Tác giả Chủ đề: Mỹ Thành Bắc, Cai Lậy - Anh Long suy thận mạn  (Đã xem 10920 lần)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #12 vào: 11-01-2013 22:09:39
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
Thanks 2 Bạn. Nhatle & Viethuong chung tay góp sức giúp HC này

@Start2404. em xem liên lạc hướng dẫn gđ họ mở TK nhận tiền CMTX em nhé.mở TK VCB thì tốt em ơi.tks

Nhatle CMKTX 1000K
Viethuong CMTX 500K 6 tháng 01-06-2013

TĐP duyệt cho HC này giùm

Thân

Em sẽ cố gắng liên lạc với gia đình mở TK tại ngân hàng ạ. Theo thông tin bên lề thì ngân hàng gần nhất là Ngân hàng Đông Á Chi nhánh Cai Lậy. Mà khoảng cách từ nhà của anh Long đến quốc lộ 1A, cũng khá xa, từ QL đến Cai Lậy cũng gần 10km nữa.

Sáng mai em sẽ liên lạc trực tiếp với gia đình rồi tìm phương án cụ thể tốt nhất sau ạ. Thanks mọi người đã quan tâm cho hoàn cảnh này.

Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #11 vào: 11-01-2013 18:32:04
Thanks 2 Bạn. Nhatle & Viethuong chung tay góp sức giúp HC này

@Start2404. em xem liên lạc hướng dẫn gđ họ mở TK nhận tiền CMTX em nhé.mở TK VCB thì tốt em ơi.tks

Nhatle CMKTX 1000K
Viethuong CMTX 500K 6 tháng 01-06-2013

TĐP duyệt cho HC này giùm

Thân

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #10 vào: 09-01-2013 16:46:00
Chào cả nhà,

viethuong xin đ/k CMTX 500k trong 6thg 1-6/13 và sẽ gửi 3 triệu cho Pen để nhờ chuyển giùm từng tháng cho a. Long.
Thân.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 02-01-2013 18:11:09
nhatle đã viết:
Trích dẫn
Start2404 ơi, có số dt của nhà Long không , cho nhatle xin dược ko ah? Cám ơn Start đã không ngại đường xa đi xác minh nhiều hoàn cảnh...
   Tội nghiệp Long , mang trong người nhiều bệnh nặng quá, nhà lại nghèo...

Nhatle xin CMKTX cho Long 1 triệu , sẽ gửi vào tk của pen.

Cám ơn nhatle đã quan tâm anh Long, hy vọng với số tiền hỗ trợ của bạn sẽ giúp anh có tiền mua thuốc uống.
Số điện thoại để liên lạc với gia đình là 01668680831

Mong cả nhà giúp anh Long phần còn lại  CMTX mỗi tháng 500,000 đồng ạ.

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #8 vào: 01-01-2013 20:51:57
Start2404 ơi, có số dt của nhà Long không , cho nhatle xin dược ko ah? Cám ơn Start đã không ngại đường xa đi xác minh nhiều hoàn cảnh...
   Tội nghiệp Long , mang trong người nhiều bệnh nặng quá, nhà lại nghèo...

Nhatle xin CMKTX cho Long 1 triệu , sẽ gửi vào tk của pen.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #7 vào: 30-12-2012 23:47:02
Ba mẹ anh bình

Sổ hộ nghèo

Được sự hỗ trợ của địa phương gia đình mới cất được ngôi nhà nhưng không ngờ từ khi hoàn thành ngôi nhà anh đỗ bệnh đến giờ.

Hơn tháng nay anh nằm chịu đựng, đôi mắt của anh hơn tháng nay không còn nhìn thấy gì.

Giấy khám bệnh của cô

Bệnh của chú

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 29-12-2012 22:15:42
Cảm ơn start2404 đã vượt đường xa đi xác minh ,nhưng hình như em đi một mình hả Rớt.
em có chụp hình hoàn cảnh gia đình anh Long ko em?có thể post thêm lên để cả nhà thấy ko em?

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 26-12-2012 14:46:08
Chào cả nhà và nhatle,
start2404 xin lỗi vì một số việc tới giờ mới viết bài XM hoàn cảnh này.
Sau đây là tóm tắt hoàn cảnh:
- Gia đình có 6 người con, nhưng trong hộ khẩu hiện tại còn 3 người. Thuộc diện hộ nghèo được cấp BHYT, có ruộng đất nhưng đã bán hết để chữa bệnh cho anh Long.
- Chú Nguyễn Văn Bé (hay Nguyễn Thế Hải), SN 1950, bị viêm dạ dày, nghề nghiệp làm thuê nhưng gần đây do tuổi đã lớn nên chú không còn đủ sức khỏe để làm việc nữa.
- Cô Nguyễn Thị Mười, SN 1955, bị đau khớp và thoái hóa cột sống ở nhà làm việc nhà.
- Anh Nguyễn Thanh Bình (tên thường gọi Long), SN 1980, là con trai út trong nhà và người mang nhiều bệnh nhất trong gia đình: Suy thận mãn giai đoạn 4, tiểu đường type 2, hạ kali máu, Viêm phế quản, hiện tại anh không thể nhìn thấy được do căn bệnh tiểu đường bị biến chứng qua mắt.
Câu chuyện chuyện của anh Long được bắt đầu cách đây khoảng 10 năm, khi anh thấy mệt mỏi và nóng trong người, khi đi khám bệnh thì bác sĩ kê đơn là sốt, điều trị một thời gian nhưng không khỏi. Sau một thời gian, anh đi kiểm tra kỹ thì BS bảo anh bị bệnh thận. Lúc vừa mới phát hiện bệnh của anh gia đình hết sức cố gắng chạy chữa. Gần 3 công đất đã được gia đình bán để lo chạy chữa cho anh, các anh chị của anh dù gia đình khó khăn nhưng vẫn gom góp một phần nhỏ chia sẻ cho em trai. Căn bệnh cũ chưa trị khỏi thì năm 2009, anh lại bị thêm căn bệnh mới là tiểu đường. Vừa lo chữa bệnh thận vừa, lo trị tiểu đường nên sức khỏe anh suy kiệt. Bệnh anh ngày càng nặng hơn trong khi gia đình ngày càng khó khăn. Phần lớn các loại thuốc để chữa bệnh của anh không nằm trong danh mục chi trả của BHYT nên khó khăn lại thêm khó khăn. Chi phí cho mỗi lần khám chữa bệnh của anh tốn gần triệu đồng. Cách nay hơn 4 tháng anh lên bệnh viện chợ Rẫy để điều trị bệnh thận, sau gần tháng nằm điều trị do gia đình không đủ khả năng chi trả nên đã tự ý bỏ về. Sau đó anh lại nằm viện gần một tháng ở BV Đa Khoa Tiền Giang, để điều trị tiểu đường.
Hiện tại anh cảm thấy rất khó chịu trong người do nhiều tháng rồi không không khám bệnh, uống thuốc. Anh chia sẻ: \\\"Bây giờ anh đau lắm, chỉ biết chịu đựng chứ biết phải làm sao. Anh chỉ mong sớm khỏe lại để làm việc phụ giúp ba mẹ.\\\"
Hiện tại hoàn cảnh gia đình hết sức khó khăn, start2404 mong cả nhà giúp đỡ cho anh.
Đề xuất CMKTX 1,000,000 đồng để hỗ trợ anh chi phí tái khám. CMTX mỗi tháng 500,000 đồng hỗ trợ tiền thuốc.

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #4 vào: 21-12-2012 07:51:21
start2404 ơi, sao chưa thấy xác minh hc của anh Long vậy?

Cả nhà ơi, nếu thấy bài về Trường sinh học của nhatle ko phù hợp thì thôi , xóa bỏ dum nhatle nha. Thật ra thì tỉ lệ người theo môn này thành công thì không lớn , chỉ có ai quyết tâm cao thì mới thành công!Nên phần lớn ai ở bước đường cùng người ta mới theo thôi ah.

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #3 vào: 16-12-2012 14:31:33
Anh Long mang bệnh nặng và cũng không muốn chạy thận nhân tạo vì hoàn cảnh quá khó khăn...Nhatle xin mạo muội giới thiệu một môn học (THIỀN) để hi vọng anh Long nếu chịu khó tập luyện thì có thể tự trị bệnh cho mình.(nhatle nói \\\"CÓ THỂ \\\" vì môn học chưa đươc khoa học chính thức công nhận, nhưng nó đã cứu sống dược sĩ Kim Thị Hòa (cũng suy thận mãn như anh Long) và cứu nhiều người khác ).Xin hãy vào www.truongsinhhocds.com  , bài viết TRƯỜNG SINH HOC ĐÃ CỨU ĐỜI TÔI NHƯ THẾ NÀO, và nhiều bài viết cùa nhiều tác giả...
   Nhatle ở Vũng Tàu,nên việc này mình biết rất rõ, nó thật 100% nên mới viết bài này. Cả nhà mình thấy thế nào ah? .
   Nhatle cũng là người theo khoa học, ko dễ tin những gi ko có tính khoa học, nhưng nhiều người đã hết bệnh bằng cách ngồi thiền cùa Trường sinh học đó. Môn này ko mê tín di đoan cũng ko thuộc tôn giáo nào. Thời gian học chỉ có 06 ngày, mỗi ngày 03 giờ rồi sau đó về nhà luyện tập tại nhà. Học phí: KHÔNG, Quà cáp:KHÔNG. Nếu ai ở tỉnh xa hoàn cảnh khó khăn thì có chỗ nghỉ lại và cơm ăn miễn phí. Nếu ai chưa yên tâm lắm thì có thể vừa dùng thuốc Tây vừa thiền cũng ko sao ah.
   Vì là môn học ko tốn tiền, nhatle nghĩ nó cũng rất phù hợp với những hoàn cảnh mình cần giúp đỡ. Nhatle mong DĐ mình quan tâm.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #2 vào: 05-12-2012 18:04:55
Chào cả nhà,

start2404 xin ĐK đi XM TH này vào chủ nhật tuần tới.

Thân.

Ngủ rồi kieule

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 02-11-2012 08:00:49
chào cả nhà,
    tình cờ kieule được biết một hoàn cảnh rất thương tâm,hôm nay xin giới thiệu đến cả nhà, mong nhận được sự đồng cảm và chia sẻ trong lúc khó khăn này. Đó là hoàn cảnh của anh Nguyễn Thanh Bình, tên thường gọi là Long, ở ấp 4, xã Mỹ Thành Bắc, huyện Cai Lậy, tỉnh Tiền Giang. Anh mang trong người căn bệnh suy thận mãn, viêm dạ dày, tiểu đường, viêm xoang nặng. Nó đã cướp đi của anh tiền bạc, sức khỏe và cả ánh sáng. Giờ đây sự sống của anh đang trông chờ vào sự chăm sóc của người mẹ đã 58 tuổi và những đồng tiền do người cha đã 60 tuổi đi làm mướn kiếm được để mua thuốc cho anh.
    Long là con út trong gia đình có 6 anh chị em, rồi các anh chị cũng lần lượt lập gia đình và ra ở riêng, cuộc sống không mấy khá giả. Những tưởng đến lúc tuổi già ông bà có thể nương tựa vào đứa con trai út siêng năng, hiền lành của mình, trước kia anh cũng đi làm cày thuê, cuốc mướn lo cho gia đình. Nhưng đến năm 20 tuổi anh phát hiện mình bị tiểu đường và viêm gan. Lúc đó, gia đình lo chạy chữa thuốc than mong cho anh mau khỏi bệnh. Nhưng rồi, tiền bạc chẳng còn mà bệnh của anh vẫn còn đó. 13 năm đã trôi qua, sức khỏe của anh ngày một yếu, anh ngày càng xanh xao, gầy gòm, anh lại thêm chứng bệnh suy thận mãn, 2 mắt của anh đã không còn nhìn thấy. Ba công đất duy nhất của gia đình cũng đã mang đi cầm mà không biết đến bao giờ mới có tiền chuộc lại, rồi số tiền vay mượn của hàng xóm cũng đã gần 20 triệu.
   Anh thường xuyên bị mệt và ngất đi. Cách đây vài tháng anh lại nhập viện trong tình trạng sức khỏe rất yếu, và được truyền máu. Tại bệnh viện Đa khoa trung tâm Tiền Giang bác sĩ kết luận anh bị viêm xoang nặng, suy thận mãn, viêm dạ dày và đái tháo đường. Sau đó anh được chuyển lên bệnh viện tuyến trên, anh được yêu cầu chạy thận, nhưng do gia đình không đủ tiền nên khi nhận được giấy hẹn đã không trở lại bệnh viện để chạy thận cho anh.
Theo lời kể của bà thì anh vẫn hay bị mệt và ngất, mỗi ngày phải truyền 1 chai nước biển, tiền thuốc hiện tại là 500.000đ/10 ngày. Dù sức khỏe yếu, những cơn đau cứ hành hạ làm anh mệt nhưng anh vẫn cố chịu đựng, mỗi khi nhắc đến chuyện đi bệnh viện thì anh không đồng ý, vì anh biết gia đình không có tiền, vay mượn thì trong xóm cũng không ai có thể cho mượn được nữa.
     Ông là thương binh 4/4, mỗi tháng được trợ cấp 600.000đ.Ông đi giữ vườn mướn cho người ta (cả ngày lẫn đêm) mỗi tháng được 2 triệu. mỗi lần anh Long nhập viện thì ông lại ứng tiền trước rồi làm trả sau. Cứ thế nên tiền cũng chẳng đủ đâu vào đâu. Khi tham gia kháng chiến ông bị vết thương ở đầu nên chứng đau đầu cứ hành hạ ông, có lần bị tai biến nhẹ phải nhập viện, nhưng vừa xuất viện là ông lại lao vào công việc để kiếm tiền lo cho cuộc sống gia đình, lo cho con mình. Do tuổi cao nên sức khỏe của bà cũng không được tốt, bà thường bị nhức mỏi, tê tay chân,… do anh Long không nhìn thấy nên bà phải ở nhà chăm sóc cho anh, chẳng thể đi làm để giúp ông kiếm thêm thu nhập. còn các anh chị của anh Long thì cuộc sống gia đình cũng khó khăn nên chẳng giúp được gì nhiều cho em mình.
    Thương con, ông bà đã cố giấu đi những nỗi buồn, những giọt nước mắt, cố gắng làm, mong sao có thể kéo dài sự sống cho con mình. Nhưng bệnh của anh thì ngày một nặng thêm còn sức khỏe của ông bà thì ngày một giảm. mong rằng sẽ có phép lạ đến với gia đình, có những bàn tay nhân ái chở che cho cuộc sống của anh Long, chia sẻ gánh nặng trên đôi vai của người cha già, và những vất vả, lo toan trong tâm trí của người mẹ, chia sẻ với nỗi lòng của người con không thể phụng dưỡng cho cha mẹ lúc tuổi già, chỉ có thể đứng nhìn cha mẹ vất vả lo cho mình….