Tác giả Chủ đề: Daklak - Em Thanh Loan - Một tấm gương nghị lực  (Đã xem 41674 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #134 vào: 19-02-2014 01:07:53
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
... MTQ cho ý kiến khoản ủng hộ nhé. Thanks.
...
Michele_du và gia đình:   2,000,000
...

Michele_du và Gia đình điều chuyển khỏan tiền này qua giúp các cháu bé trong trường hợp Quảng nam - Gia đình Chị Nga - Điện Bàn

Chúc Lano luôn mạnh khỏe và có nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #133 vào: 18-02-2014 18:24:06
Tổng tiền quỹ đang giữ của mọi người giúp Lano là 13.500.000đ, chi tiết bên dưới. MTQ cho ý kiến khoản ủng hộ nhé. Thanks.

Thaidzuy: 2,000,000
Banron & DiepThien: 2,000,000
Michele_du và gia đình:   2,000,000
Pquyen:   500,000
Âu Dương Kỳ Nhi: 500,000
Minhtran: 1,000,000
Thubuon: 1,000,000
VN86: 500,000
Fullmoon_107:  500,000
Đỗ Quyên: 1,000,000
Xulanhphanlan: 1,000,000
Yugidazai: 1,000,000
Fullmoon_107: 500,000

Thân.

lano2013

• bạn
Trả lời #132 vào: 26-01-2014 12:45:29
Lano chào cả nhà ạ!
Bữa giờ Lano đi dự án nên không vào diễn đàn, quay lại thì cái nick củ mất mật khẩu. Lano đành lập tạm cái nick này.
Lời đầu tiên Lano chân thành cảm ơn cả nhà đã dành sự quan tâm và yêu thương cho Lano như vậy. Thời gian qua Lano đi làm, cũng có dành dụm để lo viện phí thuốc thang vì số tiền thực tế ít hơn dự trù ban đầu, vả lại Lano tìm được sự tài trợ từ tổ chức The Cancer Institute Hospital of the Japanese Foundation of Cancer Research nên cũng đỡ nặng gánh rất nhiều.
Số tiền mà diễn đàn dành cho Lano bây giờ Lano chưa cần đến nữa, Lano có đề xuất như thế này: Các khoản ủng hộ sẽ gửi lại cho các MTQ và quỹ DD. Một lần nữa Lano cảm ơn tình cảm của cả nhà, kính chúc cả nhà một mùa xuân như ý!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #131 vào: 10-09-2013 15:16:47
Tiger đã chuyển:
1.000.000đ của bác xulanhphanlan
1.000.000đ của a zugidazai
500.000đ của fullmoon
 giúp Thanh Loan vào thủ quỹ Pen!
Thân!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #130 vào: 05-09-2013 07:35:46
Cám ơn tất cả tình cảm gia đình mình dành cho lano cũng như mừng cho lano khi kết quả xét nghiệm ko phải do di căn.
Lehung cũng đồng ý với ý kiến.bác 6x..
Lehung xin phép TDP tạm thời chưa chuyển khỏan giúp đỡ chi phí ca mổ cua lano về quỹ.lehung dùng khỏan nay để chi trả lại khỏan tiền mà hôm trước lano xét nghiệm và lấy thuốc (mượn trước của bạn bè).
Lehung vẫn giữ nguyên mức đóng góp và sẽ chuyển về quỹ sau ah.Cám ơn cả nhà.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #129 vào: 30-08-2013 18:29:36
Đỗ Quyên đã viết:
Trích dẫn
Mình xin góp vào 1 triệu VND. Xin cầu nguyện cho em lano mau khỏi bệnh.

TV Quyên Ômôn sẽ chuyển giúp.

Thân,

Quyên đã chuyển 1000k từ chị Đỗ Quyên giúp Lano vào quỹ, chúc em sớm bình phục.
Thân.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #128 vào: 30-08-2013 11:50:59
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Mừng cho Lano!
Mừng cho NTCM!
...Số tiền 40,000,000đ đã duyệt chi sẽ gửi trả lại quỹ để tới ngày hẹn mổ sẽ tính tiếp...

Lathuvang đã chuyển trả 40,000,000đ vào TK Penguin.
Mừng cho Lano.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #127 vào: 30-08-2013 09:09:16
Chào cả nhà...!
Rất vui khi nghe tin tốt về bệnh tình của Lano.
Sonnynhan tán thành biệc giử toàn bộ số tiền đã đóng góp chờ đến ngày 4/11. Hiện tại số tiền cần cho ca mổ vẫn còn thiếu, rất mong được sự ủng hộ tiếp tục của mọi người.
Chúc Lano mạnh khoẻ..!
Thân..!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #126 vào: 29-08-2013 12:38:03
Chào cả nhà!

Mừng cho Lano!
Mừng cho NTCM!

Mừng cho NTCM chúng ta bởi bằng tình thương và sự chia sẻ mà thành viên  XuLanhTinhNong2 đã thực hiện đúng quyền hạn Điều phối của mình khi đề xuất duyệt ngay 40 triệu để Lano mổ gấp.
Và chỉ trong 2 ngày số tiền ủng hộ cho Lano đã đước gần 70% với đề xuất 40 triệu của XuLanhTinhNong2.
Các thành viên NTCM không chỉ đăng ký ủng hộ tiền mà 6x còn nhận được nhiều cuộc điện thoại hỏi thăm về tình hình bệnh của Lano cho thấy sự yêu thương khhông bao giờ cạn dù cuộc sống còn quá nhiều bộn bề lo toan.

Mừng cho Lano bởi khi xem giấy khám bệnh tại BV 175 với mạch và huyết áp khá ổn cùng chẩn đoán của BS Chuyên Khoa cấp I là : Thiếu máu cơ tim cùng đơn thuốc bổ dùng cho điều trị thiếu máu cơ tim. Phù... đã nhẹ lòng hơn một chút.

Khi coi kết quả siêu âm của BV Ung bướu ngày 23/8 với chẩn đoán: Theo dõi hạch viêm hoại tử tuyến mang tai phải, chẩn đoán phân biệt Bướu . Lại lo lắng vì không biết nó có liên quan gì với sự di căn K hay không ???
Buộc phải ôm sự lo lắng thêm vài ngày vì đến ngày 26/8 Lano mới lấy các kết quả xét nghiệm cận lâm sàng khác để các BS có căn cứ cho quyết định điều trị.

Nửa ngày 27/8 chờ chực tại BV Ung bướu để có được 10\\\' Lano nghe tư vấn từ 1 Bác sĩ với y lệnh hẹn 4/11 nhập viện (sẽ có một số xét nghiệm làm lại nữa trước khi có quyết định cuối cùng - Ngày, Giờ Mổ) .
Tới lúc này thì lo lắng mới vơi bớt Hạch mang tai của Lano không phải ca khó khăn nên không cần tới Hội chẩn của nhiều BS giỏi hơn nữa trong khoa Ngoại 5 và thời gian hẹn quay lại kiểm tra và quyết định mổ là hơn 60 ngày.

Việc còn lại của 6x là trò chuyện động viên Lano không quá lo lắng về bệnh tật bởi sau gần 2 năm gặp lại 6x thấy sức khỏe của Lano tốt hơn trước đây rất nhiều.

Về vấn đề viện phí:

Giấy báo đóng tạm ứng viện phí được yêu cầu là 3,000,000đ ( tạm ứng viện phí này cho các chi phí xét nghiệm, thuốc men trước phẫu thuật, tiền lưu trú v.v... nhưng chưa gồm chi phí cho phẫu thuật và hậu phẫu).
Chúng ta có thể đóng viện phí ngay hoặc để đến 4/11 đóng viện phí và nhập viện cũng được, 6x chọn cách để ngày 4/11 đóng tạm ứng viện phí.

Số tiền 40,000,000đ đã duyệt chi sẽ gửi trả lại quỹ để tới ngày hẹn mổ sẽ tính tiếp.
Chi phí cho mổ và hậu phẫu hiện chưa xác định chính xác vì còn tùy thuộc vào việc xác định tính chất khối hạch sau phẫn thuật.

Số tiền các thành viên đã đăng ký ủng hộ và chuyển vào quỹ các bạn có thể cho ý kiến xử lý theo các hướng sau:
1/ Để lại cho Lano điều trị bệnh theo hẹn của bác sĩ chuyên khoa U bướu.
2/ Chuyển trả lại các bạn để sử dụng cho việc khác.
3/ Tạm giữ trong quỹ NTCM để chờ sự điều chuyển của các bạn (Tới hết 15/10 nếu không có yêu cầu điều chuyển nào thì tổ điều phối sẽ coi đó là khoản vẫn giữ cho việc ủng hộ Lano điều trị bệnh )

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà và mong Lano tranh thủ thời gian để nâng cao hơn nữa thể trạng, tinh thần để vượt qua bệnh tật.

Thân.

Vài hình ảnh gửi tới cả nhà  
 Đơn thuốc của BV 175  
Lano nghe tư vấn của Bác sĩ  
Giấy hẹn và Đề nghị tạm ứng viện phí  

BS

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #125 vào: 28-08-2013 22:44:01
Cảm ơn trời phật đã phù hộ e. Mong là e sẽ bình an và tiếp tục phấn đấu trong cuộc sống. Cố lên Lano, mọi chuyện rồi sẽ ổn. Lúc trước chị cũng đã từng như e... Khóc hết nước mắt khi bs bảo phẫu thuật mà chẳng có đồng cắc nào... Nhưng rồi đến khi đi đến BV khác và hội chuẩn thì Bs bảo chưa cần phải mổ, và điều trị uống thuốc và thăm khám theo phác đồ...  Từ đó đến nay c vẫn sống hòa thuận với nó. Học tập, làm việc và bay nhảy khắp nơi... hì. E rồi cũng vậy Lano à. Bên cạnh e có rất nhiều ng tốt sẵn sàng giúp đỡ e... tin tưởng, vô tư, và mãi là tấm gương nghị lực cho mọi các e nhỏ noi theo nha e.
 Sức mạnh của cả nhà mình hợp lại thật lớn lao. Traithuong... thấy từ giờ đến tháng 11 cũng không còn bao xa, nếu đc thì nhà mình có thể giữ lại số tiền đó cho Lano, đợi đến lúc em mổ xem tình hình thế nào rồi tính tiếp ạ.  Một vài ý kiến chủ quan của traithuong ạ.
Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi lano

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #124 vào: 28-08-2013 14:09:13
Em chào cả nhà ạ!
Trước hết em xin cảm ơn cả nhà đã rất quan tâm đến em, đọc từng dòng của mọi người mà em không cầm được nước mắt.
Đúng là mấy ngày qua em xuống tinh thần quá, trong những lúc bi quan đã có những suy nghĩ không hay khiến mọi người lo lắng, hic! Tuy nhiên hôm nay có kết quả chính thức thì em lại trở lại là lano lạc quan rồi.
Bên BV Ung Bướu đã phết tế bào và kết quả không do di căn (em mừng lắm), vì vậy chưa cấp thiết nên bác sĩ hẹn mổ là vào tháng 11 (do đông quá nhường các bệnh nhân nặng khác). Kết quả lành hay ác thì sau mổ 10 ngày mới biết cả nhà ạ! Từ giờ đến đó còn đến 3 tháng.tạm thời em sẽ dùng thuốc theo chỉ định bác sĩ..Khoản giúp đỡ mà các cô ,chú ,anh,chi đang quan tâm hiên giờ.do em chưa cần mổ nên em mạo muội xin ý kiến của moi người có thể dành cho những hoàn cảnh khác đang ngặt nghèo hơn em đc ko ah,em sẽ cố gắng làm việc để có thêm chi phí để thực hiện ca mổ..lúc khó khăn em mong diễn đàn sẽ luôn ủng hộ và đông viên em .
@Con xin cảm ơn chú 6 đã bỏ công sức cùng bên cạnh con lúc ở bênh viện..trong lúc con bi quan và có phần tuyệt vọng.Nếu có gì làm chú buồn.con mong chú và moi người bỏ qua cho con ah.
@anh XLTN trong bài viết ngắn này em cũng ko bt nói cảm ơn anh như thế nào,trong lúc khó khăn vật chất cũng như tinh thần anh luôn đồng hành cùng em.cũng như còn nhiều anh chị khác âm thầm giúp đỡ.Một lần nữa em xin đc cám ơn tất cả.Cám ơn sự quan tâm giúp đỡ của đại gia đình NTCM. Chúc cả nhà thật nhiều sức khỏe!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #123 vào: 28-08-2013 02:32:11
Sorry kg go dau dc
Gop 1 chut tinh thuong voi XLTN ung ho cho Be Loan nhe.Mong Loan mau chong khoe manh

@Tiger giup ch vao quy 1 trieu giup nhe Tks

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #122 vào: 27-08-2013 09:48:07
Chúc lano qua phẫu thuật thuận lợi và sớm bình phục!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #121 vào: 26-08-2013 17:15:43
Chào cả nhà.
Cảm ơn tất cả tình cảm của gia  đình mình  dành cho lano.Lehung cũng vừa đc kết quả từ bệnh viện.
U bướu của em là bướu hỗn hợp.ko phải do di căn.hiện đang hoại tử.bác sĩ đã quyết định mổ và cho lano nhập viện cũng như tạm ứng viện phí.
Do chưa cập nhật kịp lên dd cũng như đã cuối ngày,lano đã xin hẹn lai sáng mai 8g sẽ nhập viện và làm thủ tục cần thiết.
Sáng mai lano sẽ mang theo các giấy tờ cần thiết cũng như kết quả xét nghiệm.quyết định của bác sĩ theo..
@ anh 6 .sáng mai mong anh có thể dến cập nhât giúp em hình ảnh  giấy tờ.Cũng như điều phối  viện phí  hợp lý cùng lano đc ko anh.em bận chút việc riêng nên ko tham gia đc.Cám ơn anh nhìu.
&Ken.a2 sẽ chuyển khoản tiền của em và của a2 giúp lano về quỹ.Chúc lano bình an vượt qua giai đọan khó khăn này nhé cả nhà.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #120 vào: 26-08-2013 15:26:34
Chào cả nhà!

Sáng nay 6x liên lạc với Lano và được biết 14h00 chiều nay bạn ấy lấy các kết quả xét nghiệm tại BV Ung bướu và cũng 14h00 chiều ngày mai (27-8-13) sẽ đến BV Ung bướu để hội chẩn .

Khoảng 14h45 chiều nay 6x liên lạc với Lano để xem các kết quả xét nghiệm nhưng không liên lạc được(điện thoại có đổ chuông) nên đành nhắn tin nhờ Lano tập hợp các hồ sơ bệnh án khám và chữa bệnh cũng như các đơn thuốc cũ và mới dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm chia sẻ của cả nhà tới Lano. Chúc Lano sớm vượt qua bệnh tật.

Thân.

BS