Tác giả Chủ đề: Cần Thơ- Chương trình tiếp sức mùa thi năm 2011  (Đã xem 15533 lần)

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #70 vào: 15-07-2011 19:35:30
Chào cả nhà,

Admin đã xóa tất cả những bài viết sau bài cảnh báo của Admin ở trên.

Nhận xét chung của Admin về Topic này như sau:

- Chương trình TSMT tại Cần Thơ đã rất thành công, mọi người thực sự đã hy sinh thời gian, tiền bạc và công sức cho các em thí sinh nghèo được thuận lợi hơn trong thời gian \\\"lai kinh ứng thí\\\".

- Bác KimBang thật tuyệt vời khi đã giúp 5 triệu tiền mua máy ảnh, nhiều người biết bác có hoàn cảnh khó khăn nhưng vẫn thường \\\"ăn bánh mì dù thèm phở để dành tiền cho người nghèo khó\\\", xin cám ơn bác.

- Có một thiếu sót nhỏ trong khâu mua máy dẫn đến cãi nhau to.

- Có vài thành viên khi viết bài đã bị cái tôi lấn át, làm cho bài viết thiếu tính chân thành. Dù lời lẽ nghe có lý nhưng không ích lợi cho mục đích lan tỏa tình thương.

Admin khóa topic này ở đây. Xin cám ơn tất cả những ai đã góp tay làm nên DD này được như ngày hôm nay.

Thân

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #69 vào: 14-07-2011 18:19:21
Chào cả nhà,
Những thắc mắc và phản hồi đã cho thấy Diễn Đàn chúng ta thực sự mạnh, có khả năng phân biệt đúng sai rất rõ ràng.

@ Choi & dongnhuquannguyen123: Phần tranh luận kết thúc, đề nghị trả lại topic cho mọi người. 2 bạn có thể nhắn tin riêng cho nhau. Sau bài viết này, nếu tiếp tục gây lạc đề Admin sẽ xử lí.

Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi dongnhuquannguyen123

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #68 vào: 14-07-2011 17:40:21
Bác Choi: cho dù bác là ai, làm gì, thì bác củng không nên can thiệp sâu vào tiền của MTQ, vì khi người ta ủng hộ thì người ta tin tưởng vào việc sử dụng của dd
   Hơn nữa bác kimbang là thành viên của NTCM, và tui cũng là thành viên của dd và trình độ văn hóa hạn chế nên tui nghĩ sao nói vậy và tui không có ý định sử dụng những từ ngữ hoa mĩ và làm hài lòng bác
   Bình thường việc quản lý QC cũng như tài sản của dd nay bác cũng có ý địng quản lý suy nghĩ của tôi,
  \\\" Sử dụng chúng làm sao cho hợp lý, đúng chỗ và thiết thực chính là yếu tố quan trọng để các bạn tạo dựng được niềm tin với mọi người và cả cho NTCM sau này,\\\", quản lý theo kiểu suy nghĩ \\\"lan tỏa lòng nhân ái\\\" kiểu bác Choi ngày 1 ngày 2 sẽ làm nản lòng nhửng thành viên
   Thân!

Chọi

• bạn
Trả lời #67 vào: 14-07-2011 17:04:04
Tôi nghĩ vấn đề nên được khép lại tại đây vì các bác ở CT đã hiểu điều tôi muốn nói, riêng bác dongnhuquannguyen123 thì tôi xin có vài lời nhắn nhủ bác thế này (xin lỗi các Mod, tôi không có ý làm nóng chủ đề này thêm, chỉ là trao đổi mà thôi):

- Tôi không phải là thành viên BQT, càng ở cách xa Cần Thơ, nhưng dưới mái nhà chung NTCM, tôi có quyền thắc mắc và góp ý bất cứ vấn đề gì xảy ra ở CT, miễn là vấn đề ấy thuộc phạm trù NTCM và không mang tính chất phá hoại. Qua những bài viết của bác trước đây, tôi biết bác chỉ viết theo cảm tính và hoàn toàn thiếu hẳn sự trao đổi với những thành viên còn lại. Mong bác hãy thận trọng bỏ thời gian tìm hiểu kỹ về NTCM trước khi đưa ra bất cứ lời bình luận nào liên quan!

Xin nhắc lại: điều tôi muốn nhắn nhủ ở đây không chỉ dừng lại ở việc mua máy ảnh, mà khi đã là thành viên NTCM, chúng ta phải biết cân nhắc khi cầm trong tay đồng tiền của các MTQ. Sử dụng chúng làm sao cho hợp lý, đúng chỗ và thiết thực chính là yếu tố quan trọng để các bạn tạo dựng được niềm tin với mọi người và cả cho NTCM sau này, vì không phải ai ai cũng tâm lý như bác kimbang đâu. Tôi tin là các bạn CT đã biết được điều này.

Thân ái!

P/S: bác dongnnhuquannguyen123 chưa tìm hiểu về thị trường máy ảnh rồi, Canon, Sony, Olympus, hay Samsung với cái giá ~2tr thì có khi còn được 14MP chứ đừng nói 10MP, bác thật không biết à?

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #66 vào: 14-07-2011 15:15:39
dongnhuquannguyen123 đã viết:
Trích dẫn
Bác Choi thân mến!
  Mình có chuyện này rất là thắc mắc mong bạn giải đáp giúp là theo như mình đoc trên dd thì mình đươc biết bác Kimbang có tặng cho nhóm CTO ở Cần Thơ 5tr để mua máy chụp hình, mà mọi người cũng đã rất vui vì vừa mmua được máy đẹp vừa đúng với số tiền được cho(thậm chí là có dư) nhưng mình không hiểu tại sao bạn lại phản đối, mấy bao nhiêu MP đâu quan trọng, miễn sao không phải bỏ tiền túi thêm là vui rùi, nhưng mà bác kimbang là người cho không thắc mắc thì bạn thắc mắc làm gì cho mệt???????????????????
   Còn việc bạn gợi ý mua máy Canon hay Sony giá tầm 1tr5-2tr mà 10 MP thì làm gì có giá đó, ai đã từng xài hay mua máy ảnh thì cũng biết là Canon là \\\"đại gia\\\" của làng máy ảnh của thế giới nên việc gợi ý của bạn làm khó cho mấy bạn Cần Thơ quá!!!!!!!!!!
    Mình không biết là bạc conằm trong BQT quán cơm Cần Thơ hay Sài Gòn hay không? Mà mình thất bạn tiết kiệm giùm?
     Ủa, tại sao mình phải tiết kiệm khi mình thừa khả năng làm tốt thì tại sao mình không làm? đi học được thầy cô dạy như vậy mà
    Thân!

@dongnhuquannguyen123 Mình biết những lời của bạn không có ác ý. Nhưng nó lại rất nguy hiểm. Mình mong bạn nên thận trọng hơn trước khi viết bài. Vì những những lời của bạn có thể gây sự hiểu nhầm với mọi người.
Mong bạn hiểu thêm. Cám ơn bạn nhiều.

P/S: Xin tặng bạn vài dòng.

Buồn chi em, giận hờn chi em?
Lời nói như gió thoảng mây bay
Cười đi em, em sẽ thấy mặt trời
....
 Ai bảo tuổi trẻ không được phạm sai lầm
Chấp nhận rơi lệ chớ không cuối đầu khuất phục
Hãy quý trọng nhửng gì đã từng có,
Quý trọng những khoảnh khắc tay trong tay
Hãy quý trọng giấc mơ tuổi trẻ,
Quý trọng giây phúc được ở bên nhau
Tuổi trẻ có ai không ngông cuồng và liều lỉnh
Dù rằng mặt trăng có khi tròn khi khuyết
Dù rằng đời người có lúc buồn lúc vui
Hãy quý trọng những giọt lệ đã rơi vì tôi
Quý trọng tuổi thanh xuân của bạn
Ngày mai mây vẩn bay để lại bầu trời cùng tôi theo đuổi
Không oán thù, không hối hận là một vẻ đep đời người\\\"
...

Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi dongnhuquannguyen123

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #65 vào: 14-07-2011 14:22:55
Bác Choi thân mến!
  Mình có chuyện này rất là thắc mắc mong bạn giải đáp giúp là theo như mình đoc trên dd thì mình đươc biết bác Kimbang có tặng cho nhóm CTO ở Cần Thơ 5tr để mua máy chụp hình, mà mọi người cũng đã rất vui vì vừa mmua được máy đẹp vừa đúng với số tiền được cho(thậm chí là có dư) nhưng mình không hiểu tại sao bạn lại phản đối, mấy bao nhiêu MP đâu quan trọng, miễn sao không phải bỏ tiền túi thêm là vui rùi, nhưng mà bác kimbang là người cho không thắc mắc thì bạn thắc mắc làm gì cho mệt???????????????????
   Còn việc bạn gợi ý mua máy Canon hay Sony giá tầm 1tr5-2tr mà 10 MP thì làm gì có giá đó, ai đã từng xài hay mua máy ảnh thì cũng biết là Canon là \\\"đại gia\\\" của làng máy ảnh của thế giới nên việc gợi ý của bạn làm khó cho mấy bạn Cần Thơ quá!!!!!!!!!!
    Mình không biết là bạc conằm trong BQT quán cơm Cần Thơ hay Sài Gòn hay không? Mà mình thất bạn tiết kiệm giùm?
     Ủa, tại sao mình phải tiết kiệm khi mình thừa khả năng làm tốt thì tại sao mình không làm? đi học được thầy cô dạy như vậy mà
    Thân!

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #64 vào: 14-07-2011 08:44:51
Xin chào cả nhà!
 Xin chân thành cáo lỗi vì cách xử sự không khéo của tôi làm phiền lòng các bạn! Nhân đây tôi cũng xin tâm sự vài điều...
 Tôi vẫn có thể hỏi giá và mua máy ở SG rồi gửi về CT để các bạn sử dụng nhưng ý tôi muốn các bạn ở CT đựoc niềm vui là tự mình đựoc đi mua sắm, chọn lựa sau những ngày căng thẳng, vất vả và đó cũng là cánh đền ơn của chúng tôi về những cống hiến của các bạn dành cho DĐ.Với tôi, máy ảnh ( dù cho bao nhiêu tiền đi nữa)vẫn chỉ là phưong tiện để giúp chúng ta thuận lợi hơn trong việc đạt tới mục đích cuối cùng là lan toả lòng nhân ái!
 Mong các bạn ở CT sử dụng hết các tính năng của máy để không phụ lòng tin cậy của chúng tôi.
 Xin cảm ơn!

Ngủ rồi Minh Anh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #63 vào: 14-07-2011 00:11:51
Mình thấy các bạn đang làm nóng topic này lên đấy. Mà điều này thì chẳng có ý nghĩa gì cả. Tất cả chỉ làm mọi thứ rối tung lên thôi. Vì mọi thứ đang diễn ra ngày càng đi xa rời ý nghĩa thực của nó.
Mình nghĩ các bạn nên dừng sự tranh luận ở đây. Thay vì dành thời gian và công sức để viết bài tranh luận, chúng ta có thể suy nghĩ sang vấn đề khác viết một bài để kêu gọi sự giúp đỡ cho các hoàn cảnh đã được XM nhưng chưa được giúp đỡ thì hay hơn nhiều. Mình thấy danh sách các HC chờ được giúp đỡ ngày càng dài ra mà người giúp đỡ thì lại chẳng thấy bao nhiêu.
Một ý kiến nhỏ. Mong mọi người thông cảm.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #62 vào: 14-07-2011 00:10:48
Thưa các bác!

Vấn đề đặt ra quả là câu hỏi không thể có hồi kết để thoả mãn cho mọi ý kiến của từng cá nhân. Theo tôi thì nhóm CTO đã sử dụng đúng trong khuôn khổ hạn ngạch tài chính mà bác kimbang đã cung cấp là yếu tố quan trọng nhất, yếu tố còn dư thì gửi lại cho quán cơm CThơ là yếu tố dự phòng nên chúng ta không nên quá đặt nặng vấn đề vào điểm đó. Và hơn nữa ở đấy các thành viên CTO đã gọi điện trực tiếp cho bác Kimbang để xin ý kiến về chiếc máy ảnh là rất chu đáo và tôn trọng bác Kimbang vậy nên mọi việc xin hãy dừng lại ở đây và để của mọi người được vui với công cụ làm việc mới của các bác CTHO nói riêng và NTCM nói chung. Thân!

Chọi

• bạn
Trả lời #61 vào: 13-07-2011 23:56:58
start2404 đã viết:
Trích dẫn

Bác Chọi thân mến,
Bác Kimbang không ý kiến vì trước khi đi mua máy và sau khi mua máy các thành viên ở CTO (CTO= Cần Thơ, không phải là nhóm CTO đâu bác ạ) đã liên lạc với bác kimbang để xin ý kiến về chiếc máy ảnh này và nhóm cũng mua theo yêu cầu của bác ấy.
Trân trọng.

Tôi tất nhiên không xoáy vào việc bác kimbang có đồng ý hay không vì trước đó bác ấy đã trao cho nhóm CT toàn quyền quyết định, cái tôi thắc mắc ở đây là vì sao bạn lại chọn 1 cái máy thừa chức năng như vậy thay vì tiết kiệm được khoảng 3tr góp vào quỹ quán cơm? Hay là quỹ quán cơm CT đã dư thừa mà tôi không biết, hoặc giả máy ảnh 12MP theo bạn là chưa đủ đẹp(bền,hiện đại...) để chụp các trường hợp của diễn đàn?  ;)

pquyen đã viết:
Trích dẫn
Bác Kimbang đã chuyển vào quĩ 5.000.000 để mua máy ảnh KTS cho nhóm thành viên ở Cần Thơ.

Các bạn tham khảo giá và chủng loại máy. Sau đó quĩ sẽ chuyển tiền. Nếu tiền còn dư, theo ý bác kimbang, sẽ chuyển vào quĩ QC CT.

Thân.

@ hhbee_2510: bác đọc lại dòng này và cho cảm nghĩ nhé? Tôi tham gia diễn đàn này vì khâm phục các thành viên NTCM luôn biết trân trọng đồng tiền của MTQ, không phải họ đưa bao nhiêu thì xài hết bấy nhiêu mà mọi người còn phải cân nhắc tính thiết thực của nó.

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #60 vào: 13-07-2011 23:53:27
Chọi đã viết
Trích dẫn
Nhưng tôi có 1 thắc mắc nhỏ như vầy: nhóm CTO định làm gì với cái máy ảnh 16MP với vô số chế độ chụp như trên ngoài công việc xác minh và lưu trữ hình ảnh cho NTCM? Với tầm nhìn hạn chế của mình thì tôi nghĩ chỉ cần 1 cái máy 10MP dòng Canon hoặc Sony tầm 1tr5~2tr thôi cũng đã quá đủ cho công việc trên rồi, có nhất thiết phải tiêu đến hơn 4tr5 cho một máy ảnh nhiều chức năng như thế không?

pquyen đã viết
Trích dẫn
Bác Kimbang đã chuyển vào quĩ 5.000.000 để mua máy ảnh KTS cho nhóm thành viên ở Cần Thơ.

hhbee_2510 nghĩ ai cũng muốn tối đa hóa thỏa mãn của mình cả,muốn cái này, nhưng có thêm cái khác thì tốt hơn, dù biết có thể là ko sử dụng hết các tính năng nhưng biết làm sao được, khi cầm trong tay 5tr, giữa 1 cái máy 2tr và 1 cái máy 4tr, tất nhiên phải chọn cái nào là \\\"trùm đầu sỏ\\\" rồi.
Với lại nếu sau này NTCM có tổ chức cuộc thi \\\"máy ảnh...duyên dáng nhất\\\" chẳng hạn, thì \\\"thí sinh\\\" ở CTO cũng có tiếng có tăm chút (đùa tí)
Tóm lại, đơn giản các TV ở CTO chỉ nghĩ là làm sao có 1 cái máy để tác nghiệp, sử dụng đúng số tiền được ủng hộ, vậy là đủ rồi.
Thân

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #59 vào: 13-07-2011 23:26:10
Chọi đã viết:
Trích dẫn
start2404 đã viết:
Trích dẫn

Về phần hình ảnh start2404 nhờ trang web flickr.com để upload ảnh trung gian nên chất lượng hình không được rõ lắm. Nếu bác muốn xem rõ hơn thì vui lòng truy cập theo đường link dưới đây.
http://www.flickr.com/photos/nguyenthanhrot/with/5932908181/
 Cám ơn bác nhiều.

Cảm ơn bác Start2404, máy chụp tốt lắm và cho chất lượng ảnh rất cao!
Nhưng tôi có 1 thắc mắc nhỏ như vầy: nhóm CTO định làm gì với cái máy ảnh 16MP với vô số chế độ chụp như trên ngoài công việc xác minh và lưu trữ hình ảnh cho NTCM? Với tầm nhìn hạn chế của mình thì tôi nghĩ chỉ cần 1 cái máy 10MP dòng Canon hoặc Sony tầm 1tr5~2tr thôi cũng đã quá đủ cho công việc trên rồi, có nhất thiết phải tiêu đến hơn 4tr5 cho một máy ảnh nhiều chức năng như thế không? Dù biết rằng bác kimbang sẽ không có ý kiến nhưng cá nhân tôi vẫn lấy làm tiếc, hay là già rồi nên tâm lý bảo thủ chăng?  :huh:

Bác Chọi thân mến,
Bác Kimbang không ý kiến vì trước khi đi mua máy và sau khi mua máy các thành viên ở CTO (CTO= Cần Thơ, không phải là nhóm CTO đâu bác ạ) đã liên lạc với bác kimbang để xin ý kiến về chiếc máy ảnh này và nhóm cũng mua theo yêu cầu của bác ấy.
Trân trọng.

Chọi

• bạn
Trả lời #58 vào: 13-07-2011 22:51:46
start2404 đã viết:
Trích dẫn

Về phần hình ảnh start2404 nhờ trang web flickr.com để upload ảnh trung gian nên chất lượng hình không được rõ lắm. Nếu bác muốn xem rõ hơn thì vui lòng truy cập theo đường link dưới đây.
 Cám ơn bác nhiều.

Cảm ơn bác Start2404, máy chụp tốt lắm và cho chất lượng ảnh rất cao!
Nhưng tôi có 1 thắc mắc nhỏ như vầy: nhóm CTO định làm gì với cái máy ảnh 16MP với vô số chế độ chụp như trên ngoài công việc xác minh và lưu trữ hình ảnh cho NTCM? Với tầm nhìn hạn chế của mình thì tôi nghĩ chỉ cần 1 cái máy 10MP dòng Canon hoặc Sony tầm 1tr5~2tr thôi cũng đã quá đủ cho công việc trên rồi, có nhất thiết phải tiêu đến hơn 4tr5 cho một máy ảnh nhiều chức năng như thế không? Dù biết rằng bác kimbang sẽ không có ý kiến nhưng cá nhân tôi vẫn lấy làm tiếc, hay là già rồi nên tâm lý bảo thủ chăng?  :huh:

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #57 vào: 13-07-2011 22:44:24
Lúc chiều mình có mượn điện thoại di động của TV quyen_omon để chụp lại chiếc máy ảnh nhưng chưa kịp post lên mạng, nhân tiện đây mình cũng xin gửi lên diễn đàn để mọi người cùng ngắm.

Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #56 vào: 13-07-2011 22:30:23
Chọi đã viết:
Trích dẫn
Nhờ bác Quyen_omon xem lại, tôi vào http://www.bestcarings.com.vn thì chẳng tìm thấy dòng Panasonic 16Mp nào được giới thiệu cả, bác có thể cung cấp chính xác tên của dòng máy đó không (VD: Lumix FH27 chẳng hạn)?
Cũng mong bác Start2404 upload lại những tấm hình trên mà không nén dung lượng để cả nhà biết chất lượng máy ảnh, chứ để như trên thì chỉ hơn VGA một tí và không ai nhìn rõ được trên giấy viết gì cả!

Cám ơn sự đóng góp của bác chọi.
Mình xin trả lời các câu hỏi của bác như sau:
Tên sản phẩm là: Máy ảnh KTS Panasonic DMC-FH5GA-K giá 4,172,727 đồng+ thuế giá trị VAT (10%) 417,273= 4,590,000 đồng

Thông tin sản phẩm

Điểm ảnh: 16.1 Megapixels
Cảm biến 1/2.33\\\" CCD
Zoom quang học 4x
Màn hình LCD 2.7 inches
Ống kính LUMIX DC VARIO góc rộng 28 mm
ISO Auto, 100-1600
Ổn định hình ảnh quang học Mega O.I.S.
Nhận diện khuôn mặt
Chức năng Intelligent LCD
Tự động chọn cảnh thông minh
Quay phim HD 720p
Chức năng iA (intelligent Auto) / AF
Giảm mờ khi đối tượng đang chuyển động  - Intelligent ISO Control
Chia sẽ hình ảnh và video trên Facebook, YouTube
Chế độ chụp: Portrait, Soft Skin, Transform, Self-Portrait, Scenery, Panorama Assist, Sports, Night Portrait, Night Scenery, Food, Party, Candle Light, Baby1, Baby2, Pet, Sunset, High Sensitivity, Hi-Speed Burst, Flash Burst, Starry Sky, Fireworks, Beach, Snow, Aerial Photo, Pin Hole, Film Grain, High Dynamic(Standard, Art, B&W), Photo Frame
Chế độ flash: Auto/Red-eye Reduction, Slow Sync./Red-eye Reduction, Forced On, Forced Off
Bộ nhớ trong: 70MB
Kết nối AV Ouput/ DC Input / USB 2.0
Đọc thẻ: SD/SDHC/SDXC
Sử dụng pin li-ion
Xuất xứ & bảo hành
Sản xuất theo công nghệ Nhật Bản
Bảo hành 12 tháng

Cám ơn bác nhiều.