Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Ngọc Anh - Mồ côi bố, gđ khó khăn  (Đã xem 3821 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cố gắng học tập để có thể chung tay cùng các thầy cô xây dựng một thế hệ trẻ năng động và nhiệt huyết góp phần làm thay đổi cuộc sống vùng quê nghèo A Lưới cháu nhé.

@All : Có bạn nào có thể giúp cháu Ngọc Anh 1 chiếc Laptop cũ còn hoạt động tốt để học tập không ạ ?

.....

Từ bước thích nghi với môi trường mới thôi cháu à. 

Mạnh dạn tham gia các hoạt động xã hội của trường sẽ cho mình thêm kỹ năng và trải nghiệm cháu gái à.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, maitramtg, Sẻ Chia, Wendy Duong, Michelle Nguyen Tran, Anh Ngoc

Ngủ rồi Anh Ngoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Cháu xin chào bác Sáu và các cô chú ạ!
Cháu - Ngọc Anh tháng này đã nhận được học bổng tháng 11 của cô Nguyên và cô Bình trị giá 1 triệu đồng. Trước tiên cháu xin gửi lời cảm ơn chân thành đến 2 cô, sau đó là các cô chú mạnh thường quân đã quan tâm và hỗ trợ cho cháu trên chặng đường ĐH. 
Hiện tại cháu đang sống ở nhà dì. Tháng đầu tiên tại giảng đường đại học, tại môi trường sống mới của cháu tuy còn nhiều bỡ ngỡ, khó khăn nhưng cháu đã dần làm quen và thích nghi. Mọi thứ đã ổn định. Cháu đã cố gắng bỏ qua sự rụt rè của mình và năng nổ, nhiệt tình hơn trong quá trình học tập suốt 1 tháng vừa qua như việc xung phong làm ban cán sự lớp, làm trưởng nhóm, tham gia vào đội văn nghệ khai giảng, tham gia vào clb, phát biểu trên lớp,... Cháu sẽ cố gắng phát huy hơn nữa trong quá trình sắp tới để không phụ sự kì vọng của gia đình và mọi người. 
Một lần nữa cháu xin chân thành cảm ơn các cô chú! 

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM và quý MTQ! 
Nếu quý Mtq nào có lap top cũ dùng được mong quý MTQ hỗ trợ cho Ngọc Anh phục vụ việc học thuận tiện hơn 
Trân trọng cảm ơn quý MTQ!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, phuclehuu, maitramtg, Anh Ngoc

Ngủ rồi Anh Ngoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Cháu xin chào bác và các cô chú! 
Cháu thật sự cảm thấy rất biết ơn và trân trọng tấm lòng của bác và quý mạnh thường quân. Cháu xin hứa sẽ cố gắng học tập thật tốt để không phụ sự kì vọng của gia đình và các cô chú. 
Cháu xin chân thành cảm ơn! 

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
 Ngày mai 02/10 cháu sẽ đến trường làm thủ tục nhập học và chính thức nhập học tại Trường ĐH Sư phạm Huế vào ngày 03/10. Trong quá trình học sinh viên cần có 1 máy laptop để hỗ trợ cho quá trình học tập và tiếp cận thông tin. Hiện tại cháu chưa có máy nên cháu có nguyện vọng xin quí mạnh thường quân hỗ trợ cho cháu 1 máy laptop cũ để phục vụ cho quá trình học tập.

Một lần nữa, cháu xin chân thành cảm ơn!

Chào cả nhà !

Chào mừng Anh Ngoc đã gia nhập cộng đồng từ thiện NTCM !

Cố gắng học tập để có thể chung tay cùng các thầy cô xây dựng một thế hệ trẻ năng động và nhiệt huyết góp phần làm thay đổi cuộc sống vùng quê nghèo A Lưới cháu nhé.

@All : Có bạn nào có thể giúp cháu Ngọc Anh 1 chiếc Laptop cũ còn hoạt động tốt để học tập không ạ ?

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, Anh Ngoc

Ngủ rồi Anh Ngoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Cháu xin kính chào các quý mạnh thường quân! Cháu tên là Nguyễn Thị Ngọc Anh - người được nhận học bổng của ''Người tôi cưu mang'. Cháu đã nhận được học bổng tháng 9, 10 trị giá 2 triệu đồng của cô Nguyên và cô Bình. Cháu và gia đình thật sự rất vui vì có thêm kinh phí hỗ trợ cho quá trình học tập. Cháu xin chân thành cảm ơn 2 cô và quí mạnh thường quân đã quan tâm, giúp đỡ cho cháu. Ngày mai 02/10 cháu sẽ đến trường làm thủ tục nhập học và chính thức nhập học tại Trường ĐH Sư phạm Huế vào ngày 03/10. Trong quá trình học sinh viên cần có 1 máy laptop để hỗ trợ cho quá trình học tập và tiếp cận thông tin. Hiện tại cháu chưa có máy nên cháu có nguyện vọng xin quí mạnh thường quân hỗ trợ cho cháu 1 máy laptop cũ để phục vụ cho quá trình học tập.

Một lần nữa, cháu xin chân thành cảm ơn!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn hai chi em Nguyên và Bình thật nhiều, chúc hai chị em nhiều niềm vui, sức khỏe, hạnh phúc.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Anh Ngoc

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Em sẽ gửi thông tin em Ngọc Anh ạ
Em cảm ơn chị Nguyên và chị Bình nhiều ạ
« Sửa lần cuối: 30-09-2022 09:42:49 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Dạ chào bác 6,

Dạ được ạ. Em ấy có thể cho cháu stk để cháu có thể trực tiếp gởi.

Cảm ơn bác 6.

Chào cả nhà !
Nhờ Wendy Duong lấy thông tin số tài khoản của cháu Ngọc Anh cùng số điện thoại gửi cho Michelle Nguyen Tran dùm nha.
Lưu ý : Gửi tin nhắn riêng chứ không cập nhật trên diễn đàn để an toàn cho các bên nhé.
Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.
Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Michelle Nguyen Tran

Xin chào mọi người,

Nguyên và em gái rất cảm ơn bác 6, Hồ Thủy & Wendy đã làm cầu nối. Hai chị em Nguyên sẽ hỗ trợ em Ngọc Anh 1 triệu/ tháng vì nghĩ rằng em đã lên đại học, chi phí sẽ nhiều hơn. Em Ngọc Anh thật giỏi và nghị lực khi vượt qua nhiều trở ngại để có thể học thật tốt như vậy.

Cảm ơn tấm lòng của tất cả mọi người.

Nguyên & Bình

Chào cả nhà !

Cảm ơn Michelle Nguyen Tran và em gái rất nhiều !

Trường hợp này mong rằng Michelle Nguyen Tran và em gái có thể chuyển tiền trực tiếp tới cháu Ngọc Anh và cháu ấy sẽ chủ động cập nhật việc nhận tiền cũng như tình hình học tập, sinh hoạt cũng như cuộc sống của gia đình để mọi người cùng nắm được.

Michelle Nguyen Tran cho ý kiến dùm nha.

Thân mến.
Dạ chào bác 6,

Dạ được ạ. Em ấy có thể cho cháu stk để cháu có thể trực tiếp gởi.

Cảm ơn bác 6.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Xin chào mọi người,

Nguyên và em gái rất cảm ơn bác 6, Hồ Thủy & Wendy đã làm cầu nối. Hai chị em Nguyên sẽ hỗ trợ em Ngọc Anh 1 triệu/ tháng vì nghĩ rằng em đã lên đại học, chi phí sẽ nhiều hơn. Em Ngọc Anh thật giỏi và nghị lực khi vượt qua nhiều trở ngại để có thể học thật tốt như vậy.

Nguyên & Bình

Chào cả nhà !

Cảm ơn Michelle Nguyen Tran và em gái rất nhiều !

Trường hợp này mong rằng Michelle Nguyen Tran và em gái có thể chuyển tiền trực tiếp tới cháu Ngọc Anh và cháu ấy sẽ chủ động cập nhật việc nhận tiền cũng như tình hình học tập, sinh hoạt cũng như cuộc sống của gia đình để mọi người cùng nắm được.

Michelle Nguyen Tran cho ý kiến dùm nha.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Xin chào mọi người,

Nguyên & Bình
Cảm động quá. Biết ơn Nguyên & Bình nhiều. Chúc cả nhà bình an, chúc em Ngọc Anh học tốt và vượt khó...
Thân mến,
ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Michelle Nguyen Tran

Xin chào mọi người,

Nguyên & Bình

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Lắng nghe lòng bạn

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính thưa quý mạnh thường quân!
Em xin đề xuất hỗ trợ Ngọc Anh 500.000đ/1 tháng.
Em xin chân thành cảm ơn ạ!

☘️

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Hiện e sắp là tân sv khoa Giáo dục mầm non trường Đại học sư phạm Huế. Đây cũng là tự hào nhưng cũng là áp lực không nhỏ và là gánh nặng trên đôi vai của mẹ em
Vì vậy, rất mong quý MTQ giúp đỡ cho gđ em tân sv vượt khó này để em có thêm sự hỗ trơk đồng hành trong quãng thời gian em học tập sắp tới.
Trân trọng cảm ơn quý mạnh thường quân ạ!

Chào cả nhà !
Cảm ơn Wendy Duong đã ghé thăm và xác minh hoàn cảnh khó khăn này.
Bạn có đề xuất giúp đỡ nào cụ thể cho trường hợp này không ?
Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, Michelle Nguyen Tran