Tác giả Chủ đề: Sài Gòn (Quận 10) - Anh Trường Duy - K Phổi, không gia đình  (Đã xem 3199 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà ! 

Nhờ Letuantu liên lạc với @Duy Huynh xem tình hình cuộc sống của bạn ấy hiện tại thế nào dùm nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: letuantu, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Mong Duy Huỳnh có đủ sức khoẻ để hoàn thành công việc mới nhé!

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính gửi BQT và Các MTQ,
em đã nhận được 1tr hỗ trợ từ Bạn Tú thay mặt BQT chuyển đến em rồi ạ.
em xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ này của BQT và các MTQ
Em Duy xin cố gắng chạy kiếm tiền và hoàn trả lại Quỹ của Hội sớm nhất có thể.
Em Duy

Chúc Duy Huynh sớm thích nghi với công việc mới.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi Duy Huynh

Kính gửi anh Ánh - BQT và MTQ,
Hiện tại em đã xin một số MTQ và bạn bè giúp đỡ gom góp giúp em đủ để mua được chiếc xe và đăng ký kèm theo đóng tiền cọc cho bên Grab để có thể nhận được đơn giao hàng thu hộ phí, và giao thức ăn...theo quy định của Grab vào hôm thứ 2-15/08/2022.
Tuy nhiên đến nay em vẫn chưa bắt đầu chạy nhận cước được vì hiện tại trong người em không còn tiền phòng thân, ăn uống và xăng xe thời gian đầu.
Em xin viết trình bày với BQT và Các MTQ hội xem xét giúp em cho em vay 1 triệu để:
_ 1 là em phòng thân, ăn uống và xăng xe thời gian đầu chạy.
_ 2 là em đổi 300k tiền lẻ để dành thối cho khách khi cần.
Và số tiền này em xin hoàn trả lại cho Hội " Người tôi cưu mang " trong vòng 1 tháng.
Kính mong BQT và các MTQ hỗ trợ giúp em để em có thể sớm bắt đầu mở app nhận cuốc chạy kiếm sinh nhai.
Em xin cám ơn BQT và các MTQ.
Em Duy

Chào cả nhà !

Michele_du và Gia đình cho bạn Duy Huynh vay 1,000,000₫ như đề nghị của bạn ấy.

Nhờ Letuantu ứng tiền dùm cũng như đổi tiền lẻ để Duy Huynh thuận tiện hơn trong công việc.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.
Kính gửi BQT và Các MTQ,
em đã nhận được 1tr hỗ trợ từ Bạn Tú thay mặt BQT chuyển đến em rồi ạ.
em xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ này của BQT và các MTQ
Em Duy xin cố gắng chạy kiếm tiền và hoàn trả lại Quỹ của Hội sớm nhất có thể.
Em Duy

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính gửi anh Ánh - BQT và MTQ,
Hiện tại em đã xin một số MTQ và bạn bè giúp đỡ gom góp giúp em đủ để mua được chiếc xe và đăng ký kèm theo đóng tiền cọc cho bên Grab để có thể nhận được đơn giao hàng thu hộ phí, và giao thức ăn...theo quy định của Grab vào hôm thứ 2-15/08/2022.
Tuy nhiên đến nay em vẫn chưa bắt đầu chạy nhận cước được vì hiện tại trong người em không còn tiền phòng thân, ăn uống và xăng xe thời gian đầu.
Em xin viết trình bày với BQT và Các MTQ hội xem xét giúp em cho em vay 1 triệu để:
Và số tiền này em xin hoàn trả lại cho Hội " Người tôi cưu mang " trong vòng 1 tháng.
Kính mong BQT và các MTQ hỗ trợ giúp em để em có thể sớm bắt đầu mở app nhận cuốc chạy kiếm sinh nhai.
Em xin cám ơn BQT và các MTQ.
Em Duy

Chào cả nhà !

Michele_du và Gia đình cho bạn Duy Huynh vay 1,000,000₫ như đề nghị của bạn ấy.

Nhờ Letuantu ứng tiền dùm cũng như đổi tiền lẻ để Duy Huynh thuận tiện hơn trong công việc.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Duy Huynh

Chào cả nhà và Trường Duy !

Mọi vấn đề trong cuộc sống của chúng ta đều có nhiều giải pháp để xử lý, quan trọng là chúng ta sẽ chọn giải pháp nào mà thôi.

Duy là người có kiến thức và hiểu biết lại đủ năng lực hành vi nên hoàn toàn có thể chọn lựa theo ý của mình mà không ai có quyền can thiệp.

6x và các bạn khác cũng có những cách nhìn  và hướng xử lý khác nhau đối với tình trạng hiện nay của Duy.

6x và Duy đang có sự khác biệt trong cách xử lý vấn đề và đương nhiên quyền quyết định thuộc về Duy.
6x luôn cầu mong mọi sự may mắn đến với Duy.

Thân mến.
Kính gửi anh Ánh - BQT và MTQ,
Em xin cám ơn BQT và các MTQ.
Em Duy

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà và Trường Duy !

Mọi vấn đề trong cuộc sống của chúng ta đều có nhiều giải pháp để xử lý, quan trọng là chúng ta sẽ chọn giải pháp nào mà thôi. 

Duy là người có kiến thức và hiểu biết lại đủ năng lực hành vi nên hoàn toàn có thể chọn lựa theo ý của mình mà không ai có quyền can thiệp. 

6x và các bạn khác cũng có những cách nhìn  và hướng xử lý khác nhau đối với tình trạng hiện nay của Duy.

6x và Duy đang có sự khác biệt trong cách xử lý vấn đề và đương nhiên quyền quyết định thuộc về Duy. 
6x luôn cầu mong mọi sự may mắn đến với Duy. 

Thân mến. 

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97, Duy Huynh

Ngủ rồi Duy Huynh

Kính gửi toàn thể BQT và Các MTQ,
Kính mong BQT và toàn thể MTQ hỗ trợ cho em Duy.
Vì thực sự nếu quá bế tắt và không tìm được đường lối thoát thì em đành phải làm liều với tính mạng và duyên phận của em để xin qua Campuchia làm ở các sòng bài.
Vì trên FB thấy đăng tuyển dụng cho công việc này quá nhiều và qua hỏi thử thì thấy công việc em hoàn toàn có thể làm được.
Tuy nhiên qua tìm hiểu cũng có một số thông tin về việc một nhóm người VN sau khi đi qua Campuchia làm thì gặp những tình trạng còn thương tâm, đánh đập tra tấn và thậm chí bỏ mạng nơi xứ người.
Dù biết là khó khăn và có thể sẽ gặp nguy hiểm nhưng bởi lẽ em chỉ còn có thể liều mình đánh đổi mạng sống thử một lần vì nếu chẳng may em không được may mắn thì dù sao vẫn còn đỡ hơn là cuộc sống hiện tại của em: không công việc, bệnh vẫn chưa dứt, ăn phải đi xin, ở cũng phải lo lắng thế này thì em thà đánh đổi còn hơn.
Mong toàn thể BQT xem xét phản hồi giúp em.
Em xin cám ơn.
Em Duy

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Duy Huynh

Chào cả nhà ! 
Kính gửi anh Ánh cùng toàn thể BQT hội " Người tôi cưu mang "
Em xin cám ơn anh Ánh đã ngỏ ý hỗ trợ giúp em trong việc chỗ ở như đã trao đổi hôm trước của Anh Ánh và em.
Tuy nhiên sau khi nói chuyện với phía chủ nhà trọ bên em, kèm theo có 1 người bạn bên vũ đoàn của em trước đây cũng đang tìm chỗ trọ chủ yếu là để đồ trang phục đi diễn nên sẽ ghép vào chung với em cho nhẹ chi phí, em xin cám ơn Anh Ánh.
Về phần xe máy, em xin ý kiến của các anh chị trong BQT về việc này ạ.
Riêng cá nhân em thì nếu được các anh chị hỗ trợ xe cho em mượn được thì quá tốt, tuy nhiên e xin nêu lên chút quan điểm của em như sau:
-Việc sử dụng xe và di chuyển thường xuyên sẽ không tránh khỏi va chạm này kia, thế nên nếu được chiếc xe của cá nhân em thì việc em chạy và điều khiển cũng sẽ dễ dàng và thấy nhẹ nhàng hơn, ngoài ra khi chạy Grab điều khiển xe máy thì cũng phải cần carvet xe chính chủ để đôi khi công an làm khó thì em còn xử lý được.
- Một phần em xin Hội cùng BQT hỗ trợ việc cho em vay để mua xe làm phương tiện, để thừ khoản vay này lấy đó làm động lực. để em lấy đó làm động lực để mà có thể cố gắng hơn nữa.
Em xin cám ơn cả nhà.
Mong nhận được phản hồi của cả nhà giúp em.
Xin cám ơn quý vị.
Xin kính chào Cả Nhà !!!
Em kính xin ý kiến phản hồi của các Anh Chị BQT và Anh Ánh về việc hỗ trợ giúp em: 
_ Hỗ trợ tạo điều kiện và xem xét hỗ trợ cho em xin vay để mua phương tiện di chuyển và chạy Grab để củng cố thu nhập ăn uống và nhà trọ của bản thân.
_ Hoặc có ý kiến gì về việc em xin Quỹ hỗ trơn cho em vay cũng mong các AC đóng góp ý kiến để em có thể chủ động và nắm rõ thông tin với ạ !!!
Em xin cảm ơn anh Ánh và toàn thể cả nhà !

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Duy Huynh

Chào cả nhà !

Sau khi trao đổi với Duy Huynh vào khuya hôm qua 6x quyết định cho em ấy về ở tạm tại nhà 6x ( sẽ ở cùng với Kiều Xuân Trường Trường ).
Trước hết là tiết kiệm được 3,000,000₫ tiền thuê nhà trọ - một khoản chi phí không hề nhỏ lúc khó khăn này.
Thêm nữa có thể mượn xe của 6x để di chuyển khi cần thiết hay chạy Grab (khi đó xe của 6x phải tân trang lại hình thức bên ngoài)

Nhà của 6x đồng sở hữu không rộng rãi và tiện nghi như phòng trọ hiện tại của Duy Huynh nhưng may mắn là em ấy đồng ý liền.

Việc cho vay Heart bank để mua xe máy chạy Grab cũng là một phương án tốt tuy nhiên nếu như bạn nào có xe cũ có thể cho Duy Huynh hoặc cho mượn để làm phương tiện kiếm sống thì sẽ tốt hơn biết bao - Mong cả nhà chia sẻ để tìm nguồn xe cho Duy Huynh ạ.

Thân mến.
Kính gửi anh Ánh cùng toàn thể BQT hội " Người tôi cưu mang "
Em xin cám ơn anh Ánh đã ngỏ ý hỗ trợ giúp em trong việc chỗ ở như đã trao đổi hôm trước của Anh Ánh và em.
Tuy nhiên sau khi nói chuyện với phía chủ nhà trọ bên em, kèm theo có 1 người bạn bên vũ đoàn của em trước đây cũng đang tìm chỗ trọ chủ yếu là để đồ trang phục đi diễn nên sẽ ghép vào chung với em cho nhẹ chi phí, em xin cám ơn Anh Ánh.
Về phần xe máy, em xin ý kiến của các anh chị trong BQT về việc này ạ.
Riêng cá nhân em thì nếu được các anh chị hỗ trợ xe cho em mượn được thì quá tốt, tuy nhiên e xin nêu lên chút quan điểm của em như sau:
-Việc sử dụng xe và di chuyển thường xuyên sẽ không tránh khỏi va chạm này kia, thế nên nếu được chiếc xe của cá nhân em thì việc em chạy và điều khiển cũng sẽ dễ dàng và thấy nhẹ nhàng hơn, ngoài ra khi chạy Grab điều khiển xe máy thì cũng phải cần carvet xe chính chủ để đôi khi công an làm khó thì em còn xử lý được.
- Một phần em xin Hội cùng BQT hỗ trợ việc cho em vay để mua xe làm phương tiện, để thừ khoản vay này lấy đó làm động lực. để em lấy đó làm động lực để mà có thể cố gắng hơn nữa.
Em xin cám ơn cả nhà.
Mong nhận được phản hồi của cả nhà giúp em.
Xin cám ơn quý vị.
« Sửa lần cuối: 09-07-2022 05:21:41 gửi bởi Duy Huynh »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, lehung73, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính gửi Ban Quản Trị Viên Hội " Người tôi cưu mang !!! " và toàn thể các MTQ,

Lời đầu tiên cho em Duy xin gửi lời cám ơn và tri ân đến BQT và MTQ vì đã xem xét và giúp đỡ em phần chi phí trong đợt tái khám vừa rồi.
Hiện tại em đã làm xong liệu trình hoá trị 3 đợt cuối theo phát đồ của Bác sỹ Hoàng, sức khoẻ của em ổn định hơn trước, ít bị tức ngực và thở nhẹ nhàng hơn, ăn uống cũng thấy ngon miệng hơn và ngủ không còn bị giựt mình giữa đêm vì ép tim như trước.
Hôm nay em xin phép viết lên đây lời cám ơn chân thành của em vì những sự quan tâm và món quà mà toàn thể các MTQ đã giúp đỡ cho em, điều mà trước đây em cũng không nghĩ cuộc đời còn nhiều người quan tâm và giúp đỡ em nhiều đến thế, cho em thấy cuộc đời vẫn còn màu hồng.
Và em xin trình bày 1 nguyện vọng kính gửi đến BQT hội " Người tôi cưu mang " và các MTQ như sau.
Trong suốt thời gian gần 2 tháng nay, dù em cố gắng nộp CV xin việc cho rất nhiều công ty theo kinh nghiệm làm việc và chuyên môn của em vốn có..thế nhưng hiện tại vẫn chưa được tuyển dụng dù đã đi phỏng vấn trực tiếp 3 công ty và qua điện thoại với 4 công ty. Do thần sắc bên ngoài còn ốm và xanh xao nên bên tuyển dụng họ e ngại cho việc hoàn thành công việc.
Nhưng cuộc sống vẫn cứ tiếp diễn và trôi qua từng ngày, và em vẫn cần chi phí để mà ăn uống và nhà trọ..hôm nay em xin nguyện vọng kính mong BQT hội và các MTQ xem xét hỗ trợ giúp em về chương trình " vay vốn cho hoàn cảnh khó khăn " số tiền là 9tr500 để nhằm mua một chiếc xe wave cũ, nhất là có phương tiện đi lại đỡ tiền xe ôm, hai là em xin vào Grab để chạy xe ôm và giao hàng..với mong muốn nhỏ nhoi là mỗi ngày có được doanh thu là 500k thì đủ để em trang trải về nhà trọ và ăn uống cho bản thân.
Số tiền 9tr500 em xin vay trong vòng 10 tháng.
Mỗi tháng em xin hoàn trả 1 triệu lại cho Hội " Người tôi cưu mang "
Kính mong BQT xem xét và hỗ trợ cho em cần câu để em tự thân đi câu cá về mà trang trải cuộc sống.
Xin chân thành cám ơn BQT và các MTQ.
Em Huỳnh Ngọc Trường Duy.

Chào cả nhà !

Sau khi trao đổi với Duy Huynh vào khuya hôm qua 6x quyết định cho em ấy về ở tạm tại nhà 6x ( sẽ ở cùng với Kiều Xuân Trường Trường ).
Trước hết là tiết kiệm được 3,000,000₫ tiền thuê nhà trọ - một khoản chi phí không hề nhỏ lúc khó khăn này.
Thêm nữa có thể mượn xe của 6x để di chuyển khi cần thiết hay chạy Grab (khi đó xe của 6x phải tân trang lại hình thức bên ngoài)

Nhà của 6x đồng sở hữu không rộng rãi và tiện nghi như phòng trọ hiện tại của Duy Huynh nhưng may mắn là em ấy đồng ý liền.

Việc cho vay Heart bank để mua xe máy chạy Grab cũng là một phương án tốt tuy nhiên nếu như bạn nào có xe cũ có thể cho Duy Huynh hoặc cho mượn để làm phương tiện kiếm sống thì sẽ tốt hơn biết bao - Mong cả nhà chia sẻ để tìm nguồn xe cho Duy Huynh ạ.

Thân mến.

BS

Ngủ rồi Duy Huynh

Lời đầu tiên cho em Duy xin gửi lời cám ơn và tri ân đến BQT và MTQ vì đã xem xét và giúp đỡ em phần chi phí trong đợt tái khám vừa rồi.
Hiện tại em đã làm xong liệu trình hoá trị 3 đợt cuối theo phát đồ của Bác sỹ Hoàng, sức khoẻ của em ổn định hơn trước, ít bị tức ngực và thở nhẹ nhàng hơn, ăn uống cũng thấy ngon miệng hơn và ngủ không còn bị giựt mình giữa đêm vì ép tim như trước.
Hôm nay em xin phép viết lên đây lời cám ơn chân thành của em vì những sự quan tâm và món quà mà toàn thể các MTQ đã giúp đỡ cho em, điều mà trước đây em cũng không nghĩ cuộc đời còn nhiều người quan tâm và giúp đỡ em nhiều đến thế, cho em thấy cuộc đời vẫn còn màu hồng.
Và em xin trình bày 1 nguyện vọng kính gửi đến BQT hội " Người tôi cưu mang " và các MTQ như sau.
Trong suốt thời gian gần 2 tháng nay, dù em cố gắng nộp CV xin việc cho rất nhiều công ty theo kinh nghiệm làm việc và chuyên môn của em vốn có..thế nhưng hiện tại vẫn chưa được tuyển dụng dù đã đi phỏng vấn trực tiếp 3 công ty và qua điện thoại với 4 công ty. Do thần sắc bên ngoài còn ốm và xanh xao nên bên tuyển dụng họ e ngại cho việc hoàn thành công việc.
Nhưng cuộc sống vẫn cứ tiếp diễn và trôi qua từng ngày, và em vẫn cần chi phí để mà ăn uống và nhà trọ..hôm nay em xin nguyện vọng kính mong BQT hội và các MTQ xem xét hỗ trợ giúp em về chương trình " vay vốn cho hoàn cảnh khó khăn " số tiền là 9tr500 để nhằm mua một chiếc xe wave cũ, nhất là có phương tiện đi lại đỡ tiền xe ôm, hai là em xin vào Grab để chạy xe ôm và giao hàng..với mong muốn nhỏ nhoi là mỗi ngày có được doanh thu là 500k thì đủ để em trang trải về nhà trọ và ăn uống cho bản thân.
Kính mong BQT xem xét và hỗ trợ cho em cần câu để em tự thân đi câu cá về mà trang trải cuộc sống.

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, lehung73, maitramtg

Ngủ rồi Duy Huynh

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà,

Letuantu đã trao 3,000,000đ CMKTX từ Michele_du & GĐ, Van Nguyen và Huong Vinhomes đã chung tay hỗ trợ cho anh Trường Duy.

Xin cảm ơn cả nhà!
« Sửa lần cuối: 09-05-2022 23:27:11 gửi bởi letuantu »

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn cả nhà đã chung tay hỗ trợ cho anh Duy.

Letuantu sẽ nhận trung chuyển tiền đến anh Duy, nhờ TĐP duyệt chuyển tiền qua tài khoản của letuantu giúp ạ!

Xin cảm ơn cả nhà!

@Trangvitgioi : Em chuyển tới Letuantu 3,000,000₫ các bạn ủng hộ anh Trường Duy dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của các bạn Van Nguyen, Huong Vinhomes cùng Gia đình Minchele_du nhiều ạ.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Tieuhuongduong, lehung73, letuantu, maitramtg, minhsơn97