Tác giả Chủ đề: TPHuế - Em Toàn tật nguyền - Sống trên thuyền  (Đã xem 9465 lần)

Ngủ rồi vodka

Trả lời #136 vào: 30-04-2018 23:44:15
Chào cả nhà.

các bạn sinh viên đã trung chuyển nhu yếu phẩm tháng 4 đến gia đình, mấy bạn ý quên cập nhập nên Vokda cập nhập thay ạ.

Thân ái!

Ngủ rồi Khánh Chi

Trả lời #135 vào: 26-04-2018 13:38:48
Chủ nhật vừa rồi bọn em có ghé nhà e toàn để tiếp tục gửi nhu yếu phẩm tháng 4 cho em. Có cô của em nhận thay vì gđ e đi vắng cả, qua hỏi thăm thì sức khoẻ e toàn vẫn khá ổn định.
em cảm ơn!

Ngủ rồi vodka

Trả lời #134 vào: 21-04-2018 11:38:18
Chào cả nhà.

Em đã trao đổi với Toàn và gia đình từ lâu rồi nhưng Toàn không muốn đi xa. Cũng nhờ bạn xin cho giúp em học nghề ở Trung Tâm Dạy Nghề Cho Trẻ Khuyết Tật nhưng do cách xa nhà cộng với phải ở lại Trung Tâm nên em cũng không đồng ý.Trước mắt em xin đề xuất CMTX nhu yếu phẩm đã rồi từ từ thuyết phục sau ạ.

Thân ái!

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #133 vào: 21-04-2018 07:52:48
banbe6x đã viết:
Mã nguồn: [Chọn]
Toàn có ước mơ, có mong muốn làm việc thì 6x tin chắc rằng em có thể sống tốt khi có chúng ta dìu dắt.
Mong nhóm Huế lưu ý cho vấn đề này ah, cùng trò chuyện, trao đổi để động viên và tìm hướng đi thích hợp cho em./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #132 vào: 21-04-2018 05:28:11
Chào cả nhà !

Trường hợp em Toàn tuy hơi chậm hiểu nhưng có thể chưa chọn được nghề phù hợp.

6x xin nhắc lại đề nghị giúp em Toàn học nghề, làm việc tại TP. HCM.
6x và thành viên trong khu vực sẽ lo cho Toàn việc ăn ở cho đến khi em hoàn toàn tự lập trong công việc và cuộc sống.

Trong trường hợp sau khi sống Tại TP. HCM một thời gian mà không thích thì có thể trở về Huế bất cứ lúc nào và coi như chấm dứt một chuyến du lịch tại Sài Gòn mà thôi.

Toàn có ước mơ, có mong muốn làm việc thì 6x tin chắc rằng em có thể sống tốt khi có chúng ta dìu dắt.

Nhờ các bạn khu vực Huế nói chuyện với Toàn và Gia đình dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #131 vào: 20-04-2018 12:12:51
Vodka viế:
Mã nguồn: [Chọn]
(ảnh nhờ Trường Giang cập nhập giúp nhé)
TG đăng ảnh giúp Vodk

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi vodka

Trả lời #130 vào: 20-04-2018 00:10:53
Chào cả nhà.

Cuối tuần vừa rồi Vodka có tranh thủ gé thăm em Toàn, em vẫn khỏe.Cũng do bị chậm tiếp thu nên mặc dù đã theo học qua nghề thợ chạm (chạm gỗ) và nghề dán hàng mã nhưng em vẫn không làm được.Bữa nay em đã quay lại với công việc lượm ve chai kiếm sống,thu nhập cũng chả đáng là bao.Nhận thấy khoàn cảnh em vẫn còn đang khó khăn nên Vodka xin phép đề xuất CMTX nhu yếu phẩm hàng tháng như sau:
 -10kg gạo
 -500ml dầu ăn
 -500ml nước mắm
 -180gr bôt canh
 -454gr bột ngọt/3 tháng

Mong ý kiến từ BQT.

(ảnh nhờ Trường Giang cập nhập giúp nhé)

Thân ái!

Ngủ rồi Merci

Trả lời #129 vào: 29-04-2017 02:24:57
Chung quy lại là cũng vì văn hóa và ngôn ngữ địa phương nên mới có sự hiểu lầm không đáng có này. Cả nhà chúng ta cùng nắm tay nhau cười nói vui vẻ nhân dịp nghỉ lễ lần này nhé. :P :)

P/S: nguyenthy và các bạn ở Huế vui lòng chú ý rút kinh nghiệm câu chữ vùng miền khi lên bài trên diễn đàn cho hợp lý để tránh hiểu nhầm nhé. Cảm ơn các bạn nhiều! Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #128 vào: 28-04-2017 22:51:40
Dạ chị Trang ơi, em xác nhận là chị luôn trung chuyển đúng hàng tháng cho em Toàn và truongf hợp em Toàn luôn tri ân tấm lòng của anh xulanhtinhnong và của chị ạ!
Em không đăng ký dịch vụ Internet Banking hay Sms bằng thẻ Vietcombank nên mỗi lần chị chuyển em điều không rút thẻ và em sử dụng tiền của em để chuyển cho em Toàn và em cũng biết rõ ràng là chị luôn minh bạch và có tấm lòng đối với tất cả hoàn cảnh khó khăn, em có thiện duyên được gặp chị từ lúc mới tham gia diễn đàn nên em rất hiểu và tôn trọng chị ở tất cả mọi khía cạnh ạ!!!
Em mong cả nhà thông cảm cho em vì em sử dụng từ \'ứng tiền trước\' khi chuyển cho em Toàn vì do sự hiểu nhầm của văn hóa địa phương ạ!!! Ở Huế quê em khi mô người ta không dùng tiền bạn chyển cho họ mà họ lấy tiền của họ để chi trả việc gì người ta hay dùng từ ứng, điều này không có nghĩa là em không nhận được tiền chị Trang gửi mà là do em không đi rút ATM và xin tạm dùng tiền của mình để chuyển Cmtx cho em Toàn rùi về em mới rút ATM sau ạ!!! :p
Em mong mọi người thông cảm cho em ạ!!! Em sorry chị Trang vì sự hiểu nhầm không mong muốn chị nhé huhu... chị mau mau ra Huế cho em đưa chị đi ăn và chuộc tội với ạ !!! :(

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #127 vào: 28-04-2017 00:24:43
Trích dẫn của: \"nguyenthy\" post=97494
Chào cả nhà!
Hiện tại nhóm Huế đã ứng trước tiền và chuyển CMTX đến hết tháng 4 đến hoàn cảnh em Toàn. Trường hợp em Toàn được các anh chị diễn đàn NTCM và đặc biệt là anh Xulanhtinhnong quan tâm giúp đỡ trong một thời gian dài, điều này khiến nhóm bạn NTCM tại Huế vô cùng vui mừng cho Toàn ạ!

Nguyenthy: chị đã chuyển cmtx t4/17 TH em Toàn qua em từ ngày 6/4/2017, em đã check tài khoản và nhận được chưa? còn chị không thấy ngân hàng chuyển trả lại khoản này. Chị chuyển bằng file excel như  các tháng trước em đều nhận được. Do đó chị rất ngạc nhiên khi em viết em ứng tiền cmtx T4 vì chuyển ngày 6/4 thì chậm nhất ngày 7/4 em đã nhận được rồi, trong khi bài viết của em là ngày 19/04. Em kiểm tra và xác nhận gấp giúp chị vì như vậy rất dễ gây hiểu nhầm cho chị là người trung chuyển với Mạnh thường quân (bên dưới là sao kê từ tháng 1 đến tháng 4 chị chuyển cho em).

Cảm ơn em.

4/6/17 8:23 PM         (CKRmNo: 042217040689920)Xulanhtinhnong2 cmtx T4/2017 em Toan Hue qua Nguyen Thy   0   200,000.00

3/5/17 10:39 AM         (CKRmNo: 042217030588333)Xulanhtinhnong2 cmtx T3/2017 em Toan Hue qua Nguyen Thy      200,000.00

2/2/17 2:46 PM         (CKRmNo: 042217020284659)Xulanhtinhnong2 cmtx T2/2017 em Toan Hue qua Nguyen Thy   0   200,000.00

1/6/17 1:29 PM         (CKRmNo: 042217010685108)Xulanhtinhnong2 cmtx T1/2017 em Toan Hue qua Nguyen Thy       200,000

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #126 vào: 27-04-2017 23:56:57
Xin cảm ơn NguyenThy và các bạn ở Huế rất nhiều ! Khi có đề xuất gì mới xin chia sẻ nhé! Xin cảm ơn.

Để mình báo Trangvitgioi và nhờ Trang liên lạc với NguyenThy để make sure số tiền được ứng trước sẽ được gởi lại đầy đủ hén. Xin cảm ơn!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #125 vào: 20-04-2017 12:19:26
Các bạn đã ứng trước tổng cộng bao nhiêu tiền ?

Cụ thể ai trong nhóm Huế là người ứng tiền cmtx và tiền đã được thành viên chuyển trả chưa  ?

Đối với em Toàn thì dù muốn giúp em có cuộc sống tốt hơn chúng ta vẫn phải chấp nhận quyết định của em ấy và gia đình .

Thân .

BS

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #124 vào: 20-04-2017 11:31:16
Dạ đã chuyển hết tháng 4 rồi chú ạ! Và nhóm Huế xin ngừng CMTX trường hợp Em Toàn kể từ thán 4 ạ!
Cháu có hỏi lại Toàn về việc em có muốn vào Sai Gòn để sống và mưu sinh không như ý kiến của Chú 6x nhưng em ấy chưa sẵn sàng và vẫn muốn cuộc sống ở Huế ạ!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #123 vào: 20-04-2017 08:08:30
Trích dẫn của: \"nguyenthy\" post=97494
...
Hiện tại nhóm Huế đã ứng trước tiền và chuyển CMTX đến hết tháng 4 đến hoàn cảnh em Toàn.
....

Nhóm Huế ứng tiền để chuyển từ tháng mấy vậy Nguyenthy ?

Thân .

BS

Ngủ rồi Merci

Trả lời #122 vào: 19-04-2017 21:36:44
Cảm ơn nguyenthy và các bạn ở Huế đã cập nhập thông tin về hoàn cảnh này! Nếu sau này, em Toàn có khó khăn gì cần trợ giúp thì NTCM chúng ta sẽ tiếp tục đồng hành cùng em ấy. Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!