Tác giả Chủ đề: TT Long Điền - Cụ Sáu Cơ - Nghèo & neo đơn  (Đã xem 22111 lần)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #33 vào: 21-12-2012 02:43:55
Chào cả nhà!
Ngày 12/12, Bà Tư Xanh dẫn đường cho banbe6x và le phung sang thăm cụ Cơ. Lúc mọi người vừa vào đến nơi thì gặp cụ ở bên nhà hàng xóm bên cạnh, cùng dùng chung 1 sân khá rộng rãi. Một người đàn ông hối cụ, kêu cụ sang nhà Tình Thương do nhà nuớc xây cho cụ để tiếp khách. Anh 6x hỏi mối quan hệ ra sao thì anh trai đó nói là cháu ruột của cụ.
Cụ dẫn mọi người qua nhà cụ, mở cửa vào nhà. Trên các bàn thờ, cụ vẫn cúng trái cây đầy đủ. Nhà nhỏ. Phòng khách đặt 1 cái phản gỗ, bên trong là phòng cụ ngủ nhưng có vẻ bề bộn như không được dọn dẹp để làm nơi ngủ. Hỏi cụ, cụ nói cụ không ngủ trong nhà này. Tất cả ăn uống, sinh hoạt và ngủ đêm đều ở nhà bên cạnh, là nhà của người đã nhận là cháu ruột của cụ.
Hàng tháng cụ vẫn nhận được 270k của nhà nước và 400k của NTCM.
Le phung nhận thấy hoàn cảnh của cụ không hẳn là neo đơn và quá khó khăn. Vì tuy 2 con của cụ đã mất nhưng cụ vẫn còn cháu chăm sóc, lo lắng cái ăn hàng ngày cho cụ. Vì vậy le phung đề xuất giảm CMTX của cụ từ 400k xuống còn 200k/tháng.
Hàng tháng thienung đến thăm và trao CMTX nên sẽ dễ tìm hiểu hơn về hoàn cảnh của cụ. Nếu có gì sai sót về chuyến xác minh này của le phung thì nhờ thienung đề xuất lại giúp. Rất cám ơn!
Nhờ anh 6x up ảnh chuyến thăm đó. Cám ơn anh!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #32 vào: 15-12-2012 01:04:35
Chào cả nhà!
Chiều 12/12/12, banbe6x và le phung đã ghé thăm cụ. Tháng này do Thienung bận việc gia đình nên le phung trung chuyển thay thienung 400k tiền CMTX Tháng 12/12 từ Bee đến cụ.
@Banbe6x: nhờ anh up ảnh dùm em. Cám ơn anh!

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #31 vào: 18-11-2012 09:04:48
Sức khỏe của vẫn bình thường. ăn ngủ tốt cụ gửi lời cám ơn đến cả nhà

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 14-10-2012 20:10:03
hình chuyển tiền tháng 10

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 07-09-2012 15:22:09
Tình hình sức khỏe của cụ vẫn tốt,lưng cụ vẫn bị đau nên đi lại khó khăn hầu như chỉ ngồi 1 chỗ,tiền CMTX chỉ đủ dùng mua thuốc còn cơm nước khoảng hơn 1 tháng nay chị hàng xóm nấu cho ăn luôn ko lấy tiền. Cám ơn chị hàng xóm tốt bụng

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 13-08-2012 21:26:11
lần trước lên thăm bà bị té nên bị đau nưng giờ đã khỏe hơn.mấy hôm trc bà bị bệnh ma nhờ chị hàng xóm chăm sóc nên cả nhà ko phải lo hiện bà nhờ chị hàng xóm cơm nước giùm rồi đưa tiền hằng ngày trong hình thấy bà cười rất vui vẻ  :)

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 17-07-2012 19:38:04
Tháng này nhà mình đã chuyển tiền CMTX chưa vậy?để TU tổng hợp lại đi trung chuyển 1 lần cho các cụ luôn

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #26 vào: 26-06-2012 20:10:31
Chiều nay TU đã lên thăm cụ và chuyển tiên CMTX của TV bee, mấy ngày trc  cụ đi mua đồ ăn do con đường trước nhà đang làm nên ko may cụ bị ngã xuống hố may có người đi ngang kịp thời đưa cụ đi cấp cứu,BS nói cụ bị trật khớp xương lưng tiền chữa trị đã hết hơn 1tr 1 phần tiền của cụ 1 phần do hàng xóm đóng góp,hiên cụ chỉ ngồi 1 chỗ đi lại khó khăn,lúc TU đến cụ đang chuẩn bị đi khám lại (nhờ anh xe ôm gần nhà chở đi).Lúc nhận tiền cụ đã bật khóc vì xúc động liên tục cám ơn cụ nói có thêm tiền để mua thuốc,việc ăn uống cụ nhờ chị hàng xóm nấu rồi mang qua cho cụ ăn.
cả nhà mình có thể trích CMKTX thêm 1tr để cụ có thêm tiền mua thuốc dc ko ạ.mong cả nhà cho ý kiến

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #25 vào: 13-06-2012 03:24:29
Bee đã viết:
Trích dẫn
Mình xin đăng kí CMTX HC này 400k/thang theo đề xuất,trong vòng 1 năm và bắt đầu từ tháng 6/12 và có nhờ anh Sơn - Penguin chuyển dùm mình

Cám ơn anh chị

Bee

Thienung nhận trung chuyển cho trường hợp này .

Tổ TK-KT cập nhật dùm .

Cảm ơn cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 10-06-2012 19:48:11
HC này đã có Bee nhận CMTX và TU cũng xin nhận trung chuyển cho HC này luôn

Ngủ rồi Bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 10-06-2012 15:17:20
Mình xin đăng kí CMTX HC này 400k/thang theo đề xuất,trong vòng 1 năm và bắt đầu từ tháng 6/12 và có nhờ anh Sơn - Penguin chuyển dùm mình

Cám ơn anh chị

Bee

tamkhai

• bạn
Trả lời #22 vào: 03-06-2012 11:53:51
lanrung đã viết:
Trích dẫn

anh khai tam post hình lên dùm em nhé

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 01-06-2012 15:27:30
xin lỗi cả nhà! thời gian này lanrung bận quá không có thời gian vào mạng. với tinh thần lá lành đùm lá rách lá rách ít đùm lá rách nhiều.
nên ở trường hợp cụ Cơ thì hàng tháng cụ đã được nhận 270k đúng ra là phải được nhận 280k tiền trợ cấp cho người già nhưng sao nhận chỉ được 270k thì cũng hơi khó hiểu, dù lanrung đã hỏi đi hỏi lại nhiều lần. số tiền 270k chỉ đủ cụ tiền thuốc thang của tuổi già. theo như nhóm đã bàn bạc thì nhóm đề xuất cưu mang thường xuyên cho cụ Cơ là 400k để cụ lo tiền chi tiêu hàng tháng.mong ga đình nhà mình chung tay góp sức.
Thông báo cả nhà là hôm đi xác minh vợ chồng anh khai tâm đã mua tặng cụ một ấm đun nước bằng điện, và một số nhu yếu phẩm như sữa, banh kẹo, cháo, mi tôm và dầu gió bóp chân lúc thời tiết thay đổi. vợ chồng bác khai tâm chu đao thật.
cả nhà chung tay góp sức nhé!
thân!
anh khai tam post hình lên dùm em nhé

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 28-05-2012 21:06:37
@ lanrung. em vào đề xuất mức CMTX để cả nhà xem xét

tamkhai

• bạn
Trả lời #19 vào: 27-05-2012 12:13:04
Sẵn nhân dịp này, mình có ý kiến thấy các cụ ở quanh đây có cụ Liên và cụ Ba Quá là hai trường hợp thật sự đáng báo động. Thật sự phải cần làm một cái gì đó để đảm bảo vấn đề ăn ở của các cụ.
Xin cám ơn các bạn.