Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Nguyễn Thị Thanh - Nghèo, vượt khó  (Đã xem 46044 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #72 vào: 24-05-2012 17:20:47
Vừa rùi mình có ghé thăm Thanh . Thanh cũng vừa đi bệnh viện về nhưng nay đã đỡ rùi . Giờ Thanh cũng nhận hàng về bán cũng được nhưng bán được nhiều vẫn là sim , card điện thoại . Sau khi về lo đám tang cho mẹ xong rùi vào thì khi vào thì hết vốn mua sim , card nên Thanh muốn vay nóng cả nhà mình khoảng 5 triệu để mua sim card về bán . Mỗi tháng sẽ trả khoảng 1 triệu trong vòng 5 tháng .
Sau đây vài hình ảnh :

Ngủ rồi asian

Trả lời #71 vào: 21-08-2011 14:05:27
Mừng cho 2 mẹ con Thanh có cửa hàng buôn bán thật với đa dạng mặt hàng. Chúc Thanh buôn bán thuận lợi nhé!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #70 vào: 21-08-2011 13:31:12
Nhìn hàng quán phong phú mặt hàng thật mừng cho Thanh. Chúc hai mẹ con thêm nhiều nghị lực.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #69 vào: 21-08-2011 08:56:56
Chào cả nhà !
Nhân chuyến đi Bình Dương nhận cá Tầm vừa rồi 6x cùng Magic_Q có ghé thăm Thanh một lúc .
Nhìn chung cuộc sống của Thanh đã khá ổn định , hàng hoá chưng bày nhiều và đa dạng hơn trước , thấy Thanh kết hợp hài hoà nhiều mảng kinh doanh để tạo lợi nhuận và phủ kín thời gian trong ngày ngoài ra con trai của Thanh cũng học tập tốt nên cũng mừng cho gia đình Thanh .
Qua trò chuyện Thanh không ngớt lời cảm ơn sự động viên và trợ giúp của KevinHieu trong giai đoạn khởi nghiệp đầy bỡ ngỡ và khó khăn .
Chúc Thanh vững tiến trên con đường đã chọn .
Vài hình ảnh xin gửi tới cả nhà để cùng chung vui với Thanh:
Cửa hàng hiện nay

Chủng loại hàng hoá đa dạngKết hợp lại với nghề May sở trường

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #68 vào: 14-07-2011 11:16:48
em chao ca nha!
hom nay chan HTH co do mot chuc nen ca nhac  ra ngoai mang viet len dd doi dong,gui toi anh chi va cac ban loi cam on, dd da giup do hth tg qua,hth that may man vo cung de hth co gang that nhieu trong cuoc song, nhu ngay hom nay, cam on anh huy da viet dum cho hth may loi len dd cho ca nha biet ve hth thoi gian qua,hth se hua ca nha minh hth se co gang that nhieu hon the nua,mot ngay nao do khong phu long tot voi cac anh chi va cac ban tren dd, da cuu mang 2 me con hth suot may nam qua, cam on that nhieu.
chuc ca nha minh khoe va dd moi ngay phat trien manh me nhieu hon,mang lai cho moi nguoi bat hanh nhung niem vui hp, la hth cung vui roi.
than!
HTH

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #67 vào: 11-07-2011 10:14:25
Chào cả nhà!
Xl90 xin cập nhật một vài tin tức về Hthuong_xn. Sau khi tham dự giải bơi lội người khuyết tật toàn quốc, bạn đã đạt được 2 huy chương bạc & đồng ở cự ly 50m, 100m ếch. Đến cự ly 200m thì không may bị trượt chân ở cạnh hồ bơi, chân bị bong gân nặng (bên chân khuyết tật) nên phải dừng cuộc thi. Hiện ngồi ở nhà bán hàng chưa di chuyển nhiều được

Hthuong cũng gửi lời cảm ơn đến DĐ đã giúp đỡ bạn ấy trong thời gian qua, TV Lê Thúy CMTX bé Đức, nhất là bác KevinHieu đã tặng bạn ấy 500k x 4th = 2tr tiền HeartBank như một lời động viên thiết thực cho nghị lực phấn đấu vượt khó của bạn ấy
Thân mến!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #66 vào: 07-07-2011 00:22:08
Ngày 05/07, quỹ đã nhận được 1.000.000VND từ chị Hthuong_xn chuyển trả tiền vay HeartBank tháng 5+6. Quỹ đã chuyển tiếp tới SV Diệu Ái (Luckystar) là tiền CMTX tháng 7+8 theo đề nghị của anh KevinHieu.
Thân.

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #65 vào: 09-06-2011 13:19:21
em chào anh kevin hiếu!chào tất cả anh chị các bạn trên dđ thân mến!
cảm ơn anh phengiun đã nhắn gửi cho kevin hiếu,đến với em,em không biết phải nói làm sao lúc này cho anh hiếu và mọi người hiểu được em lúc này, em chỉ bết cảm ơn thật nhiều và thầm mong ước làm sao một ngày nào không xa nữa,em thành công trong cs mà bấy lâu nay em đang khao khát,một nghịlực đi lên,bên cạnh em đã có người tôi cưu mang, các anh chị che chở em đã mang lại cho em thật nhiều niềm vui trong cs cũng như tinh thần lẫn vật chất cũng là một nguồn an ủi che chở phần nào cho 2 mẹ con em, một bước ngoạt khởi bước đầu vào con đường kinh doanh hiện em đã có,và em cần phải cố gắng nhiều hơn thế nữa,để không phụ lòng tốt với anh kevin hiếu và các anh chị trên dđ,em sẽ cố gắng hoàn thành hiệp đồng vay tiền anh kenvin vào cuối tháng sáunày,em cho cả nhà mình biết là đầu tháng 7 dl này em đi thi thể thao (khuyết tật)toàn quốc năm nay thi ở tpHCM,TH ĐANG PHẤN ĐẤU cố gắng, dịp này con trai về nghĩ hè nên em cũng rất bận, con trai hth năm nay cũng được (học sinh tiên tến)học tốt hơn mọi năm nên hth cũng phấn khởi,tiền học phí đóng ở trường và trên các sơ, năm nay hth không nợ các sơ, đã thanh toán hết hiện giờ hth phải thuê một người phụ bán buổi sáng 1gio trả cho họ 15000đ một tiếng, cọng thêm con trai hth phụ lặt vặt nữa,mạt hàng đã đầy đủ,tg qua có một quán  bên cạnh thấy hth bán đông khách, họ cũng bán hàng theo hth, rồi cạnh tranh hth, cũng tìm mọi cách phá hth, nhưng hth vẫn cố gắng,âm thầm để họ làm gì họ làm, họ luôn hăm dọa đánh đập hth, nhưng họ không dám đánh,hth để mặc kệ họ, miễn sao hth vui vẻ với khách hàng bán đông khách là được,các anh chị ơi!
tháng 8dl này anh chị các bạn nào ghé lên anh huy bình dương không?cho hth ngồi xe ké ghé lên thăm anh xelan với thấm thoát mới đó cũng mấy năm rồi không lên thăm anh được,không biết lúc này anh có khỏe không nữa.thôi hth tạm dừng lại đây.
chúc cả nhà mình dồi dào sk,và hp đại thành công...chuc cho dđ mỗi ngày phát triển nhiều hơn, để mang lại cho nhiều người có thêm một niềm vui, cũng như sự sống..!
thân hth

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #64 vào: 08-06-2011 19:39:52
Chào chị Thanh,

Anh Penguin xác nhận đã nhận được 500K của chị trả tiền vay HB tháng 4/2011 và số tiền này sẽ được chuyển cho em Diệu Ái (Quảng Trị) là tiền CMTX em Ái tháng 6/2011  

Bác Kevin có nhắn lại là sau khi chị chuyển xong tiền vay HB tháng 5/2011 và tháng 6/2011 (2 kỳ nữa), bác sẽ tặng chị số còn lại 500K x 4 tháng = 2 triệu, như là món quà động viên tinh thần cho chị, vì chị mặc dù ban đầu khởi nghiệp rất khó khăn nhưng vẫn giữ uy tín và chuyển trả đủ tiền vay HB trong thời gian qua. Đó là sự tự trọng rất đáng quý !

Chúc chị sẽ gặp nhiều thành công trong cuộc sống, xin gửi tặng chị 4 câu thơ :

Cuộc đời luôn có thăng trầm
Bước cao bước thấp hết trầm lại thăng
Dù cho gian khổ nhọc nhằn
Vững chân ta bước chỉ thăng không trầm

Chào thân ái !

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #63 vào: 03-06-2011 11:35:16
EM CHÀO ANH HIEU VÀ CẢ NHÀ MÌNH!
EM ĐÃ GỬI VÀO TK ANH pengiun 500k của tháng 4 rồi, nhờ anh kiểm tra dùm hth với, anh hiếu ơi còn tháng 5 và 6 nữa em cũng đang chờ tiền của một người bạn hứa cho em vay,em muộn được rồi em chuyển cho anh của thang 5 luôn ha, chúc cả nhà mình khỏe và hạnh phúc may mắn,
hth mong anh hiểu thông cảm với nhá
cảm ơn anh nhiều

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #62 vào: 29-04-2011 12:20:17
Chào Hoài Thương,

Rất vui khi nghe em kể chuyện và anh đồng ý với đề nghị của em. Như bác DiepThien đã nói, khi mình có món nợ sau lưng thúc đẩy, mình sẽ nỗ lực hơn rất nhiều và khi vượt qua rồi sẽ thấy vui lắm đó ...

Chúc em luôn mạnh khỏe, mua may bán đắt và nghỉ lễ vui vẻ nhé !

Thân,

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #61 vào: 29-04-2011 10:31:21
em chào!HIẾU
CHÀO CÁC ANH CHỊ TRÊN DĐ!
em xin lỗi anh hiếu nha, lúc này em bận việc quá không lên mạng được, mong anh thông cảm dùm cho hoài thương với nhé!
hôm trước em  có hứa với anh là cuối tháng 4 này chuyển khoản trả nợ cho anh 2 tháng, tháng 3 và thang 4, thật sự em lúc này làm đến đâu trả nợ đến đó rất là kẹt, hoài thương cho cả nhà mình biết là hoài thương trả nợ cũng gần hết cho bạn bè rồi, tháng 8 này chắc chắn hoài thương sẽ trả hết nợ,bao ngày tháng lo lắng nợ nần mà mốm người ra, giờ nhẹ nhỏm hơn được một chút rùi.
anh hiếu ơi! sáng nay em có chuyển tk vào anh penguin là 500k của thang 3 vừ qua,HOÀI THƯƠNG NHỜ ANH pengiun kểm tra tk giùm em,CẢM ƠN ANH, còn tháng tư em xin khất anh cuối tháng 5 em chuyển luôn thể ha, mong anh hiếu và cả nhà thông cảm dùm cho em với, em cũng không muốn Sai lời hứa,
EM CẢM ƠN ANH HIẾU VÀ CÁC ANH CHỊ  TRÊN DĐ NHIỀU HEN,CUỐI TUẦN NHÂN DỊP LỄ 30/4 VÀ 01/05 EM XIN GỬI ĐẾN CHÚC CẢ NHÀ MÌNH NGHỈ LỄ VUI VẺ HP,CHÚC DĐ NTCM MỖI NGÀY PHÁT TRIỂN NHIỀU HƠN,
HOÀI THƯƠNG

Ngủ rồi penguin

Trả lời #60 vào: 24-03-2011 02:23:40
Chào chị Hthuong_xn,
Quỹ đã nhận được 500.000VND của chị. Chúc chị sức khỏe và việc buôn bán luôn gặp thuận lợi.

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #59 vào: 23-03-2011 10:51:46
em chao cac anh chi!
anh hieu oi! em da chuyen 500k cua thang 2 vao tk cho anh phenguin roi nhe,nho anh phenguin kiem tra tk dum hoai thuong voi nha,con lai thang 3 anh cho em dau thang 4 chuyen anh nha, luc nay em dang ket qua, mong anh thong cam cho em, luc nay em khong co tg de cap nhap tren mang theo doi dd dan thuong xuyen duoc ,cam on anh hieu tat ca anh chi cac ban tren dd,
chuc ca dai gia dinh minh hp thanh cong tren con duong cong danh, dien dan moi ngay phat trien manh hon.
than men!

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #58 vào: 18-02-2011 16:55:58
Chào Thanh,

Anh đồng ý với đề nghị của em. Chúc em luôn khỏe và mua may bán đắt !

Thân,