Tác giả Chủ đề: Miền Trung - Sinh nhật NTCM lần IV  (Đã xem 4322 lần)

Ngủ rồi thuythuymeocon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 16-01-2011 16:59:19
Lần đầu tiên tham gia sinh nhật Người tôi cưu mang miền Trung tôi cảm thấy thật ấm cúng, như một đại gia đình thật hạnh phúc trong đó những thành viên tin vào nhau, tin vào lòng nhân ái của con người chính niềm tin đó giúp cho chúng tôi càng gần nhau hơn, những lời chia sẻ khi cùng nhau tham gia hoạt động, những lời động viên cùng nhau vượt qua khó khăn của mỗi gia đình, mỗi hoàn cảnh,… nhìn những nụ cười vô tư của những đứa trẻ thật ấm áp phải không các bác ?
Thời gian cứ thế trôi đi, chúng tôi dần trưởng thành cùng NTCM Miền Trung trong các hoạt động, có người bảo chúng tôi \\\" Ăn cơm nhà lo chuyện thiện hạ \\\" rồi nào là “lo cho mình chưa xong còn lo chuyện thiên hạ” . Nghe cũng buồn thật đó, nhưng nhìn lại những gì mà mình làm được và những gì mình có được từ những hoạt động của NTCM chúng tôi lại vững tin và bước tiếp ...
Cho đến bây giờ tôi nhận ra rằng niềm vui, hạnh phúc không tự nhiên sinh ra và cũng không tự mất đi mà nó cũng giống như quy luật của xã hội \\\" không có gì tự nhiên sinh ra và tự nhiên mất đi \\\" vì thế chúng ta những thế hệ 8X, 9X chúng ta phải cố gắng, hoạt động hết sức mình khi ấy chính tôi và các bạn sẽ cảm nhận được \\\" Niềm Vui và Hạnh phúc \\\"
Cái được mà tôi nói ở đây không phải là vật chất hay được về kinh tế khi bạn tham gia mà cái được là niềm vui của những đứa bé \\\" Cười và lòng nghẹn lại \\\" niềm vui và tin nhiều hơn vào cuộc sống của những gia đình khó khăn .... để họ có thể bước tiếp trong cuộc sống mưu sinh vất vả này. KHI ẤY LÒNG BẠN THẤYẤM LÊN ....
Bạn là ai ? Dù trai hay gái, nghèo hay giàu ... một điều tôi có thể nói chắc được rằng là bạn đều có thể chạm tay đến niềm vui và hạnh phúc khi bạn biết cho đi ....
.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #16 vào: 15-01-2011 21:49:44
Miền Trung mừng sinh nhật Lần IV trong mưa dầm, gió lạnh nhưng những trái tim nhân ái sum họp, quây quần bên nhau với ngập tràn những nụ cười, đầy ắp những niềm vui đã xua đi những giá buốt.

16 thành viên, đến từ các vùng đất Di sản văn hóa thế giới: Cố đô Huế, Khu đền tháp Mỹ Sơn, Đô thị cổ Hội An và thành phố năng động  Đà Nẵng đã có buổi họp mặt ấm áp, gần gũi, dễ thương và nhiều kỷ niệm.

Chất miền Trung thể hiện khá rõ qua hình thức trang trí giản đơn nhưng đủ đầy, trang trọng, nghiêm túc, ấm cúng một không khí gia đình đầy thân thiết, yêu thương.

16 thành viên với 16 lời tự giới thiệu chân chất nhưng hóm hỉnh, ánh mắt thay lời khởi đầu cho buổi sinh hoạt khá nhẹ nhàng, thu hút.

Và, in đậm trong mỗi người là niềm vui khi cùng nhau điểm lại một năm 2010 với nhiều hoạt động đa dạng, hiệu quả, giúp được thêm nhiều những mảnh đời bất hạnh.
Nhưng vui hơn, là tất cả đều cùng chung niềm tin vào một tương lai tương sáng, bền vững theo Kế hoach phát triển chiến lược của NTCM 20 năm đến.

NTCM Miền Trung tâm nguyện tích cực chung tay cùng 2 đầu đất nước thực hiện thành công Tầm nhìn và Sứ mệnh mà Ban  Quản Trị đã đề ra.

-Nơi diễn ra buổi găp mặt:

-Chuẩn bị:

-Trao Kỷ niệm chương cho Nhân vật của năm

-Chính thức vào buổi sinh hoạt:

-Trao Kỷ niệm chương cho Nhân vật của năm ở MTrung:

-Thắp & thổi nến  SN:

-Trao cho nhau những tình cảm thân thương:

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #15 vào: 14-01-2011 17:23:44
Bimmic và Lacdo tham gia nữa.
Muathu, Bimmic, Lacdo nhận nhiệm vụ tới sớm đón khách, soạn sửa bàn ghế... :P

Chúc thành công tốt đẹp!

Muathu

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #14 vào: 14-01-2011 12:55:01
Tiếc ghê !!! háo hức bấy lâu nhưng đành ngậm ngùi dừng kế hoạch vô Đà Nẵng đập phá với anh em NTCM rồi.
Chúc cả nhà sinh nhật vui vẽ, rôm rả ...hi.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #13 vào: 14-01-2011 09:49:06
Mới , mới , mới !
Điểm họp mặt Sinh nhật NTCM Miền Trung
tại Đà Nẵng:

Làng nướng NAM VIỆT
Số 302 đường Nguyễn Hữu Thọ
Tel: 0511.2.213.515

Thân mời tất cả ACE NTCM Miền Trung
& các bác 2 miền có dịp ghé Đà Nẵng lần này.

Ngủ rồi mitom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 13-01-2011 10:41:56
Tui là thành viên mới, ở Đà Nẵng, sẽ tham gia sinh nhật dd.  :P

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #11 vào: 12-01-2011 16:56:14
Đăng ký thay cho Mitom (thành viên mới toanh, cư trú tại Đà Nẵng) và Kinhcan_dethuong ở Huế nữa. Hi

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi THUVIENTHEKI20

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 12-01-2011 12:10:03
Với thời gian như thế cho TVTK20 một xuất.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #9 vào: 12-01-2011 11:21:35
Thêm đôi tài tử jai nhân Mgocthao - LTBN đăng ký =  12 (sao ít vậy ta, vậy đặc sản bánh tráng Khuê Trung cùng thủy hải sản Đà Nẵng làm sao cho hết đêy  :woohoo:

1/ngưoithuhaihai
2/linhthuc
3/nhaque
4/tina-one
5/muathu&
6/(phu quân)
7/huynhthanhthaoqs
8/bichthuy_md
9/fly&sky99
10/Sunny_9
11/Mgocthao
12/LTBN

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #8 vào: 10-01-2011 18:07:51
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn

1/Các bác miền Trung chạy đâu hết rùi hèo? Đăng ký tham gia nhanh chân kẻo hết chỗ các bác ơi! Hihi.
2/nhà hàng Hội Ngộ đó ở địa chỉ nào vậy ạ?

1/Mời mọi người lên tiếng để còn...\\\"lên kịch bản\\\" phù hợp nha
Đặc biệt, xin mời các bác mới đăng ký chưa lâu đăng ký để ra mắt bàn  dân thiên hạ NTCM: bantay, midori, macrox3,dangmy87...

2/Nhà hàng: Đang có kế hoạch thay đổi nên sẽ xác định rõ sau bác ui, chỉ sợ bác ko chịu đến họp mặt thui, hic!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 10-01-2011 16:40:03
Các bác miền Trung chạy đâu hết rùi hèo? Đăng ký tham gia nhanh chân kẻo hết chỗ các bác ơi! Hihi.
Năm ni có chương trình đấu giá sẽ vui hơn đó. Hihi.
mà bác 22 ơi, nhà hàng Hội Ngộ đó ở địa chỉ nào vậy ạ?

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #6 vào: 29-12-2010 21:15:10
Em đăng ký hai chân luôn, chứ ĐK 1 chân sợ ko vô được tới ĐN quá  :laugh:  :P
Em và Xuongrong cũng sẽ tự làm vài món để đấu giá, các bác chuẩn bị tiền càng nhìu càng ít để mua nhé!
Lần thứ 2 được dự SN NTCM, vẫn nhớ năm ngoái tổ chức ở Huế, vui thật. Hihi, Iem post lại vài tấm hình năm ngoái cho các bác nhớ nhé, còn bác nào chưa có cơ hội tham dự thì thèm và nhanh chân đăng ký tham gia SN năm nay, hihi  :P  :silly:

Bác Ngọc Thảo năm ni có định trình diễn màn \\\"quết bánh lên mặt\\\" nữa ko hè?  :unsure:  B)

Kết quả là \\\"Cả nhà đều vui\\\"

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #5 vào: 27-12-2010 11:28:01
bac 22 oi cho fly mot chan tham gia voi :cheer:

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1