Tác giả Chủ đề: Bàu Lâm, Xuyên Mộc - Gđ bà Nguyễn Thị Tuyết  (Đã xem 47859 lần)

Ngủ rồi carycon

Trả lời #55 vào: 11-05-2011 10:09:28
Chào cả nhà!
Em vừa mới chuyển 600.000đ của bác vitcon và bac kimbang đến bà Tuyết. Với số tiền này bà đã mở 1 tiệm vé số trước nhà anh Hoàng. Xin cám ơn bác vitcon và bác kim bang. Sau đây là 1 số hình ảnh của bà Tuyết.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #54 vào: 05-05-2011 11:56:54
Xin chào cả nhà!
 Sáng nay mình đã chuyển 200.000đ tiền CMTX tháng 5/2011 cho gia đình bác Tuyết thông qua tk của carycon.

Ngủ rồi carycon

Trả lời #53 vào: 25-04-2011 09:57:57
Chào cả nhà!
Sáng hôm nay em đã ra ngân hàng rút 200 ngàn gửi cho bà Tuyết, bà rất vui. Cầm số tiền trong tay bà Tuyết nói ngày mai sẽ đi khám bệnh ở bệnh viện Huyện. Cám ơn bác kimbang rất nhiều.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #52 vào: 21-04-2011 08:16:05
Xin chào cả nhà!
 Sáng nay mình đã chuyển 200.000đ tiền CMTX cho gia đình bà Tuyết thông qua tài khoản của carycon. Tháng sau mình sẽ chuyển tiền  từ 1- 5 tây hàng tháng.
 @ Bác pquyen : mình xin CMTX gia đình bà Tuyết là 200.000đ/tháng. Vậy khỏi phải trích quỹ hén!
 @ Bác carycon : \\\"ngân hàng cách xã 20km\\\", vậy là vất vả rồi. Cố lên bạn nhé!

Ngủ rồi carycon

Trả lời #51 vào: 19-04-2011 09:26:55
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.

Sau khi có xác minh lại từ các thành viên fullmoon, tuyethoabuon...Hoàn cảnh của bà Tuyết được đề xuất CMTX 400k/tháng.

Đã có các bác Vitcon giúp 200k/tháng, kimbang 100k/tháng. Phần còn lại trich quĩ 100k/tháng. Tổng cộng chúng ta giúp 400.000k/tháng/6tháng, bắt đầu từ tháng 4/2011.

Nhờ anh Carycon làm trung chuyển cho bà Tuyết. Anh vui lòng cho biết số tk để Tổ ĐP chuyển.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

To: pquyen: Xin lỗi cả nhà mấy hôm nay mình bận quá không lên DD được. Số tài khoản của mình là: 6002205016063, tại ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn Việt nam chi nhánh Xuyên Mộc. Tên chủ TK: Cao Xuân Sơn, khi nào pquyen chuyển tiền thì điện thoại cho mình số: 0908013241, vì xã mình là xã vùng sâu vùng xa nên ngân hàng chỉ có ở huyện cách xã chừng 20km nên chuyển tiền nhờ pquyen điện thoại để mình đi nhận nhé.
Thân!

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #50 vào: 15-04-2011 14:09:02
Thay mặt bà Tuyết em khong biết nói gì hơn em chỉ biết cảm ơn cả nhà. Món quà của nhà mình là mang lại giá trị vật chất to lớn nhưng to lớn hơn cả đó là giá trị về tinh thần cao cả. Đó là món quà mang lại niềm vui tuổi già cho bà. Một lần nữa em cảm ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #49 vào: 15-04-2011 11:04:54
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
Xin lỗi cả nhà , spam tý . Nếu mún cho loãng topic thì cho loãng lun  :laugh:

@ Loi Yeu Thuong: Kỹ năng ứng xử của bạn trên DD còn kém. Bắt đầu là do kỹ năng diễn đạt yếu, chuyện này Admin đã nhắc riêng bạn rồi, nhưng sai lầm về thái độ thì không chấp nhận.

Admin sẽ treo nick Loi Yeu Thuong 1 tuần, mong bạn rút kinh nghiệm.

Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #48 vào: 15-04-2011 00:07:30
k87yeng đã viết:

Xin lỗi nhưng Ken phải trích dẫn cả lời của anh ThaiDzuy vào đây. Bản thân Ken cũng đã nhắc anh về chuyện này rồi nhưng có lẽ anh không để ý. Nếu muốn người khác trân trọng những lời nói của mình thì bản thân cũng cần có cách cư xử tương xứng.

Cảm ơn anh.[/quote]
Xin lỗi cả nhà , spam tý . Nếu mún cho loãng topic thì cho loãng lun  :laugh:

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #47 vào: 14-04-2011 23:27:31
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
@Lời Yêu Thương: Rất nhiều lần bạn bị nhắc nhở vì việc trích dẫn quá nhiều nội dung người khác viết, chiếm dung lượng của diễn đàn mà bạn không rút kinh nghiệm. Thaidzuy đã can thiệp 2 bài trong chủ đề này. Mong bạn lưu ý giùm.

Thân,

Cảm ơn bác đã nhắc nhở . Những chuyện này bác ThaiDuy nên gửi tin nhắn hay vào topic khác chứ viết thế này làm loãng mất topic . Bác có thể xóa bài này hay bài của bác đi à . :laugh:  :laugh:

Xin lỗi nhưng Ken phải trích dẫn cả lời của anh ThaiDzuy vào đây. Bản thân Ken cũng đã nhắc anh về chuyện này rồi nhưng có lẽ anh không để ý. Nếu muốn người khác trân trọng những lời nói của mình thì bản thân cũng cần có cách cư xử tương xứng.

Nhân đây đề nghị anh vào topic 2 bé mồ côi ở Thủ Đức sửa lại phần hình ảnh.

Cảm ơn anh.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #46 vào: 14-04-2011 23:13:49
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
@Lời Yêu Thương: Rất nhiều lần bạn bị nhắc nhở vì việc trích dẫn quá nhiều nội dung người khác viết, chiếm dung lượng của diễn đàn mà bạn không rút kinh nghiệm. Thaidzuy đã can thiệp 2 bài trong chủ đề này. Mong bạn lưu ý giùm.

Thân,

Cảm ơn bác đã nhắc nhở . Những chuyện này bác ThaiDuy nên gửi tin nhắn hay vào topic khác chứ viết thế này làm loãng mất topic . Bác có thể xóa bài này hay bài của bác đi à . :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #45 vào: 14-04-2011 23:05:49

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #44 vào: 14-04-2011 22:58:26
Chị haybanglong nói hợp lý đó nhưng ở đây chồng của bà Tuyết bỏ đi , nếu giờ mà tìm được chồng bà Tuyết thì thử hỏi ông chồng có đối xử tốt với bà Tuyết nữa ko? Có thể con của bà Tuyết sẽ có tình cảm với người mẹ vì khi xưa người cha bỏ đi thì các con theo cha bỏ mẹ ở lại . Để hôm nào mình gặp bà Tuyết thử hỏi thăm dò xem thế nào .

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #43 vào: 14-04-2011 22:36:07
Xin chào cả nhà!

Đọc hc này mình chợt nghĩ: Là một người mẹ có lẽ ai cũng mong muốn biết được con mình ở đâu, đang sống ra sao? Nếu các bạn thấy bác Cúc rất nhớ nhung, tha thiết muốn tìm con thì thử giúp bác viết thư gửi chương trình \\\" Như chưa hề có cuộc chia ly\\\" xem sao. Biết đâu ở phương trời nào đó các con của bác cũng vẫn nhớ thương bác nhưng do mất liên lạc mà đành không tìm được. Nếu bác tha thiết muốn tìm thì bác sẽ nhớ lại và kể được nhiều tình tiết hơn, nếu có Duyên với ch/trình mà được đưa lên sóng VTV4 thì biết đâu đấy ...

Mình rất say mê xem ch/trình này và thấy đội ngũ làm ch/trình giỏi thật; nhiều khi thông tin có vẻ rất mơ hồ mà lại vẫn tìm ra. Có lẽ cũng nhờ 1 phần vào phúc của mỗi hc. Mình cứ \\\"Suy từ bụng ta ra bụng người\\\" như vậy có viển vông quá không các bạn?

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #42 vào: 14-04-2011 22:08:25
Chào cả nhà.

Sau khi có xác minh lại từ các thành viên fullmoon, tuyethoabuon...Hoàn cảnh của bà Tuyết được đề xuất CMTX 400k/tháng.

Đã có các bác Vitcon giúp 200k/tháng, kimbang 100k/tháng. Phần còn lại trich quĩ 100k/tháng. Tổng cộng chúng ta giúp 400.000k/tháng/6tháng, bắt đầu từ tháng 4/2011.

Nhờ anh Carycon làm trung chuyển cho bà Tuyết. Anh vui lòng cho biết số tk để Tổ ĐP chuyển.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #41 vào: 14-04-2011 20:20:27
Mình cũng xin thêm vài thông tin . Lúc đầu chỉ đề xuất 300k/tháng để phụ giúp cho đời sống của bác Tuyết nhưng sau này thăm lại bác Tuyết thì nghe bác nói muốn đi khám bệnh cho nên nhóm XM không muốn đề xuất thêm vì đề xuất một lần rồi . Nay theo như MOON nói trên và nhóm XM xin đề xuất thêm 100k thành 400k/tháng để phụ thêm cho bác Tuyết khám bệnh . Mong cả nhà giúp đỡ thêm .
Còn về phần trung chuyển là do ở Xuyên Mộc có thành viên Carycon gần nhất nên có thể nhờ thành viên Carycon trung chuyển .
Nói thêm về thành viên lanrung , trước lúc giới thiệu hai hoàn cảnh bác Cúc , bác Tuyết ở Xuyên Mộc thì Lanrung đang làm ở Tỉnh Đoàn BRVT thì mới biết đến hai hoàn cảnh này . Còn hiện giờ làm tại Sở thuơng binh_ xã hội tỉnh BRVT là mới chuyển công tác . Mình biết Lanrung cũng giống như mình biết Yugi hay MOON ... thui à  :laugh:  :laugh: