Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Chị Xuân - Suy tủy & NT Máu - Bình Tân  (Đã xem 4342 lần)

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #11 vào: 27-04-2011 13:26:51
Vì trường hợp chị Xuân đang nhận được nhiều sự ủng hộ từ báo dantri nên Magic Q xin phép chuyển sang trường hợp khác khẩn cấp hơn. Trường hợp chị Xuân xin phép cả nhà cho Magic Q hẹn lại một dịp khác ạ.

Thân ái.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #10 vào: 26-04-2011 21:01:46
Cập nhật ủng hộ của bạn đọc báo Dân Trí tính đến 24/4/2011 : 25.000.000
http://dantri.com.vn/c167/s167-475502/me-con-chi-xuan-da-duoc-gap-nhau.htm

Thêm thông tin cho nhóm XM tham khảo ...

Thân,

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #9 vào: 26-04-2011 18:34:55
Nếu đc thì tối nay hoặc chậm nhất là sáng mai, Magic Q, Blue_Gem và Tiger sẽ đi xác minh trường hợp này ạ  :)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 24-04-2011 20:39:42
chào cả nhà.

Chiều nay lehung cùng Yugi đã ghé thăm một lần nữa nhưng đc biết chị Xuân vừa nhập viên truyền máu và huyết học,hiện nay chị đang đc chỉ định của bác sĩ phải nằm ở viện để theo dõi.anh cũng theo chăm sóc chị.cháu bé đã đc xuất viện ,ở phòng trọ có bà ngoại và mấy người cháu chăm nom.
do ko gặp đc anh chị và còn phải đi xm những trường hợp khác nên nhóm xm đành phải h5n dịp khác.mong các bạn thành viên ngày thường có thể sắp xếp đc ghé thăm tình hình của chị ở viện như thế nào ah.lehung và Yugi chỉ có thể tranh thủ đc chủ nhật mà thui.mà bệnh trạng của chị thì có chiều hướng tăng nặng.Thai..Ken..Vicuocsong.Magic_Q.các em có sắp xếp đi dc ko? :(
bài viết về hoàn cảnh của chị bên báo Dân Trí
http://dantri.com.vn/c167/s718-473409/neu-em-chet-anh-hay-thay-em-nuoi-con-tra-no.htm

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #7 vào: 24-04-2011 02:03:26
Chào cả nhà,
chiều mai sau khi đi xm TH bé Đỗ Quyên-Bình Chánh, a Lehung và Yugi sẽ đến xm TH chị Xuân luôn ạ :)
Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 17-04-2011 23:47:08
chào cả nhà.
Chiều nay,nhóm gồm Yugi,Moon,traithuong..và lehung đã đến nơi trọ của vợ chồng chị Xuân nhưng rất tiếc chỉ gặp đc hai người cháu của anh chị.sau khi hỏi thăm và gọi điện thì đc bt.hiện chị Xuân và cháu bé đang nằm ở bệnh viện Từ Dũ điều trị.vì thời gian ko còn kịp nên nhóm sẽ sắp xếp vào thăm chị vào hôm sau ah..thanks cả nhà. :(

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 15-04-2011 22:35:29
chào cả nhà.
trưa mai thứ 7 lehung sẽ đi xác minh trường hợp này..các bạn nào thu xếp đc thì cùng tham gia nhé.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #4 vào: 15-04-2011 08:54:33
Trường hợp này mong các bác ở SG thu xếp đi xác minh sớm dùm ạ .

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #3 vào: 15-04-2011 03:16:39
@ bac quyen : Vit ung ho them 500k . Ban nao ung dum Vit se chuyen tra lai . Thanks

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #2 vào: 14-04-2011 23:16:30
Các bạn đi thăm hỏi TH này nhé!

Trước mắt giúp 500.000 khi đi xác minh. Bạn nào ứng trước, quĩ sẽ gởi lại.

Thân.

Ngủ rồi nhobuon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 14-04-2011 20:59:24
2 MẸ CON CHỊ BÙI THỊ XUÂN ĐANG CẦN SỰ GIÚP ĐÕ GẤP.........
Chào cả nhà.
Gia đình NTCM ơi,em mới cập nhật được thông tin này ai tình nguyện đi xác minh giúp em với.Phải nhanh chóng lên chứ mẹ con chị ấy sẽ không qua khỏi cơn bạo bệnh này đâu.Cụ thể trường hợp này là như vậy:
Vợ chồng anh Hoan và chị Bùi thị Xuân quê ở Thôn Mỹ Long, Xã Bình Minh, huyện Bình Sơn, Tỉnh Quảng Ngãi.
  Anh chị  là công nhân may hiện đang ở trọ tại hẻm 66, Đường 26/3, kp9, P. Bình Hưng Hòa A,quận Bình Tân.
Chị Xuân sinh ngày 28/10/1990 Chị mới vừa sinh em bé nhưng vì sinh non (7 tháng) nên hiện cháu bé đang nằm lòng kính tại bệnh viện Từ Dũ.
Chị thì bị bệnh SUY TỦY và NHIỄM TRÙNG MÁU nằm viện chửa trị nhưng hoàn cảnh gia đình khó khăn nên không còn tiền để tiếp tục viện phí để chửa trị nên đành bỏ cuộc về nhà.Giờ đây ,nhờ lòng hảo tâm của bà con xung quanh khu phố đóng góp kẻ ít người nhiều để giúp chị .Mỗi ngày chị phải vào bệnh viện Huyết Học để vô máu.Qua chương trình này em mong các nhà hảo tâm hãy giúp đỡ chị ấy qua cơn bạo bệnh ,mau mau cứu vớt sinh linh bé bỏng ấy.
Hai mẹ con chị đang mong đợi lòng nhân ái của chúng ta từng giờ từng phút đó mọi người ơi.
Anh Hoan chồng chị Xuân ,sdt: 0989 285 392.