Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Hồ Thị Dên - Bố mẹ tàn tật, bệnh nặng, hộ nghèo  (Đã xem 1332 lần)

Ngủ rồi Hồ Thị Dên

kính chào các cô chú mạnh thường quân !
cháu tên là Hồ Thị Dên , cháu đã nhận được tiền CMTX tháng 10.cháu xin cảm ơn sự giúp đỡ của cô Bạch Liên, cô Michelle và gia đình . cháu sẽ cố gắng học hành và cố gắng học tập thật tốt cháu xin chân thành cảm ơn
« Sửa lần cuối: 21-10-2022 18:00:00 gửi bởi Hồ Thị Dên »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chị Bạch Liên cũng đã chuyển luôn 1 năm tiền CMTX Gia đình cháu Dên tới Wendy Duong và nhờ các bạn khu vực A Lưới trung chuyển giúp nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, maitramtg, Wendy Duong, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào quý anh chị!
Em vừa nhận được 3.600.000 đồng ( giúp 300.000 đ/1 tháng) và 2.400.000đ ( giúp 200.000 đ /1 tháng từ chị Bạch Liên và chị Michelle 
cùng gia đình giúp em Dên từ t10/2022-t9/2023.
Em xin chân thành cảm ơn ạ!
« Sửa lần cuối: 20-10-2022 19:55:27 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Lời đầu tiên em Wendy xin kính chúc quý cô, quý chị em một ngày lễ 20/19 thật ý nghĩa.
Hôm nay thật hạnh phúc và xúc động, không phải vì em nhận được nhiều hoa hay nhiều  quà mà là giúp thêm được 1 học sinh, 1 người dân khó khăn trên địa bàn huyện. Em xin chân thành cảm ơn chị Bạch Liên, chị Michelle và gia đình đã chia sẻ và đồng hành cùng hoàn cảnh em Dên.
Em xin nhận trung chuyển hàng tháng tới em Dên ạ.
Em xin chân thành cảm ơn!

@ Trangvitgioi : Em xuất 3,600,000₫ của Michele_du gửi tới Wendy Duong để giúp Gia đình cháu Dên trong 1 năm kể từ tháng 10/2022 dùm nhé.

Nhờ Wendy Duong hàng tháng trao 300,000₫ cho cháu Dên dùm ạ.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Lời đầu tiên em Wendy xin kính chúc quý cô, quý chị em một ngày lễ 20/19 thật ý nghĩa. 
Hôm nay thật hạnh phúc và xúc động, không phải vì em nhận được nhiều hoa hay nhiều  quà mà là giúp thêm được 1 học sinh, 1 người dân khó khăn trên địa bàn huyện. Em xin chân thành cảm ơn chị Bạch Liên, chị Michelle và gia đình đã chia sẻ và đồng hành cùng hoàn cảnh em Dên. 
Em xin nhận trung chuyển hàng tháng tới em Dên ạ.
Em xin chân thành cảm ơn!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính chào cả nhà NTCM và quý mạnh thường quân!
Em xin đề xuất mức hỗ trợ em Hồ Thị Dên hàng tháng là 500.000 vnđ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ và quan tâm từ quý mạnh thường quân ạ.
Em xin chân thành cảm ơn !
Chào cả nhà !

Cảm ơn Wendy Duong đã không quản mưa gió ghé thăm và xác minh hoàn cảnh khó khăn của Gia đình cháu Dên. 

Chị Bạch Liên đăng ký giúp Gia đình cháu Hồ Thị Dên  200,000đ/tháng bắt đầu từ tháng 10/2022  và trước mắt trong vòng 1 năm. 

Michele_du và Gia đình chung tay giúp các cháu 300,000₫/tháng cũng từ tháng 10/2022 và trong thời gian 1 năm. 

Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển tiền tới các cháu thì đăng ký dùm nhé. 

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà ạ. 

Thân mến. 

BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Em xin đề xuất mức hỗ trợ em Hồ Thị Dên hàng tháng là 500.000 vnđ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ và quan tâm từ quý mạnh thường quân ạ. 
Em xin chân thành cảm ơn !

☘️

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Cả 2  chị em đi học nhà cách trường 8km nhưng ko có phương tiện đi lại phải đi nhờ xe bạn; sách vở cũng ko đủ.
Kính mong quí mạnh thường quân xem xét giúp đỡ cho hoàn cảnh gia đình em Dên để  phụ giúp phần nào khó khăn, giúp em vững bước trên con đường đến trường.
Một lần nữa xin cảm ơn quí mạnh thường quân!

Wendy Duong có đề xuất cụ thể nào không ?

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 20-10-2022 14:22:04 gửi bởi banbe6x »

BS

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính thưa quí mạnh thường quân ! 
Vào một chiều mưa sau cơn bão số 5 (  Naru ) , tôi ghé  thăm xác minh hoàn cảnh em Hồ Thị Dên học lớp 11B6 trường THPT A lưới  ở xã Hồng Thượng, Huyện  A Lưới . 
Hoàn cảnh của em hết sức khó khăn. Gia đình có 5 người : Bố : Hồ Văn Châu  62 tuổi :  bệnh nặng ko đủ sức lao động, mẹ: Hồ Thị Hựp _ 45t , bệnh nặng , liệt ko đủ sức lao động .
Anh trai : Hồ Văn Duật  31 tuổi . Làm thuê ( là lao động chính trong gia đình , ai thuê gì làm nấy với thu nhập trung bình 2,0 tr/ tháng để lo cho bố mẹ và 2 em đang độ tuổi  đi học .
Chị Gái : Hồ Thi Dâng _17t  học lớp 12B3 trường THPT A Lưới  . Em Hồ Thị  Dên lớp 11b6 học trường THPT A Lưới , nhà thuộc diện hộ nghèo . Căn nhà thì dột nát , mùa nắng thì nóng , mùa mưa thì dột khắp nhà.  Tất cả mọi chi phí sinh hoạt trong gia đình đều dựa cả vào thu nhập ít ỏi của anh trai. Khi nào rảnh rỗi không đi học thì 2 chị em lại phụ giúp cơm nước, ruộng vườn cùng anh trai .
Cả 2  chị em đi học nhà cách trường 8km nhưng ko có phương tiện đi lại phải đi nhờ xe bạn; sách vở cũng ko đủ. Em xin đề xuất mức hỗ trợ 500.000đ /1 tháng
Kính mong quí mạnh thường quân xem xét giúp đỡ cho hoàn cảnh gia đình em Dên để  phụ giúp phần nào khó khăn, giúp em vững bước trên con đường đến trường.
« Sửa lần cuối: 20-10-2022 14:25:20 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Em Wendy khu vực A Lưới, Huế sẽ ghé nhà e Dên xác minh vào trưa nay 11h ngày 19/10. Trân trọng cảm ơn các quý mạnh thường quân ạ!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ các bạn khu vực A Lưới ghé thăm và xác minh hoàn cảnh cháu Dên dùm ạ !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà !

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, Xelan90, maitramtg

Ngủ rồi Hòa Lê

Kính thưa quí mạnh thường quân !  Tôi là Lê Thị Hòa , gvcn của em Hồ Thị Dên  lớp 11 B6 trường THPT A Lưới. Với  thần tương ái xin quí mạnh thường quân tạo điều kiện giúp đỡ cho em  Dên
Hoàn cảnh của em hết sức khó khăn. Gia đình có 5 người : Bố, mẹ đều tàn tật ,bệnh nặng ko tham gia lao động được , anh trai là lao động chính trong gia đình với công việc  đi làm thuê , ai thuê gì làm đó,  để lo cho bố mẹ và 2 em đang độ tuổi đi học (Em Dâng lớp 12B3 , em Dên lớp 11b6 đều học trường THPT A Lưới) , nhà thuộc diện hộ nghèo .
Cả 2  chị em đi học nhà cách trường 8km nhưng ko có phương tiện đi lại phải đi nhờ xe bạn; sách vở cũng ko đủ.

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, Xelan90, maitramtg