Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Hạ Hòa) - Bé Đăng - Bệnh Tim  (Đã xem 21494 lần)

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #44 vào: 26-02-2011 20:37:48
@haybanglong : chị cho em xin sđt của chị với!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #43 vào: 26-02-2011 20:23:10
Xin chào cả nhà!

Thế là tối hôm qua bé Hải Đăng đã được bố mẹ đưa về quê bằng xe taxi của một người họ hàng xa. Cháu đã trải qua một ca phẩu thuật nguy hiểm, nằm cả tháng trời ở phòng hồi sức cấp cứu, đã có lúc hy vọng sống thật mong manh; thế nhưng nhờ sự sự may mắn của số phận và sự thương yêu quan tâm của các bác sỹ, của chị lao công tên là Linh mà cháu đã có thêm sự giúp đỡ từ các nhà hảo tâm để có thêm sữa tốt bồi dưỡng cơ thể, có tiền để tiếp tục chữa bệnh. Nhìn nét mặt hạnh phúc rạng rỡ của bố mẹ cháu mà mình vui quá, khác xa hôm mình gặp lần đầu tiên. Khi được bs cho ra viện mẹ cháu gọi cho mình mà giọng như đang reo lên, nghe giọng nói mà mình hình dung ra nét mặt cười rạng rỡ như bức ảnh mà các bạn được nhìn. Lúc 3 TV DD đang ở chỗ ghế gd ngồi chờ taxi, có một anh đến đón người nhà ra viện cứ tưởng bọn mình là nhà báo hay Đài TH, khi biết chỉ là của 1 DD hd từ thiện, nghe nhìn hc của cháu 1 chút rồi anh ấy rút ra 100K cho cháu mình lại càng vui hơn vì \\\"lòng nhân ái đã lan tỏa\\\". Bs hẹn 1 tuần sau tái khám, cháu xa nhà đã lâu nên ông bà mong nhớ cháu vì vậy bố mẹ vẫn đưa cháu về quê ngay. Khi nào cháu lên, có thông tin mới mình sẽ báo cho các bạn biết. Chúc cả nhà ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #42 vào: 26-02-2011 10:41:49
Cảm ơn ý kiến từ phía BQT.
E và bạn MInhna đã đồng ý, còn lại Thai Dzuy và bạn Trang thôi ạ.
E up mấy cái ảnh chụp chiều qua lên.
1. 6 hộp sữa Pediasure và dầu gấc.

2. Bố mẹ Đăng nhận quà từ NTCM:

3. Nụ cười hiếm hoi của mẹ Đăng sau chuỗi ngày dài chăm con.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #41 vào: 26-02-2011 01:01:28
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!

Sau khi Habara82 và mình khảo giá, trưa nay mình đã đến cửa hàng Lâm Oanh ( 58 Hàng Buồm) để mua Sữa Pediasure - loại 1 hộp 900gr: 6 hộp x 460.000đ/hộp = 2.760.000. Số tiền còn lại mình mua Dầu gấc Tường An: 7 lọ x 34.000đ/lọ = 238.000đ ( Vì cháu yếu nên chỉ ăn sữa và bột, cháo xay nên mình mua dầu để cháu cho vào bột, cháo tăng cường Vitamin). Tổng cộng = 2.998.000đ.
   Nếu mình làm sai nguyên tắc, BQT và các bạn đăng ký cưu mang không đồng ý phương án này thì cả nhà cứ thực hiện theo đúng chu trình,mình sẽ để lại giúp dần các hoàn cảnh khác trong Viện tim ( có lẽ mình còn qua lại Viện dài lâu, còn mang cơm cho gđ các cháu nghèo khó khác ). Rất mong mọi người thông cảm và cho ý kiến sớm, bởi chiều nay có 1 số người vào thăm và chúc mừng cháu được ra viện, sáng mai cháu lên tàu về quê.

Vì tình hình là rất...tình hình!!!  :)  , ngày mai cháu đã xuất viện, nên chị haybanglong làm như vậy là hợp lý.

Các bạn giúp cháu có thêm ý kiến.

Thân.

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #40 vào: 25-02-2011 20:57:52
Thế cho em xin địa chỉ hoặc số đt của chị haybanglong với ạh :)

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #39 vào: 25-02-2011 20:26:36
Bạn Minhna chuyển tiền cho chị Haybanglong vì chiều nay chị đã ứng tiền ra mua sữa cho HĐ. Mình chỉ gửi chị tiền mà mình CMTX HĐ thôi.
Chiều nay gặp chị Haybanglong và cả Gaumevidai nữa, các chị có tuổi nhưng vẫn nhiệt tình lại vi vu máy tính công nghệ thông tin giỏi thật đấy.
Mấy cái ảnh chụp nhà HĐ và mấy hộp sữa với lại dầu gấc tí nữa mình sẽ post lên sau.

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #38 vào: 25-02-2011 17:42:09
Bây giờ là 17h40 em mới đọc được thì muộn mất rồi :(
Các chị làm thế là hợp lý lắm ạh! Chị Haibara cho em địa chỉ nhà hoặc cơ quan em mang tiền qua gửi chị ạh!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #37 vào: 25-02-2011 14:55:20
Chào cả nhà!

Sau khi Habara82 và mình khảo giá, trưa nay mình đã đến cửa hàng Lâm Oanh ( 58 Hàng Buồm) để mua Sữa Pediasure - loại 1 hộp 900gr: 6 hộp x 460.000đ/hộp = 2.760.000. Số tiền còn lại mình mua Dầu gấc Tường An: 7 lọ x 34.000đ/lọ = 238.000đ ( Vì cháu yếu nên chỉ ăn sữa và bột, cháo xay nên mình mua dầu để cháu cho vào bột, cháo tăng cường Vitamin). Tổng cộng = 2.998.000đ.
   Nếu mình làm sai nguyên tắc, BQT và các bạn đăng ký cưu mang không đồng ý phương án này thì cả nhà cứ thực hiện theo đúng chu trình,mình sẽ để lại giúp dần các hoàn cảnh khác trong Viện tim ( có lẽ mình còn qua lại Viện dài lâu, còn mang cơm cho gđ các cháu nghèo khó khác ). Rất mong mọi người thông cảm và cho ý kiến sớm, bởi chiều nay có 1 số người vào thăm và chúc mừng cháu được ra viện, sáng mai cháu lên tàu về quê.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #36 vào: 25-02-2011 12:15:08
Gửi Minh Na và cả nhà!
  Mấy người bọn mình không biết số ĐT của bạn, chúng mình hẹn nhau 5hkém 15 có mặt tại cổng bệnh viện, sáng mai gia đình mới về quê. Tiền cưu mang 6T bạn Habara sẽ ứng mua hết sữa để đảm bảo chắc chắn cháu sẽ được uống sữa tốt nhất, không biết BQT và Minhna có đồng ý không? Vì gấp quá nên cứ tự làm vậy.Mong cả nhà thông cảm!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #35 vào: 25-02-2011 09:18:53
Chào cả nhà

Chúng ta thống nhất CMTX bé Hải Đăng 500.000/tháng từ các bạn Haibara32 giúp 100.000, Minhna 200.000, Trangncc 100.000 và Thaidzuy 100.000, tạm tính trong 6 tháng, bắt đầu từ tháng 2/2011.

Các bạn cho biết cách chuyển tiền cho gia đình nhé.

Tổ KT-TK cập nhật TH này.

Thân

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #34 vào: 25-02-2011 09:16:52
Chiều nay mấy giờ Haybanglong gọi Gấu nhé. Gấu cho bé ít quà trước khi về quê mừng cho Bé và cả nhà :) ... :) ... :)

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #33 vào: 24-02-2011 17:57:51
Mai nhà mình tập trung mấy giờ ạh! Có gì em xin sếp chuồn 1 tý! Nếu mua gì nhà mình thống nhất đi ạh!

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #32 vào: 24-02-2011 15:45:43
E xin có ý kiến thế này về số tiền dự định CMTX cho HĐ:
Ban đầu mình dự kiến quy ra sữa cho HĐ nhưng còn lấn cấn cái này cái khác. Bây giờ khi đã có thông tin là sức khỏe đã rất ổn định và ko cần vật lý trị liệu, lại đc cho ra viện thì có lẽ là mình nên quy tổng tiền đấy ra sữa luôn và cử 1 người hoặc vài người đến trao cho gia đình HĐ vào chiều mai khi cháu ra viện.
E xin xung phong đi, chị haybanglong đi cùng e nhé.
Mong mọi người sớm quyết định để còn mua sữa và chiều mai gửi cho cháu, nhất là ý kiến của các bạn đồng ý CMTX cho cháu HĐ.
Cảm ơn mọi người.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #31 vào: 24-02-2011 15:00:55
tin mừng cả nhà ơi,bé Hải Đăng đã có nhiều tiến triển rất tốt,ngày mai sẽ được ra viện,chân tay bé đã đỡ xơ cứng rất nhiều,mừng quá,mai cả nhà ai có rảnh thì chạy qua thăm con trước khi con về quê nhé

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #30 vào: 22-02-2011 16:09:42
Trường hợp của HĐ thì thật may là như Sansui và chị haybanglong nói là đã đỡ nhiều. Hơn nữa bên WTT các mẹ cũng vào thăm và động viên, giúp đỡ gia đình nên cũng tạm ổn. Mức cưu mang có thể giảm xuống 500k/tháng là cũng hợp lý ạ.
Trường hợp e bé 5 tuổi thì e cũng đang theo dõi, t5 này cháu mổ rồi, đợi xem tình hình thế nào. Gia đình cháu cũng khổ, mồ côi mẹ, ở với nhà nội, bố về Hà Nam đi làm thuê để kiếm tiền. Có mỗi 2 bà cháu ở bệnh viện chờ mổ với nhau, bà thì bị cao huyết áp.
E cũng ko dám đưa hoàn cảnh của cháu lên vì hiện nay bên diễn đàn cũng còn nhiều trường hợp khác. Thôi thì đi kêu gọi riêng lẻ cho cháu vậy.
Cảm ơn chị Haybanglong vì đã mang cơm và nhà bé HĐ và cả suất cơm cho bà cháu Thùy Linh nữa...