Tác giả Chủ đề: Buôn Ma Thuôt-Anh Bách cần lắm những lời động viên  (Đã xem 2010 lần)

Ngủ rồi thongpc

nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn
@thongpc:
Cám ơn bác đã giới thiệu. Nhưng bác giúp ghi rõ địa chỉ,họ tên đầy đủ của anh Bách hộ với. Tannhkiu

à, nội dung chính của topic là thongpc giúp những người như anh Bách có được những lời hỏi thăm và trò chuyện của mọi người, vì theo lời anh Bách là nằm 1 mình ngày này qua ngày khác rất buồn, còn về kinh tế thì tạm ổn do mẹ và em gái đang chăm sóc anh. Tuy nhiên nếu bác nào có quen bác sĩ khoa xương khớp giỏi thì giới thiệu dùm nhé, lúc trước các bác sĩ nói anh ấy khó sống được vài năm, nhưng hiện đã hơn 10 năm, hiện tại anh Bách lại muốn cắt bỏ 2 que củi đi bởi dạo này hình như nó biến chứng, chảy máu khá nhiều và rất đau đớn.

đây là địa chỉ anh Bách
Phạm Danh Bách
tổ 4 phường Ea Tam tp Buôn Ma Thuột

Ngủ rồi nguoithuhaihai

@thongpc:
Cám ơn bác đã giới thiệu. Nhưng bác giúp ghi rõ địa chỉ,họ tên đầy đủ của anh Bách hộ với. Tannhkiu

Ngủ rồi thongpc

thongpc biết khá nhiều hoàn cảnh thương tâm, họ không thể đi lại như người bình thường do tàn tật hoặc sau 1 tai nạn nào đó, thử tưởng tượng chúng ta chỉ cần nằm 1 ngày trên giường bệnh đã thấy khó chịu thế nào chứ chưa kể tới chuyện luôn mang trên mình nỗi đau bệnh tật.

Ví dụ như em Duyên ở Cần Giờ chắc mọi người đã biết, mình có hỏi em có thích mọi người nói chuyện với em qua chat hoặc hình thức hỏi chuyện không, em nói rất thích, vì nằm 1 chỗ rất buồn.

Hoặc trường hợp anh Bách, thongpc xin kể sơ lược như sau:
năm 1999 anh Bách bị một xe máy vượt ẩu tông phải, hất văng vào chiếc xe khách đang chạy, xương chậu nát vụn, sau nhiều cuộc phẫu thuật đã cứu sống anh nhưng anh đã liệt toàn bộ cơ thể anh từ thắt lưng trở xuống không còn chút cảm giác, việc bài tiết phải dẫn bằng ống qua hậu môn nhân tạo. Phần mông teo lại bằng đúng bàn tay người lớn xòe ra, chân chỉ còn là 2 khúc xương được bọc bằng lớp da chết đen thui, cách đây vài năm, đã được đăng 1 bài về ước mơ có tiền phẫu thuật cắt bỏ 2 cục xương đó để có thể ngồi xe lăn đi lại. Nhưng rất tiếc, bác sĩ nói xác xuất là rất thấp khi anh bỏ cục xương ấy mà giữ lại được tính mạng, cho nên anh đã từ bỏ ước mơ đó, bù lại, sau đó anh được giúp đỡ rất nhiều. Hiện nay, về cuộc sống anh được giúp cũng không lo về tiền bạc, nhưng thể trạng vẫn như vậy, vẫn tư thế úp người xuống nệm hơn 10 năm nay, lúc nào cũng uống thuốc giảm đau, anh được mọi người cho máy tính nối mạng và cũng rất muốn có ai đó nói chuyện với mình cho khuây khỏa.

anh Bách và cháu gái

Vì vậy thongpc mạn phép viết bài lên đây, sau khi hỏi ý kiến của họ, cũng mong như 1 nơi tổng hợp những thông tin của họ, số đt, nick chat.........để moi người có thể lâu lâu chat với họ, hoặc đt hỏi thăm, đó cũng là 1 niềm vui tới với họ.

1. bé Duyên (cái này mọi người cho ý kiến)
2. anh Bách:
- ĐT: 05003825925
- Chat:  phamthibaongocbmt@yahoo.com  (nick này của em gái anh Bách cho nên dùng luôn)