Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nghi Lộc) -Ông Dũng - Gia đình khó khăn  (Đã xem 28123 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #55 vào: 18-08-2018 15:57:15
Rất mong Ban Quản trị cho ý kiến về đề xuất của các thành viên Nghệ An./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #54 vào: 15-08-2018 18:37:39
Con chào cả nhà ạ. Con xin cập nhật thông tin hoàn cảnh gđ ông Dũng ạ.
Học phí hiện tại chưa có giấy báo , nên chưa biết cụ thể số tiền phải đóng . Nên khoản xin học phí con xin tạm hoãn đề xuất . Còn hc chị Huyền ông Dũng được được xét duyệt CMTX nay tụi con đã trao xong ba tháng 5,6,7 đợt rồi . Đã cập nhật tình hình trao cưu mang hàng tháng . Nay tụi con xin đề xuất tiếp 3 tháng 8,9,10/2018  tiếp cho gđ ông Dũng chị Huyền mong BQT tiếp tục quan tâm hỗ trợ giúp đỡ thêm cho hc ông Dũng ạ

Trả lời #53 vào: 04-08-2018 09:48:20
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ CMTX thêm cho hoàn cảnh gia đình ông Dũng ạ. Thương lắm.

Trả lời #52 vào: 31-07-2018 17:35:02
Hình ảnh trao quà gia đình ông Dũng xóm 5 Nghi Trung , Nghi Lộc , Nghệ An .TV NTCM lại tiếp tục đến gặp gia đình trong ngôi nhà chật hẹp nóng như lò sưởi ấy, gặp bà vợ ông Dũng. Bà nói rằng chị Huyền hiện đang đi chạy vay tiền khắp nơi mấy ngày nay để trả tiền lãi suất ngân hàng, thương lắm.
Và sau khi tìm hiểu em được biết:
+ con gái đầu của chị Huyền số tiền học phí, tiền xã hội hóa tiền học thêm các khoản ở trường phải đóng góp mỗi năm học là 7.000.000đ. Cả 3 năm hết khoảng 21 đến 24.000.000đ.
+ con thứ 2 của chị Huyền mỗi năm học đóng góp 3.000.0000đ, tiền quần áo, ăn bán trú tại trường 3.100.000đ.
Con mong cả nhà có thể giúp đỡ kéo dài thời gian cưu mang thường xuyên cho gia đình ông Dũng và hỗ trợ 1 phần kinh phí học  tập cho 2 con của chị Huyền có thể yên tâm tiếp tục con đường học tập của em ấy.
Gạo và nhu yếu phẩm cưu mang thường xuyên tháng 07/2018 của gia đình ông Dũng đã được trao đến gia đình gồm có : 20 kg gạo , 500g muối , 1kg đường và 500.000 đồng.
Con cập nhật cho cả nhà biết ạ. Nguyen Thai Duy  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #51 vào: 25-06-2018 12:12:06
Chào cả nhà !

Trước hết xin cảm ơn Alexander đã cập nhật tình hình sức khỏe và cuộc sống hiện tại của Gia đình bác Dũng cũng như hình ảnh CMTX tháng 6/2018.

Đối với khó khăn trong việc học của con gái chị Huyền thì cần các bạn cập nhật thêm thông tin để cả nhà cùng nắm được và có hướng giúp đỡ phù hợp nhé.

1/ Họ và tên của cháu gái đó ?
2/ Năm nay cháu ấy lên lớp mấy ?
3/ Kết quả học tập của cháu ấy những năm vừa qua ( chụp ảnh sổ liên lạc, giấy khen...)

Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #50 vào: 24-06-2018 15:47:24
Hình ảnh trao quà gia đình ông Dũng xóm 5 Nghi Trung , Nghi Lộc , Nghệ An . Lúc TV NTCM đến gặp gia đình trong ngôi nhà chật hẹp nóng như lò sưởi ấy, qua 1 lúc trò chuyện với chị Huyền con Ông Dũng thì được biết chị Huyền từ ra tết giờ ko thể đi làm việc được vì căn bệnh tim lại tái phát hành hạ chị nên gia đình chị chẳng còn nguồn thu nhập nào nữa trong khi cô con gái chị năm nay lại vào học cấp 3 trong sự lo lắng không có tiền nạp học. Nhìn chị tâm sự trong giọt nước mắt mà TV NTCM cũng không cầm được nước mắt, chị tâm sự:
\"chị giờ ốm đau chị vẫn cố chịu được, nhưng con gái chị giờ nó vào cấp 3 , chị không đi làm được không biết lấy gì cho nó đi học nữa, chị không muốn nó phải bỏ học vì hoàn cảnh gia đình khó khăn, thương nó lắm, mà chị chẳng thể làm gì cả\".
Gạo và nhu yếu phẩm cưu mang thường xuyên tháng 06/2018 của gia đình ông Dũng đã được trao đến gia đình gồm có :
 20 kg gạo ,
-1 lít dầu ăn ,
- 1 lít nước mắm,
-500g muối ,
-1kg đường và 500.000 đồng.
Con mong cả nhà có thể giúp đỡ thêm cho gia đình ông Dũng , cho con gái chị Huyền có thể yên tâm tiếp tục con đường học tập của em ấy.  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #49 vào: 26-04-2018 13:13:16
Chào cả nhà !

Với Gia đình có 7 người thì việc đề xuất thêm 10 kg Gạo mỗi tháng là hoàn toàn phù hợp.

Như vậy chúng ta thống nhất sẽ giúp Gia đình bác Dũng 20kg Gạo từ tháng 5 đến hết tháng 6/2018.
Sau đó tùy theo tình hình mà có đề xuất cụ thể sau nhé.

Đối với các nhu yếu phẩm khác  thì tùy theo tình hình kho hàng tại Nghệ An mà các bạn có đề xuất cụ thể, chi tiết trước lên diễn đàn để cả nhà cùng nắm được và 6x duyệt khối lượng phù hợp từng tháng.
Ngoài ra các bạn cần phải có dự trù lượng hàng hóa hàng tháng ( vào gần cuối mỗi tháng ) để cả nhà cùng nắm được và kịp chuyển hàng ra Nghệ An

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Trả lời #48 vào: 26-04-2018 12:01:26
Dạ con chào bác 6x.
Con xin phép bổ sung quà trao tháng 4/2018  cho gia đình ông Dũng gồm có: 10kg gạo, 1 gói xúp, 1l nước mắm, 1kg đường, 500g muối và 500.000 đồng ạ.
Và con muốn kêu gọi chung tay giúp đỡ thêm cho gia đình 10kg gạo mỗi tháng nữa ạ.
Con cảm ơn.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #47 vào: 25-04-2018 18:17:27
Trích dẫn của: \"Trungkienbeo@gmail.com\" post=104609

...
Trong hoàn cảnh khó khăn lại thêm khó khăn con kính mong cả nhà và các Mạnh Thường Quân chung tay giúp đỡ thêm cho gia đình Ông Dũng.
Dưới đây là 1 số hình ảnh trao quà tháng 4 năm 2018 ạ.
...

Quà trao tháng 4/2018 là những gì vậy Trungkienbeo@gmail.com ?

Bạn kêu gọi chung tay giúp đỡ thêm cho Gia đình bác Dũng cụ thể là gì  ?

Thân.

BS

Trả lời #46 vào: 24-04-2018 18:55:15
Con xin chào cả nhà.
Con xin cập nhật tình trạng gia đình ông Dũng từ tháng 1 năm 2018 đến nay (tháng 4/2018).
Trong khoảng thời gian 3 tháng này gia đình ông Dũng. 2 vợ chồng ông Dũng và Bà Ngọ thay nhau đi viện vì bệnh nặng trong người lâu nay, con gái ông là chị Huyền 3 tháng này cũng không thể đi làm lụng để chăm nuôi gia đình vì bệnh tim trong người tái phát trở lại trong khi con gái chị Huyền năm nay là năm học cuối cấp 2 đang cố gắng học tập ôn thi để thi lên cấp 3.  Trong hoàn cảnh khó khăn lại thêm khó khăn con kính mong cả nhà và các Mạnh Thường Quân chung tay giúp đỡ thêm cho gia đình Ông Dũng.
Dưới đây là 1 số hình ảnh trao quà tháng 4 năm 2018 ạ.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Trả lời #45 vào: 21-04-2018 10:35:54
Trungkienbeo đã nhận được số tiền là 1.500.000đ ạ. Trung Kiên sẽ trung chuyển đầy đủ số tiền này tới gia đình bác Dũng ạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #44 vào: 20-04-2018 07:08:39
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ tiếp tục xuất quỹ CMTX Gia đình bác Dũng 500,000đ /tháng từ tháng 4/2018 đến hết tháng 6/2018 các bạn nhé.

Việc CMTX  các nhu yếu phẩm hàng tháng tùy theo tình hình kho hàng tại Nghệ An mà các bạn có đề xuất cụ thể, chi tiết trước lên diễn đàn để cả nhà cùng nắm được và 6x duyệt khối lượng phù hợp nha

@Trangvitgioi : Em xuất quỹ chuyển đến Trungkienbeo@gmail.com 1,500,000đ tiền CMTX Gia đình bác Dũng trong 3 tháng kể từ tháng 4/2018 nhé.

Nhờ Trungkienbeo@gmail.com và các bạn Nghệ An trung chuyển dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #43 vào: 14-04-2018 22:04:28
Vì Trung Kiên còn bận việc gia đình và việc học nữa nên thời gian rồi Kiên không sắp xếp được nhiều thời gian tham gia các hoạt động cùng các thành viên được nên Thành Mẫn sẽ cùng Kiên và các thành viên trong đội cháo cùng chịu trách nhiệm việc trung chuyển gạo đến hoàn cảnh bác Dũng . Nên tiền CMTX ba tháng tiếp theo hoàn cảnh của bác Dũng , bác 6x có thể chuyển vào tài khoản con được không ạ , đến tháng con sẽ chịu trách nhiệm trung chuyển cho Kiên hoặc các thành viên đi trao cho gia đình bác Dũng cùng gạo và nhu yếu phẩm luôn ạ . Con cảm ơn ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #42 vào: 13-04-2018 16:03:21
Trích dẫn của: \"Trungkienbeo@gmail.com\" post=104271
Cháu xin nhận nhiệm vụ trung chuyển và cập nhật thông tin cuộc sống của bác Dũng ạ.

Trungkienbeo@gmail.com  nhắn cho 6x ( 0916092600 )  số tài khoản của bạn dùm nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #41 vào: 11-04-2018 10:09:00
Vậy là đã có Trungkienbeo@gmail.com nhận trung chuyển hoàn cảnh này. Ban Quản trị đã duyệt và sẽ chuyển tiền cho các bạn.

Banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chúng ta sẽ tiếp tục xuất quỹ CMTX Gia đình bác Dũng 500,000đ /tháng từ tháng 4/2018 đến hết tháng 6/2018 các bạn nhé.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ