Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Bé Hồ Khánh Băng - Tắc ruột bẩm sinh, gia cảnh nghèo khó  (Đã xem 5680 lần)

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 3/2024. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 2/2024. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 1/2024. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 12/2023. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 11/2023. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 10/2023. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 9/2023. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ  E đã nhận đc tiền CMTX 500000 đồng của tháng 8/2023. E xin cảm ơn chị Yến nhiều 

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ e là mẹ cháu Khánh Băng. E đã nhận đc tiền CMTX 500000 của tháng 7/2023. E xin cảm ơn chị Yến nhiều ạ!

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ e là mẹ cháu Khánh Băng đã nhận được tiền CMTX 500000 đồng của tháng 6/2023 rồi ạ.
E xin cảm ơn chị Yến nhiều ạ!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh

Xin chào cả nhà NTCM và quý MTQ e là mẹ cháu Khánh Băng hôm nay đã nhận được tiền CMTX 500.000 đồng của tháng 5/2023. E xin cám ơn chị Yến nhiều ạ!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh

Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ  em là mẹ của cháu Khánh Băng. Hôm nay em đã nhận được tiền CMTX 500.000 đồng tháng 4/2023. Em cảm ơn chị Yến nhiều ạ!
Số điện thoại của em là: 0362714292

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Chúng ta đã đồng hành cùng gia cảnh này hai năm qua.

Cháu Khánh Băng nhìn vẻ ngoài rất tươi sáng và hồn nhiên, nhưng như chúng ta biết, cháu bệnh khá nặng.

Với việc mất toàn bộ đại tràn và một phần ruột non, cháu hiện tại không tự chủ đại tiện được. Một ngày cháu đi ngoài theo cơn nhu động ruột từ 10 đến 15 lần. Vấn đề vệ sinh cho cháu rất nan giải, vì vậy hầu như Mẹ cháu không làm gì được ngoài chăm cháu. Mặc bỉm thì hăm nên chỉ mặc bạn đêm vì bất khả khán. Do bệnh vậy nên cháu đau yếu triền miêng, tháng nào cũng đi viện; ít thì một lần nhiều thì hai ba lần, chuyển nặng phải về Huế điều trị khá tốn kém.

Bố của bé làm nghề tự do, hiện anh đang chạy Shipeer ở thị trấn nhỏ này, thu nhập không đáng kể, chạy xuyên ngày đêm thu nhập tháng tầm 5tr chưa trừ chi phí bảo dưỡng phương tiện. Gia đình 6 miệng ăn trong đó có bé Băng đau ốm triền miêng nên quá chật vật.
Mẹ bé vừa xin được việc thế chân giúp việc (hộ lý) trong trung tâm y tế với mức lương 2.8tr/ tháng và việc này không biết lâu dài không vì là thế chân cho một người nghỉ chế độ thai sản, thôi thì có việc cứ làm.

Gia đình vẫn sống chung 3 thế hệ. Gồm cha mẹ vợ chồng và hai con, tất cả trông vào thu nhập 5tr của nghề shipper và 720k phụ cấp trẻ em của Khánh Băng. Chị Khánh Băng là Phương Vi đang học mẫu giáo lớn với tiền đóng hằng tháng đến 400k là một gánh nặng - Dù cháu được miễn phí bữa trưa tại trường.

Gia cảnh này quá nghèo. Nhóm ghé thăm có trao phần quà của thành viên @ThaiDzuy goi trị giá 200k

Đến tháng ba này là kết thúc đợt đăng ký cưu mang của MTQ, mong rằng sự giúp đỡ vẫn tiếp nối đến gia cảnh này và cần tăng mức trợ giúp.

Đề nghị nhóm A Lưới rà soát lại thông tin và có mức đề xuất cho gia cảnh này để sâu sát.

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính chào cả nhà NTCM!
Em xin gửi sdt mẹ cháu Băng ạ
03627142925

Cảm ơn Wendy Duong và Phuclehuu nhiều nhé !

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi Thùy Linh

Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ
Em tên là Trần Thị Trà Linh mẹ cháu Hồ Khánh Băng, thôn Pi Ây 1 xã Quảng Nhâm, huyện A Lưới, Huế.
Em đã nhận được tiền CMTX 400.000₫ tháng 3/2023. Em cảm ơn chị Yến nhiều ạ!
« Sửa lần cuối: 13-03-2023 18:56:02 gửi bởi Thùy Linh »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg