Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Nồi cháo Từ thiện - Bệnh viên Đa khoa huyện Triệu Phong  (Đã xem 95031 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Bác 6x ơi, kho hàng của chúng ta còn khẩu trang y tế không ạ, hỗ trợ cho nồi cháo Quảng Trị với ạ. QT còn đúng 8 cái, mà cứ tình hình đại dịch kéo dài thế này, giá cả leo thang và cháy hàng.. thì chắc ko có khẩu trang để phát cháo quá ạ. Cảm ơn bác.

Quán cơm 2000đ - SG sẽ gửi khẩu trang cho các bạn khu vực Quảng Trị và Huế để phát thêm cho bệnh nhân trong những đợt phát cháo nha các bạn.

Số lượng cụ thể sẽ được thông báo sau khi đối chiếu và cân đối việc sử dụng lượng khẩu trang hiện có tại Quán cơm.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Nếu được kết hợp thì nhờ đầu cầu Sài Gòn hỗ trợ chuyển về Huế cho cả hai nồi cháo Huế và Quảng Trị ạ. Rồi Huế sẽ trung chuyển.
Địa chỉ cụ thể sẽ in Box cho Sài Gòn sau khi được duyêt.
Tình hình khẩu trang y tế là xài trong ngày/ xài một lần ; vấn đề đang nóng của dịch nên dịp này nếu có nguồn chúng ta sẽ phát hỗ trợ cho bệnh nhân.
Dự kiến phát ba đợt / ba chủ Nhật. Mỗi đợt 100 bệnh nhân được phát. Tuỳ nguồn cung sẽ phát 1/2/hay 3cái  hay 10 cái một giường bệnh.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Bác 6x ơi, kho hàng của chúng ta còn khẩu trang y tế không ạ, hỗ trợ cho nồi cháo Quảng Trị với ạ. QT còn đúng 8 cái, mà cứ tình hình đại dịch kéo dài thế này, giá cả leo thang và cháy hàng.. thì chắc ko có khẩu trang để phát cháo quá ạ. Cảm ơn bác.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Định kỳ sáng chủ nhật

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
phát cháo

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Thực sự xin lỗi cả nhà, các thành viên nồi cháo Quảng Trị lại không thường xuyên cập nhật ảnh hoạt động của nồi cháo lên diễn đàn. Nồi cháo vẫn hoạt động đều đặn, tuần cách tuần như bài viết trước dragonfly đã báo cáo, nhưng từ tháng 3/2019 đến nay, các nhóm khác chuyển qua hỗ trợ các ngày trong tuần, nên nồi cháo của chúng ta chuyển qua hoạt động đều đặn hàng tuần vào chủ nhật (trừ ngày chủ nhật nào trúng vào ngày mồng 1 và rằm vì có chùa cho cháo chay vào buổi sáng và cơm chay buổi trưa) và số lượng bệnh nhân nhập viện cũng đông lên, nên nồi cháo nấu nhiều hơn, thay vì 60 suất như trước, bữa nay 80-90 suất/tuần.

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi MEMBER

• Nối Kết Yêu Thương
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Test 2

_Nick Test_
Thuộc sở hữu nhóm kỹ thuật

Ngủ rồi MEMBER

• Nối Kết Yêu Thương
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Test

_Nick Test_
Thuộc sở hữu nhóm kỹ thuật

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trích dẫn của: \"an_khue\" post=106169
Trích dẫn của: \"an_khue\" post=103301
em gửi giúp bạn em khoản ủng hộ thường xuyên Nồi cháo Quảng Trị T1-T6/2018 ạ

an_khue tiếp tục chuyển giúp bạn ủng hộ của 6 tháng cuối năm 2018. Chúc nồi cháo Quảng Trị luôn đỏ lửa

Cảm ơn bạn của bác An_khue đã ủng hộ cho nồi cháo QTrij và cảm ơn bác đã trung chuyển ạ.

Ngủ rồi an_khue

an_khue tiếp tục chuyển giúp bạn ủng hộ của 6 tháng cuối năm 2018. Chúc nồi cháo Quảng Trị luôn đỏ lửa

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Sau lời nhắc của a Merci thì dragon cũng đã cập nhật các hình ảnh hoạt động của nồi cháo (mặc dù ko phải thường xuyên 1 lần/tháng) nhưng cũng kha khá bài và hình ảnh. Sau khi diễn đàn mình bị lỗi, giờ thì còn lại tới bài này. Nên dragon tóm lại 1 số thông tin chính thôi.
Từ đầu tháng 4/2018 trở đi, Nồi cháo Từ thiện tại bệnh viện huyện Triệu Phong chỉ còn hoạt động 2-3 tuần/tháng (tuần cách tuần) do hiện tại bệnh nhân ở đây nhận được nhiều bát cháo tình thương của các nhóm khác nhau (như công an Huyện 1 lần/tháng vào thứ bảy, chùa phát cháo chay và cơm chay vào rằm và mồng 1 âm lịch, hội xe 67 cũng vào chủ nhật như chúng ta) nên mình nấu lệch với họ để tránh khỏi sự dư thừa (trong khi nguồn quỹ của nồi cháo cũng đang ít).
Và từ đó đến giờ thì ACE trong nhóm vẫn duy trì hoạt động đều đặn, đặc biệt cũng có sự chung sức của các cô chú ở nhóm \"Vòng tay Nhân Ái\"
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Merci

Đề nghị các thành viên NTCM Quảng Trị vui lòng cập nhật thông tin và hình ảnh của nồi cháo lên diễn đàn. Rất rất lâu rồi các bạn đã bỏ bê vấn đề này. Cảm ơn các bạn!

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11

Cảm ơn bác an_khue và bạn của bác nhiều nhiều.

Ngủ rồi an_khue

Ngủ rồi an_khue

Hôm nay an_khue mới đọc được lời nhắn, cảm ơn anh Dragonfly, do tiền T1-T6 an_khue nhờ người chuyển và ko ghi rõ ràng nơi chuyển nên sau này kiểm tra lại với Vịt, tiền vẫn lưu ở tài khoản diễn đàn. An_khue xin rút kinh nghiệm lần sau và chăm chỉ vào diễn đàn hơn ạ :)
Trích dẫn của: \"dragonfly\" post=99687
Trích dẫn của: \"an_khue\" post=99192
Một người bạn an_khue tên Bo ủng hộ thường xuyên Nồi cháo Quảng Trị 200N/tháng từ 2016, nhờ an_khue chuyen giup 6 tháng/lần. Hôm nay em chuyển tiền T6-T12/2017 và cả bill chuyển T1-T6/2017, Nhờ chị Thỏ cập nhật và xác nhận giúp em tiền đã đến đúng địa chỉ để em thông báo lại với bạn em. Trân trọng

Chắc chị Thỏ cũng nhiều việc nên ko để ý bài viết này, nhưng dragonfly đọc các cập nhật chuyển tiền của chị Thỏ thì thấy chỉ có cập nhật ủng hộ từ 6/2017-12/2017 thôi bác An_khuê nhé, bác kiểm tra lại từ tháng 1/2017 đến 06/2017 nhé, rồi báo với chị Thỏ nhé
Xin cảm ơn