Tác giả Chủ đề: Những câu hỏi thường gặp khi tham gia NTCM  (Đã xem 43931 lần)

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #63 vào: 15-10-2012 12:54:25
Đúng rồi em,cám ơn e nhiều nhé!

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #62 vào: 15-10-2012 06:52:14
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà:

Chào cả nhà:
 Cho gietthoigian hỏi Trường hợp\\\"ba chị em Hồng Phương\\\" ở Tiền Giang vào mục nào mà sao GTG tìm ko thấy,mong mọi người ai biết chỉ dùm,cám ơn nhiều!

Đó có phải là TH này ko anh Tiền giang- Chị Nguyễn Thị Nhờ - Nghèo , bệnh nặng
Thân.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #61 vào: 15-10-2012 06:31:27
Chào cả nhà:

Chào cả nhà:
 Cho gietthoigian hỏi Trường hợp\\\"ba chị em Hồng Phương\\\" ở Tiền Giang vào mục nào mà sao GTG tìm ko thấy,mong mọi người ai biết chỉ dùm,cám ơn nhiều!

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #60 vào: 22-07-2011 15:42:16
The Em đã viết:
Trích dẫn
Chào bạn vantrung270393!
Rất vui mừng khi có bạn tham gia NTCM. Cảm ơn bạn vì đã quan tâm đến chương trình Cơm 2.000 đồng tại Cần Thơ.

Để tham gia tình nguyện ở quán Cơm Cần Thơ, thủ tục rất... rất phức tợp và nhiêu khê. Không biết bạn có chịu nổi không. He he...

1. Bạn cần đọc qua quy định tại quán cơm: Click here

2. Không cần đăng ký gì hết, cứ đến khi thời gian cho phép vào những giờ quán cơm làm việc (sơ chế + nấu + phát cơm + vệ sinh quán).

3. Nhớ mặc cả quần lẫn áo khi tham gia làm tình nguyện viên tại quán cơm.

4. Nhớ luôn luôn tươi cười với thực khách. Không cần biết mình là người mới hay cũ. Thấy việc là nhào vô, thấy vui thì cười, thấy buồn... cấm khóc!

5. Không mang theo hung khí hay công cụ hỗ trợ nào khác. Chỉ đi tay không.

Quá phức tạp phải không bạn? Cứ thử một lần nhé, đừng ngần ngại... Chúc bạn vui!

(Tếu táo với bạn cho vui thôi. Cứ đến đó, góp một chút sức lực cùng mọi người, chẳng cần thủ tục hay e ngại điều gì cả bạn ạ!)

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #59 vào: 22-07-2011 15:40:46
vantrung270393 đã viết:
Trích dẫn
anh cho em hỏi cái.em là tân sinh viên vừa mới đậu DHCT em muốn tham gia vào chương trình quán cơm 2k của nhà mình thì phải cần những thủ tục như thế nào?

Ngủ rồi The Em

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #58 vào: 20-06-2011 20:34:20
Chào bạn vinga!
Rất vui vì bạn đã tham gia NTCM.

Xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

-Không có tài khỏan thì có thể ra ngân hàng nhờ chuyển hộ. Thủ quỹ của NTCM sử dụng ATM của Vietcombank, vậy bạn có thể ra chi nhánh VCB gần nhất để chuyển nhé. Khi chuyển nhớ dò số tài khỏan cho kỹ, lỡ lộn mất 1 số là khổ đấy...
Hoặc nhờ bạn nào đó thân thiết có tài khỏan VCB chuyển dùm, sau đó đưa tiền mặt lại cho họ.
Chuyển xong bạn nhớ cập nhật trên DD và chờ xác nhận của thủ quỹ.

-Bạn ở ngoại thành, tuy xa nhưng cũng tiện cho việc xác minh, thăm hỏi những trường hợp NTCM đang giúp đỡ trên địa bàn Củ Chi. Bạn vào mục \\\"Những người đã được giúp đỡ\\\" ở TP.HCM để tìm xem có trường hợp nào gần nhà bạn không nhé.

Cảm ơn và chúc bạn vui vẻ!

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #57 vào: 20-06-2011 18:31:04
Tôi mới gia nhập NTCM cũng muốn góp chút ít tiền vào các quỹ nhưng tôi khg xài tk ở NH, vậy tôi có thể ra BĐ nhờ chuyển tiền vào tk NTCM được kg ? Làm thế nào thì tiện ? Tôi ở Củ Chi (huyện ngoai thành)Vậy ngoài việc gửi tiền tôi có thể giúp gì cho các bạn nữa ?

Ngủ rồi vuleuyen91

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #56 vào: 26-03-2011 21:52:50
Chao cac anh chi!
E dc biet la quan com 2.000 dong la phuc vu cho sinh vien ngheo & nguoi ngheo. Vay thi nhung nguoi den voi quan com lam sao biet dc ho la nguoi ngheo. E cam on.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #55 vào: 22-03-2011 10:05:09
@ Lời Yêu Thương Trên diễn đàn mình có số tài khoản của chú Penguin mà, hầu như có rất nhiều thông tin về thủ quỹ các chương trình trong diễn đàn đều có cụ thể.
Anh và mọi người có thể vào quy trình giúp đỡ > rồi chọn tiếp các chương trình (Quỹ ngân hàng từ thiện, Quỹ quán cơm 2000 đồng, Quỹ CMKTX...) thì sẽ hiện ra thông tin về thủ quỹ các chương trình cũng như mục đích sử dụng của các quỹ đó.
 Chăng hạn link này có cả số tài khoản của chú Penguin trong Quỹ CMKTX
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_content&view=article&id=22:quy-nguoi-toi-cuu-mang&catid=14:quy-trinh-giup-do&Itemid=12
Trân trọng

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

DTH

• bạn
Trả lời #54 vào: 22-03-2011 08:00:08
Mình nghĩ các bác trong BQT nên đặt số TK hay số liên lạc của thủ quỹ Pen ở trên một mục nào đó cho phù hợp giống như ở Mục Quán cơm . Thân

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #53 vào: 16-03-2011 15:04:32
TâmLinh đã viết:
Trích dẫn
Chào các bạn.
Tôi là thành viên mới của diễn đàn. Qua chương trình từ thiện trên tivi tối qua, tôi được biết đến trang web www.nguoitoicuumang.com, tôi thực sự cảm kích trước những hoạt động mà website tổ chức thực hiện.
Vì điều kiện thời gian có hạn, nên tôi không thể trực tiếp tham gia hoạt động cùng các bạn trên diễn đàn một cách thường xuyên. Do vậy, hàng tháng, tôi xin được đóng góp một chút tiền để cùng các bạn chia sẻ với những người khó khăn hơn mình. Tôi muốn đóng góp vào \\\"Quỹ quán cơm 2000 đồng\\\" và \\\"Quỹ nồi cháo từ thiện\\\". Tôi muốn hỏi các bạn tôi có thể chuyển tiền cho 2 quỹ này như thế nào?
Mong rằng diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển và giúp đỡ được nhiều mảnh đời bất hạnh hơn :)
TâmLinh
16/3/2011

Chào TâmLinh,

Vui mừng khi có thêm 1 TV mới gia nhập ngôi nhà NTCM của chúng ta.
Thông tin đóng góp vào quỹ Quán cơm 2000d bạn có thể xem thêm thông tin và chuyển tiền vào số TK ở đây: (đọc từ trên xuống, bạn sẽ thấy thông tin TK, cô Nguyễn Thanh Điệp)

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=12&id=330

Thông tin nồi cháo tại đây:

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=showcat&catid=11

Khi nào chuyển tiền vào quỹ xong bạn nhớ viết mấy dòng thông tin trong topic Quán cơm hay Nồi cháo để Tổ thống kê dễ theo dõi nhé.

Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi TâmLinh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #52 vào: 16-03-2011 14:32:04
Chào các bạn.
Tôi là thành viên mới của diễn đàn. Qua chương trình từ thiện trên tivi tối qua, tôi được biết đến trang web www.nguoitoicuumang.com, tôi thực sự cảm kích trước những hoạt động mà website tổ chức thực hiện.
Vì điều kiện thời gian có hạn, nên tôi không thể trực tiếp tham gia hoạt động cùng các bạn trên diễn đàn một cách thường xuyên. Do vậy, hàng tháng, tôi xin được đóng góp một chút tiền để cùng các bạn chia sẻ với những người khó khăn hơn mình. Tôi muốn đóng góp vào \\\"Quỹ quán cơm 2000 đồng\\\" và \\\"Quỹ nồi cháo từ thiện\\\". Tôi muốn hỏi các bạn tôi có thể chuyển tiền cho 2 quỹ này như thế nào?
Mong rằng diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển và giúp đỡ được nhiều mảnh đời bất hạnh hơn :)
TâmLinh
16/3/2011

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #51 vào: 16-03-2011 00:46:31
Chào kelloggvietnam,
bác có thể đóng góp thức định kỳ hàng tuần, hoặc tháng cho quán cơm 2000 như rau củ, thịt, gạo,...
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=showcat&catid=12
Chúc bạn vui khi tham gia gia đình NTCM nhé :)

DTH

• bạn
Trả lời #50 vào: 15-03-2011 23:16:56
Tôi muốn đóng góp định kỳ bằng thức ăn có được không?

DTH

• bạn
Trả lời #49 vào: 15-03-2011 22:46:51
Xin chào Anh Chị Em Diễn Đàn NTCM!
Tình cờ tôi vừa xem xong chương trình  do đài HTV phát sóng...Và vô cùng xúc động .Không biết nói gì , liền bậc máy  để vào DD và đăng ký ngay thành viên. Bản thân tôi là nhân viên , nơi làm việc cũng xa (Bình Dương)nhưng hy vọng sẽ cố gắng dành ít thơi gian để  tham gia  với anh chị em. Tuy nhiên còn rất  nhiều bỡ ngỡ.., mong rằng được các thành viên hổ trợ.
Có lẻ một ngày không xa tôi sẽ đến quán cơm 2000 để hiểu và chung sức  cùng DD.
Thân ái
DTH