Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: 4/16 Ô Ích Khiêm TP Huế - Em Bửu - SV nghèo vượt khó  (Đã xem 22848 lần)

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #93 vào: 10-05-2014 07:16:21
Cập nhật hình ảnh:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #92 vào: 09-05-2014 23:33:29
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

@Thocon: Em xuất quỹ chuyển tới cháu Bửu 2,000,000đ dùm.

Quỹ đã chuyển cho em Bửu 2tr, comay báo em check tài khoản nhé.

Mong cả nhà giúp em phần học phí thực tập sắp tới.

Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #91 vào: 09-05-2014 17:24:21
Chào cả nhà !

Đọc những dòng tâm sự của Bom_nguyen (cháu Bửu) mà cảm thấy đắng lòng nên 6x đã điện thọai hỏi thăm mẹ của Bửu (01665654758) để biết thêm về tình hình sức khỏe của chị ấy cũng như tình hình sinh họat của 2 mẹ con Bửu.
Cuộc trò chuyện tuy ngắn nhưng cũng đầy xúc động khi người mẹ trong họan nạn, bệnh tật mà lúc nào cũng chỉ nghĩ và mong làm được những điều tốt nhất cho con mình.

Với cả tháng nằm viện cùng với gần 7 ngày phải nằm phòng hồi sức hậu phẫu có thể thấy sức khỏe của chị Anh không được tốt lắm và cho đến chiều nay chị vẫn chỉ được phép ăn cháo.
Khỏi phải nói chúng ta cũng có thể hình dung được sự khó khăn của 2 mẹ con chị nhất là khi cháu Bửu trong sự mỏi mệt khi vừa học vừa chăm mẹ bệnh đã sơ xuất để kẻ gian lấy hết tiền.

Qua cuộc trò chuyện 6x cũng hướng dẫn chị Anh nhắc Bửu chuẩm bị những giấy tờ liên quan đến bệnh của chị trước đây, các hóa đơn tạm ứng viện phí hiện nay để nhờ các bạn cập nhật giúp làm cơ sở cho việc kêu gọi ủng hộ mẹ con cháu Bửu.

Với tình hình khó khăn khẩn cấp của 2 mẹ con cháu Bửu hiện nay chúng ta xuất quỹ NTCM - Garage Sale 2,000,000đ để giúp phần chi phí sinh họat, 1 phần viện phí.

@Thocon: Em xuất quỹ chuyển tới cháu Bửu 2,000,000đ dùm.

Chúng ta cũng kêu gọi sự chung tay của cả nhà số tiền 2,500,000đ - là kinh phí cho đợt thực tập này của Bửu.

Mong rằng sức khỏe chị Anh sớm bình phục. Mong cháu Bửu yên tâm học tập tốt.

@All: Chúng ta cần lưu ý việc cập nhật hình ảnh và các giấy tờ cần thiết nếu muốn kêu gọi sự ủng hộ.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
  • Bom_Nguyen 👉 Nguyễn Xuân Anh Bửu
Trả lời #90 vào: 09-05-2014 15:06:24
Thực sự, trong lúc này gia đình em rất khó khăn, túng quẩn, dường như không có lối thoát... em thật không biết nhờ vả ai ngoài việc cầu cứu sự giúp đỡ của mọi người. Gia đình em quá neo đơn, không có ai thân thích ở bên, nhà chỉ còn 2 mẹ con... Em hiện đang đi học, còn mẹ thì luôn bị đau ốm liên miên...
khoảng hơn tháng trở lại đây mẹ em phải vào viện để điều trị và phẫu thuật sỏi mật lần thứ 3 (mà phần lớn chi phí là tiền do vay mượn, tiền mọi người giúp đỡ em trong việc học tập và dành dụm được)và hiện nay mẹ đang nằm điều trị ở Khoa Ngoại Tổng Hợp, Bệnh Viện Trung Ương Huế, sức khỏe còn rất yếu và chưa biết khi nào mới được bác sĩ cho phép xuất viện, nhưng đến ngày 19/05 sắp tới đây em phải đi thực tế trong Đà Nẵng với số tiền phải bỏ ra tổng cộng 2,5 tr (bao gồm chi phí đi lại, ở, làm việc, học,...) mà em phải đóng trước ngày 16/05 để được thanh toán trước... nhưng quá trớ trêu thay khi số tiền ít ỏi cuối cùng do vay mượn được của cả hai mẹ con đã bị trộm khi em ngủ ở bệnh viện...  Dường như mọi tai họa đang đổ sụp xuống gia đình em, giờ đây em chẳng biết phải làm sao khi mà mọi thứ như đang đè nặng trên vai: mẹ ốm, chuyện học hành sợ không thể tiếp tục, tiền mất, nợ nần chưa trả được.................................................. em bây giờ đang rất túng quẩn, đau khổ không biết nên tìm ra lối thoát, cách tháo gỡ khó khăn ở đâu cả........... trong lúc em này vô cùng mong nhận được sự cứu giúp của mọi người để em có thể vượt qua được khó khăn lúc này, để mẹ em có thể yên tâm hơn chữa bệnh, em có thể tiếp tục việc học.............. em thực sự xin ghi lòng, mãi không quên sự giúp đỡ của mọi người.... và xin hứa sẽ cố gắng hết sức để không phụ lòng mọi người.

******* chúc mọi người luôn vui khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống *******

Ngủ rồi ntv.74

Trả lời #89 vào: 07-05-2014 19:14:49

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #88 vào: 07-05-2014 18:53:52
Chào cả nhà!

Sau 6 ngày nằm ở phòng Hồi sức sau mổ, đến nay mẹ em Bửu đã được chuyển vào nằm điều trị ở khoa Ngoại Tổng Hợp, bệnh viện Trung ương Huế.

Qua người bạn làm ở khoa này, Comay được biết dì bị sỏi mật, đã mổ xong. Gia đình chỉ có 2 mẹ con, ban ngày Bửu đi học, em Bửu đang chuẩn bị đi thực tế ở Đà Nẵng. Đêm đến vào viện chăm dì, khi có việc gì đột xuất thì dì gọi Bửu vào. Hiện tại, dì đang nằm viện, hồ sơ bệnh án không sao chép được ạ!

Lúc Comay vào thì chỉ có mình dì ở bệnh viện, biên lai nộp tiền em Bửu đang giữ nên Comay không chụp hình lại được.

Qua những gì mà Comay đã thấy, Comay xin giữ mức CMKTX là 3 triệu đồng, phụ giúp mẹ con Bửu trong thời gian nằm viện ạ!

Hình ảnh Comay sẽ nhờ người up giùm ạ!

Trân trọng!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #87 vào: 06-05-2014 07:40:55
Nhờ Comay_a2n cập nhật giúp phần chẩn đóan, chỉ định của bác sĩ cho việc điều trị bệnh của mẹ em Bửu cùng những hóa đơn tạm ứng viện phí đã đóng để tiện cho việc kêu gọi ủng hộ.
Cảm ơn Comay_a2n nhiều.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #86 vào: 03-05-2014 09:08:48
mycanh đã chuyển tiền vào tài khoản của em Bửu 500K CMTX tháng 5/2014.

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #85 vào: 29-04-2014 16:53:43
Sau một thời gian điều trị thì chiều hôm nay, mẹ em Bửu có chỉ định mổ sỏi mật. Hiện tại, dì đang nằm điều trị ở phòng hậu phẫu.

Chi phí lâu nay nằm điều trị cũng khá tốn kém, ngoài số tiền 2 triệu đồng mà một anh thấy thương hoàn cảnh gia đình giúp đỡ, cộng thêm tiền CMTX lâu nay em Bửu để dành đóng học phí, cũng rút ra để tạm ứng, vay mượn thêm của hàng xóm. Hiện tại, thì đã tạm ứng được 7 triệu, bây giờ tạm ứng thêm nhưng hiện tại em Bửu không có tiền.

Tổng chi phí thì để đến khi ra viện mới biết được ạ!

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ mẹ con Bửu

Hình ảnh Comay chụp lúc anh này trao tiền giúp đỡ mẹ Bửu:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #84 vào: 29-04-2014 00:13:40
Hi comay_a2n,

Bác sĩ đã kết luận bệnh của mẹ em Bửu chưa? nếu điều trị thì chi phí khoản bao nhiêu? Em cập nhật thêm hình ảnh nữa nhé.

Thanks em.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #83 vào: 28-04-2014 18:21:50
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho gia đình em Bửu.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #82 vào: 12-04-2014 22:27:17
Chào cả nhà!

Được biết mẹ em Bửu hiện đang nằm viện, dì bị sốt cao liên tục nên bác sĩ cho chuyển vào Bệnh viện TW Huế điều trị, chẩn đoán là sỏi túi mật, sỏi gan. Hiện dì đang nằm phòng 12 khoa Ngoại Tổng Hợp.

Gia đình em Bửu hiện đang gặp khó khăn, nguồn lao động chính trong gia đình là dì. Em Bửu thì vào chăm mẹ nên không có thời gian để đi dạy kèm kiếm thêm thu nhập. Bác sĩ ở khoa bảo phải bồi dưỡng để sức khỏe của dì khá hơn và ổn định mới có thể tiến hành mổ cho dì.

Qua những gì đã trông thấy thì nhóm Huế xin đề xuất CMKTX 3 triệu để phụ giúp thêm cho dì.

Mong cả nhà giúp đỡ cho mẹ con em Bửu.

Trân trọng!

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #81 vào: 07-04-2014 11:16:45
mycanh đã chuyển tiền vào tài khoản của em Bửu 500K CMTX tháng 4/2014.

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #80 vào: 12-03-2014 15:04:35
mycanh đã chuyển tiền vào tài khoản của em Bửu 500K CMTX thang 3/2014.

Chuyển tiền CMTX từ tháng 11/2013 - 2/2014 được cập nhật ở mục \\\"Cập nhật chuyển tiền\\\".

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #79 vào: 23-10-2013 20:31:37
Cám ơn chị Mycanh đã chung tay giúp đỡ em Bửu.

Chị chuyển tiền cho em Bửu theo số tài khoản sau:

Số tài khoản của em là: 0161 000 890 246
Chủ tài khoản: Nguyễn Xuân Anh Bửu.
VCB Chi nhánh Huế.