Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Chú Trung - Teo cơ, mồ côi  (Đã xem 1964 lần)

Ngủ rồi carot_mt

Trả lời #1 vào: 16-07-2014 19:25:22
XIN MỌI NGƯỜI HÃY CỨU GIÚP.RẤT GẤP VÀ RẤT NGUY KỊCH.PLEASE !!!
( 3 phút thôi mọi người dành cho bài viết này 3 phut thôi )

Đến tận nơi chứng kiến mới đủ hiểu được nỗi đau tột cùng của ng đang mang trong mình cơn bạo bệnh.
Hình ảnh là chú Nguyễn Quang Trung - sn 1963- 51 tuổi ,
Địa chỉ thuê trọ. 19 Tỉnh Lộ 54, Tổ 10, Phường Thanh Lộc, Quận 12 Gần Chùa Báo Ân.

Chú Trung bị chứng bênh Teo Cơ từ nhỏ, năm 13 tuổi chú mồ côi và tự thân lao động trang trải qua ngày, chú làm tất cả các nghề lao động chân chính để mưu sinh,trừ nghề ĂN XIN chú có chết cũng ko làm.
Cơn bạo bênh ập đến do chứng Teo cơ bị vôi pải nạo khớp xương 13 lần.
Hiện nay chú còn mang chứng bệnh phù thận hơn 2 năm ( chú đi bán vé số và kiếm tiền chạy thận mỗi tuần là 1 triệu) , sức kiệt tiền ko đủ tiêm kháng sinh,đành nằm chịu đau đớn và bụng chú càng ngày càng chương to ko nhúc nhích nỗi, thêm chứng cao huyết áp và áp xe vết thương ( do chích thuốc thời gian dài để điều trị thận) ngày càng mưng mủ rất nặng gây đau nhức kinh khủng. - chú Trung chia sẻ trong nước mắt và nụ cười nghị lực..
**Chi phí cho mỗi lần thay như vậy là 70K - 80k tiền thuốc,150k và chú đã duy trì từ ngày 16/1/2014 đến nay.

1 vết thương bị cắt trúng tay hoặc 1 mụn mủ hoặc 1 ngày ta bị đau họng nằm sốt li bì ta cũng đủ cảm thấy mệt mỏi, khó chịu đến như thế nào nhưng ít ra ta còn gia đình, còn chú Trung bị vết thương hành mưng mủ hơn 180 ngày tự thân chú ấy vừa kiếm tiền vừa chữa bệnh, ngị lực chú đến mức này chỉ còn nhờ vào sự giúp đỡ và trái tim tình người của mọi người san sẻ 1 chút thôi dành đến chú...

**Nguyện cầu của chú : Được chữa lành 2 áp xe thôi để chú có thể ngủ ngon giấc, còn mổ thận thì chú ko dám mong cầu hơn..

Tình người nằm ở chỗ : chủ nhà trọ đã giúp chú ở miễn phí, xung quanh nhà trọ hằng ngày cơm nước 2 bữa cho chú. Và Vũ - 25t - quê An Giang,nhà khá nghèo, làm phụ ở chợ đầu mối, ko bà con thân thích với chú Trung, mà bạn ấy đã bỏ công việc để qua chăm sóc cho chú. 1 tấm lòng ko toan tính, 1 tấm lòng ko pải ai cũng làm dc..
Ko có tiền nhưng họ có tấm lòng ..
Thư ko biết làm được gì nữa,
Hi vọng tâm thư này có thể ảnh hưởng 1 chút đến các ACE, e rất mong nhận dc sự chung tay góp sức của mọi người, vì ko chừng 1 lời nói, 1 cái share, 1 lời kêu gọi của mọi người đã cứu dc 1 mạng người, đã giúp chú Trung lấy lại đc cuộc sống như ng bình thường..
.Please!!

*****KHÔNG CẦN LIKE ĐÂU, CHỈ CẦN SHARE để tìm dc sự đồng tình và giúp đỡ chú thôi mng.*******

Mọi chí tiết đóng góp gửi về :
Địa chỉ : 19 Đường tỉnh lộ 54 tổ 10 , khu phố 2 , phường thạnh lộc quận 12 ,gần chùa Báo Ân ( đi đường Nguyễn Oanh qua cầu vượt ngã 4 ga tầm 3km rồi hỏi chùa Báo Ân )
số điện thoại của chú Trung là : 0162.981.7753
Vũ - ng chăm sóc chú Trung : 098 494 6700

Thư và bạn Thư có ghi âm và quay lại đoạn video,để xác nhận đây là hoàn cảnh có thật, ai có nhu cầu có thể inbox để em gửi .

Các nhà hảo tâm có điều gì thắc mắc cứ alo trực tiếp cho Thư:0937 27 08 89

EM xin chân thành cảm ơn các ACE đã đọc qua bài viết này và em xin lỗi nếu hình ảnh nhạy cảm này làm ảnh hưởng đến list friend.
Qua nguy kịch nên e tag , nếu hok thì báo e gỡ tag nhé.

Em mới đọc đc bài này, diễn đàn mình có ai biết trường hợp này chưa ạ
https://www.facebook.com/thu.peo.278  link facebook của người viết bài này, thanks diễn đàn