Tác giả Chủ đề: Đầm Phá Tam Giang, Huế - Ứớc mơ có sách để đọc  (Đã xem 24636 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #109 vào: 22-07-2011 08:17:41
Mọi chuyện thật tốt đẹp!Hy vọng các thành viên trên DD  ai có sách báo cũ,truyện,đồ chơi...Ủng hộ thêm cho các em ở Vùng phá TGiang hẻo lánh này!Mặc dù các thành viên ở Huế đã mua ,xin và quyên góp thêm nhưng vẫn còn thiếu nhiều lắm cho khát vọng mở mang kiến thức tại đây!Mong cả nhà chung tay giúp đỡ!trân trọng!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #108 vào: 21-07-2011 01:13:16
Theanh đã viết:
Trích dẫn

-Về bàn ghế (không nằm trong hạng mục NTCM mua, mà do Xuongrong đi xin thêm) được đặt ở nhà sinh hoạt cộng đồng. Chứ không phải không có như bạn NhombanThanhuu đưa tin.

Hình chụp ở Thôn Ngư Mỹ Thạnh, xã Quảng Lợi, huyện Quảng Điền, TT Huế
Tủ sách tại Thôn Mai Dương, xã Quảng Phước

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #107 vào: 20-07-2011 11:54:04
Chào cả nhà!
Tuần rồi anh Banbe6x, Fullmoon và tôi đã ghé thăm hai nơi đặt tủ sách của NTCM tại Đầm phá Tam Giang (Huế).

Có mấy thông tin xin thông báo với cả nhà:

-Tổng số tiền ủng hộ cho chương trình là 5.300.000 VNĐ (năm triệu ba trăm ngàn đồng).

Trong đó, Xuongrong và nhóm thành viên ở Huế đã chi như sau:

-2.800.000 VND cho việc mua tủ đựng sách. (Mỗi tủ 1.400.000 đồng bao gồm cả tiền mua và tiền vận chuyển từ Huế về đầm phá Tam Giang).

-2.500.000 VNĐ dùng vào việc mua sách cho hai nơi.
Do sách khá đắt nên số tiền trên cũng chưa mua được nhiều, dù Xuongrong và nhiều bạn khác đã đi xin thêm sách để bổ sung vào tủ sách NTCM. Mong các thành viên trên DD ủng hộ thêm sách cho đầm phá Tam Giang.

-Về bàn ghế (không nằm trong hạng mục NTCM mua, mà do Xuongrong đi xin thêm) được đặt ở nhà sinh hoạt cộng đồng. Chứ không phải không có như bạn NhombanThanhuu đưa tin.

-Việc bạn NhombanThanhuu đưa thông tin mập mờ, không chứng minh được những điều mình nói là trái với nguyên tắc của DD - Admin đã xử lý như trên là hoàn toàn hợp lý.

Dù hơi chậm trễ nhưng Xuongrong và các bạn ở Huế cũng đã cố gắng khắc phục. Xin cảm ơn các bạn vì những điều đó!

Nhờ anh Banbe6x và Fullmoon cập nhật thêm hình ảnh và thông tin cho cả nhà được rõ.

Cảm ơn các bạn trên DD! Chúc các em nhỏ ở đầm phá Tam Giang có cuộc sống vật chất và tinh thần ngày một khấm khá hơn!

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #106 vào: 19-07-2011 15:35:16
Chào cả nhà,
Admin xin tóm tắt mọi chuyện đến thời điểm này cho mọi người rõ:

1. Xuongrong là thành viên trực tiếp thực hiện chương trình mang sách đến cho người nghèo. Quá trình làm còn nhiều thiếu sót, Xuongrong biết nhận lỗi và cố gắng đáp ứng trong khả năng tốt nhất của mình. Xin hoan nghênh tinh thần đó.

2. Nhiều bạn thắc mắc về sự chậm trễ của Xuongrong một cách có lý và ứng xử phù hợp với tinh thần của DD. Xin hoan nghênh tinh thần đó.

3. Nick Nhombanthanhuu nêu ý kiến thiếu trung thực và không phù hợp với tinh thần của DD. Admin xử lý bằng cách treo nick vô thời hạn.

Chúc cả nhà vui vẻ.
Thân

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #105 vào: 19-07-2011 09:34:00
Chào bạn NhombanThanHuu!
Một lần nữa yêu cầu bạn NhombanThanHuu đưa ra những thông tin minh  chứng cho điều mình nói.
Đây là lần cuối cùng BQT nhắc nhở. Nếu bạn vẫn không đưa ra được chứng cứ như bạn nói thì DD sẽ có biện pháp xử lý.
Cảm ơn!

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #104 vào: 15-07-2011 00:29:16
Smallpig nghĩ tất cả mọi vấn đề đã rõ ràng, không cần phải bàn thêm nữa, có thể trong quá trình XR đã hơi chậm trễ ( vì lý do cá nhân hoặc công việc - mình nghĩ ai cũng có lúc bận tới nỗi k thể tách mình ra để làm thêm việc khác - mặc dù bản thân rất muốn ) nhưng cuối cùng thì tất cả cũng đã hoàn tất ( mình nghĩ XR cũng đã cố gắng hết sức ), các em cũng đã có sách, mọi người đều vui mừng vậy thì cớ sao cứ vì những chuyện k vui nho nhỏ kia mà làm đau lòng người khác.

@Nhombanthanhuu: mình nghĩ các bạn cũng bik bản thân nên làm gì.....hãy sống và tạo lòng tin nơi người khác = chính cách sống của mình chứ đừng vu oan giá hoạ cho người khác. Thanks anyway!

@XR: đừng buồn nhé, có thể bạn hơi chậm trễ nhưng bạn cũng đã cố gắng hết sức của mình, mình tin với tất cả những việc XR đã làm cho người nghèo trong DD thì mọi người sẽ thông cảm và yêu thương bạn hơn, 1 vài viên đá chỉ làm xương cốt mình thêm cứng cáp. Chúc XR luôn vui vẻ và mạnh khoẻ để làm nhiều việc hơn cho người nghèo.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #103 vào: 14-07-2011 21:34:58
Chào nhombanthanhuu...!!!
Một lần nửa đề nghị mấy bạn xác nhận lại việc các bạn đã chuyển tiền cho XR như lời mấy bạn đã nói...
SR đã đưa ra các chứng cứ để phủ nhận lời nói của mấy bạn...
Mong mấy bạn lên tiếng sớm để diễn đàn có biện pháp giải quyết...
Thân

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #102 vào: 11-07-2011 16:24:06
Mình cũng nghĩ vậy. XR ơi, đừng buồn nhé. Mọi người vẫn tin tưởng bạn và mình xin thay mặt trẻ em ở đầm Phá Tam Giang cám ơn 2 tủ sách mà bạn đã huy động được nhé!
Thân,

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #101 vào: 07-07-2011 05:42:43
0707 nghi nhombanthanhuu chay mat dep va ko bao gio quay lai nua roi,ca nha chung ta ko can phai mat thoi gian ve nhombanthanhuu nua dau,de danh thoi gian lam nhung viec co ich khac a.chuc ca nha vui ve

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #100 vào: 06-07-2011 21:50:48
Chào bạn NhombanThanHuu!
Nhờ NhombanThanHuu đưa ra những thông tin chứng thực giúp DD. Mong sớm nhận được sự phúc đap rõ ràng của bạn! Cảm ơn!

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #99 vào: 05-07-2011 09:11:12
Cảm ơn Xuongrong đã cung cấp thêm thông tin cho cả nhà được biết! Chúc bạn sức khỏe và vui vẻ nhé!

@Nhombanthanhuu: Nhờ bạn thông tin thêm và chứng minh khoản tiền mà bạn nói đã chuyển cho Xuongrong? Mong bạn giúp đỡ và hợp tác với DD để mọi việc sớm sáng tỏ. Cảm ơn!

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #98 vào: 04-07-2011 17:38:25
Chào cả nhà !
Bài học này xuong rong xin khắc cốt ghi tâm. Nếu xuong rong cố gắng thì đã không để mọi chuyện xẩy ra đến mức này.
Còn chuyện nhombanthanhuu nói đã chuyển cho xuong rong tiền hỗ trợ hoạt động này. Xuong rong xin khẳng định lại 1 lần nữa không hề nhận được bất cứ 1 khoản tiền nào từ nhombanthanhuu cũng như không hề có 1 tin nhắn, 1 lời hỗ trợ trước đây. Xuong rong chi mới biết có nhombanthanhuu mấy ngày hôm nay cùng với tin đã từng chuyển tiền cho xuongrong. Bảng sao kê mà xuong rong đính kèm đúng 1 năm từ 1/7/2010 đến 1/7/2011 hi vọng bạn nhìn kỹ tìm ra giúp mình đâu là số tiền mà bạn đã gửi cho mình. Những gì bạn đóng góp mình xin chân thành tiếp thu, những lỗi của mình, mình sẽ cố sửa nhưng chuyện tiền bạc mình mong bạn hãy minh bạch giúp mình vì trong hoạt động này mình đã tiêu tốn của cả nhà nhiều hi vọng, niềm tin vào đó. Vật chất ít thôi mình không muốn mất thêm.

Cảm ơn các anh/chị và mọi người nhiều.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #97 vào: 04-07-2011 15:21:12
Theanh đã viết:
Trích dẫn

@Penguin và tổ kế toán: Các bạn vui lòng cập nhật, báo cáo lại các khỏan mà các thành viên đã ủng hộ cho chương trình này nhé. Cảm ơn!

Quỹ nhận được 5.000.000đ của cuong.nguyen ủng hộ vào ngày 18/08/2010. Ngày 7/6/2011, quỹ đã chuyển cho Xuongrong 5.000.000đ để thực hiện. Ngoài ra không còn ủng hộ nào khác cho dự án này chuyển qua quỹ.

Xuongrong xác nhận nhận trực tiếp 300.000đ từ Thaohang. Như vậy tổng ủng hộ là 5.300.000đ từ Cuong.nguyen (chuyển vào quỹ) và Thaohang (chuyển cho xuongrong).

@ Nhombanthanhuu: Mong nhận được thông tin bạn để mọi việc sớm sáng tỏ.

Thân.

Ngủ rồi Khai Tâm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #96 vào: 04-07-2011 14:48:00
Qua sự việc lần này chắc chắn Xuongrong đã tự đúc rút cho mình những bài học đáng giá. Nếu tất cả là việc cá nhân bạn thì không sao, nhưng đây là của một tập thể, một DD, những thành viên trong và ngoài nước với bao niềm tin đặt trọn. Chính bạn là người kêu gọi, bạn cho chúng tôi niềm tin, niềm hy vọng rằng những đứa trẻ cùng quê nghèo sớm có được quyển sách để học, có cuốn truyện bấy lâu thèm khát. Chính bạn cũng là người đã đấu tranh mãnh liệt bằng những bài viết với một TV khi người này có sự nghi ngờ để bảo vệ dự án của mình nhưng bạn lại lơ là nó 1 năm qua và chỉ đến khi mọi người lên tiếng quá nhiều thì bạn mới gấp rút thực hiện trong 1 buổi sáng. Liệu có đáng không? Bạn nghĩ thế nào nếu việc này làm ảnh hưởng không nhỏ đến uy tín một DD gồm bao nhiêu con người đã và đang rất cố gắng để xây dựng và vun đắp trong suốt 5 năm qua, cho cả quãng thời gian dài phía trước?

Nếu mọi việc suôn sẻ, thì hiện tại sẽ không có những giải thích, những khúc mắc hay nghi ngờ như thế này. Đó hoàn toàn thuộc về trách nhiệm của bạn và chữ tín bạn gây dựng với những thành viên khác.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #95 vào: 04-07-2011 14:22:45
Mong cả nhà kiên nhẫn chờ đợi bạn có nick Nhombanthanhuu trả lời trước khi có ý kiến. Nếu bạn ấy không xác nhận, thì những thông tin bạn ấy đưa ra không chính xác rồi.
@ XuongRong : làm ăn rứa ah, lo mà rút kinh nghiệm nha, \\\"nhất quá tam\\\" nhớ đấy. Co rứa mà làm mất 1 năm, về viết bảng kiểm điểm đi nha B)  .hihi, chúc chị và gia đình sức khỏe, cố lên cố lên ...