Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Hòa Châu - Hòa Vang - Nguyễn Thành Ôn - Gia đình tai nạn sét đánh.  (Đã xem 20324 lần)

Ngủ rồi otcay

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Bạn chôm chôm nói đã đọc từ đầu topic, bạn có biết để có được 10tr mà bạn Minhna góp suốt 4 - 5 tháng trời, cùng một vài bạn khác. Bạn có biết DĐ đã giúp gia đình anh Ôn \\\"một cần câu\\\" trị giá 10tr đồng không?

Tình cảnh của anh Ôn như vậy đã hơn 10 năm rồi. Bức xúc trước bệnh tình của anh, anh em trong DĐ đã âm thầm 4-5 tháng nay góp tiền cho được 10tr để đưa anh đi chữa trị. Nay đã đủ, anh em đang bảo nhau đưa anh ấy đi chữa trị. Và anh hiện đang nhập viện.

Nếu bạn là người có ý tứ, bạn không nên nói những lời gay gắt, trách móc như vậy. Hãy động viên các bạn ở ĐN cố gắng thì mới là phải chứ!!!

Qua những lời của bạn, tôi lại nghĩ, mấy tháng qua bạn ở đâu, mà không lên DĐ hâm nóng topic này để các bạn ĐN chú ý. Sao bỗng dưng hôm nay lại \\\"đâm ngang phè\\\" như rứa!

Vâng giá mà...Chômchôm ở ĐN nhỉ!!! thì có lẽ...giá mà...mà chômchôm ở đâu nhỉ???

Ngủ rồi Chôm Chôm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Đọc lại hết bài của hoàn cảnh anh Ôn tôi thấy thắc mắc. Người ta thường nói cứu người như cứu hỏa, huống gì cách nay hơn 2 tháng bệnh tình của anh đã rất nặng và có khả năng ảnh hưởng tới cả sinh mạng. Vậy xin hỏi tại sao cho đến tận bây giờ sau 2 tháng chần chừ anh Ôn mới nhập viện chữa trị? Liệu bây giờ chữa thì bệnh của anh có hy vọng khỏi hay không? Chi phí chữa bệnh nếu như thay đổi và không còn là con số 10 triệu như trước do các thành viên đóng góp, gd anh khó khăn lấy đâu ra tiền để bù đắp vào khoản thiếu hụt? Và rất nhiều điều nữa.

Thiết nghĩ một khi đã nhận giúp đỡ một ai đó thì ta nên giúp đến cùng trong điều kiện cho phép. Bản thân tôi rất khâm phục và thầm ngưỡng mộ tinh thần và tấm lòng giúp đỡ của nhóm Nam Viet trên DD, bới có những hoàn cảnh quá gấp mà đôi khi các anh bất đắc dĩ bỏ qua 1 số nguyên tắc của DD, và kết quả nhận lại là cứu mạng được những con người khốn khó.

Nếu, lại nếu. Vâng, nếu cách nay 2 tháng việc chữa trị cho anh Ôn sớm được tiến hành, sẽ không ai thắc mắc, không chờ đợi trong lo lắng và hôm nay chúng ta không phải đành lòng nhìn vết thương của anh nặng đến như vậy.

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Được biết, hôm nay anh Ôn đã chính thức nhập viện điều trị, mong cả nhà sớm có kế hoạch giải ngân để giúp anh Ôn kịp thời ạ.

Chiều này đi làm về bichthuy_md sẽ ghé lên bệnh viện để cập nhật thông tin. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi Minhna

Vết thương của anh nặng quá! :(  Cám ơn các bác ở Đà Nẵng đã giúp anh Ôn chữa bệnh sớm để giảm bớt đau đớn!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Hôm qua, bichthuy_md cùng anh Ôn đến bệnh viện, vì làm quá nhiều xét nghiệm nên vẫn chưa có kết luận cuối cùng và hướng điều trị của bác sĩ, nhưng vết thương anh Ôn hiện giờ đang trở nặng, cần tiến hành chữa trị ngay.
Khi nhận được kết quả và hướng điều trị của bác sĩ bichthuy_md sẽ cập nhật thông tin cùng cả nhà. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

-Vết thương của anh Ôn đang không ngừng lở loét
[/img]

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Bao giờ BIMMIC lên anh Ôn cho bichthuy_md lon ton theo với nhé :laugh: . Thân!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi BIMMIC

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hôm trước BIMMIC có ghé nhà anh Ôn chơi và trình bày về sơ qua về tình hình. Trong tuần sau sẽ cùng anh Ôn xuống bệnh viện khám lại một lần nữa. Hướng điều trị và chi phí cụ thể BIMMIC sẽ post lên sau khi đi về.
Thân!

Ngủ rồi pquyen

Nếu bichthuy bận việc riêng, nhờ các bác ở Đà Nẵng lên kế hoạch giúp anh Ôn chữa bệnh. Tổ ĐP sẽ chuyển ngay khi có kế hoạch cụ thể.

Thân.

Ngủ rồi Minhna

Cám ơn bichthuy đã cập nhật tình hình gia đình anh Ôn!
Hiện giờ đã có kinh phí chữa bệnh cho anh Ôn là 10 triệu đồng. Thời gian trước đã có thông tin là bệnh của anh càng chữa sớm càng tốt, để lâu sẽ có biến chứng. Mong các bác ở Đà Nẵng giúp đưa anh đi khám và chữa sớm! Cám ơn các bác nhiều!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chào cả nhà,
Xin lỗi vì sự chậm trễ này, do tuần qua bichthuy liên tục làm việc bên ngoài nên không thể cập nhật thông tin kịp thời cho cả nhà. Rất mong nhận được sự thông cảm !

Cập nhật thông tin từ gia đình anh Ôn :
- Về bệnh tật : Hiện giờ đã vào mùa nắng, vết lở của anh Ôn càng nặng thêm, anh rất mong được chữa trị sớm, và khi biết được có sự giúp đỡ anh rất vui, dự định ít hôm nữa cháu lớn được nghỉ hè, có thể chăm bố, anh sẽ tiến hành chữa trị với sự giúp đỡ của cả nhà.

- Về chuồng gà : Gia đình anh bắt đầu thả gà vào mùa đông năm ngoái, do thời tiết lạnh khiến gà chết hơn 1/2 số lượng được thả, tổng doanh thu đợt vừa rồi chỉ hơn 4 triệu. Hiện giờ chuồng gà vẫn đang trống, ít hôm nữa mới thả lại đợt khác.

Chị vợ anh Ôn cũng tâm sự thêm : \\\"May mà vừa rồi có báo Công An giúp được hơn 6 triệu, nên anh chị có thêm tiền thuốc men, rồi giờ mua lại 10 con gà mái 1,4 triệu (ít hôm nữa người ta đem về), mua thêm ít gà nhỡ, và bù thêm vào để mua thức ăn chuẩn bị cho lứa gà thứ 2 này, cũng mừng.\\\"

P/S : Bao giờ lứa gà thứ 2 được thả, bichthuy sẽ cập nhật hình ảnh để cả nhà biết. Kế hoạch giải ngân, hình thức giúp anh Ôn chữa bệnh thế nào mong cả nhà thông tin giúp.

Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà!thời gian qua thấy ở Đn và Qn hầu hết các trường hợp đi xác minh hay thăm hỏi thì chị Bichthuy_md tham gia rất nhiệt tình.tuy nhiên thời gian gần đây chị bận việc riêng(lễ hỏi)nên hơi bận,mong các anh chị khác ở Đn hay Qn chung tay vì mọi người nhé!Đặc biệt các trường hợp đã xác minh và có qđịnh giúp đỡ thì chúng ta nhanh tay lên thôi!chúc cả nhà đầu tuần vui vẻ!thân!

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Bichthuy_md đã nhiều lần nói lên nhà anh Ôn thăm và xem tình hình của anh thế nào, nhưng cho đến nay vẫn chưa có thông tin gì từ bạn, làm mình và mọi người rất, rất trông ngóng suốt hơn 1 tháng qua. Nếu bạn bận việc không đi được thì hãy viết vài dòng cho mọi người cùng biết, đừng để mọi người phải hỏi nhiều lần như vậy, bạn sẽ không thích, và chúng tôi cũng không vui.

Ngủ rồi Minhna

bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
@ bác 22!
Cảm ơn bác 22 nhiều ạ  :laugh:

Chào cả nhà, chủ nhật tuần này bichthuy_md sẽ lên thăm anh ôn, mong cả nhà cho bichthuy_md biết nhiệm vụ cần phải làm ạ. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân!

:cheer:

Không biết tình hình gia đình anh Ôn thế nào rồi ạh? Mong bạn cho cả nhà biết với!

Ngủ rồi Minhna

Minhna đã gửi thủ qũy pen 2500k tiền chữa bệnh cho anh Ôn ạh!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn

Chào cả nhà, chủ nhật tuần này bichthuy_md sẽ lên thăm anh ôn, mong cả nhà cho bichthuy_md biết nhiệm vụ cần phải làm ạ. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân!:cheer:

Hi bichthuy_md,

Trước hết chúc mừng em nhé.

Các thành viên đang muốn giúp anh Ôn chữa bệnh, số tiền ủng hộ đã đủ 10.000.000đ. Em ghé thăm anh Ôn cập nhật các thông tin sau nè:

- Sức khỏe của gia đình anh và anh có dự định đi chữa bệnh không?
- Tình hình nuôi gà của anh Ôn như thế nào rồi? có gặp trở ngại gì không?

Theo thông tin Nhóm NamViet ở trang 16, vừa rồi gia đinh anh Ôn nhận được một số tiền từ bạn đọc giúp đỡ thông qua báo Công An. Em đọc các bài viết trước nắm thêm thông tin nhé.