Tác giả Chủ đề: Hậu Giang - Anh Bé Lớn - Bại Liệt  (Đã xem 3513 lần)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #8 vào: 23-01-2011 03:17:44
phusang92 đã viết:
Trích dẫn
Neu moi nguoi co duoc dia chi thi em xin di xac minh cho. Tai hien tai e dang con nhieu thoi ranh.

@ Phusang92 Chào mừng bạn đến với DĐ NTCM nhé. Bạn cố gắng viết chữ Việt có dấu cho lần sau nha.
Trường hợp anh Bé Lớn này Phusang liên lạc với Tamhaugiang = Tâm qua số ĐT.0939.630.390 hỏi xem tr hợp nào Tamhaugiang gặp Bé Lớn nhé.vì lâu rồi kg thấy Tamhaugiang vào lại DĐ. nếu Phusang ở Hậu Giang thì Bạn có thể tìm ra Bé Lớn,sau khi hỏi qua thông tin từ Tamhaugiang.mong có thông tin cập nhật từ các bạn ở Hậu Giang. Thanks All

phusang92

• bạn
Trả lời #7 vào: 22-01-2011 22:31:16
Neu moi nguoi co duoc dia chi thi em xin di xac minh cho. Tai hien tai e dang con nhieu thoi ranh.

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #6 vào: 11-12-2010 06:22:14
Vitcon xin dang ky xi phan tang Anh Be Lon chiec xe lan de Anh dung phuong tien muu sinh trong cuoc song hang ngay khi thanh vien HTVY di xac minh ve co hinh anh cung thong tin dua len DD vitcon se chuyen tien nho cac ban mua dum heng. Thanks

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 10-12-2010 20:28:58
Chờ anh tamhaugiang tìm được nhà của t/hợp này thì HTVY sẽ đi Hậu Giang 1 chuyến xác minh để mình mau có phương hướng giúp đỡ anh Bé Lớn cái xe lăn.
Chắc đợi QC 2K Cần Thơ khai trương cái đã,vì mình cũng đang \\\"chạy như ngựa\\\" đây,hi....
Thân!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #4 vào: 09-12-2010 22:02:00
Cách đây hơn 2 tuần, Hindori có xuống Cần Thơ và ghé qua Hậu giang cùng Tamhaugiang đi tìm anh Bé Lớn mà không được.

Còn phải tùy duyên nữa cả nhà ạ.

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #3 vào: 09-12-2010 15:58:28
Blue_Gem_Vt_90 đã viết:
Trích dẫn
Bác tamhaugiang có lòng tốt muốn giúp những hoàn cảnh khó khăn như thế là là đáng quý lắm rồi ạ.
Nghe bác nói giới thiệu hoàn cảnh khó khăn cũng phải xin ý kiến, em thấy nghiêm trọng wá. Hì hì hì  :laugh:
Bác ráng kiếm được cái địa chỉ để anh em dd đi xác minh tìm cách giúp đỡ cho anh Bé Lớn nhé.
Thank bác nhìu. :)

Mình xin kéo topic này lên cho anh Tamhaugiang thấy

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #2 vào: 23-11-2010 23:41:31
Bác tamhaugiang có lòng tốt muốn giúp những hoàn cảnh khó khăn như thế là là đáng quý lắm rồi ạ.
Nghe bác nói giới thiệu hoàn cảnh khó khăn cũng phải xin ý kiến, em thấy nghiêm trọng wá. Hì hì hì  :laugh:
Bác ráng kiếm được cái địa chỉ để anh em dd đi xác minh tìm cách giúp đỡ cho anh Bé Lớn nhé.
Thank bác nhìu. :)

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 18-11-2010 20:33:47
Tamhaugiang tình cờ nhìn thấy một tấm gương rất là tội nghiệp.
Đó là Anh Bé Lớn độ khoảng 30 tuổi.Từ nhỏ gia đình đã bỏ anh nên anh phải sống một mình vì lúc anh sinh ra anh cũng như một đứa trẻ khác cũng nô đùa hồn nhiên.đột nhiên anh bị mất bệnh hiểm nghèo ơ lúc một tuổi.Đôi chân anh bại liệt và teo lại dần vì hoàn cảnh gia đình anh nghèo nên bố mẹ phải bỏ anh.từ đó anh phải sống trong cảnh đùm bộc của hàng xóm.Lớn lên anh muốn vươn lên thế là anh hằng ngày phải bò lết trên đường để đi bán vé số.Dù trời mưa đường bùn lầy anh vẩn đi bán vé xố với phương tiện là đôi tay của mình.

Vì vậy Tamhaugiang xin diễn đàn một chiếc xe Lăn để anh Bé Lớn có phương tiện đi lại dễ.
Còn về địa chỉ nơi anh Bé Lớn ở mình sẽ Đi xác minh kỷ rồi cho cả nhà hay. Nay mình viết vài dòng để xin ý kiến trước.