Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Hồ Thị Ly Ka - Nhà nghèo, bố mẹ bệnh, đau yếu  (Đã xem 1977 lần)

Hồ Thị Hè và 1 Khách đang xem chủ đề.

Đang duyệt Hồ Thị Hè

.
« Sửa lần cuối: Hôm nay lúc 19:45 gửi bởi Hồ Thị Hè »

Đang duyệt Hồ Thị Hè

»

Chào các mạnh thường quân Em  là Hồ Thị Hè đã nhận được tiền CMTX tháng 4/2024 là 800 nghìn đồng. Em cảm ơn anh Tyler Nguyễn nhiều ạ

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào gđ Ly Ka,

Kỳ này Chú Tyler Nguyen chuyển tiền CMTX cả quý 2/2024. Mong mẹ He thu xếp rút tiền từng tháng để lo cho bé nhé!

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: Sẻ Chia

Đang duyệt Hồ Thị Hè

Chào các mảnh thường quần! Em  là Hồ Thị Hè đã nhận được tiền CMTX tháng 3/2024 là 800 nghìn đồng. Em cảm ơn anh Tyler Nguyễn nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 03-03-2024 14:30:26 gửi bởi Hồ Thị Hè »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Sẻ Chia

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Anh Tyler Nguyen đã chuyển CMTX Tháng 3.2024 nhé! 

Thân mến,

ThaiDzuy

Đang duyệt Hồ Thị Hè

Chào các anh chị mạnh thường quân!    Em là Hồ Thị Hè, em đã nhận được tiền CMTX tháng 2/2024, 800 nghìn đồng. Em cảm ơn anh Tyler Nguyễn nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 01-02-2024 11:58:14 gửi bởi Hồ Thị Hè »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Tyler Nguyen đã thực hiện chuyển CMTX tháng 2.2024 tới tài khoản mẹ của bé Ly Ka. 

Thân mến,

ThaiDzuy

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào Wendy Duong và cả nhà,

Gia cảnh nhà mẹ con Hè và Ly Ka thật đáng thương, tuy nhiên mức đề xuất 1 triệu VND/tháng có vẻ cao so với mặt bằng chung bà con nơi đây.

Vì vậy ThaiDzuy xin đề xuất mức CMTX 800k/tháng để cùng theo dõi xem thời gian tới như thế nào đã.

Tyler Nguyen, bạn của Thaidzuy sẽ giúp gia đình bé Ly Ka số tiền 800k/tháng từ tháng 2/2024 này.

Xin các bạn cho số tài khoản thành viên trung chuyển ạ.

Tyler Nguyen có một yêu cầu cần các bạn cập nhật đều đặn vào mỗi dịp trao tiền/nhu yêu phẩm. Nếu không cập nhật lên diễn đàn và Facebook nhóm, khoản cưu mang thường xuyên này sẽ tạm dừng ạ.

Chân thành cảm ơn cả nhà.

Thân mến,

ThaiDzuy
Em chào anh Duy và quý anh chị!
Dạ em xin gửi thông tin nhận trực tiếp em Hồ Thị Hè: sđt 0965614165.
STK 4008215019102 agri bank
Em trân trọng cảm ơn anh Duy kết nối và anh Tyler Nguyễn đã giúp đỡ ạ!
« Sửa lần cuối: 31-01-2024 18:15:09 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào Wendy Duong và cả nhà,

Gia cảnh nhà mẹ con Hè và Ly Ka thật đáng thương, tuy nhiên mức đề xuất 1 triệu VND/tháng có vẻ cao so với mặt bằng chung bà con nơi đây.

Vì vậy ThaiDzuy xin đề xuất mức CMTX 800k/tháng để cùng theo dõi xem thời gian tới như thế nào đã.

Tyler Nguyen, bạn của Thaidzuy sẽ giúp gia đình bé Ly Ka số tiền 800k/tháng từ tháng 2/2024 này.

Xin các bạn cho số tài khoản thành viên trung chuyển ạ.

Tyler Nguyen có một yêu cầu cần các bạn cập nhật đều đặn vào mỗi dịp trao tiền/nhu yêu phẩm. Nếu không cập nhật lên diễn đàn và Facebook nhóm, khoản cưu mang thường xuyên này sẽ tạm dừng ạ.

Chân thành cảm ơn cả nhà.

Thân mến,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, Wendy Duong

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM!
Em xin cập nhật xác minh mới về hoàn em là Hồ Thị Hè sinh năm 1985, thu nhập của em một tháng 3 triệu 2 trăm nghìn đồng, chức vụ của em là làm trưởng thôn của thôn âr bả Nhâm, em bị bệnh viêm gan, đại tràng, dạ dày, gai cột sống thắt lưng l4, l5, 1 tháng em về khám 1 lần, chi phí về khám, cả tiền thuốc 1 tháng hơn 2 triệu đồng. Chồng em Hè là Hồ Văn Trực sinh năm 1983. Anh không có công việc ổn định, hay bị đau ốm. Có dấu hiệu tâm thần nhẹ là do gia đình thấy anh khi nhớ khi quên do ảnh hưởng từ vụ tai nạn xe máy từ năm 2022. Và không có giấy tờ xác nhận ạ vì tình trạng như trên ạ.
Vợ chồng em Hè có 3 đứa con, con tên Hồ Thị Lê Na sinh 2005 hiện đang học trường Cao đẳng y Huế, học phí 1 kỳ nộp 9 triệu đồng, tiền ăn, tiền trọ 1 tháng 2 triệu 6 trăm nghìn. Đứa thứ hai Hồ thị Ly Ka sinh năm 2007 hiện đang học lớp 11
trường THPT A Lưới. Đứa thứ 3 sinh 2020 hiện đang học Trường Mầm Non Nhâm, 1 tháng nộp 400 trăm nghìn đồng. Gia đình thuộc diện hộ nghèo. Ước mơ của em Hè là mong muốn các con được đi học, để sau nay các con có con đường tương lai tươi sáng. Cho nên em tha thiết, xin các nhà hảo tâm CMTX giúp cho các con của em Hè để các được đến trường và học hành thành đạt. Em xin đề xuất CMTX 1 triệu đồng . Nếu được trợ cấp em Hè sẽ trực tiếp nhận tiền luôn ạ. 
Em xin chân thành cảm ơn rất nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 31-01-2024 08:40:06 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Tiêu đề topic là Bố tâm Thần, Mẹ chạy thận nhưng bài viết cũng như xác minh không thể hiện được hồ sơ chứng minh.

Riêng về việc bố bạn bị tâm thần thì không biết có sự nhầm lẫn nào không, vì PLH đã được gặp anh ấy tại nhà, anh ấy vẫn giao tiếp bình thường, khi gặp thì anh đang trên đường đưa người bạn hàng của mình từ Lào đi mua sắm quay về, và chuẩn bị đưa khách đi sang lại Lào. Tinh thần tốt, khỏe mạnh và tất bật với công việc.

Đề nghị các thành viên đã xác minh, thành viên đưa thông tin cập nhật hồ sơ bệnh án như tiêu đề nêu cho cả nhà rõ.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà
Hoàn cảnh này đã tròn ba tháng, các bạn vẫn chưa giải quyết hết các khúc mắc và cập Nhật thông tin như đã hứa cùng mọi người.

A bả Nhâm là một thôn không xách xa trung tâm A Lưới lắm. Đường oto vào tận bản.

Kinh tế bản phụ thuộc nông lâm nghiệp. Các hộ dân ở đây thuộc diện nghèo, được nhà nước hỗ trợ với chính sách đặc biệt khó khăn.

Các thành viên Vân (Hà Tĩnh)/ Thiện Tâm (Huế) cùng PLH đã đến bản để khảo sát từ thông tin trưởng  thôn - Chị Hè cũng đẽem xét làm cái gì đó ở đây; nhưng nhóm đã quyết định không triển khai; nên cũng biết một phần.

Nhóm đã thăm bản, làm việc tại ngôi nhà này, cũng nắm qua tình hình xin được bổ sung:
 Kinh tế gia cảnh thuộc hộ trung bình khá toàn thôn. Hai vợ chồng đều có thu nhập. Các con đi học điều được hỗ trợ từ nhà nước. Cứu trợ vẫn được nhận thường xuyên. Cuộc sống vùng cao nhưng gia cảnh tạm ổn, rất mừng cho anh chị.

Vấn đề BQT hỏi, cần TNV xác minh trao đổi thêm.

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
.....

Chị đầu của Ly Ka đậu trường đại học đông á, nghành quản lý văn hoá và cao đẳng y dược nhưng gia đình không có điều kiện nên em không đi học phải đi làm thuê ở quán cà phê, họ trả 1 tháng 2 triệu 7 trăm nghìn. Với ước mơ của người mẹ là mong muốn các con đi học nên em viết bài nay nhờ sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm giúp cho các con được đến trường và chia sẻ bớt với hoàn cảnh của gia đình ạ
...

@Wendy Duong : Lê Na có muốn vào TP.HCM để Học hay Vừa học vừa Làm không ?

6x có thể giúp cháu ấy chỗ ăn ở hoàn toàn miễn phí. Hỗ trợ tối đa trong việc học tập theo đúng ước mơ của Lê Na.

Thêm nữa : Từ năm học này hãy định hướng cho cháu Ly Ka - đang học lớp 11B1 trường THPT A Lưới  chọn trường khu vực Tp.HCM để 6x có thể hỗ trợ cho cháu ấy Wendy Duong nhé.

Cho 6x số điện thoại của bố mẹ các cháu nếu có thể...

Thân mến.
Dạ cháu cảm ơn bác Sáu nhiều ạ!
cháu sẽ trao đổi với gia đình ạ
0965614165 Sdt em
Hè là mẹ của cháu Ly Ka ạ!

☘️

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Chị đầu của Ly Ka đậu trường đại học đông á, nghành quản lý văn hoá và cao đẳng y dược nhưng gia đình không có điều kiện nên em không đi học phải đi làm thuê ở quán cà phê, họ trả 1 tháng 2 triệu 7 trăm nghìn. Với ước mơ của người mẹ là mong muốn các con đi học nên em viết bài nay nhờ sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm giúp cho các con được đến trường và chia sẻ bớt với hoàn cảnh của gia đình ạ
...

@Wendy Duong : Lê Na có muốn vào TP.HCM để Học hay Vừa học vừa Làm không ?

6x có thể giúp cháu ấy chỗ ăn ở hoàn toàn miễn phí. Hỗ trợ tối đa trong việc học tập theo đúng ước mơ của Lê Na.

Thêm nữa : Từ năm học này hãy định hướng cho cháu Ly Ka - đang học lớp 11B1 trường THPT A Lưới  chọn trường khu vực Tp.HCM để 6x có thể hỗ trợ cho cháu ấy Wendy Duong nhé.

Cho 6x số điện thoại của bố mẹ các cháu nếu có thể...

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 13-09-2023 07:58:03 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM!
Em Wendy đã ghé xác minh hoàn cảnh em Ly Ka. Em ở thôn âr bả nhâm ,Xã Quảng Nhâm, Huyện A Lưới, Tỉnh thừa Thiên-Huế.Trong nhà em có 5 người, bố Hồ VănTrực làm nghề nương rẫy, công việc không ổn định . Chị đầu sinh 2005, tên Hồ Thị Lê Na (bỏ học vì gia đình không đủ điều kiện đầu tư). Ly Ka
sinh 2007 hiện đang học lớp 11B1, trường THPT A Lưới, em út sinh 2020 tên Hồ Thị Huyền Anh đang học trường mầm non Nhâm.
Mẹ em là Hồ Thị Hè là trưởng thôn nhưng lương không ổn định, thường xuyên đau ốm các bệnh như bệnh gan, dạ dày, đại tràng, gai cột sống l4, l5 đang điều trị, về tái khám bệnh viện 1 tháng 1 lần, tiền đi đường cả đi , về là 200k, tiên ngoài bảo hiểm tiền thuốc 1 triệu 4 trăm, có lúc 1triệu 5 trăm nghìn. Thu nhập của em Hè là 1 tháng 3 triệu 1 trăm nghìn đồng.
Em Wendy xin đề xuất mức hỗ trợ 1 triệu đồng chia sẻ với gia đình ạ!
Em xin chân thành cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 11-09-2023 07:26:59 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg