Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Lê Thị Thảo - Ba mẹ bị mù, hộ nghèo  (Đã xem 2474 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn cô giáo Hương đã giới thiệu hoàn cảnh khó khăn của cháu Thảo để mọi người biết đến.

Nhờ các bạn khu vực A Lưới ghé thăm và xác minh dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Thai Pakoh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính gửi các mạnh thường quân. Tôi là Nguyễn Thị Thu Hương, giáo viên chủ nhiệm lớp 10B6, trường THPT A Lưới, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế. Xin các mạnh thường quân hổ trợ cho em Lê Thị Thảo, học sinh lớp 10B6. Là học sinh tiên tiến, ngoan, hiền rất lễ phép nhưng gia đình có hoàn cảnh  đặc biệt khó khăn. Cả ba mẹ đều bị mù ( ba mù cả 2 mắt, mẹ mù 1 mắt, 1 mắt nhìn không rõ), sống phụ thuộc vào việc làm thuê, gia đình hộ nghèo hiện đang sống trong căn nhà tình thương được các tổ chức từ thiện xây dựng từ năm 2007. Em Thảo không đủ điều kiện mua sách vở, đồ dùng học tập… để theo học. Kính mong các mạnh thường quân giúp đỡ để em có cơ hội được học tập như các bạn. Xin chân thành cám ơn tấm lòng của các mạnh thường quân.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Michelle Nguyen Tran