Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Anh Hồ Đức Bút - Suy thận giai đoạn cuối, đặc biệt khó khăn  (Đã xem 5904 lần)

Ngủ rồi TaLy Hồ

Xin chào cả nhà!
Em đã đồng hành cùng hoàn cảnh anh Bút trong thời gian vừa qua ạ!
Hiện tại anh Bút vẫn đang điều trị chạy thận 1 tuần 3 lần( thứ 3,thứ 5 và thứ 7) hằng tuần. Anh chạy thận tại cơ sở 2 của bệnh viện Trung Ương Huế. Để được về chạy thận là nhờ quý mạnh thường quân cùng các bác, các cô-chú hỗ trợ và giúp đỡ em xin thay mặt gia đình cảm ơn quý mạnh thường quân đã đồng hành và luôn giúp đỡ anh để anh vượt qua khó khăn ạ! Qua đây em xin phép kêu gọi sự giúp đỡ của quý mạnh thường quân hỗ trợ cho a Bút về phương tiện đi lại ạ! Hiện tại a đang chạy bằng chiếc xe Surius mua lại từ năm 2016 đến nay chiếc xe đã xuống cấp và không đảm bảo an toàn khi chạy đường dài trong 1 ngày. Anh về chạy thận đoạn đường từ A Lưới về Phong Điền và từ Phong Điền chạy về nhà khoảng 120km rất vất vả ạ! Em kính mong được sự giúp đỡ của quý mạnh thường quân về hoàn cảnh của anh Bút. Thay mặt gia đình em kính chúc quý mạnh thường quân nhiều sức khoẻ, thành công và hạnh phúc. Biết ơn quý mạnh thường rất nhiều ạ!
« Sửa lần cuối: 11-04-2023 16:41:44 gửi bởi TaLy Hồ »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà.

Hoàn cảnh anh Bút là hoàn cảnh sẽ có chuyến đi dài đến cuối đời. Anh hiện tại một tuần vẫn chạy thận hai lần tại BV TW Huế. Sau thời gian khủng hoảng tâm lý vì bệnh tật, nay tinh thần anh đã khá hơn; bằng ý chí muốn sống và bằng sự cởi mở những tấm lòng anh đã tích cực để điều trị bệnh.

Anh tự di chuyển đi về bằng chiếc xe máy mua được sau khi bán bò và có sự giúp thêm của mọi người để tự chạy thận. Đi về trong ngày; những hôm bệnh nặng chạy xong thận thì anh phải ở lại viện Huế luôn, đi một mình cũng khá vất vả.

Gia cảnh vẫn là hộ nghèo của xã, được nhận trợ cấp người tàn tật 400k/ tháng. Năm 2020 gia đình được bộ đội biên phòng sửa lại căn nhà để ấm áp hơn.

Cảm ơn bạn @TaLy Hồ đã đồng hành cùng gia cảnh. Mong bạn thường xuyên có những cập Nhật sâu sát cho cả nhà cùng nắm.

Nhóm gởi tặng anh phần quà từ nguồn thành viên @ThaiDzuy (Trị giá 200k).

Mong anh khỏe và mọi người xin hãy đồng hành cùng cuộc sống của gia đình anh.

Thân ái.

Định vị GPS Nhà anh Bút:
48HQ+PHJ A Lưới, Thừa Thiên Huế

Hoặc: (16.1293330, 107.3388750)

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Chào bạn @TaLy Hồ

Bạn cho cả Nhà xin số điện thoại để kết nối khi cần. Cảm ơn bạn.
Dạ đây là số của em ạ! 0914077599

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao quà tháng 03/2023 cho gia đình anh Hồ Đức Bút ở xã Lâm Đớt huyện A Lưới. Gia đình biết ơn chị Yến rất nhiều! Chúc chị và gia đình nhiều sức khoẻ và bình an ạ!
« Sửa lần cuối: 13-03-2023 21:15:02 gửi bởi TaLy Hồ »

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào bạn @TaLy Hồ 

Bạn cho cả Nhà xin số điện thoại để kết nối khi cần. Cảm ơn bạn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg, TaLy Hồ

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao quà tháng 02/2023 cho gia đình anh Hồ Đức Bút ở xã Lâm Đớt huyện A Lưới. Gia đình biết ơn chị Yến rất nhiều! Chúc chị và gia đình nhiều sức khoẻ và bình an ạ!
« Sửa lần cuối: 11-03-2023 09:35:10 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao quà tháng 01/2023 cho gia đình anh Hồ Đức Bút ở xã Lâm Đớt huyện A Lưới. Gia đình biết ơn chị Yến rất nhiều! Chúc chị và gia đình năm mới nhiều sức khoẻ và bình an ạ!
« Sửa lần cuối: 15-01-2023 02:32:24 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao quà tháng 12/2022 cho gia đình anh Hồ Đức Bút ở xã Lâm Đớt huyện A Lưới. Gia đình biết ơn chị Yến rất nhiều ạ!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao quà tháng 10 và tháng 11/2022 cho gia đình anh Hồ Đức Bút ở xã Lâm Đớt huyện A Lưới. Gia đình biết ơn chị Yến rất nhiều ạ!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM!
Em đã nhận được 4.000.000 đ từ chị Yến vào hôm nay 20/11/2023 tiền CMTX giúp anh Bút mỗi tháng 500.000 đ tháng 10,11,12/2022 và tháng 1,2,3,4,5/2023.
Thay mặt gia đình anh em cảm ơn chị Yến nhiều ạ!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Em Wendy đại diện nhóm Huế xin chân thành cảm ơn anh 007 đã cưu mang gia đình anh Bút thời gian qua. Anh 007 cưu mang tới tháng 9/2022.
Kính mong các anh chị khác có thể giúp đỡ anh Bút trong thời gian tiếp theo phụ anh kinh phí chữa bệnh.
Em xin chân thành cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 04-11-2022 09:05:08 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi TaLy Hồ

Kính chào quý mạnh thường quân ạ! Em tên là Hồ Thị TaLy là em họ của anh Hồ Đức Bút trú tại xã Lâm Đớt huyện A Lưới. Em đã trao quà tháng 9 cho gia đình anh Bút. Em xin thay mặt gia đình gửi lời cảm ơn đến anh 007 đã cưu mang trong thời gian qua! Biết ơn anh rất nhiều ạ!
« Sửa lần cuối: 25-10-2022 19:20:52 gửi bởi TaLy Hồ »

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trao quà tháng 8 cho gia đình a Bút. Biết ơn quý MTQ nhiều ạ

☘️

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1