Tác giả Chủ đề: TPHuế - Em Toàn tật nguyền - Sống trên thuyền  (Đã xem 9611 lần)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #91 vào: 19-06-2013 15:09:25
Chị Nguyên Thy nhờ start2404 đăng hình chuyển tiền CMTX giúp

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #90 vào: 15-06-2013 10:33:48
Em chào cả nhà ạ!
Sau một thời gian học nghề làm hàng Mã Nhưng có lẽ không hợp với Toàn nên Toàn đã xin chuyển qua bán phụ quán bánh kẹo tại chợ và theo như lời Hứa của chị chủ quán Toàn sẽ nhận được một số tiền công nhỏ tuỳ theo số lượng hàng được bán ra.
 Vì thời gian đi bán hàng của Toàn hầu như cả ngày ( 6h sáng - 7h tối) nên nhóm Ntcm đã phải đến thăm và chuyển tiền rất nhiều lần mới gặp được trực tiếp và chuyển tiền Cmtx hàng tháng đến em.
Trong lần thăm gần nhất vào tuần này các thành viên vui mừng khi thấy Toàn vẫn khỏe và vui vẻ hơn. Có lẽ cuộc sống mới từ công việc mới sẽ giúp em có thêm niềm tin.
Xin cám ơn cả nhà đã luôn quan tâm và theo dõi những bước trưởng thành đối với hoàn cảnh của Toàn.
Hiện tại số tiền Cmtx 200.000vnđ hàng tháng giúp Toàn có thêm chi phí ăn uống là phù hợp và ý nghĩa ạ!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #89 vào: 07-02-2013 13:38:52
Anh Vodka, anh Chu Thoong đã đến thăm và trao quà CMX đến em Toàn, hiện nay em đang đi học làm đồ giấy( hay gọi là hàng mã). Em vẫn nhận CMTX đầy đủ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #88 vào: 15-01-2013 11:56:51
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ tiếp tục CMTX em Toàn 200,000đ/tháng từ tháng 2/2013 bằng khoản tiền tồn dành cho việc học nghề của Toàn theo đề xuất của Nguyenthi và Trangvitgioi.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #87 vào: 08-01-2013 00:32:21
Quỹ đang giữ 5.000.000đ tiền thành viên giúp em Toàn học nghề gần 2 năm. Hiện nay còn nhiều hoàn cảnh cần CMTX, nên Vịt đề nghị chuyển 5.000.000đ sang CMTX 200.000đ như đề xuất Nguyenthy. Mong các bạn và tổ ĐP cho ý kiến.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #86 vào: 04-01-2013 15:10:10
Em xin chào cả nhà ạ!
Tháng 10/2012 em Toàn đã được ứng tiền cmtx trước và chuyển đến hết tháng 12/2012.
Trong thời gian qua Toàn luôn nhận được sự cmtx của anh Xulanhtinhnong,,, và sự chia sẻ của NTCM nên cuộc sống của Toàn có được nhiều niềm vui và hi vọng. Vì bệnh tật nên việc học lấy một nghề để giúp cho cuộc sống đối với Toàn rất quan trọng, bản thân các thành viên luôn động viên Toàn trong việc học, từ việc học nghề thợ chạm, đến học nghề làm đồ giấy. Nhưng sau vài tháng theo học Toàn không theo học được vì bản thân bệnh tật và trí nhớ không được tốt. Sau cuộc trò chuyện với Toàn vừa qua, các thành viên đã động viên để Toàn cố gắng theo học tiếp tục nghề làm giấy. Hiện tại Toàn sống chung với ông bà nội. Cuộc sống có phần ổn định.
Sau khi tìm hiểu và cân nhắc về hoàn cảnh của Toàn các thành viên mong em Toàn tiếp tục nhận thêm sự giúp đỡ của NTCM trong thời gian 12 tháng của năm 2013, để giúp em Toàn có được một cuộc sống ổn định hơn. Với số tiền CMTX đề xuất là 200.000vnđ/tháng.
Hiện tại Toàn sẽ nhận được cmtx của anh Xulanhtinhnong đến hết tháng 1/2013 ạ!.
Mong cả nhà cho ý kiến ạ!
@anh xulanhtinhnong: xin cảm ơn anh vì đã luôn quan tâm đến em Toàn trong thời gian qua ạ! Cầu chúc anh luôn khỏe mạnh và hạnh phúc để tiếp tục giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn ạ!
Nguyen Thy

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #85 vào: 02-01-2013 08:55:38
Hôm qua Giangcoi và Comay bất ngờ gặp em khi đang lăn xe trên đường! Tranh thủ trò chuyện được biết cuộc sống của em đã đỡ hơn trước, hiện em đang ở cũng ông bà và chú. Em đang xin học nghề hàng mã( Vì em rất yếu nên phù hợp với công việc này.
Nhờ Thành viên trung chuyển Nguyenthy đề xuất cụ thể cho trường hợp này luôn nhé!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #84 vào: 26-12-2012 10:38:36
Chào cả nhà !

Nhờ các bạn tại Huế thăm và cho biết về tình hình cuộc sống , tiến triển việc học nghề của em Toàn dùm ? Cảm ơn các bạn nhiều.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #83 vào: 09-12-2012 00:58:15
XuLanhTinhNong2 đã viết:
Trích dẫn
Vì tình hình công việc của mình rất tồi tệ (bị giảm giờ và sắp thất nghiệp) nên mình sẽ không còn đủ khả năng để cmtx những trường hợp mình đã/đang nhận bấy lâu nay. Ít nhất mình sẽ cmtx cho đến tháng 1/2013. Và từ tháng 2/2013 trở đi thì rất mong có MTQ nào tiếp tay với mình. Xin cảm ơn rất nhiều.
...
9) Huế - Em Tòan Tật Nguyền – Sống Trên Thuyền cmtx 300K/ tháng
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=5839&limit=15&limitstart=75#forumtop

Mong nguyenthy sắp xếp đến thăm và cập nhật tình hình em Toàn giúp ạ, xem có cần điều chỉnh mức CMTX ko?
Xin cám ơn. :)

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #82 vào: 03-10-2012 22:51:29
Cám ơn Star đã giúp Nguyên Thy đăng hình nha!!! Mau mau ra Huế an bún bò nghen hii:-). Chào cả nhà ạ! Hàng tháng em Toàn nhận 300.000vnđ tiền Cmtx của Anh Xulanhtinhnong giúp ạ! Một người bạn của Nguyên Thy đã xin ứng trước 300.000 chuyển đến hết tháng 10/2012 ạ. Tình hình sức khỏe Toàn vẫn tốt và nhờ các Anh chị gửi lời thăm sức khỏe đến cả nhà ạ!!! Chúc cả nhà luôn hạnh phúc và yêu thương ạ!!! @anh  Xulanhtinhnong: em cám ơn Anh vì đã luôn hiểu, đồng cảm và chia sẻ với những hoàn cảnh của Ntcm ạ. Xin chúc Anh luôn an lạc và ấm áp trong tình yêu thương ^_^.    Nguyên Thy

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #81 vào: 28-09-2012 22:15:07
Đây là hình của chị NguyenThy nhờ start2404 đăng giúp

Thân.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #80 vào: 23-08-2012 23:19:09
Xin cảm ơn NguyenThy đã nhiệt tình trung chuyển và cập nhật tình hình em Tòan đều đặn. Chúc NguyenThy và gia đình mạnh giỏi! Thanks

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #79 vào: 23-08-2012 15:38:14
Xin chào cả nhà!
Hàng tháng nhóm nhận trung chuyển nhận tiền CMTX cua anh Xulanhtinhnong và chuyển đến em toàn.
Tình hình sức khỏe hiện tại của Toàn đang khá tốt. Sau mỗi lần đến thăm và trò chuyện Toàn luôn nhờ nhóm gửi lời hỏi tham sức khỏe và cám ơn đến các anh chị NTCM. Chúc cho Toàn luôn sức khỏe và sớm chọn cho mình một nghề để giúp ích cho cuộc sống của em trong tương lai.
Hiện tại nhóm đã chuyển hiết tháng 8/2012 cho em Toàn và đã báo đến chị vitgioi xinh đẹp qua điện thoại. Cám ơn anh xulanhtinhnong vì đã luôn luôn tình nồng với các hoàn cảnh khó khăn ở NTCM ạ!
Chúc cả nhà luôn sức khoe, an lành và mát mẻ, tươi vui ạ! :P
Nguyenthy

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #78 vào: 22-04-2012 23:26:45
@ Nguyenthy: chị đã chuyển 300.000đ CMTX T4 của anh Xulanhtinhnong2 vào TK em, cảm ơn em đã ứng đưa trước.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #77 vào: 21-04-2012 08:44:10
Chào  cả nhà!
Hàng tháng Toàn vẫn nhận tiền CMTX đầy đủ của Diễn đàn dành cho em. Trường hợp em Toàn sống chung với ông bà nội và người chú, gia đình cũng khá đông người, theo như những người hàng xóm chia sẻ không nên chuyển tiền khi không có Toàn ở nhà. Tháng đầu tháng 3, Nguyenthy và các bạn đã đến thăm và chuyển tiền nhưng không gặp đến cuối tháng mới gặp được Toàn và chuyển tháng 2,3 và 4/2012 đến Toàn. Mặc  dù tiền CMTX THÁNG 4 chưa nhận nhưng Nguyenthy đã ứng trước tiền để chuyển cho Toàn.
@Chi trang ơi!!! Em xin lỗi vì lâu nay em ít vào diễn đàn nên không biết bài viết của chị nơi!!! Hihi..em cứ nghĩ mình làm xong nhiệm vụ rùi nên thong dong quên là chị đang gọi i.... :P Chúc chị luôn hạnh phúc và vui vẻ ạ!!!
@Star ơi!!! Làm phiền Star gửi ảnh lên giúp Nguyenthy với nghen!!!Thanks bạn nhìu nhìu :)