Tác giả Chủ đề: Tịnh Biên - Cây Mùa Xuân 2011  (Đã xem 26127 lần)

Ngủ rồi opla

Trả lời #138 vào: 03-03-2011 16:34:53
Kanghaseon đã viết:
Trích dẫn
kevinkent1190 đã viết:
Trích dẫn
Xin chào cả nhà!

Chào chị kang !

Theo kevin nghĩ chị nên quyết định rõ ràng giúp đỡ số tiền còn dư cho chương trình nào vì số tiền đó là phần ủng hộ của chị, vả lại những chương trình chị đưa ra chương trình nào cũng có thể giúp đỡ thêm vì tất cả đều chưa thực hiện, nên sẽ khó khăn cho người quyết định(chắc là cũng ko ai quyết định được) là sẽ giúp cho chương trình nào. Thôi thì phiền chị xác định thêm lần nữa vậy, cảm ơn chị .Chào chị, Thân chào cả nhà.

Kevin

Kang nhờ anh opla quyết định giúp Kang vậy! ^^. Anh có thể quyết định phần còn lại này vào 1 trong 2 chương trình gần nhất đang thực hiện là Giao thừa và Trại phong! ^^

Cám ơn anh trước nhé!

Thân ái,

Kanghaseon

Op đề nghị chốt chuyển số tiền của Kang cho chương trình trại phong Bến Sắn.
Tieuhuongduong đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:

2. Phần chi phí đi đường:
- Nhận từ các thành viên: 4.200.000đ
- Tổng chi phí:           3.806.000đ
Còn dư:                     394.000đ

Số tiền 394.000đ còn dư từ các thành viên ủng hộ  chi phí chuyến đi, Vịt đề xuất chuyển sang ủng hộ CMX miền Trung. Các bạn tham gia cho ý kiến nhé?

Tieuhuongduong đồng ý chuyến sang CMX miền Trung.

Và đề nghị chốt chuyển số tiền còn dư từ chi phí đi đường sang cho CMX miền Trung.

Nhờ Trangvitgioi thống kê cập nhật nhé.

Cám ơn

Op.

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #137 vào: 15-02-2011 17:46:52
trangvitgioi đã viết:

Số tiền 394.000đ còn dư từ các thành viên ủng hộ  chi phí chuyến đi, Vịt đề xuất chuyển sang ủng hộ CMX miền Trung. Các bạn tham gia cho ý kiến nhé?

Tieuhuongduong đồng ý chuyến sang CMX miền Trung.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #136 vào: 29-01-2011 00:30:26
Cảm ơn các bác đã post thật nhiều hình ảnh về chuyến đi này. Nhìn mọi tươi vui hớn hở làm mình cũng vui theo!

Đặc biệt xin chân thành cảm ơn bạn Tranphuquoc lúc nào cũng sốt sắn làm cầu nối cho những đồng bào nghèo khó vùng Tịnh Biên!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #135 vào: 28-01-2011 22:45:18
Thaidzuy gửi hình giùm Tranphuquoc 2 hoàn cảnh mà bạn đã trao sau này. Do tính nhạy cảm của căn bệnh mà bệnh nhân đang mang trong người, chúng tôi xin phép được che mặt người nhận:

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #134 vào: 28-01-2011 08:43:20
Xin chào.
Xin thay mặt cho \\\" bà con \\\" nghèo đã được nhận quà gửi đến DĐ lời cảm ơn chân thành nhất. Cảm ơn các bác đã tin tưởng và giao số chi phí khá lớn cho em. Hihi. ( Hy vọng sớm gặp lại các bác, những gương mặt rất thân thiện và dễ thương ) .
Về 2 phần quà còn lại xin báo với các bác là em đã trao rồi.
 Chúc cho các bác năm mới với nhiều niềm vui mới. Chúc xuân Tân Mão thật vui vẻ và đầm ấm.
 Chúc khỏe.

Ngủ rồi Kanghaseon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #133 vào: 26-01-2011 16:39:35
kevinkent1190 đã viết:
Trích dẫn
Xin chào cả nhà!

Chào chị kang !

Theo kevin nghĩ chị nên quyết định rõ ràng giúp đỡ số tiền còn dư cho chương trình nào vì số tiền đó là phần ủng hộ của chị, vả lại những chương trình chị đưa ra chương trình nào cũng có thể giúp đỡ thêm vì tất cả đều chưa thực hiện, nên sẽ khó khăn cho người quyết định(chắc là cũng ko ai quyết định được) là sẽ giúp cho chương trình nào. Thôi thì phiền chị xác định thêm lần nữa vậy, cảm ơn chị .Chào chị, Thân chào cả nhà.

Kevin

Kang nhờ anh opla quyết định giúp Kang vậy! ^^. Anh có thể quyết định phần còn lại này vào 1 trong 2 chương trình gần nhất đang thực hiện là Giao thừa và Trại phong! ^^

Cám ơn anh trước nhé!

Thân ái,

Kanghaseon

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #132 vào: 26-01-2011 16:22:01
Xin chào cả nhà!

Chào chị kang !

Kevin

Ngủ rồi Kanghaseon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #131 vào: 26-01-2011 16:09:52
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
opla đã viết:
Trích dẫn
Chào Kang,

Số lượng bao lì xì còn dư là 11, tương đương 550.000 đồng. Vậy, xin ý kiến của Kang với số tiền còn dư (550k) hiện đang được trangvitgioi tạm giữ.

.

Chị Kang cho ý kiếng về phần dư này ah..!!!

Trả lời xong mới nhớ vụ này và vừa edit lại. Bạn trăng tròn xem giúp bài đã hiệu chỉnh ở trên nha! ^^

Thân ái,

Kanghaseon

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #130 vào: 26-01-2011 16:07:02
opla đã viết:
Trích dẫn
Chào Kang,

Số lượng bao lì xì còn dư là 11, tương đương 550.000 đồng. Vậy, xin ý kiến của Kang với số tiền còn dư (550k) hiện đang được trangvitgioi tạm giữ.

.

Chị Kang cho ý kiếng về phần dư này ah..!!!

Ngủ rồi Kanghaseon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #129 vào: 26-01-2011 16:03:06
Cảm ơn anh opla với phần trả lời trên.

Về việc bao lì xì cũ và sờn Kang giải thích 1 tẹo là Kang đã bỏ bao sẵn từ hôm sinh nhật và có mang đến hôm đó định gửi tại bữa tiệc luôn. Tuy nhiên, do thấy ko khí chộn rộn nên Kang cũng ngại gửi lúc đó vì thế mà xách đến ròi lại xách về. Trong mấy ngày nằm chờ đợi thì mí bao lì xì bị cột dây thun và cũng bị \\\"vùi dập\\\" do chuyển từ túi xách này sang túi xách khác do vậy mà nó hơi cũ chút xíu.

Kang thành thật xin lỗi về điều này vì đã chuẩn bị ko chu đáo làm mất công các anh chị phải mua bao mới bỏ lại.

Kang thấy mọi người đi vui quá, tiếc là hôm đó lại ko đi được. Rất mong là những dịp sau Kang sẽ cùng được đi với các anh chị.

Còn 550.000đ, giờ nếu được thì anh opla hỏi mấy bạn phụ trách chương trình Giao thừa cho người vô gia cư xem có thể tặng thêm món gì nữa hay ko. Tùy các anh chị quyết định. Còn nếu ko đủ chi thì cho Kang góp vào Quỹ quán cơm 2000đ hoặc vào Chương trình ở trại phong Bến Sắn Bình Dương cũng được.

Cảm ơn và chào cả nhà,

Thân ái,

Kanghaseon

Ngủ rồi opla

Trả lời #128 vào: 26-01-2011 15:14:08
Chào Kang,

1. Cám ơn bạn đã nhiệt tình đóng góp, quan trọng hơn là bạn theo dõi chủ đề kỹ để biết diễn biến các trường hợp bạn giúp đỡ.
2. Trong hình ảnh báo cáo,  có 2 nơi chúng ta đến thăm trao quà và lì xì:
a. Trung tâm y tế huyện Tịnh Biên, dành cho 50 hộ gia đình nghèo và có bệnh nan y.
b. Bệnh viện huyện Tịnh Biên, dành cho 70 trường hợp bệnh nhân phải ở lại viện trong dịp Tết.
Với a., thành viên Sonny Nhan hỗ trợ phong bì lì xì. Với b., Kang là người tài trợ.
3. Bao lì xì của bạn được gửi tại quán cơm vào buổi chiều ngày 22.1. Trước giờ khởi hành 1 tiếng, Op đã đề nghị kiểm tra để đảm bảo mọi việc đã chuẩn bị đầy đủ. Trong đó có phần quà của Kang. Do nhiều bao lì xì bị cũ và sờn, bao lì xì mới mua đã được thay thế trước sự chứng kiến của các bạn trong đoàn. Mỗi bao lì xì vẫn đảm bảo nội dung là 50.000 đồng.
4. Kế hoạch: phát 70 phần quà + 70 bao lì xì.
Thực tế: 59 bao lì xì được gửi đến đúng số lượng bệnh nhân trong viện. 70 phần quà được phát đến 59 bệnh nhân + 11 hộ lý và điều dưỡng. Số lượng bao lì xì còn dư là 11, tương đương 550.000 đồng. Vậy, xin ý kiến của Kang với số tiền còn dư (550k) hiện đang được trangvitgioi tạm giữ.

Một lần nữa, cám ơn Kang và cả nhà đã quan tâm và hỗ trợ cho chương trình CMX tại Tịnh Biên diễn ra đằm thắm tình người.

Thân,

Opla.

@Sonnynhan: số lượng bao lì xì của bạn là 50 phần đã được trao đầy đủ cho 50 hộ. Cám ơn bạn.

Bức ảnh kỷ niệm tại cửa biên giới VIE - CAM.

Ngủ rồi Kanghaseon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #127 vào: 26-01-2011 13:35:57
Kang xin lỗi cho Kang thắc mắc 1 chút,

Phần quà của Kang là 70 bao lì xì trị giá 50k/bao dành gửi cho bệnh nhân ở bệnh viện nhưng khi xem ảnh thì Kang thấy là tặng tại Trung tâm y tế. Và trong ảnh khi tặng bao lì xì cho bệnh nhân ở bệnh viện huyện là bao khác, ko phải bao của Kang.

Xin BQT giải thích giúp Kang nhé!

Thân ái,

Kanghaseon

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #126 vào: 26-01-2011 11:26:32
Vịt thống kê ủng hộ và chi phí cho chương trình CMX Tịnh Biên 2011.

1.Phần quà:
- Nhận từ quỹ (2 lần): 20.000.000đ
- Tổng chi phí:        19.515.000đ
Còn dư:                   485.000đ

Đồng thời Vịt nhận được 300.000đ Tranphuquoc ủng hộ. Vậy sẽ chuyển trả vào Tk thủ quỹ 785.000đ = 485.000đ + 300.000đ.

Chi tiết thu chi các bạn xem file đính kèm nha.  

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #125 vào: 25-01-2011 08:01:39
Cảnh cũ với người xưa và cả người mới nữa, rất đỗi thân quen. Năm nay không đi Tịnh Biên được nhưng xem phóng sự hình của các bác cũng cảm thấy mình trong không khí đầm ấm vui vẻ thân tình đến vậy.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi asian

Trả lời #124 vào: 24-01-2011 23:30:43
Cây mùa xuân tại Tịnh Biên được thành công tốt đẹp. Nhớ mãi những bước chân mà lòng nặng trĩu vì thấy thương những hoàn cảnh quá.

Cảm ơn bác tranphuquoc đã hỗ trợ nhiệt tình và được no bụng với những đặc sản vùng An Giang nhé.