Tác giả Chủ đề: Am Ngầm Cầu Vòng, Quảng Ninh - Bé Nina - Bệnh tật  (Đã xem 18982 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #45 vào: 23-03-2018 05:12:45
@Ha_nhi : Khi ghé ghé thăm Nina cháu có toàn quyền quyết định việc CMKTX trong phạm vi 500,000đ trở xuống tùy theo tình hình thực tế nha.

Cảm ơn Ha_nhi đã tích cực vực lại chương trình đã bị quên lãng trong thời gian qua.

Cảm ơn sự chung tay của các bạn khu vực Quảng Bình.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #44 vào: 23-03-2018 02:13:19
Chào cả nhà.
Tuần sau ko có gì thay đổi. Hà nhi sẽ lên thăm lại hc gd em Nina
Xin cảm ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #43 vào: 29-10-2017 14:18:18
@ Minhson97 : Cháu có toàn quyền quyết định định việc CMKTX trong khoảng 300,000đ trở xuống khi ghé thăm gia đình em Nina

Nếu thấy cuộc sống hiện tại của gia đình em Nina quá khó khăn và cần phải CMKTX thêm thì điện thoại cho 6x nhé.

Cảm ơn Minhson97 nhiều.

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #42 vào: 29-10-2017 03:03:00
Chào cả nhà !
Cũng 4 năm 4 tháng rồi ntcm chưa ghé thăm lại gia đình em  Nina không biết đạo này bệnh của em đã khỏe hơn chưa và gia đình em hiện giờ đã tốt hơn chưa , 1 2 ngày nữa minhson97 sắp xếp sẽ ghé thăm gia đình em Nina và cập nhật thêm thông tin về gia đình em .

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi Pham Quynh

Trả lời #41 vào: 16-06-2013 00:14:24
Chiều hôm nay (15/6/2013) Pham Quynh cùng người bạn của mình đến tham hỏi sức khỏe và tình hình học tập của em. Hiện tại em đang học lớp 7 trường THCS Vĩnh Ninh, năm vừa rồi em cũng đạt được học sinh tiến tiến, nghe vậy Q cũng mừng cho em, dù đau ốm nhưng em cũng cố gắng vượt qua bệnh tật để học tập. Biết đến hoàn cảnh của em nhà trường cũng miễn giảm học phí cho em, Mỗi tháng em cũng nhận được 330.000 tiền trợ cấp của xã. Bệnh tình của em cũng đỡ hơn trước rất nhiều, bây giờ em không cần điều trị gì cả, chỉ uống thuốc và đi khám định kỳ là được. Thuốc men và tiền khám bệnh có Bảo hiềm chi trả hết.
Bà của em năm nay 84 tuổi nhưng vẫn còn khỏe lắm, bà vẫn làm những việc vặt trong nhà giúp đỡ mẹ em phần nào, mỗi tháng bà cũng có hơn 100.000 tiền trợ cấp người cao tuổi.
Nhà em cũng nằm trong đối tượng Hộ nghèo nên mỗi tháng đều có trợ cấp ít gạo ở xã. mẹ em cũng chạy chợ hàng ngày để lo bữa ăn hàng ngày. Em còn Người anh trai hiện đang làm việc bên Lào, lâu lâu cũng gửi tiền về để giúp mẹ con em có thêm tiền ăn uống và học hành của em.

Trường hợp này theo Q nghỉ thì mẹ con em đã có thể tự lo cho cuộc sống của mình rôi, dù cũng còn khó khăn nhưng Q chắc là Họ có thể lo cho cuộc sống mưu sinh của mình.
chúc em luôn khỏe mạnh, học tập tốt.

Thân

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #40 vào: 14-02-2013 21:26:23
Mong nhóm Quảng Bình đến thăm và cập nhật tình hình về bé Nina ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #39 vào: 15-08-2011 15:47:43
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
@Dragonfly:

Trường hợp bé Nina, Nhóm bạn Cuong.nguyen CMTX 500,000 VND / tháng từ tháng 7/2010. Số tiền 6 triệu VND đã chuyển 1 lần cho mẹ của cháu, tức là đến hết tháng 7/2011.

FireWall có đăng ký thêm CMTX 500,000 VND / tháng từ tháng 11/2010, tuy nhiên thành viên này chỉ chuyển 1 lần đó rồi không thấy cập nhật nên Tổ theo dõi không biết thế nào.

Bây giờ kiến nghị của các bạn ra sao?

Thân,

theo ý kiến cả nhóm: giờ em Na sắp bắt đầu năm học mới, vậy diễn đàn mình ủng hộ cho em ít kinh phí cho em Na chuẩn bị sách vở, cặp sách, áo quần được không ah?

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #38 vào: 12-08-2011 21:05:27
@Dragonfly:

Trường hợp bé Nina, Nhóm bạn Cuong.nguyen CMTX 500,000 VND / tháng từ tháng 7/2010. Số tiền 6 triệu VND đã chuyển 1 lần cho mẹ của cháu, tức là đến hết tháng 7/2011.

FireWall có đăng ký thêm CMTX 500,000 VND / tháng từ tháng 11/2010, tuy nhiên thành viên này chỉ chuyển 1 lần đó rồi không thấy cập nhật nên Tổ theo dõi không biết thế nào.

Bây giờ kiến nghị của các bạn ra sao?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi nguyenthang

Trả lời #37 vào: 12-08-2011 15:36:09
Hôm ấy luôn tiện có các bạn ở QT ra đi xác minh mấy hoàn cảnh ở QB ,NT cũng tranh thủ lên thăm lại nhà em Nina,trong thấy em cũng khỏe mạnh hơn trước nhiều trong lòng cảm thấy rất vui.Nhưng mẹ em cũng rất vất vã cho cuộc sống hàng ngày.
NT mong ACE trên DD có thể Cưu Mang giúp đở gia đình em.

Thân !!!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #36 vào: 09-08-2011 16:09:32
dear cả nhà!
cho dra hỏi TH bé Ni Na nhà mình còn cưu mang ko?
trong đợt xác minh vừa rồi dra và nhóm QT đã được nguenthang ghé nhà bé Ni Na. xin báo cáo cả nhà được rõ
Hiện nay bé Ni Na đã xin đi học lại. năm nay bé sẽ vào lớp 6. về tình trạng sức khỏe thì bé đã đỡ hơn trước nhiều nhưng thỉnh thoảng vấn còn đau đầu sau, choáng mệt do thay đổi thời tiết. thuốc thang thì vì có hộ nghèo nên mẹ bé qua trạm xá xin thuốc cho bé. Hiện tại mẹ bé vẫn phụ thợ để lo toan cho gia đình. cụ bà thì ngày càng già yếu, bé thì lúc khỏe lúc không,anh trai thì vô rừng làm, còn cu em nhỏ cũng tranh thủ nghỉ hè vô rừng nhặt hạt cây về bán kiếm tiền.
Sau đây là 1 số hình ảnh đã được phó nháy Đức ghi hình lại:

Hỏi thăm mẹ bé Ni Na cho biết hiện tại dì đã mua sách vở cho bé nhưng vì nhiều tiền quá nên vẫn còn nợ chưa trả hết.
dì cũng mong muốn nếu được mong diễn đàn mình tiếp tục cưu mang cho bé 1 ít /hàng tháng để hỗ trợ thêm cho bé ăn học.
xin cả nhà cho ý kiến.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #35 vào: 01-02-2011 10:56:51
Tks bac nhieu ve bai viet, chuc bac va gia dinh nam moi an lanh hanh phuc ah...

cuong.nguyen/thuylevc and friends...

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #34 vào: 31-01-2011 17:35:41
Fly vừa đến thăm gia đình bé nina và tặng quà chương trình cây mùa xuân. Địa chỉ nhà bé không khó tìm nhưng để vào được nhà bé thì quả là một chặng đường gian nan, trời mưa gió khiến cho cả đoạn đường vào nhà bé di sạt lở lại thêm con mương trước nhà mùa này nước lên lênh láng khiến cho xe máy không thể đi vào được chỉ có thể đi bộ vào mà thôi. Trong nhà, bé nina, em trai và bà ngoại đã ngồi chờ sẵn. Hơi ấm từ tách trà chưa kịp xua tan cái lạnh thì giọng chị Ninh run run nói. Trong nhà không có ai người đàn ông làm trụ cột nên bao nhiêu gánh nặng đều đổ dồn lên đôi vai chị, bao nhiêu tiền chị làm được thì dùng để chữa trị cho bé nina. Năm nay bé đang học lớp năm, mặc dù sức khỏe không cho phép lại thêm quãng đường đi học rất xa (hơn 7km, mỗi lần đạp xe mất 30 phút) nhưng bé vẫn rất chăm chỉ đạp xe đi học với bạn, hôm nào mà lạnh quá thì nhờ mẹ chở đi. Kì vừa rồi vì môn tiếng anh chưa được tốt nên bé không đạt được học sinh tiên tiến, kể đến đây giọng bé buồn lắm nhưng vẫn cố gắng quyết tâm không bỏ học để cố gắng cho kì sau. Biết là hoàn cảnh gia đình khó khăn lai thêm bà mẹ già yếu hay đau ốm nhưng chị vẫn cố gắng cho con đi học cho bằng bạn bằng bè. Bốn nhân khẩu nhà chị trông chờ vào mấy mẫu ruộng. Mỗi đi chị đi cày phải đạp xe một quãng đường rất xa, lại phải thêm mấy lần đi đò nữa mới đến nơi thật sự là rất vất vả. Nhìn hoàn cảnh nhà chị thật sự fly cảm thấy rất thương tâm.
Năm cũ sắp qua, một năm mới nữa lại chuẩn bị đến cầu mong cho sức khỏe của bé nina sẽ ngày một tốt hơn và gia đình chị Ninh cũng sẽ bớt khó khăn hơn. vì lúc đến nhà chị Ninh máy ảnh fly hết pin nên chỉ chụp đc 2 tấm hình chị Ninh thôi, đã nhờ bác 22 post lên mục cây mùa xuân rồi

Ngủ rồi FireWall

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 17-11-2010 10:35:17
Done :)

17-11-2010
10:35:20 TRAN THI NINH 500,000.00
CMTX BE NINA, QUANG BINH, T11/2010 FB WIREWALL

Nho PQuyen bao cho gia dinh theo doi nhan tien gium FW nhe, many tks cac bac

FW

:cheer:

Ngủ rồi FireWall

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 16-11-2010 19:03:17
Noted, tks.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #31 vào: 16-11-2010 16:21:32
FireWall đã viết:
Trích dẫn
FW đăng kí CMTX cháu 500,000/tháng, từ tháng 11/2010, vẫn đang chờ ý kiến và hướng dẫn chuyển tiền của BQT ah...

FW  :)

Bác Firewall ơi!

Bác giúp CMTX cháu Nina, bác chuyển vào TK của mẹ cháu:

Chủ tk: Trần Thị Ninh,
Số tk: 53110000166568
Ngân hàng đầu tư và phát triển Quảng Bình.

Địa chỉ nhà mẹ con chị Ninh: Thôn Am Ngầm Cầu Vồng - Huyện Quảng Ninh - Quảng Bình. Số điện thoại của chị Ninh: 01682919805

Bác gởi xong, nhắn tin cho chị biết để ra NH lãnh.

Thân.