Tác giả Chủ đề: Những câu hỏi thường gặp khi tham gia NTCM  (Đã xem 43930 lần)

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #48 vào: 24-01-2011 01:41:31
Cảm ơn Nam Việt đã tìm giúp. Từ nay mình có thể tự tìm được rồi. Thông cảm nhé, trước giờ ít có thời gian vào các DD nên vừa ngại vừa lười!

Dung

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #47 vào: 23-01-2011 11:40:36
Chào bạn,

Đường đi của một topic về một cá nhân (hay một gia đình) cụ thể được diễn đàn giúp đỡ như sau:
1. Topic đầu tiên sẽ nằm ở khu vực \\\" Hoàn cảnh chờ xác minh \\\"
2. Sau khi có thành viên đi xác minh, Topic đươc chuyển tới khu vực \\\" Hoàn cảnh đã xác minh \\\", mọi người thảo luận và đăng ký cưu mang
3. Sau khi BQT đại diện là tổ điều phối duyệt cưu mang, Topic được chuyển đến khu vực \\\" Người được giúp đỡ :\\\" và được đưa vô từng khu vực nhỏ chia theo địa phương cư trú của từng hoàn cảnh và đây là điểm đến cuối cùng của Topic.

Ví dụ cụ thể cho trường hợp bạn hỏi, ông bà cư trú ở TP. HCM, bạn vô khu vực Người được giúp đỡ / khu vực TP.HCM - Miền Đông và chịu khó lật tìm từng trang sẽ thấy Topic về ông bà. Mình tìm giúp bạn rùi đây này :
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=5202

Chúc bạn ngày chủ nhật vui vẻ !

Thân ái !

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #46 vào: 23-01-2011 11:19:32
Hi all,

Mình đã xem qua thống kê các trường hợp cưu mang và định đăng ký CM cho 1 vài trường hợp nhưng không biết làm thế nào để vào được topic của các trường hợp đó. Mình đã tìm trong các Hòan cảnh đã xác minh thì thấy đa số các trường hợp đã bị tô mờ và nhiều topic quá tìm không hết. Cụ thể mình muốn tìm topic trường hợp có số thứ tự 80 trong danh sách CMTX do Vịt mới gửi - hai ông bà cụ ở Thích quảng đức PN tp HCM, sau khi cụ ông mất thì số tiền CMTX chỉ còn lại có 100k/ tháng.

Do mình cũng ít tham gia diễn đàn lại không có nhiều thời gian nên xin BTC giúp gửi link topic này cho mình. Xin đa tạ !

Thanks
Dung

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #45 vào: 15-01-2011 23:52:50
Chào bạn,

Rất mừng khi có thêm thành viên ở BMT. Bạn đã đ8ng ký thành viên rồi đó.

Bây giờ, bạn cứ dọ một vòng quanh diễn đàn, xem mục Chia sẻ Yêu thương, trong đó có chia ra các chủ đề: Hoàn cảnh chờ xác minh, Đã xác minh và Người được giúp đỡ. Từ đó bạn có thể xem bạn đóng góp được gì cho những hoạt động này.

Ngoài ra còn nhiều hoạt động khác. Bạn tìm hiểu nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

datktpro

• bạn
Trả lời #44 vào: 15-01-2011 15:36:53
Chào DD, tôi hiện đang công tác Đoàn tại TP.Buôn Ma Thuột - Daklak. Qua các kênh thông tin, báo chí tôi đã đc biết về một số hoạt động của DD. Tôi muốn tham gia làm thành viên của DD, vậy thủ tục và công việc của tôi cần làm là gì? BQT có thể hướng dẫn cho tôi đc ko?

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #43 vào: 28-11-2010 12:00:21
xxxSarangxxx đã viết:
Trích dẫn
cho em hoi a. trong cac truong hop da xac minh. co the chuyen ra 2 t/h da duoc giup do va chua duoc giup do duoc ko a
hinh nhu o da lat va nhung vung lan can ko co t/h can cuu mang a. em tim ma ko thay. anh chi chi giup em voi

@Sarang à!
. Những t/h sau khi xm nhưng chưa được giúp đỡ sẽ nằm ở khu vực “Hoàn cảnh đã xác minh” & nếu được giúp đỡ sẽ được các Admin, Mod chuyển qua khu vực của từng vùng miền mà h/c đó sinh sống để được theo dõi đó bạn
. Bạn có thể vào “Khu vực Tây Nguyên” tìm hiểu những h/c ở lân cận với bạn
Cảm ơn bạn đã tham gia NTCM
Thân mến!

datktpro

• bạn
Trả lời #42 vào: 27-11-2010 21:54:50
cho em hoi a. trong cac truong hop da xac minh. co the chuyen ra 2 t/h da duoc giup do va chua duoc giup do duoc ko a
hinh nhu o da lat va nhung vung lan can ko co t/h can cuu mang a. em tim ma ko thay. anh chi chi giup em voi

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #41 vào: 19-11-2010 13:25:43
xxxSarangxxx đã viết:
Trích dẫn
các anh chị cho em hỏi 1 tí a.
1. sao diễn đàn hoạt động từ lâu mà ít bài vậy ạ
2. các trường hợp đã xác minh và chờ xác minh là sao
3. vì sao phải đăng ký khi cmtx và cmktx
...

Chào mừng bạn đến với DĐNTCM. Mình xin trả lời:
1.   Vì DĐ của mình mới chuyển qua nhà mới hồi đầu năm. Nhiều bài viết còn ở đây
2.   Khi một hoàn cảnh nào vừa mới được đưa lên giới thiệu sẽ được nằm ở mục “Hoàn cảnh chờ xác minh” sau khi được xm rồi thì topic đó được Mod dời qua khu vực “Hoàn cảnh đã xác minh” & khi hoàn cảnh đó được giúp đỡ thì sẽ được dời qua khu vực từng vùng miền mà hc đó cư trú đễ tiếp tục theo dõi cưu mang giúp đỡ
3.   Để tổ điều phối cưu mang & tổ thống kê biết mà tổng kết báo cáo tạo sự minh bạch rõ ràng
Bạn cứ thông thả dạo quanh DĐ sẽ hiểu à. Chúc bạn vui
Thân mến!

datktpro

• bạn
Trả lời #40 vào: 18-11-2010 23:29:04
các anh chị cho em hỏi 1 tí a.
1. sao diễn đàn hoạt động từ lâu mà ít bài vậy ạ
2. các trường hợp đã xác minh và chờ xác minh là sao
3. vì sao phải đăng ký khi cmtx và cmktx

em chỉ hỏi bấy nhiêu thôi ạ, khi nào có thắc mắc em xin hỏi thêm

Ngủ rồi Gonne

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 14-11-2010 21:45:28
dạ, vậy mai e sẽ tranh thủ đến quán lun

Ngủ rồi duonganh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 14-11-2010 20:57:29
Chào bạn Gonne, chào mừng bạn đến với ngôi nhà NTCM..!!!
bạn ơi , 80% tình nguyện viên trong quán cơm đều là sinh viên, cùng có chung hoàn cảnh với bạn. các bạn sinh viên có thể không đến thường xuyên nhưng những đóng góp của các bạn luôn được ghi nhận.
Vấn đề bạn quan tâm là việc bạn đến không thường xuyên làm ảnh hưởng đến hoạt động quán cơm... Hihi nói với bạn là không sao cả bạn ơi, các TNV đến với quán dựa trên tinh thần tự nguyện, các công việc lun đợi các bạn yên tâm  hihi , đừng lo lắng gì, cứ tự nhiên đến quán bất cứ lúc nào bạn có thể, và bạn sẽ nhận ra nhiều điều mà có thể chưa bao giờ bạn gặp được.. :P

Ngủ rồi Gonne

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 14-11-2010 20:12:23
Chào anh chị ạ. Em mới biết đến DĐ nên nay mới tham gia. em là sinh viên nên không thể đóng góp tài chính nhưng em rất muôn góp sức cho hoạt động của Quán cơm 2000. Tuy nhiên em lại không có thời gian rảnh cố định vì em có tham gia trong ban chấp hành chi đoàn và ban tổ chức CLB tiếng anh của lớp, rồi học nhóm, bài tập , kiểm tra.... Vậy anh chị cho em hỏi với trường hợp như của em, em có thể đến quán bất cứ lúc nào rảnh vào trưa 3 5 7 và chiều 2 4 6 để phụ không ah. Em chỉ lo là sự làm việc không cố định của mình sẽ ảnh hưởng đến các công việc của anh chị.
Anh chị cho em câu trả lời sớm nhé.
Cám ơn anh chị rất nhiều.

datktpro

• bạn
Trả lời #36 vào: 30-10-2010 09:30:00
cảm ơn chị ken và mọi người nha.thân chào

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #35 vào: 29-10-2010 22:05:20
datktpro đã viết:
Trích dẫn
các bác bqt ơi,cho em hỏi tý về cách thành lập và vốn hoạt động,và nhân sự cua quán cơm 200.em chưa hiểu rõ về hoạt động này.cảm ơn cac bác.thân chào cả nha. :woohoo:

Đạt, em dạo quanh diễn đàn và đọc những topic liên quan đến quán cơm em sẽ hiểu. Hôm nào có dịp xuống SG chị sẽ đưa em qua quán cơm DĐ mình nhé. DĐ mình còn nhiều chương trình cần sự góp sức của nhiều người, trong đó có khâu xác minh. Trên Gia Lai chưa thấy có TV nào cả, em ở trên đấy giúp DĐ theo dõi và xác minh khi cần thiết nhé. Em có thể đọc thêm những topic về những hoàn cảnh khác để nắm rõ hơn vẫn đề cần biết trong khi xác minh 1 TH, cách viết bài cũng như hướng đề xuất giúp đỡ ra sao cho phù hợp, tính hiệu quả cao nhất.

Các bài dẫn về quán cơm em đọc tại đây:

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=12&id=330

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=12&id=339

datktpro

• bạn
Trả lời #34 vào: 29-10-2010 19:14:48
các bác bqt ơi,cho em hỏi tý về cách thành lập và vốn hoạt động,và nhân sự cua quán cơm 200.em chưa hiểu rõ về hoạt động này.cảm ơn cac bác.thân chào cả nha. :woohoo: