Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Vũng Tàu - Trung thu cho các em dân tộc Chơ Ro!  (Đã xem 16370 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #81 vào: 08-09-2011 21:51:54
Tieuhuongduong đã viết:
Trích dẫn
THD tạm tổng kết lại phần chi phí cho chương trình như sau:

1.   120 bánh trung thu (đã có chị Hkfami ủng hộ)

2.   120 đèn lồng: 720 000đ

3.   Qùa mang về:
-   120 hộp bánh quy Cosy Kinh Đô: 1 668 000đ
-   120 xà phòng lifebuoy: 804 000đ
-   120 kem đánh răng PS và bàn chải: 1 920 000đ

4.   Thức ăn và nước uống;
-   120 bánh trung thu (đã có)
-   160 phần bánh mì sandwich (120 em + 40 TNV): 1 600 000đ
-   120 hộp sữa tươi 110ml: 411 000đ
-   Bánh kẹo/trái cây: 500 000đ
-   30 chai nước ngọt 1,5 lít: 465 000đ
-   6 thùng nước suối 0.5 lít: 450 000đ
-   Đá + ly nhựa: 150 000đ

5.   Hoa tặng: 200 000đ

6.   Thuê 1 đội lân phục vụ cho các em: 500.000đ

7.   Thuê nhạc công, dàn nhạc: 600.000đ

Tổng cộng:  9 988 000đ

Quĩ đã chi 720.000 mua lồng đèn (nhờ Fullmoon mua dùm). Còn lại 9.268.000.

Vì gấp nên Tổ ĐP chuyển tiền để các bác chuẩn bị.

Pen em chuyển cho Carycon 9.300.000 để tổ chức TT cho các cháu. Thiếu đủ thế nào, các bác tổ chức tổng kết sau.

Các bạn giúp CT này, xin chuyển về quĩ.

Thân

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #80 vào: 08-09-2011 19:37:33
carycon đã viết:
Trích dẫn

1. ..... mỗi TNV mang theo 1 cái võng để ngủ.

Khi thấy Carycon nói là đưa võng đi thì mình thấy Shock quá  :cheer: . Kiểu này giống thời xưa khi đi chiến tranh hay giống gì nữa vậy oliu nhỉ  ??  :laugh: . Những việc này mình không cần thiết bàn đâu các bạn ạ chủ yếu là chương trình trung thu thui .
Cho hỏi Carycon tý , việc đóng vai chị Hằng Nga và chú cuội có làm không ạ ? Theo mình nghĩ để cho Tieuhuongduong đóng vai chị Hằng Nga là ok còn mình sẽ đóng vai chú Cuội cho  :P  :lol: ????? . Còn chương trình như tieuhuongduong đưa ra là quá phù hợp rùi .
Về phương tiện khi các bạn , anh chị ở SG xuống nếu đi xe máy thì qua Vedan ( Long Thành ) một đoạn là tới ngã ba Hắc Dịch ( Tân Thành ) rùi alo cho mình và sau đó cùng đi xuống theo đường Ngãi Giao - Châu Đức .

Ngủ rồi khoa9870

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #79 vào: 08-09-2011 18:28:46
Cho e xin 1 ve Khoa

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #78 vào: 08-09-2011 17:13:03
KT xin UH 500k cho CT.chuyển vào tài khoản anh Sơn (CMKTX) phải ko ạ?

Ngủ rồi oliu

Trả lời #77 vào: 08-09-2011 14:38:31
@carrycon: xách cái võng đi đánh trận này thiệt là căng đó nha bác! Trước đây em có dịp tham gia các hoạt động tại buôn làng, kinh nghiệm của em là khi quyết định ở lại nhà sinh hoạt của người đồng bào thì nên thức, làm Ma-Ri-Lin Mông-Ru là vui nhất các bác ạ. Em sẽ giải thích cái vụ bí hiểm này sau!

Tóm lại, bác carrycon đừng bận tâm vụ này nhiều quá, tập trung sự chuẩn bị để chương trình thành công là việc đáng quan tâm hơn. Xong, trải cái chiếu nghỉ lưng là hạnh phúc lắm rồi!

Ngủ rồi carycon

Trả lời #76 vào: 08-09-2011 13:33:00
oliu đã viết:
Trích dẫn

Vụ nằm võng ở nhà sinh hoạt, mỗi người phải đem võng theo phải không bác carrycon?
Vụ ở tại nhà bác Cúc, em thấy không nên một chút nào cả. Bác carrycon lại còn chuẩn bị gối mền thì thật phiền. Mà phiền thì chẳng ai ngủ thì bác Cúc sẽ bị phiền hơn!

Em có thấy bác theanh nói thuê nhà nghỉ đâu ạ! Bác ấy chỉ đề cập vụ giao lưu thôi. Mà em biết tính bác theanh, giao lưu mất cả đêm. Chỉ có thức, làm sao ngủ được!

em xin đính chính lại là: mỗi TNV đem theo 1 cái võng để ngủ ở nhà sinh hoạt cho đồng bào dân tộc, còn việc ở nhà bác Cúc thì đó là lời mời rất chân thành từ phía bác Cúc, không có phiền hà gì đâu, vả lại nhà em ở khá gần nhà bác nên việc di chuyển gối mền khá dễ dàng. Mong cả nhà đóng góp thên ý kiến ạ.

Ngủ rồi oliu

Trả lời #75 vào: 08-09-2011 10:29:03
carycon đã viết:
Trích dẫn
Còn 1 phần nữa là chỗ ngủ lại của các TNV, theo như bác theanh thì sẽ thuê nhà nghỉ, nhưng cá nhân em thì có ý kiến sau:

1. Chúng ta có thể ngủ lại ở nhà sinh hoạt cho đồng bào dân tộc, mỗi TNV mang theo 1 cái võng để ngủ.

2. Nếu chúng ta đi khoảng 10 người thì chúng ta sẽ ngủ ở chính ngôi nhà mà DD chúng ta đã xây dựng đó là ngôi nhà mơ ước số 9 của bác Cúc, em đã trao đổi với bác và bác rất mong muốn chúng ta sẽ ngủ lại ở nhà bác. Các TNV sẽ ngủ ở phòng khách, chiếu và gối em sẽ chuẩn bị.

Mong ý kiến đóng góp của cả nhà.

Vụ nằm võng ở nhà sinh hoạt, mỗi người phải đem võng theo phải không bác carrycon?
Vụ ở tại nhà bác Cúc, em thấy không nên một chút nào cả. Bác carrycon lại còn chuẩn bị gối mền thì thật phiền. Mà phiền thì chẳng ai ngủ thì bác Cúc sẽ bị phiền hơn!

Em có thấy bác theanh nói thuê nhà nghỉ đâu ạ! Bác ấy chỉ đề cập vụ giao lưu thôi. Mà em biết tính bác theanh, giao lưu mất cả đêm. Chỉ có thức, làm sao ngủ được!

Ngủ rồi carycon

Trả lời #74 vào: 08-09-2011 10:21:01
Còn 1 phần nữa là chỗ ngủ lại của các TNV, theo như bác theanh thì sẽ thuê nhà nghỉ, nhưng cá nhân em thì có ý kiến sau:

1. Chúng ta có thể ngủ lại ở nhà sinh hoạt cho đồng bào dân tộc, mỗi TNV mang theo 1 cái võng để ngủ.

2. Nếu chúng ta đi khoảng 10 người thì chúng ta sẽ ngủ ở chính ngôi nhà mà DD chúng ta đã xây dựng đó là ngôi nhà mơ ước số 9 của bác Cúc, em đã trao đổi với bác và bác rất mong muốn chúng ta sẽ ngủ lại ở nhà bác. Các TNV sẽ ngủ ở phòng khách, chiếu và gối em sẽ chuẩn bị.

Mong ý kiến đóng góp của cả nhà.

Ngủ rồi carycon

Trả lời #73 vào: 08-09-2011 09:34:04
Chào cả nhà!

Ý kiến của bác kimbang là rất hợp lý, em xin hướng dẫn cho cả nhà các phương án mà bác kim bang đã đưa ra.

1. Thuê xe: nếu thuê xe thì từ Sài Gòn đi về hướng Vũng Tàu, đến ngã 3 Mỹ Xuân, có đường rẽ về thị Trấn Ngãi Giao thuộc huyện Châu Đức tỉnh BRVT, đến Ngãi Giao nhờ tài xế hỏi đường về ngã 3 Hòa Bình thuộc huyện Xuyên Mộc, đến ngã 3 Hòa Bình rẽ trái, đi khoảng 6km là đến xã Bàu Lâm, em sẽ ra đón cả nhà về nhà đồng bào dân tộc.

2. Nếu đi xe máy, thì đã có fullmoon hoặc mydarling sẽ hướng dẫn đường, vì 2 bạn này đã về chỗ em rồi.

3. Nếu đi bằng xe đò thì đến bến xe Miền Đông sẽ có xe hiệu Hai Trâm, sẽ chở mọi người đến bến cuối cùng là bến xe Miền Đông - Bàu Lâm. Xe xuất bến lúc 11h và đến Bàu lâm khoảng 3h chiều.

Hai phương án trên, mọi người có thể xuất phát lúc 11h, đi từ Sài Gòn xuống Bàu Lâm khoảng 3,5 h. Riêng phương án 3 thì đến bến xe trước 11h, vì xe này xuất bến rất đúng giờ.

Mong cả nhà đóng góp thêm.

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #72 vào: 08-09-2011 09:23:02
Tommy xin đăng ký một chân giúp việc cho chương trình ạ.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #71 vào: 08-09-2011 08:42:33
Xin chào cả nhà!
 Như vậy tổng chi phí là gần 10.000.000đ, phần ủng hộ là 6.000.000đ còn thiếu 4.000.000đ!!!Chưa tính chí phí đi lại.Theo mình, có 3 phương án :
 1/ thuê xe : tiện lợi, an toàn nhưng chi phí cao.
 2/ xe máy  : tiện lợi, cơ động nhưng không an toàn nhất là sau 1 đêm giao lưu.
 3/ xe đò : bất tiện nhưng an toàn, chi phí thấp.
 Mình xin đề xuất phương án 3.
 Kiến nghị : Ban tổ chức vạch rõ lộ trình, thời gian dự kiến cho cả 3 phương án.
 Thân ái!

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #70 vào: 08-09-2011 08:10:06
Chào cả nhà!
Trước hết, xin cảm ơn Tieuhuongduong, Carycon và các bạn đã chung tay xây dựng chương trình.

Về phần quà và chương trình cho các cháu, tôi thấy như thế là tạm ổn.

Chỉ có mấy điều sau xin trao đổi thêm:

-Hoa tặng cho già làng, và cán bộ địa phương: Già làng là linh hồn của bản làng, việc chúng ta cảm ơn, tôn trọng già làng cũng là cách ta cảm ơn dân làng đã hỗ trợ, hợp tác cùng NTCM.
Tuy nhiên, ở vùng quê có lẽ hoa không phù hợp lắm. Nên chăng chúng ta có một chút quà nhỏ tượng trưng: Ví dụ như áo NTCM chẳng hạn? Hay gói bánh...?

-Phần ăn cho TNV: Tôi đồng ý, khi các em ăn để có sức vui chơi thì TNV cũng cần ăn để có sức lo cho các em. Thống nhất TVN cũng như các em, ăn bánh mỳ cho tiện.

-Việc giao lưu sau chương trình: Trước hết, phần này không tính trong kinh phí chương trình. Tuy nhiên, thành viên nào muốn ủng hộ cho chương trình vui chơi của các TNV thì tùy hỉ. Kinh phí \\\"hậu Trung thu\\\" này sẽ do các TNV tham gia góp lại tùy theo khả năng, có ít làm ít...

Cá nhân tôi ủng hộ chương trình giao lưu giữa các TNV. Vì đây là dịp để các thành viên hiểu biết nhau hơn, góp phần xây dựng mối tình thân trên DD. Hơn nữa, đa phần các TNV tham gia chương trình là những người đã cống hiến cho DD rất nhiều trong việc đi xác minh, tham gia các hoạt động... Vì thế, đây cũng là dịp cho các bạn trong đội xác minh giao lưu, xả hơi sau những ngày rong ruổi ngược xuôi... Đáng lý NTCM phải tính cả chi phí di chuyển, đưa đón các em, chị phí ở lại qua đêm..., nhưng ở đây các bạn TNV đã tự làm việc đó, vậy NTCM cũng nên hỗ trợ phần nào ăn tối sau chương trình để bớt chi phí cho các bạn tham gia. (Có thể DD hỗ trợ 1tr chẳng hạn? - Các bạn cho thêm ý kiến việc này.)

Tôi nghĩ rằng, trong việc giao lưu, ăn gì không quan trọng lắm, quan trọng là được ngồi ăn với ai? Đó là những người bạn chúng ta đã biết nick lâu nay nhưng chưa có dịp gặp mặt, đó mới là điều quan trọng!

Xin cảm ơn cả nhà. Chúc chương trình vui vẻ, tiết kiệm và thành công!

Ngủ rồi vodanh

Trả lời #69 vào: 08-09-2011 02:10:01
Em cảm kích sự mến khách và cái tình của bác carrycon dành cho tình nguyện viên khi đề xuất món ăn đặc sản của vùng quê Chơ Ro.
Tuy nhiên em đồng tình với ý kiến của bác tieuhuongduong trong phần thống kê có đề xuất phần ăn TNV cũng giống như các em nghèo tại đây: mỗi người một phần bánh mì kẹp thịt. :)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #68 vào: 08-09-2011 01:41:28
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Hôm nay Moon đã đi mua lồng đèn cho chương trình trung thu.
6.000đ/ cái X 12 =720.000đ
...

Pen xuất quỹ chuyển trả Fullmoon 720k dùm nhé . Cảm ơn Pen .

Quỹ đã chuyển lại 720.000VND vào tài khoản Fullmoon_107.
Thân

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #67 vào: 07-09-2011 22:22:29
Tổng kết tiền ủng hộ:
- Minhtran: 4 000 000đ
- Maiamchung: 500 000đ
- Canthoquetoi: 500 000đ
- HMHai & Thaidzuy: 1 000 000đ
Tổng cộng: 6 000 000đ