Tác giả Chủ đề: Mơ về Trung tâm nhân đạo NTCM  (Đã xem 34883 lần)

thanhmtl

• bạn
Trả lời #9 vào: 28-08-2011 04:56:14
Tôi xin góp ý một chút. Không có gì là không có thể, quan trọng là có dám mơ có đủ kiên trì để đeo đuổi giấc mơ hay không thôi. Tôi thiển nghĩ BQT nên mở rộng ra nước ngoài. Nên lập một trang bằng tiếng Anh và Pháp, kiếm những người thật giỏi hai sinh ngữ dịch các bài XM sang Anh Pháp ngữ và kêu gọi thiện nguyện những người ngoại quốc có vợ hay chồng VN hiện đang sống và làm việc tại VN phổ biến và giúp một tay. Tôi nghĩ cơ hội có thêm MTQ ngoại quốc sáng sủa lắm. Tôi thường đọc các trang web của các gia đình Pháp và Mỹ có con nuôi VN thì họ có mỹ cãm với VN lắm. Qua thăm các trang web mà các người ngoại quốc như Pháp có con nuôi Vn họ tự nguyện cùng nhau xin các thiết bị y khoa, đóng container gởi sang VN như vầy nè:

http://sandrine-untoitpourtoi.blogspot.com/2011/05/operation-container.html

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #8 vào: 15-08-2011 08:23:00
Mới chỉ là giấc mơ thôi mà sao mình cũng đã thấy bồi hồi khó tả. Nếu chúng mình làm được một cái gì đấy trong ước mơ để nó trở thành hiện thực Gấu xin góp một tay  :)

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #7 vào: 15-08-2011 06:20:50
Chắc chắn  chúng ta sẽ làm được, vấn đề là giấc mơ này sẽ dài hơn và sẽ gặp nhiều ác mộng

Em liên tưởng đến việc đi bộ xuyên Việt cũng vậy thôi, đầu tiên chúng ta lên kế hoạch, xây dựng lộ trình và bắt đầu......từng bước một,đi bước nào phải thật chắc bước đó, kiên trì, không lùi bước thế nào cũng tới đích.

phuclehuu đã viết:
Trích dẫn
Em ủng hộ, dù gì thì vẫn còn kịp đời em, 2018 có trung tâm chăm sóc người già, em vào ở cùng với Bác Rách nhé  :woohoo:

Đề nghị giám đốc trung tâm tương lai không duyệt vụ này, Lão Hiu và lão Rack mà ở gần nhau thì suốt ngày cãi nhau thôi, khó tính kinh mà lại còn hay chụp ảnh nữa chả chịu tăng gia với tập thể dục gì cả.  :laugh:

Ngủ rồi tuyet_hoa_buon1000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 13-08-2011 23:32:49
Có những việc tưởng như từ giấc mơ đến hiện thực là môt cái gì đó xa xôi. Cũng có những việc khoảng cách đó rất mong manh. Biến cái xa xôi thành cái mong manh với tương lai có thể hình dung được chỉ quan trọng ở lòng người. Mình tin dự án này ko chỉ là giấc mơ nếu có kế hoạch rõ ràng từng bước cụ thể thì tại sao lại ko thành hiện thực được.
ỦNG HỘ.

Ngủ rồi asian

Trả lời #5 vào: 13-08-2011 22:40:59
Em cũng khoái mơ lém, cho em mơ cùng bác TheAnh và cả nhà nhé.
Sau khi mơ xong thì phải vẽ dự án rồi thực hiện từng bước từng bước một và ước mơ sẽ thành hiện thực thôi.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #4 vào: 13-08-2011 21:34:55
Em ủng hộ, dù gì thì vẫn còn kịp đời em, 2018 có trung tâm chăm sóc người già, em vào ở cùng với Bác Rách nhé  :woohoo:

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi chichi tran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 13-08-2011 17:33:49
có thành sự thật nổi không nhỉ?

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #2 vào: 13-08-2011 17:16:56
Em mơ cùng với nhé! :P

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #1 vào: 13-08-2011 16:15:45
Chào cả nhà!
Cuối tuần, cho phép em mộng mơ tý. Vốn NTCM đã có một không gian trên thế giới mạng, nay ngày đêm em vẫn hằng mơ về một không gian thực cho NTCM. Đó là một Trung tâm nhân đạo NTCM.

Thiết nghĩ, nếu cả nhà đồng lòng, cùng chung tay thì giấc mơ này vẫn có cơ hội trở thành hiện thực phải không cả nhà?!

Giấc mơ sẽ là thế này:

-Năm 2012: NTCM hoàn thiện dự án Trung tâm nhân đạo NTCM. Anh chị em trên DD đồng lòng, người góp công, người góp của để có được mảnh đất nho nhỏ, xa xa... khởi đầu mọi chuyện.

-Năm 2013: Bắt đầu dự án với việc nuôi dưỡng những người bệnh nặng, khó qua khỏi với phương châm: \\\"NTCM không lo được cho bạn trọn đời, nhưng chúng tôi sẽ lo cho bạn những ngày cuối đời tử tế\\\".
Cùng với dự án này, NTCM sẽ kết hợp với chú Ba Oanh để mở Trung tâm mai táng từ thiện nhằm lo cho người nghèo có một cái chết đàng hoàng...!

-Năm 2015: Mở rộng thêm các khu nuôi dưỡng trẻ mồ côi, người khuyết tật, người già neo đơn...

-Năm 2018: Mở thêm trung tâm chạy thận, chăm sóc y tế cho người nghèo miễn phí. Có làng nghề thủ công mỹ nghệ cho những người có khả năng lao động tại trung tâm làm việc. Mở rộng cửa đón các du khách muốn góp sức - chung tay trong việc chăm sóc người nghèo, bệnh tật - gọi cho nó hòanh tráng là \\\"Du lịch cộng đồng\\\" => Lan tỏa lòng nhân ái.

Cả nhà có ai mơ cùng em không?