Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Nguyễn Thị Thanh - Nghèo, vượt khó  (Đã xem 53842 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #42 vào: 08-11-2010 20:32:16
Quỹ đã chuyển 5.000.000VND vào tài khoản anh Banbe6x. Nhờ anh 6x chuyển tới anh Lehung73 để trao cho chị Thanh. Cảm ơn anh!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #41 vào: 07-11-2010 19:27:36
Như vậy việc trao tiền tận tay chị Thanh đều \\\"thấu tình đạt lý\\\".

Pen em chuyển 5.000.000 cho bác lehung để thực hiện CT Heart Bank cho chị Thanh.

Mời bác Kenvin trao tận tay số tiền này cho chị Thanh.

Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #40 vào: 03-11-2010 11:53:23
Cảm ơn bác P.quyen và KevinHieu đã góp ý cho 6x . Đúng là việc trao tiền vay Heart Bank trực tiếp với cả tình cảm của các  thành viên DĐ dành cho hoaithuong_xn sẽ có ý nghĩa hơn nhiều .

Nhờ bác P.Quyen duyệt chuyển tiền cho lehung73 để bạn ấy sớm tổ chức chuyến thăm và trao tiền cho hoaithuong_xn dùm . Cảm ơn bác .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #39 vào: 03-11-2010 10:00:30
Các bác nói về lý thì em không rành nên không dám có ý kiến, em chỉ góp ý là về tình, việc trao và nhận trực tiếp nó có cái gì đó rất xúc động không thể diễn tả bằng lời (em đã được sống trong cảm giác đó khi trao tiền vay HeartBank cho gia đình em Thi, không thể dùng lời để diễn tả cảm giác trong mắt của mẹ và em gái của Thi lúc đó ...)

Chứ chuyển tiền wa ngân hàng trong những trường hợp như thế này, em thấy tiền nó lành lạnh sao ý ...

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #38 vào: 03-11-2010 08:40:24
Ngân hàng chỉ xác nhận chúng ta có chuyển tiền cho chị Thanh chứ không thể xác nhận là chúng ta cho Thanh vay, họ không có có đủ khả năng và cũng chẳng quan tâm lý do chuyển đâu!!!

Nên tôi vẫn bảo lưu ý kiến, nên trực tiếp đưa tiền. Có thể chậm vài ngày những mọi chuyện rõ ràng và đúng thủ tục. Đằng nào bác lehung cũng phải ghé lại thêm một lần nữa để lấy chữ ký, thế thì sao không trao trực tiếp nhỉ?

Nếu chúng ta cho luôn thì sao cũng được! Nhưng cho vay thì sẽ phải có những thủ tục cần thiết như ngân hàng.

Bác kenvin là người cho vay, vậy bác cho ý kiến cuối cùng nhé!

Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #37 vào: 02-11-2010 19:47:43
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Phần khác, trong giấy vay sẽ có người làm chứng (hàng xóm, cán bộ thôn xóm...) do đó việc này thực hiện trực tiếp.

Các bác bàn thêm, tổ điều phối sẽ chuyển ngay.

Ngân hàng sẽ là người làm chứng có giá trị pháp lý rất cao nếu tiền được chuyển khoản thông qua TK tại ngân hàng .

Thông thường chúng ta hay nhờ thành viên trung chuyển khoản tiền cho vay vì người được vay vốn Heart Bank thường không phải thành viên của DĐ hoặc không có tài khoản tại ngân hàng nhưng ở trường hợp này hoaithuong_xn là một thành viên của DĐ và bạn ấy có TK tại ngân hàng cho nên thủ quỹ của chúng ta có thể chuyển tiền trực tiếp cho hoaithuong_xn và khi bạn ấy xác nhận trên DĐ về việc đã nhận được tiền vay thì chúng ta cũng đã hoàn thành một phần trách nhiệm \\\"cầu nối\\\" giữa KevinHieu với hoaithuong_xn rồi . Việc xin 2 chữ ký của hoaithuong_xn và KevinHieu có thể thực hiện sau một bước cũng được và như vậy đồng vốn sẽ tới với hoaithuong_xn nhanh hơn một chút so với việc chuyển tiền qua lehung73 mà còn phải hẹn thêm vài bạn nữa để đến trao tiền cho hoaithuong_xn .
Các bạn cho ý kiến thêm nhé vì dù sao Heart Bank của chúng ta cũng còn non trẻ nên rất cần sự góp ý để có được bộ khung nguyên tắc phù hợp với từng tình huống cũng như đúng với luật hiện hành . Xin cảm ơn mọi người .

BS

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #36 vào: 01-11-2010 23:31:28
Nếu có thể được, tôi nghĩ, chúng ta nên trao tiền cho vay trực tiếp cùng với việc ký giấy cho vay, vì sẽ tăng thêm phần \\\"rôm rả, trịnh trọng...\\\" (vì chắc chắn sẽ có phần phát biểu của người đại diện NTCM và phát biểu của người được cho vay và...sẽ có vỗ tay và chụp hình nữa... :) ). Phần khác, trong giấy vay sẽ có người làm chứng (hàng xóm, cán bộ thôn xóm...) do đó việc này thực hiện trực tiếp.

Các bác bàn thêm, tổ điều phối sẽ chuyển ngay.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #35 vào: 30-10-2010 04:00:40
Chào cả nhà ! Vậy là trên cả mong đợi của hoaithuong_xn khi mà KevinHieu đã cho vay tới 5,000,000đ . Còn việc hoàn vốn thì khi trò chuyện cùng nhóm ghé thăm ngày 27-10 thì hoaithuong_xn cũng đã xác định là có khả năng hoàn vốn vay hàng tháng từ 500,000đ đến 600,000đ .
Như vậy chúng ta sẽ tiến hành việc cho hoaithuong_xn vay tiền với lãi suất bằng 0 ( chương trình Heart bank của diễn đàn từ thiện www.nguoitoicuumang.com ).
Nguồn cho vay từ KevinHieu .
Người hỗ trợ và theo dõi quá trình hoàn vốn là lehung73 .
Xin cảm ơn cả nhà . Mong rằng với đồng vốn may mắn từ KevinHieu cộng với quyết tâm vươn lên của hoaithuong_xn thì khoản vốn này sẽ mau chóng quay về để tiếp tục giúp cho những trường hợp khác nữa .

@lehung73 : Nhờ bác lehung73 mang hợp đồng vay vốn Heart bank đến cho hoaithuong_xn coi và ký rồi sau đó thông báo để thủ quỹ Pen chuyển tiền thẳng vào tài khoản của hoaithuong_xn . Cảm ơn lehung73 .
@P.Quyen : Nhờ bác duyệt chi cho trường hợp này . Cảm ơn bác .

BS

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #34 vào: 29-10-2010 15:42:17
Chúc mừng hoaithuong_xn,

Có thể bạn hơi lo lắng trước \\\"quyết định rắn\\\" của bác KevinHieu nhưng kinh nghiệm (chuyên đi vay nợ) của DiepThien cho thấy, khi có chút sức ép, mình càng nỗ lực hơn và khi vượt qua thì thật là hạnh phúc.

Cầu mong bạn và con trai nhiều sức khỏe để lo cho tiệm tạp hóa ngày một đông khách và phát tài.

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 29-10-2010 11:28:35
em chào anh kevinhieu và chào cả nhà mình!
em cảm ơn các anh chị trên dđ, theo như anh kevi đưa ra tính từ tháng 1/1/2011 là em bắt đầu trả nợ dần cho anh vào tk là mỗi tháng 500k, vậy cũng được anh ạ, và em sẽ thực hiện như anh đã đưa ra,mỗi tháng em chuyển tiền vào tk cho tiện cũng được, sau khi chuyển tiền em sẽ viết bài báo cáo cho đg nhà mình biết , em cảm ơn anh kevin và dđ ntcm rất nhiều!
thôi em tranh thủ chút thời gian thôi, em chào anh chị

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #32 vào: 29-10-2010 06:13:36
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
@bác kevin cho Lehung hỏi chút..hthuong thì lên kế hoach trả cho HeartBank mỗi tháng 300k,phía bác thì đề nghị mỗi tháng 500k..vậy là như thế nào..bác cho em bt ý kiến với..vì HeartBank sẽ tuỳ theo khả năng của người vay bác ah  :(

Kevin xin bảo lưu ý kiến là đề nghị HT thu xếp hoàn trả dần tiền vốn hàng tháng là 500K, chuyển thẳng cho thủ quỹ diễn đàn.

Nếu HT có ý kiến khác, phiền em trình bầy một cách hợp lý hợp tình ở đây luôn nhé.

Thân,

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #31 vào: 28-10-2010 21:49:41
Chào cả nhà..

Nếu đc sự đồng ý của cả nhà Lehung sẽ nhận theo dõi và trao tiền cho hthuong..cũng như sẽ trao bản photo cho bác kevin làm kỉ niệm..thanks

@bác kevin cho Lehung hỏi chút..hthuong thì lên kế hoach trả cho HeartBank mỗi tháng 300k,phía bác thì đề nghị mỗi tháng 500k..vậy là như thế nào..bác cho em bt ý kiến với..vì HeartBank sẽ tuỳ theo khả năng của người vay bác ah  :(

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #30 vào: 28-10-2010 19:44:04
Chào Hoài Thương,

Anh nói lại đề nghị của anh cho em hiểu nhé :

- Anh đã chuyển 5 triệu cho thủ quỹ diễn đàn là PenguinPenguin sẽ chuyển cho anh/chị nào nhận theo dõi trường hợp của em để họ đưa tiền mặt cho em và em ký vô Giấy Cho Vay HeartBank (Ngân hàng từ thiện không tính lãi)

- Em có 2 tháng 11 và 12 của năm 2010 chưa phải trả tiền cho diễn đàn

- Từ tháng 1/2011 đến tháng 10/2011, em sẽ trả dần mỗi tháng 500.000Đ vô TK của anh Penguin là :
Tên TK: Trần Thái Sơn
Số TK: 00 21 002 259 202.
Tại: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).
Điện thoại: 0904 225 631

- Sau khi chuyển tiền, em lên mạng viết mấy chữ để anh Penguin theo dõi và xác nhận

- Trường hợp tháng nào em kẹt tiền chưa thể trả đúng hạn, em cũng lên mạng viết vài chữ giải thích lý do chậm trễ và cam kết sẽ trả bù như thế nào để mọi người cùng biết.

Chúc em thành công với tiệm tạp hóa xinh xắn của mình nhé !

Thân,

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 28-10-2010 19:25:29
em chào các anh chị và các bạn trên dđ ntcm!
lời đầu tiên em chân thành cảm ơn anh chị rất nhiều và em thật sự ngày hôn nay mới tranh thủ lên mạng được một tí, em đang nhờ đứa cháu và đứa em trông hàng dùm,cũng đã lâu rồi tính ra cũng đã gần được một năm rồi nay gặp lại được anh 6x, em rất ngặc nhiên, và nỗi vui mừng,mà trong lòng em đã xúc động các anh chị đã xuống thăm lại em vào một buổi sáng bất ngờ, giờ cao điểm em đang bán hàng,mà em phải để các anh chị đứng đợi em, hôm đó có gì em thiếu sót mong anh chị thông cảm dùm với nha,em cảm ơn anh chị trên dđ đã ủng hộ giúp đỡ em về việc cho vay vốn để em lấy thêm mặt hàn về bán, và em mong muốn cửa hàng của em mội ngày phát triển mạnh hơn và cũng như các anh chị trên dđ luôn cầu mong sao cửa hang của hthuong mỗi ngày bán đắt hàng và đông khách và hthuong có một cuộc sống bằng mơ ước nghị lực đi lên tốt hơn điều này thật sự trong lòng em cũng như cs của em đang khao khát,một ngày nào đó em thành công và em sẽ không khổ nữa và nếu như sau này cs của em khá đi lên,một điều mơ ước nho nhỏ của em, em sẽ cố gắng giúp đỡ lại những người có hoàn cảnh (bất hạnh...)và cũng như trước đây và bây giờ hthuong đã  từng được dđ ntcm giúp đỡ, và dành t/c luôn ở bên 2 mẹ con hthuong đó là một điều may mắn cho em và em luôn tự hào điều này,
hiện giờ thì các mặt hàng của em còn thiếu như là, sữa,mì tôm, sữa ông thọ, và sữa ngôi sao,dầu ăn...,đường cát trắng, và đường đỏ.nước mắm và một số bánh kẹo...,trứng gà trứng vịt, nước giải khát,  nước yến,và các nước giải khát khác và em tính lấy thêm (sim cạc thẻ điện thoại) những thứ này khách hàng luôn hỏi hàng ngày,cũng như buổi sáng nay em bán được 800.000đ từ 6g sáng kém 15p đến 9g sáng,càng ngày khách hàng mua hàn lại càng đông, 2 chi em bán không kịp cho khách mua,em hiểu cũng như em muốn rằng, trước lúc anh chị cho em vay số tiền thì em hứa đến tháng 10 năm 2011 em hoàn trả lại hết và mỗi tháng em trả dần cho anh dđ 300.000đ mỗi tháng em trích một ít tiền lời ra một ít trả trước cho nhẹ cọc, và sau khi anh chị thông qua ban quản trị trên dđ thì tiến hành em sẽ photo (chứng minh nhân dân)có công chứng,và kèm thêm một bản viết tay cam kết vay vốn kinh doanh, đây cũng là một lòng tin của em mà em đang cần phải cố gắng nhiều, mong anh chị trên dđ giúp đỡ em thời gian sớm với, em cảm ơn rất nhiều,bài viết của em có gì thiếu sót mong anh chị thông cảm cho em, em viết vội vàng quá
em chào anh chị

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #28 vào: 28-10-2010 15:29:17
Kevin đã chuyển 5 triệu vô TK của Penguin. Phiền Penguin xác nhận khi nhận được tiền và tiến hành những bước tiếp theo.

Bác nào theo dõi trường hợp này làm ơn cho Kevin xin một bản copy Giấy Cho Vay HeartBank có chữ ký của HT nhé ( mình xin để giữ làm kỷ niệm đó mà )  

Thân,