mình là ai, được 1 năm thì mẹ đi lấy chồng để lại em cho ông bà ngoại, cậu chăm sóc và  nuôi dưỡng. Ông ngoại năm nay đã 86 tuổi, bà ngoại 72 . Cả gia đình 8 miệng ăn chỉ dựa vào đồng lương hưu ít ỏi  của ngoại và nghề làm rẩy của cậu mợ. Ghé thăm gđ em nhìn vào gia cảnh ko có gì đáng giá ngoài chiếc tivi và nồi cơm điện cũ.  Ko có góc học tập , ko có đủ sách vở, đi học bằng chiếc xe cũ .Gia đình thuộc diện hộ  nghèo vậy mà hàng ngày em vẫn vượt hơn 10km đường đèo dốc để đến trường ko quản ngại nắng mưa,  chính vì vậy Bảo được các bạn trong lớp đặt cho biệt danh " con ong chăm chỉ" của lớp
Kính mong quí mạnh thường quân chia sẽ và giúp đỡ cho em Bảo tạo động lực cho em  tiếp tục đến trường. Xin chân thành cảm ơn !
« Sửa lần cuối: 11-03-2023 10:39:54 gửi bởi phuclehuu »

Ngủ rồi Hòa Lê

Kính quí mạnh thường quân và cả nhà NTCM !
Cảm phục trước sự vượt nghèo , vượt khó của em Hồ Văn Bảo , học sinh lớp 11B6 Trường THPT A lưới,  tỉnh T.T . Huế  . Bảo sinh ra vốn kém may mắn hơn các bạn cùng trang lứa vì ko biết bố mình là ai, được 1 năm thì mẹ đi lấy chồng để lại em cho ông bà ngoại, cậu chăm sóc và  nuôi dưỡng. Ông ngoại năm nay đã 86 tuổi, bà ngoại 72 . Cả gia đình 8 miệng ăn chỉ dựa vào đồng lương hưu ít ỏi  của ngoại và nghề làm rẩy của cậu mợ. Ghé thăm gđ em nhìn vào gia cảnh ko có gì đáng giá ngoài chiếc tivi và nồi cơm điện cũ.  Ko có góc học tập , ko có đủ sách vở, đi học bằng chiếc xe cũ .Gia đình thuộc diện hộ  nghèo vậy mà hàng ngày em vẫn vượt hơn 10km đường đèo dốc để đến trường ko quản ngại nắng mưa,  chính vì vậy Bảo được các bạn trong lớp đặt cho biệt danh " con ong chăm chỉ" của lớp
Kính mong quí mạnh thường quân chia sẽ và giúp đỡ cho em Bảo tạo động lực cho em  tiếp tục đến trường. Xin chân thành cảm ơn !
« Sửa lần cuối: 15-09-2022 10:01:05 gửi bởi Hòa Lê »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg