Tác giả Chủ đề: Quảng Trị: Tiếp sức đến trường ở Vĩnh Ô, Vĩnh Linh  (Đã xem 5845 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragon xin lỗi vì sự chậm trễ này.đợt tết e chuyển về tài khoản c Thỏ.nhưg cứ bị lỗi dịch vụ,sau quên mất.cảm ơn c Trang đã nhắc nhở.
@ c.thỏ: em đã chuyển tiền về tài khoản,c kiểm tra dùm e

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
dragonfly: khoản chị Chip ủng hộ em chuyển vào quỹ nhé vì quỹ đã ứng ra thực hiện chương trình 26tr.
Em báo số TK để quỹ chuyển trả 548k còn thiếu. THanks.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragon thống kê ủng hộ cho chương trình:
ngoài ủng hộ hiện vật của:
*Từ Hà Nội: QT nhận được 10 bao và thùng
+ 93 đôi giày nam
+ 55 áo ghilê màu hồng:
+ 2 thùng áo quần mới
+ 35 cái áo len nữ cho hs cấp 1 mới đủ màu
+ 8 cái Áo len nữ hs cấp 2
+ 6 cái áo len nữ lớn >30tuổi
* Từ a 07:
+ anh 07 ủng hộ: 120 đôi dép nhựa cho trẻ em mầm non
+ anh 07 ủng hộ:160 đôi dép nhựa cho trẻ em tiểu học
* Từ Huế:
Áo quần cũ
*Từ Quảng Trị:
Áo quần cũ, chăn, màn cũ, và 95 con thú bông
Chi phí chương trình hết: 26 548k
mà đã nhận được ủng hộ: 20 472k (chi tiết ở đây)

@C Thỏ ơi: Chị Kiểm tra xem 3 MTQ mà em bỏ trống ngày đó, chị nhận được chưa mà em ko thấy c cập nhật (mà bên họ em thấy báo chuyển rồi). em cảm ơn
Như vậy còn thiếu:6076k
chị Chíp và bạn bè chị tiếp tục ủng hộ khoản tiền còn thiếu này cho chương trình. Xin cảm ơn rất nhiều C Chíp và nhóm bạn của c.
Và rất cảm ơn các MTQ đã đóng góp cho chương trình

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trích dẫn của: \"dragonfly\" post=91351

Nhóm QT cũng nhận được sự ủng hộ của:
1. Mẹ bé Vân (1 TV NC QTrị): 1M
2. Chị bé Hạnh (1 TV NC QTrị): 550k (ủng hộ mua 10 áo ấm cho trẻ em mầm non theo dự toán)

trước đó có nhận sự ủng hộ của c Chip và nhóm bạn ủng hộ số tiền dư bên chương trình sửa nhà miền núi: 6432k
Sau đó tiếp tục nhận được sự ủng hộ của:
1. C Nhã Phương: (c Bé Vân) 500k
2. A Khánh (a BéVân): 300k
3. C. Nghĩa 9c BéVân): 200k
4. A Chung (a Moon-1 TV NCQTrị): 690k
5. C Cucbo (TV NCQTrị): 300k
6. A Hùng (TV NC QTrị) ủng hộ xe vận chuyển, chỉ lấy tiền xăng dầu

Tất cả khoản tiền ủng hộ dragonfly đã chuyển về tk c Thỏ.
Xin chân thành cảm ơn

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragonfly tổng kết chương trình:
+ Số lượng:
152 suất wà HS tiểu học (nhưng số liệu đầu năm thầy hiệu trưởng gửi wa là 153 nên đã đặt 153 áo đồng phục) gồm áo đồng phục, 1 đôi dép nhựa tổ ong, 1 bánh xà phòng lifebouy, 1 áo mưa (trong đó có dép nhựa a 07 đã ủng hộ, còn lại mua theo số lượng, áo mưa giá tiền tùy theo cỡ)
115 suất quà mầm non (114 ban đầu + 1 HS tiểu học chuyển xuống) gồm 48 nữ và 67 nam: quà gồm 1 áo ấm ghilê (nữ)/áo ấm nam, 1 đôi dép nhựa tổ ong, 1 áo mưa, 1 mũ len (trong đó có áo ghi lê Hà Nội ủng hộ, mua 48 áo pull mặc với áo ghi lê, 66 áo nam (1 áo đồng phục đã đặt), dép nhựa a 07 ủng hộ, áo mưa giá tiền tùy theo cỡ)
97 hộ dân (từ thôn 4 đến thôn 9) gồm áo quần cũ, áo quần mới, 1 đôi giày nam mới/1 cái màn đôi mới (áo quần cũ Huế và QT khuyên góp, áo quần mới/giày nam/màn đôi mới: nhóm Hà Nội ủng hộ)
Tặng cho xã Đoàn và 1 số thầy giáo: 10 đôi giày nam
số giày còn lại tặng cho 1 số TNV đi vào điểm trong để lội bộ và suối/chở hàng
+ Chi tiết kinh phí cho chương trình tại đây: (không kể giá trị hiện vật các MTQ đã ủng hộ)

Tổng chi phí cho ctrình: 26,548M
đã nhận cho chuong trình: 26M
như vậy còn thiếu: 548k

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Đáng lẽ thời tiết thuận lợi thì kế hoạch chương trình sẽ như thế này:
- Thời gian và địa điểm:
+ Điểm trường tiểu học Vĩnh Ô (trung tâm): 9h-11h30
+ Điểm trường tiểu học thôn 4: 10h-12h
- Chương trình cụ thể:
* Điểm trường trung tâm:
+ 8h00-8h30 tới điểm trung tâm, triển khai nhiệm vụ
+8h30-9h: chuẩn bị cho chương trình và ổn định tổ chức.
+ 9h00 -9h20: 1 vài tiết mục văn nghệ mở màn: Các tiết mục ca nhạc của các anh chị diễn đàn, hội thiện nguyện và các em
+ 9h20-9h30: tuyên bố lí do + giới thiệu khách mời+ giới thiệu đôi chút về diễn đàn
+ 9h30-10h30:  tổ chức các trò chơi cho các em + xen lẫn văn nghệ
+ 10h30-11h20: Phát quà cho các cháu
+ 11h20-11h30: Phát biểu của khách mời+ đại diện NTCM
+ 11h30-12h: dọn dẹp  
+ 12h-2h: ăn trưa nghỉ ngơi, chờ nhóm 2 quay về
* Điểm trường thôn 4:
+ 8h00-9h40 tới điểm trung tâm, nhận nhiệm vụ, tiếp tục di chuyển vào điểm trường thôn 4
+9h400-10h00: chuẩn bị cho chương trình và ổn định tổ chức.
+ 10h00 -10h20: 1 vài tiết mục văn nghệ mở màn: Các tiết mục ca nhạc của các anh chị diễn đàn, hội thiện nguyện và các em
+ 10h20-10h30: tuyên bố lí do + giới thiệu khách mời+ giới thiệu đôi chút về diễn đàn
+ 10h30-11h15:  tổ chức các trò chơi cho các em
+ 11h15-11h50: Phát quà cho các cháu
+ 11h50-12h00: Phát biểu của khách mời+ đại diện NTCM
+ 12h-12h45: dọn dẹp + ăn trưa+ ra về
+ 14h30: có mặt tại điểm trung tâm và nhập đoàn ra về
+ 16h30-17h: có mặt tại Đông Hà
Nhưng hôm đó trời mưa cộng với giá lạnh 14 độ C nên thay đổi kế hoạch, đưa các em vào phòng học tặng quà.
5h ACE xuất phát từ Đông Hà và hơn 8h30 đến điểm trung tâm: các nhóm đã được chia trước và nhận hàng wà, nhiệm vụ được triển khai để thực hiện:

Tại điểm trung tâm:
đưa các khối lớp vào phòng, ổn định, giới thiệu với các em và tặng wà:

lớp 4&5:

mầm non:

lớp 1, 2, 3: dragon sẽ bổ sung ảnh sau, mấy bạn phụ trách nhóm này chưa send ảnh wa mà chờ lâu wá
các em đủ các lớp (trừ mầm non nhỏ wá cho về kẻo lạnh) mặc áo đồng phục ra chụp ảnh

mặc áo mưa mới chuẩn bị ra về

Điểm thôn 4:
Sau khi xe máy tăng bo hàng hóa, còn các bạn TNV đi bộ vô, các em đã được thầy cô giáo phụ trách ổn định như thế này:

và các bạn phân chia tặng wà cho các em

Hộ dân:

tình nguyện viên cho chương trình: ACE nhóm NTCM Quảng Trị và sự hỗ trợ của các bạn TNV Hội thiện nguyện

Các bạn TNV ăn trưa, hưởng ké tí lửa tiếp chút hơi ấm, sau thu dọn ra về. và về đến Đông Hà gần 16h

Chính quyền địa phương cùng bà con cùng các em xã Vĩnh Ô gửi lời cảm ơn sâu sắc đến diễn đàn mình. Họ rất vui vì tết này có thêm áo ấm để mặc vì trên này giá rét, các em có thêm áo mưa, dép, mũ nón để đến trường (dù mấy hôm trước khi chúng ta lên tặng wà  thì huyện đoàn Vĩnh Linh cũng gom được rất nhiều áo quần cũ tặng bà con). Thế là niềm vui được tăng lên gấp bội.

Cảm ơn BQT, các MTQ đã ủng hộ cho chương trình, chính quyền địa phương đã tạo điều kiện và hỗ trợ cho chương trình và cảm ơn các bạn TNV của NTCM Quảng Trị và hội thiện nguyện đã góp sức cho chương trình thành công.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
công tác chuẩn bị cho chương trình:
+ Phân loại áo quần cũ và mới cho các hộ dân:

(mỗi hộ gia điình như vậy có vài bộ đồ cũ+áo quần mới=1 cái màn đôi mới/1 đôi giày mới)

+ Quà cho các em mầm non:
nữ: áo ghi lê (Hà Nội ủng hộ) và mua thêm áo pun trắng hoặc vào mặc cùng ghlê cho ấm

còn nam thì thay áo ghi lê bằng áo ấm

+xếp  wà cho các em tiểu học:

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
bữa giờ bận rộn chuẩn bị cho kịp chương trình nên ko thông tin cùng cả nhà. Dưới đây là những hiện vật mà các nơi đã ủng hộ cho chương trình:
*Từ Hà Nội: QT nhận được 10 bao và thùng

AE Quảng Trị đã thống kê được số liệu như sau:
+ 93 đôi giày nam

+ 55 áo ghilê màu hồng:

+ 2 thùng áo quần mới
+ 35 cái áo len nữ cho hs cấp 1 mới đủ màu

+ 8 cái Áo len nữ hs cấp 2

+ 6 cái áo len nữ lớn >30tuổi

* Từ a 07:
+ anh 07 ủng hộ: 120 đôi dép nhựa cho trẻ em mầm non

* Từ Huế:
Áo quần cũ
*Từ Quảng Trị:
Áo quần cũ, chăn, màn cũ, và 95 con thú bông
Rất cảm ơn sự đóng góp của các đầu cầu cho chuong trình rất nhiều
ACE Quảng Trị đã khảo sát đường đi lần nữa vào những ngày mưa để tính toán đường đi và chia địa điểm phù hợp với chuyến đi. Vì thời gian cận tết ai cũng khó để sắp xếp thời gian đi 2 ngày nên nhóm chia làm 2 địa đểm tổ chức  vì thời gian di chuyển vào đến thôn 9 phải mất ít nhất 6 tiếng đồng hồ cả đi lẫn về (nếu xuất phát từ thôn 4) nên ko kịp cho AE trở về trong ngày:
+ Điểm trung tâm (gồm thôn 1,2,3)
+ Điểm thôn 4 (gồm từ thôn 4 đến thôn 9)
Sau đó dựa trên số liệu và hiện vật chuẩn bị wà cho học sinh và các hộ dân như sau:
+ HS tiểu học: 152 HS (1 em nhỏ wá chuyển xuống mầm non):1 suất wà gồm 1 áo đồng phục, 1 áo mưa, 1 đôi dép nhựa, 1 bánh xà phòng lifebouy
+ HS mầm non: 114+ 1= 115 HS (67 nam+48 nữ), 1 suất wà gồm 1 áo ấm (nam: áo ấm nam, nữ: áo ghi lê hồng+áo pull trắng hoặc vàng tay dài), 1 đôi dép, 1 áo mưa, 1 mũ len

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Cảm ơn sự quan tâm kịp thời của BQT.
Rất mong tiếp tục nhận được sự hỗ trợ của các MTQ.
@ chị Thỏ: e đã nhắn tin stk của em vào sdt chị rồi ạ:
Tên TK: Nguyễn Thị Diệu Ái
STK: 0771000799121
Tai: NH Vietcombank chi nhánh Quảng Trị.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cảm ơn các bạn Quảng Trị trong thời gian qua đã có những điều chỉnh tích cực để chi phí chương trình tiết giảm đáng kể từ dự tóan ban đầu hơn 50 triệu đến nay còn hơn 25 triệu đồng (chưa kể đến dép và áo khóac gile 3 lớp do Gietthoigian và Lason cùng Haybanglong ủng hộ).
6x đặc biệt ấn tượng khi các bạn tìm được đầu mối cung cấp áo khóac đống phục 70,000đ/cái , giảm 40,000đ/cái so với dự tóan ban đầu.

Cảm ơn sự chung sức chung lòng của các bạn để những món quà có thể kịp tới tay các bé trước thềm năm mới.

@Thocon: Em chuyển tới Luckystar 26,000,000đ để các bạn thực hiện chương trình dùm.

Hiện chương trình còn thiếu khá nhiều tiền. Mong cả nhà tiếp tục ủng hộ và chuyển tiền về Thu quỹ Thocon theo thông tin bên dưới :

Chủ TK:  Trần Thị Kim Phượng
Số Tài khoản: 0061001043010 - Vietcombank CN Nha Trang.
ĐT: 091 348 9159
Xin vui lòng ghi rõ: Tiền ủng hộ chương trình Tiếp sức đến trường Vĩnh Ô, Vĩnh Linh, Quảng Trị.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Tết Nguyên đán sắp đến, cái lạnh, cái rét vì thế cũng tăng thêm phần nào. Rất mong nhận được sự quan tâm của các nhà hảo tâm, các MTQ và đặc biệt là BQT để chương trình có thể được thực hiện.
Trân trọng!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chờ mãi cũng không thấy BQT ý kiến gì và do tuần vừa rồi các trường tổ chức hội khỏe phù đổng nên ACE Quảng TRị đã họp bàn chuyển ngày thực hiện chương trình sang chủ nhật tuần này. Hiện tại nhóm QT đã nhận được các hiện vật ủng hộ từ Hà Nội, anh 07 và nhóm Huế, cũng như từ Quảng Trị. Từ 18/01 ACE phân loại và thực hiện công tác chuẩn bị cho chương trình. Vậy kính mong BQT duyệt cho chương trình và tạm ứng cho thủ quỹ của chương trình (luckystar) để nhóm còn mua những các quà tặng... kịp chuẩn bị cho chương trình vào ngày 24/01/2016 (vì còn lùi thời gian nữa chắc không có được nhiều TNV tham gia vì gần tết ai cũng bận rộn). Xin chân thành cảm ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trích dẫn của: \"XuLanhTinhNong2\" post=91255
Mình xin góp 1 triệu đến CT này. Kính mong mọi người chung tay để c/t sớm được thực hiện. Xin chúc nhóm TV Quảng Trị năm mới dồi dào sức khỏe! Xin cảm ơn.
Sẽ nhờ Trangvitgioi trung chuyển trong nay mai. Thanks Trang!

cảm ơn a Xulanhtinhnong2 đã ủng hộ cho chương trình.
Nhóm QT cũng nhận được sự ủng hộ của:
1. Mẹ bé Vân (1 TV NC QTrị): 1M
2. Chị bé Hạnh (1 TV NC QTrị): 550k (ủng hộ mua 10 áo ấm cho trẻ em mầm non theo dự toán)
dragon sẽ báo chuyển trực tiếp đến chị Thỏ hoặc chuyển lại cho chị Thỏ khi dragon nhận được tiền.
Như vậy chương trình còn thiếu 7635k. Rất mong nhận được thêm nhiều sự ủng hộ nữa để chương trình được thực hiện.
xin chân thành cảm ơn

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Mình xin góp 1 triệu đến CT này. Kính mong mọi người chung tay để c/t sớm được thực hiện. Xin chúc nhóm TV Quảng Trị năm mới dồi dào sức khỏe! Xin cảm ơn.
Sẽ nhờ Trangvitgioi trung chuyển trong nay mai. Thanks Trang!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Dù chương trình kêu gọi đã lâu, nhưng vẫn chưa đủ kinh phí cho chương trình mà tết nhất thì gần đến, ACE ai cũng bộn bề công việc, mà để chương trình wa tết thì không còn ý nghĩa của chương trình và có thể thời tiết thay đổi, có khi giá rét ko còn kéo dài được bao lâu. Nên ACE nhóm QT đã thống nhất chốt ngày thực hiện chương trình là vào ngày 17/01/2016.
Về phần wà do kinh phí kêu gọi chưa đủ nên các khoản tiền mặt ủng hộ sẽ ưu tiên mua wà tặng cho trẻ em mầm non và tiểu học Vĩnh Ô. Còn wà cho các hộ dân từ thôn 6 đến thôn 9 thì dựa trên hiện vật các MTQ ủng hộ (ví dụ hiện tại có Nhóm R màn ủng hộ 32  cái màn đôi)
Như vậy dragon chốt lại như sau:
Ngoài các hiện vật do các MTQ ủng hộ:
+ Chị Lason và chị Hãy bằng lòng: 60 áo khoác gi lê 3 lớp cho trẻ mầm non
+  anh 07 ủng hộ: 120 đôi dép nhựa cho trẻ em mầm non
Thì còn thiếu:
+ Học sinh tiểu học:153 em
- 153 cái áo khoác đồng phục học sinh có logo diễn đàn * 70k/cái=10.710k
- 153 áo mưa * 29k/cái=4.437k
- 153 bánh xà phòng lifeboy*7.5k/bánh=1.147k
+ Trẻ em mầm non: 114 em
- 48 áo ấm * 55k/cái= 2640k
- 114 cái mũ len*14k= 1596k
- 114 áo mưa * 27k/cái=3.087k
Các điểm trường mầm non: đồ chơi liên quan chữ cái, con vật.... cho các cháu (kêu gọi bằng hiện vật)
+ Tiền xe vận chuyển: 2M
Tổng: 25.617k
Đến nay đã nhận được sự ủng hộ của:
+ Chị Nguyễn Thị Thu Huệ: 2M
+ Chị Lena Huong và 1 số người hảo tâm: 3M
+ bác KimBang: 500k
+ Chị Chíp và nhóm bạn: 6432k
+ Gđình Cò Mồi: 1M
+ A Tuấn Đỗ: 500k
+ A Mạnh Lazy: 1M
+ C Ngô Vĩnh Hương: 1M
Về tiền mặt có: 15.432 k
Như vậy còn thiếu: 10.185k

Rất mong nhận được nhiều sự ủng hộ nữa để chương trình sớm được thực hiện. Và sự đóng góp tham gia chương trình của các bạn TNV các nơi. Xin các bạn và ACE tham gia được đăng kí thông tin tại đây (họ tên, số cmnd, sđt, địa chỉ thường trú).Thanks
Mọi sự ủng hộ về tiền mặt xin chuyển về:
Tài khoản tên Trần Thị Kim Phượng
Tài khoản: 0061001043010 - Vietcombank CN Nha Trang.
ĐT: 091 348 9159
Xin vui lòng ghi rõ: Tiền ủng hộ chương trình Tiếp sức đến trường Vĩnh Ô, Vĩnh Linh, Quảng Trị.
Mọi sự ủng hộ hiện vật xin chuyển về:
Võ Thị Thu Hiền
Địa chỉ: 249 Lê Duẩn-Tiểu khu 3- Thị Trấn Ái Tử-huyện Triệu Phong-tỉnh Quảng Trị
SĐT: 0976162220/0919236959[/quote]
Và mong ý kiến của BQT và các MTQ để ACE QT chuẩn bị cho chương trình.
P/s: dragon sẽ post lịch trình và công việc cụ thể của từng thành viên. Xin cảm ơn