Tác giả Chủ đề: Sài Gòn (Bình Thạnh) - Cháu Phong và Phúc mồ côi Cha vì Covid19  (Đã xem 793 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn lathuvang
Em đã nhận đc 600k từ lathuvang ạ
Ếm cảm ơn rất nhiều

Hoa Bùi ơi !

Tình hình sức khỏe và cuộc sống của bạn và các cháu thời gian này thế nào ?

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Hoa Bùi

Cảm ơn lathuvang 
Em đã nhận đc 600k từ lathuvang ạ
Ếm cảm ơn rất nhiều 

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lathuvang đã chuyển tk chị Hoa 600,000đ CMTX T11,12/2021 của Michele_du và GĐ.

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Hoa Bùi

Em là mẹ của bé phong và Phúc
Em cảm ơn các anh chị đã quan tâm tới gia đình của em
Đây là stk của em
Bùi thị hoa.
*********.
Ngân hàng. Tpbank

Em cảm ơn các anh chị
« Sửa lần cuối: 05-12-2021 15:56:30 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
@minhsơn97 : Sơn ơi , cho cô xin hướng chuyển CMTX đến cháu Phong và Phúc để cô chuyển CMTX của Michele_du nhé. Cảm ơn nhiều. 

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Hoa Bùi

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Minhson97 có giới thiệu về những hoạt động trên diễn đàn cho chị , để chị có thể theo dõi và cập nhật tình hình về cuộc sống của mình khi cần sự hỗ trợ .

Rất cám ơn sự hỗ trợ của Michele_du và gia đình  đã quan tâm và giúp đỡ đến gia đình chị Hoa .

Tạm thời Minhson97 xin đề xuất cưu mang thường xuyên đến gia đình chị 300.000đ/tháng trong 2 tháng 11/12 năm 2021 .
Một phần là  để động viên gia đình trong giai đoạn khó khăn  và một phần là để nói rằng chúng ta (NTCM) luôn ở đó,luôn bên cạnh Họ và luôn sẵn sàng giang tay giúp đỡ gia đình khi họ cần đến sự giúp đỡ .

Cám ơn cả nhà.

Xin cảm ơn Minhson97 nhiều !

Như vậy Michele_du và Gia đình sẽ giúp cháu Phong 300.000đ/tháng như đề xuất của Minhson97 và sẽ tiếp tục giúp đỡ nếu như gia đình chị Hoa còn cần và thông tin được cập nhật đầy đủ.

Chúng ta có thể hướng dẫn cháu Phong tự cập nhật về việc nhận tiền CMTX cũng như kết quả học tập được không nhỉ ?

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, minhsơn97, Hoa Bùi

Ngủ rồi minhsơn97

Chào cả nhà .

Tối nay Minhson97 có ghé thăm gia đình chị Hoa, thông tin chú 6x đưa lên là hoàn toàn đúng với gia đình .

Dịch bệnh đã lấy đi một người chồng, một người cha, một người trụ cột tin thần của  gia đình nhỏ .

Dịch bệnh đã tạm lắng xuống thì công việc của chị Hoa cũng dần ổn lại , hiện chị đang làm cho công ty dược . 
Sdt của chị: 0918793839
Hai em Phong và Phúc hiện đang học onl ở nhà .

Hoàn cảnh của gia đình chị  được đài truyền hình Hậu Giang biết đến và đưa lên đài , chị có chia sẻ  nhận được sự hỗ trợ của từ ngân hàng (quên tên 😁) là 5.000.0000vnd .

Nhu yếu phẩm hiện tại nhà chị vẫn còn đủ dùng đến tết , chị xin nhường sự hỗ trợ đó cho những hoàn cảnh khó khăn hơn.
Điều chị mong và lo là việc học của hai em.
Em Phong chuẩn bị bước chân vào đại học, sẽ có nhiều khoản phải lo , chị sợ mình không đủ sức để lo cho Phong đến hết con đường đại học nên rất mong sự hỗ trợ của mọi người.

Minhson97 có giới thiệu về những hoạt động trên diễn đàn cho chị , để chị có thể theo dõi và cập nhật tình hình về cuộc sống của mình khi cần sự hỗ trợ .

Rất cám ơn sự hỗ trợ của Michele_du và gia đình  đã quan tâm và giúp đỡ đến gia đình chị Hoa .

Tạm thời Minhson97 xin đề xuất cưu mang thường xuyên đến gia đình chị 300.000đ/tháng trong 2 tháng 11/12 năm 2021 . 
Một phần là  để động viên gia đình trong giai đoạn khó khăn  và một phần là để nói rằng chúng ta (NTCM) luôn ở đó,luôn bên cạnh Họ và luôn sẵn sàng giang tay giúp đỡ gia đình khi họ cần đến sự giúp đỡ .

Cám ơn cả nhà.

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Michele_du và Gia đình sẽ CMTX 2 cháu ít nhất là 300,000đ/ tháng trong thời gian ít nhất là 1 năm sau khi có kết quả xác minh từ các thành viên khu vực TP.HCM.

Sẽ có phần thưởng quy ra tiền mặt nếu như kết quả học tập của 2 cháu từ Khá tới Giỏi.

Đề nghị Quán cơm 2000₫-SG hỗ trợ Gạo và các nhu yếu phẩm khác hàng tháng cho các cháu tùy theo nhu cầu và tình hình hàng hóa thực tế hàng tháng !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Được biết bạn của Thaizduy có nhã ý giúp đỡ các cháu mất Cha, Mẹ vì dịch bệnh Covid19 vừa qua để các cháu có tương lai tươi sáng hơn nên 6x xin được giới thiệu hoàn cảnh sau :

Gia đình cháu Lý Quốc Phong (2004), học lớp 12 và Lý Quang Phúc(2008, học lớp 7).

Cha các cháu là anh Lý Hoài Phương đã mất vì Covid19 trong giai đoạn vừa qua.
Mẹ các cháu tên Bùi Thị Hoa sinh năm 1976.

Cả gia đình ở trong căn nhà tổng diện tích khoảng 10 m2.
Địa chỉ : 128/34A Điện Biên Phủ, phường 17, Quận Bình thạnh.

Trước đại dịch cuộc sống cũng tạm đủ để lo cho 2 con ăn học.

Hiện nay ngoài nỗi đau mất Chồng mất Cha thì cuộc sống của gia đình chị Hoa rất khó khăn.

Cam kết ngoài quy trình đang được thực hiện tại NTCM :
1/ Cập nhật số điện thoại để người giúp đỡ thuận tiện trong việc hỏi thăm động viên các cháu.

2/ Cập nhật kết quả học tập của các cháu.

Mong nhận được sự chung tay giúp đỡ để các cháu vơi bớt nỗi đau mất Cha, yên tâm học tập nên người.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 27-10-2021 13:35:33 gửi bởi banbe6x »

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương