Tác giả Chủ đề: CHUNG TAY “LAN TỎA LÒNG NHÂN ÁI”  (Đã xem 2234 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #5 vào: 03-09-2011 13:58:23
Năm ngoái, NTCM đã tổ chức Trung thu ở Xuân Phú cho 30 em ở Trung tâm bảo trợ xã hội và 70 em có hoàn cảnh khó khăn trong phường. Năm nay, miền Trung tổ chức Trung thu tại Quảng Trị, nên ko thể tổ chức tại Xuân Phú nữa (như anh Theanh đã nói là NTCM chưa thể đóng vai trò Mạnh thường quân, nhà tài trợ mà chỉ có thể đứng ra tổ chức các hoạt động bằng chính sức lực và khả năng của mình). Thuvientheky20 cũng ko phải là thành viên mới nữa nên mong bạn hiểu cách làm việc của DD và với tư cách thành viên, bạn có thể cùng tham gia các hoạt động của NTCM tại Huế và miền Trung, nhất là Trung thu sắp tới tại Quảng Trị nè.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #4 vào: 03-09-2011 11:20:24
Chào bạn THUVIENTHEKI20!

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến các hoạt động của NTCM.

Trước hết, bạn nên rút kinh nghiệm là không đưa ra địa chỉ kêu gọi tài trợ khi chưa có sự đồng ý của DD. Vì tất cả các chương trình của DD đều phải qua các bước: Giới thiệu -> Xác minh/ Thẩm định -> Giúp đỡ ->Theo dõi/giám sát quá trình thực hiện.

Chương trình bạn đưa lên không có một phương án, kế hoạch cụ thể nên khó để DD biết được nội dung chương trình.

Với tiềm lực tài chính hiện nay, NTCM chưa thể đảm đương được vai trò của nhà tài trợ. Hiện NTCM chủ yếu thực hiện những chương trình do nhóm khởi xướng. Các chương trình của NTCM đang thực hiện khá nhiều trong thời điểm hiện nay, vì thế các thành viên đang tập trung tiềm lực cho các chương trình của DD.

Vì những lẽ đó, chúng tôi thành thật xin lỗi bạn vì không thể chung tay với Phường đòan Xuân Phú được trong chương trình này. Lực bất tòng tâm, sức người có hạn, mong bạn thông cảm cho NTCM. Hẹn hợp tác với các bạn vào một dịp khác!

Thành thật xin lỗi. Chúc các bạn sức khỏe, và thành công!
Thân.

Ngủ rồi THUVIENTHEKI20

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 03-09-2011 09:19:21
Chỉ con 8 ngày nữa là đến Trung thu rồi Rất mong BQT quan tâm để Đoàn phường Xuân Phú có thể tổ chức cho các em có hoàn cảnh khó khăn, hộ nghèo một ngày Tết thật vui vẻ.

Ngủ rồi carycon

Trả lời #2 vào: 30-08-2011 13:19:59
Gửi bác THUVIENTHEKY20:

Bác nên xem lại quy trình giúp đỡ của NTCM nhé.

Ngủ rồi THUVIENTHEKI20

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 30-08-2011 11:09:01
NTCM là một tổ chức thiện nguyện luôn mong muốn đem đến niềm vui, tiếng cười cho mọi người, mọi nhà. NTCM được thành lập với mục đích là Lan toả lòng nhân ái để lấy đó xây dựng tình yêu thương, sẻ chia, cảm thông góp phần làm cho mọi người biết thương người. Chính điều đó đã góp phần xoa dịu những nỗi đau, mất mát cho những người có số phận bất hạnh, không nơi nương tựa, gặp phải nhiều nghịch cảnh trong cuộc đời.
Cũng với mục tiêu dành nhiều hơn nữa sự quan tâm đối với các mảnh đời bất hạnh, những hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt là các em thiếu nhi con em hộ nghèo, trẻ em mồ côi,…; hằng năm, được sự sẻ chia, hỗ trợ từ các cá nhân, tổ chức từ thiện, Đoàn phường Xuân Phú đã tổ chức Tết trung thu cho các em thiếu nhi thuộc diện hộ nghèo, mồ côi trên địa bàn phường nhằm mang lại tiếng cười, góp phần xua đi những thiệt thòi, mất mát cho các em. Nhưng hiện nay, kinh phí hoạt động của Đoàn phường Xuân Phú gặp nhiều khó khăn, mong muốn được tiếp tục làm thật nhiều điều hơn nữa cho các em thiếu nhi nhất là Tết trung thu sắp đến gần.
Để góp phần chung tay vào những nghĩa cử cao đẹp đó, nhằm mang lại niềm vui cho các em, để ngày hội trung thu thực sự là ngày tết của thiếu nhi, Đoàn phường Xuân Phú xin kêu gọi các tấm lòng hảo tâm từ các cá nhân, tổ chức xa gần quan tâm ủng hộ về mặt vật chất cũng như tinh thần.
Với tấm lòng hảo tâm, tự nguyện vì một tương lai tương sáng của các trẻ em, rất mong nhận được sự ủng hộ. Nếu được rất mong NTCM hướng tới việc tổ chức tết trung thu ở Phường Xuân Phú.
Xin gửi đến lòng biết ơn chân thành nhất!