Tác giả Chủ đề: GIAO THỪA ẤM CHO NHỮNG NGƯỜI VÔ GIA CƯ  (Đã xem 23392 lần)

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #77 vào: 03-02-2011 14:03:05
Theo “thống kê” – chương trình này ở Saigon có tổng cộng 180 phần quà. Trước giao thừa, chúng tôi chia nhau đi trao 140 phần, sau giao thừa có một nhóm bạn cùng gia đình banbe6x trao thêm 40 phần còn lại (banbe6x sẽ cập nhật phần chương trình sau giao thừa).

Chia sẻ với các bạn phần “tác nghiệp” của nhóm Hindori-Kiên-Giang-Hải-Phalê & Nikecrcc. Nhóm mình nhận 30+1 phần. Lòng vòng tuyến đường: Hàng Xanh – Điện Biên Phủ - Cầu đen/ Lương Định Của – chợ Thủ Thiêm – Chợ Thanh Đa – Bình Lợi – Lê Quang Định – Chợ Bà Chiểu – Chợ Đa Kao.

Những mảnh đời nho nhỏ mà chúng mình đã thay mặt các bạn chia sẻ chút ấm áp trong đêm giao thừa là những người còn cố nhặt nhạnh những mảnh carton hay nylon từ những nơi ngập rác mà người vừa mới dọn lều bạt buôn bán đi, những người bán vé số, có ông già bán trái cây dạo đang cố tìm chỗ nghỉ qua vài tiếng còn lại đợi sáng mùng Một mới đạp chiếc xe cọc cạch trở về nhà ở tận Bình Dương…

Cầu mong chút quà nhỏ mang đến niềm vui cho họ & gia đình đang chờ họ ở đâu đó trong thành phố này :-)

Cũng xin chia sẻ là 31 phần quà này nhận được thêm 30K lì xì – làm thành 50K/lì xì. Sự ủng hộ này từ anh Hiếu (bạn Giang).

Mong được cập nhật tin tức từ các nhóm khác đổ đi mọi nẻo đường Saigon đêm giao thừa.
Chúc các bạn năm mới hạnh phúc & tràn đầy niềm vui.

Ngủ rồi Merci

Trả lời #76 vào: 02-02-2011 21:00:30
Sorry các thành viên miền Nam là đêm giao thừa Merci ko tham gia phát quà cùng mọi người đc! Mong các bác lượng thứ và thông cảm ! Cảm ơn nhiều ! Thân !

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #75 vào: 02-02-2011 15:21:00
Chào cả nhà!

Xin lỗi cả nhà! vì một số trục trặc trong gia đình mà hiện tại kevin vẫn chưa có mặt tại sài gòn nên đành phải bỏ dở chuyến đi phát quà với mọi người trong dịp giao thừa này, mong mọi người bỏ qua cho kevin.

Thân chào!

Ngủ rồi Heobeo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #74 vào: 01-02-2011 14:15:54
Em đăng ký tham gia tặng quà tối giao thừa và có thể đi qua giao thừa!

Em cũng xin mạo muội đề đạt nguyện vọng là em muốn được nhận một phần quà giống như những phần quà chúng ta đi tặng những người vô gia cư - từ tay bác 6x.

Rất mong là nguyện vọng của em sẽ được xem xét. Em xin cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi Huucong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #73 vào: 30-01-2011 18:30:12
Huucong đăng ký tham gia cùng các anh chị em  trong đêm giao thừa.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #72 vào: 28-01-2011 07:28:12
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn

Chị ơi cho em hỏi tý , tập trung lúc 19h đêm giao thừa nhưng chương trình chi tiết là mình đi đến những đâu vậy ?

Loiyeuthuong ơi.sau khi tập trung chuẩn bị quà xong,sẽ tuỳ theo nơi ở của thành viên mà chia thành từng nhóm toả đi khắp các hướng trong thành phố ra đến ngoại thành,ưu tiên hướng đi của nhóm đó cũng sẽ là hướng đi về  của thành viên chung nhóm bạn ah.
tuy nhiên vẫn có ngoại lệ nếu như bạn thích đi chung nhóm khác..rồi lang thang về một mình..hihih :P

Ok bác . Vậy là hôm đó tập trung rùi tùy cơ ứng biến chứ gì  :lol: ? Cảm ơn bác nha .

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #71 vào: 27-01-2011 19:58:13
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn

Chị ơi cho em hỏi tý , tập trung lúc 19h đêm giao thừa nhưng chương trình chi tiết là mình đi đến những đâu vậy ?

Loiyeuthuong ơi.sau khi tập trung chuẩn bị quà xong,sẽ tuỳ theo nơi ở của thành viên mà chia thành từng nhóm toả đi khắp các hướng trong thành phố ra đến ngoại thành,ưu tiên hướng đi của nhóm đó cũng sẽ là hướng đi về  của thành viên chung nhóm bạn ah.
tuy nhiên vẫn có ngoại lệ nếu như bạn thích đi chung nhóm khác..rồi lang thang về một mình..hihih :P

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lovelydaisy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #70 vào: 27-01-2011 14:30:44
Lovelydaisy xin đóng góp 300K cho chương trình này, của ít lòng nhiều, hy vọng mình có thể góp 1 chút tấm lòng chia sẻ mùa xuân với mọi người.

P/S: Mình biết chương trình trễ quá, nếu muộn thì nhờ BQT chuyển tấm lòng của mình qua cho Quỹ Quán cơm 2000 Sài Gòn giúp mình nhé :) . Thanks

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #69 vào: 27-01-2011 11:45:05
hkfami đã viết:
Trích dẫn
Có tất cả 85h Orion 180gr & 15h AFC 200gr đang được \\\"xe ôm\\\" chuyển từ từ qua nhà bác 6x.

Chúc chương trình thành công & ấm áp.

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #68 vào: 27-01-2011 10:08:29
mãi ham hố dõi theo chương trình này ở HàNội mà mình không cập nhật tình hình thương xuyên việc nhà :-) xin lỗi các bạn nhé :-)

Hôm SN Diễn Đàn, Thanh có gặp 1 bạn (bạn của bác 6X ấy) có dự định ủng hộ chương trình mở rộng ra thêm & đăng ký tham gia, ngoài ra còn đề nghị nếu có bạn nào đi được qua giao thừa thì đi cùng với các bạn ấy.

Anh Banbe6X ơi, anh làm ơn ghi chú vụ đó lên đây giúp em với - hay là giờ họ đã đổi ý rồi???

V/v 100 phần quà của chương trình Sàigon thì chúng ta đã hoàn tất rồi mà, phải không các bạn?

Số tiền đóng góp nếu có dư thì các bạn xem có thể ta9ng số phần quà lên không?

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #67 vào: 26-01-2011 01:27:25
Trong quỹ đang giữ 1.000.000đ của Tiquauvn (500.000đ) và Violet (500.000đ) ủng hộ cho chương trình này, các bạn xem có thể tăng thêm quà cho mỗi phần không nhé.

Ngủ rồi thoanguyen

Trả lời #66 vào: 25-01-2011 15:34:56
Các bác ơi
Tết này nhà em đón một bé 6 tháng tuổi về ăn tết cùng nên cho em xin rút tên khỏi danh sách trong Giao Thừa Ấm nhé,
Rất xin lỗi các bác và xin chúc cho chương trình thành công tốt đẹp

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #65 vào: 25-01-2011 14:33:27
Có tất cả 85h Orion 180gr & 15h AFC 200gr đang được \\\"xe ôm\\\" chuyển từ từ qua nhà bác 6x.

Chúc chương trình thành công & ấm áp.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #64 vào: 25-01-2011 09:01:03
Kanghaseon đã viết:
Trích dẫn
Mình đã nhờ siêu thị chuyển đến nhà anh Ánh 125 XVNT 100 chai nước ngọt ròi.

Nhờ anh Ánh hoặc bạn nào vào confirm giúp nhé! Vì mình bị mất điện thoại nên hiện tại không gọi điện được để hỏi thăm xem hàng đã đến chưa.

Còn bao lì xì thì chiều chủ nhật mình sẽ mang tới gửi anh Ánh sau! ^^

Cảm ơn,

Thân ái.

Kanghaseon

Nước ngọt đã được giao qua 125 XVNT rồi . Cảm ơn Kang nhé .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #63 vào: 24-01-2011 23:20:41
ththao đã viết:
Trích dẫn
E ở sài gòn, h đăng ký tham gia chương trình này còn kịp ko mọi người :)

@ththao: Rất vui khi có bạn tham gia cùng. Chương trình này không giới hạn số người tham gia, càng đông càng tốt. Nếu có bạn bè hay người thân muốn tham gia, bạn có thể rủ đi chung luôn nhé!

Hẹn gặp lại bạn vào đêm giao thừa.

Vì ta cần nhau!