Tác giả Chủ đề: Đầm Phá Tam Giang, Huế - Ứớc mơ có sách để đọc  (Đã xem 24637 lần)

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #94 vào: 04-07-2011 11:45:45
DiepThein xin lỗi các thành viên ở nước ngoài khó khăn trong việc gõ tiếng Việt có dấu nhé. Còn nhóm thân hữu gì gì đó thì ở Việt Nam rồi, hà cớ chi không bỏ dấu cho rõ nghĩa?

Chúc khỏe!

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #93 vào: 04-07-2011 11:29:38
@Chào gietthoigian0707: Chuyện này xem như đã qua, không nên tranh luận thêm làm loảng chủ đề bác ạ.

Việc không gõ được tiếng Việt có dấu có nhiều nguyên nhân, và cả nhà chắc cũng không quá khắt khe đâu bạn ạ. Vì lý do ngòai ý muốn thì anh chị em hoàn tòan thông cảm. Nhưng nếu cố tình thì khác à nghen!

Lâu lâu người ta mới lỡ lời một lần mà bác. Chính trị gia tầm cỡ thế giới còn khối anh mất quyền mất chức vì lỡ lời huống gì anh chị em chúng ta? Xem như đó là ngày xui tháng hạn của người bạn, mình là anh em nên cũng bị SAO chiếu xéo tý! (Chứ không duyên nợ chắc gì \\\"được\\\" chiếu?) Xí xóa nha bác...

@DiepThien: Mong bạn rút kinh nghiệm để thận trọng hơn ở các bài viết sau.

Mong cả nhà tập trung vào chủ đề chính:

Theanh đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Vậy, để rõ ràng trong việc này khi Xuongong đã thông báo là không nhận được khoản nào ngòai khoản từ thủ quỹ và của Thaohang. Chúng tôi cần bạn NhombanThanHuu xác nhận là đã chuyển thông qua thủ quỹ DD hay chuyển trực tiếp đến bạn Xuongrong? Bạn vui lòng giúp chúng tôi chứng minh khoản tiền bạn chuyển? Biên lai hoặc sao kê chuyển tiền? (Số lượng, ngày tháng chuyển, tài khỏan...?) Việc này rất cần thiết, mong bạn vui lòng hỗ trợ và giúp chúng tôi!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #92 vào: 04-07-2011 11:23:08
chao cac ban!ve van de viet tieng viet co dau0707 se khac phuc.nhung van de ma 0707 thac mac va muon hoi ban diepthien cung moi nguoi tren dd la co phai viet tieng viet ko co dau la ko ton trong moi nguoi phai ko?

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #91 vào: 04-07-2011 10:47:44
Trích dẫn:
(Về vấn đề bạn NhombanThanHuu chuyển tiền cho Xuongrong: Nguyên tắc của DD là với các chương trình hoạt động được BQT duyệt thì tiền sẽ chuyển cho thủ quỹ chính hoặc thủ quỹ dự án được BQT đề cử. Nhất quyết không chuyển cho các thành viên, nếu chuyển thì đó là giao dịch cá nhân. Tuy nhiên, nguyên tắc là nguyên tắc, nhưng khi sự việc xảy ra thì ít nhiều Ban điều hành của DD cũng tự thấy phải chịu trách nhiệm liên đới.

Vậy, để rõ ràng trong việc này khi Xuongong đã thông báo là không nhận được khoản nào ngòai khoản từ thủ quỹ và của Thaohang. Chúng tôi cần bạn xác nhận là đã chuyển thông qua thủ quỹ DD hay chuyển trực tiếp đến bạn Xuongrong? Bạn vui lòng giúp chúng tôi chứng minh khoản tiền bạn chuyển? Biên lai hoặc sao kê chuyển tiền? (Số lượng, ngày tháng chuyển, tài khỏan...?) Việc này rất cần thiết, mong bạn vui lòng hỗ trợ và giúp chúng tôi!

Gửi Nhombanthanhuu: Theo mình nghĩ bạn phải cần chứng minh đã chuyển tiền cho xuong rong hay cho dd bang các chứng từ cụ thể!cái này không khó vì khi thực hiện các giao dịch ngân hàng luôn luôn theo dõi các các  tk mở tại ngân hàng!và tk mở tại ngân hàng có thực hiện các giao dịch nhận và chuyển.
mong bạn thông tin cho cả nhà sớm được biết!nếu như bạn không chứng minh được thì có thể xem như bạn đang vu khống và hạ thấp uy tín danh dự người khác nếu bạn chứng minh được thì hy vọng BQT sẽ có biện pháp cụ thể cho trương hợp này!

gửi gietthoigian0707: có rất nhiều lý do để viết các ý kiến của mình mà không gõ co dấu được.(có thể do máy tính bị hư..lỗi phong chữ....trình đọ tin học như bạn nói..v..v)nhưng vẫn mong bạn ngày càng khắc phuc lên để khi bạn đua ra ý kiến cả nhà không phai hiểu lầm vì tiếng việt của mình phong phú và nhiều nghĩa lắm.thế thôi bạn nhé!chúng mình tạm dừng các ý kiến tại đây kẻo lạc chủ đề!

Gửi DiepThien: Đừng nóng nảy quá bạn nhé, nhẹ nhàng thôi!
Đầu tuần chúc cả nhà sức khỏe!

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #90 vào: 04-07-2011 10:46:33
Thân chào NhombanThanHuu! :)
Đọc những lời tâm sự chân thành của nhóm các bạn dành cho dự án này của XR và những tình cảm nhóm các bạn dành cho các bé nghèo bất hạnh ở vùng Đầm Phá sông nước Tam Giang quả thật rất cảm động và đáng quý, điều này cũng có thể giải thích được lí do những bài viết của nhóm các bạn ở trên mục ạ.
 :P Vẫn biết cuộc đời ai cũng có những lúc vô tình bị sai xót nhỏ, và nếu biết chịu trách nhiệm với cái sai đó và làm lại nó thì rất đáng quý rùi phải không ạ! Diễn đàn NTCM yêu thương của chúng ta ra đời cũng vì hướng đến tấm lòng nhân ái! Tất cả các anh chị thành viên trên diễn đàn và ngay chính nhóm của các bạn cũng là những người có tấm lòng với những số phận không may mắn. Chúng ta chung tay góp sức nhỏ của mình để xây dựng uy tín và đem lại niềm vui cho người nghèo, thì tại sao chúng ta không thể bỏ qua những sai xót trong vấn đề này phải không bạn???
Xin đừng bao giờ mất lòng tin vào NTCM bạn ạ!!! Còn lắm những người nghèo đang cần đến các bạn. Còn lắm những mâu thuẫn vẫn có thể xảy ra trên diễn đàn này trong tương lại, nhưng xin nhóm các bạn đừng bao giờ mất lòng tin vào NTCM. Có thể sau những lần hú tim vì giận hờn như vậy chúng ta lại hiểu và đoàn kết yêu thương nhau hơn. Tại vì chũng ta đã từng xem nhau là anh em một nhà và ngôi nhà chung của chúng ta là NTCM mà, phải không ạ?
Hì hì... hôm ni lần đầu tiên em thấy chị DiepThien hiền lành, dễ xương lại vui tính ưu ái dành cho nhóm các bạn với nick mới nhombanhomang như vậy đó. Em cũng mong được 1 lần ai đó đổi nick cho mà chưa được nơi nè :P . Em hông biết những nơi khác Hổ Mang là như thế nào, chứ ở Huế con rắn Hổ Mang là tương trưng cho oai phong và sự rộng lượng đó ạ!!! :P. Hì, thiệt là ghen tị quá :dry:  
Em cũng mong rằng sau những việc đã xảy ra vừa qua chúng ta sẽ tình khương mếm khương với nhau nhiều nhiều hơn nữa ạ!!!
@ XR oi: vui lên và mạnh mẽ lên XR nha!!! Khi mô đi ăn cơm hến và chè Bắp hí :P  
Hi vọng rằng dự án này sẽ đi đến hồi kết với những niềm vui. Niềm hạnh phúc có sách vở học của các bé nghèo sẽ là cơn mưa rào mùa hạ làm mát tấm lòng của mọi người ạ!!! Chúng ta hãy cố gắng để làm cho niềm vui của các bé được trọn vẹn cả nhà nha!!! Hì hì... em mới nói mưa mà giờ trời Huế sắp mưa thiệt rùi! :blink:
Em chúc cả nhà luôn mát mẻ, vui vẻ, và tươi vui ạ!!! :)

Ngủ rồi vodanh

Trả lời #89 vào: 04-07-2011 10:37:01
@nhombanthanhuu:
- Tôi đồng tình bài viết đầu tiên của bạn: phê bình cách làm việc chậm trễ của xuongrong- người đề xuất chương trình này. Tôi cũng đã lên tiếng với xuongrong qua bài viết góp ý thẳng thắn về tính trách nhiệm của cô ta.
- Tôi phản đối bài viết thứ hai của bạn những ý sau:
1/ Nick của bạn xuất hiện 2 lần trong 2 bài viết vào duy nhất chủ đề này. Tôi đọc lại toàn bộ topic và không thấy nick nhombanthanhuu đã đăng ký đóng góp, nhờ BQT chuyển tiền, thủ quỹ dd xác định không nhận được tiền nhưng nay nick nhombanthanhuu lên tiếng đã chuyển khoản vào tài khoản xuongrong. Tôi cho rằng bạn đã vi phạm nguyên tắc hoạt động của diễn đàn. Vì vậy, bạn phải tự chịu trách nhiệm việc này và không được phép trách cứ. Mời bạn đọc tại đây.. Tôi trích dẫn để bạn tham khảo:
Cưu mang không thường xuyên (CMKTX):
Đây là cách thức giúp đỡ một lần, hay vài lần không theo định kỳ nhằm giúp một hoàn cảnh nào đó vượt qua cơn ngặt nghèo như bị bệnh, tai nạn, thiên tai… trên tinh thần lá lành đùm lá rách.
Với hình thức này, bạn có hai cách lựa chọn:  
     1.Bạn đăng ký giúp một trường hợp cụ thể nào đó trên DD, BQT sẽ giúp bạn chuyển tiền đến hoàn cảnh đó hoặc tự bạn gửi đến.
     2.Bạn gửi tiền vào quỹ NTCM và uỷ thác cho BQT điều phối.
*Lưu ý: BQT chỉ chịu trách nhiệm về những khoản tiền mà bạn gửi nhờ thủ quỹ chuyển giúp, còn những giao dịch giữa các thành viên với nhau ở ngoài thì BQT không chịu trách nhiệm.

Tuy nhiên, tôi vẫn đề nghị bạn chứng minh việc bạn nói bạn đã gửi tiền trực tiếp vào tài khoản của xuongrong cho dự án này. Câu hỏi của tôi là: bạn đã gửi cho xuongrong bao nhiêu tiền, vào ngày nào, từ số tài khoản nào, từ ngân hàng nào, chuyển đến tài khoản nào?  Nếu câu trả lời của bạn thỏa đáng, tôi cam kết sẽ làm đến nơi đến chốn việc này trong thời gian sớm nhất để tìm ra sự thật. Nếu bạn không trả lời những câu hỏi trên, tôi cho rằng bạn đã bịa đặt việc chuyển tiền nhằm mục đích bôi nhọ dd, cá nhân xuongrong hoặc chỉ để thỏa mãn mục đích đay nghiến vì sự chậm trễ của dự án mà thôi.
2/ Khi tham gia diễn đàn từ thiện bằng một nickname, tôi cho rằng mỗi nick cần có trách nhiệm với những lời nói, hành động, đóng góp của mình. Một trong những trách nhiệm đó là xây dựng niềm tin trong cộng đồng mình tham gia. Vì vậy, việc tôi cam kết với bạn nhằm mục đích xây dựng niềm tin trong cộng đồng và rất mong bạn xắn tay áo để làm rõ thay vì bài bác nó bằng những trách cứ khi sự thật chưa được chứng minh.
Việc tu tâm và dưỡng tánh phải song hành khó lắm thay?!

@xuongrong: cám ơn bạn đã hoàn thành dự án. Tôi cũng muốn dành lời khen ngợi tính dấn thân của bạn và chúc mừng bạn có những bài học đáng quý.
Tôi vẫn lưu ý bạn cần xem đây là một ca CMKTX. Vì vậy việc cập nhật theo dõi, hỏi thăm... để có những điều chỉnh các hỗ trợ là cần thiết. Mong bạn ghi nhớ.

Xin cám ơn.
Vodanh.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #88 vào: 04-07-2011 10:34:07
cam on bac theanh nhieu

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #87 vào: 04-07-2011 10:32:13
Chào bạn gietthoigian0707!
Tôi thông cảm và chia sẻ những vướng mắc ngòai ý muốn khi không gõ được tiếng Việt có dấu trên DD. Mong là việc này sớm được khắc phục để anh chị em dễ đọc thôi, và còn tránh việc đọc sai ý của bạn viết nữa... Chỉ vậy thôi!

Bạn có thể tham khảo cách gõ tiếng Việt tại Topic sau:
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=31&id=1190

Chúc bạn vui!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #86 vào: 04-07-2011 10:20:54
DiepThien đã viết:

Tuy vào Diễn đàn không nhiều nhưng DiepThien cũng biết chủ đề này. Xin được góp ý đôi điều cùng bạn:

1. Vui lòng viết tiếng Việt có dấu để mọi người không hiểu sai ý bạn nói. Đây là cách bạn tôn trọng người khác và cũng là tôn trọng chính bản thân bạn
diepthien:yeu cau ban phai suy nghi that ky truoc khi dua ra loi phan xet.truong hop viet tieng viet ko co dau rat la nhiu o tren dd vi nhieu ly do khac nhau.dac biet ban than 0707 cung viet ko co dau vi ko biet cach de viet co dau(,trinh do su dung vitinh ko co) theo nhu ban da noi vay la ko ton trong nguoi khac sao?

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #85 vào: 04-07-2011 09:02:43
Chào cả nhà!
Tình hình lại căng thẳng nữa rồi...? Mong mọi người bình tĩnh, kiềm chế \\\"lạm phát\\\" lời ăn tiếng nói một tý cho nó thanh lọc cơ thể nhẩy...

@Diep Thien: Không nên lấy sự nóng nảy để nghênh đón sự nóng nảy. Không nên lấy lời lẽ nặng nề để chữa bệnh nặng lời. Cũng không nên tăng volume để đáp trả tần số cao... (DD là một tổng hợp hài hòa, trong âm có dương, trong dương có âm. Giống như ăn hột vịt lộn thì phải biết ăn kèm với rau răm và gừng cay vậy bạn ạ...)

@NhombanThanHuu: Thứ nhất, thay mặt BQT tôi chân thành xin lỗi toàn thể thành viên DD vì sự tắc trách này! - Dù nó là nguyên nhân gì đi nữa thì lỗi vẫn thuộc về BQT trước tiên.

Thứ hai, tôi chẳng bao giờ có ý, và cũng không thể thuyết phục bạn về niềm \\\"Tin\\\" được nữa. Vì chính DD đã làm mất lòng tin từ sự vụ này, chính bạn cũng không muốn tiếp tục \\\"Tin\\\" nữa qua câu chuyện vừa qua. Khi chữ \\\"Tin\\\" bị hao mòn thì có lẽ \\\"đối thoại song phương\\\" cũng khó tìm kiếm được điểm chung? Vì thế, tôi từ bỏ ý định thuyết phục bạn tiếp tục nuôi dưỡng chữ TIN trên DD!

Tôi hiểu câu \\\"Một lần mất tín, vạn lần mất tin\\\". Nhưng chúng ta thử suy luận ngược một tý nhé? Ví dụ tại quán cơm 2.000 đồng ở SG: Mỗi năm các bạn ở đây làm tốt 364 ngày, có 1 ngày có sơ suất. Vậy, vì một ngày đó mà chúng ta nói là mất Tin các bạn ấy trong suốt 365 ngày tiếp theo sao? Các bạn không biết sao, chứ tôi thì rất rõ ràng, tôi Tin 364 ngày của các bạn ấy, và tôi cũng nghi ngờ 1 ngày/365 ngày của các bạn ấy!

Về vấn đề bạn NhombanThanHuu chuyển tiền cho Xuongrong: Nguyên tắc của DD là với các chương trình hoạt động được BQT duyệt thì tiền sẽ chuyển cho thủ quỹ chính hoặc thủ quỹ dự án được BQT đề cử. Nhất quyết không chuyển cho các thành viên, nếu chuyển thì đó là giao dịch cá nhân. Tuy nhiên, nguyên tắc là nguyên tắc, nhưng khi sự việc xảy ra thì ít nhiều Ban điều hành của DD cũng tự thấy phải chịu trách nhiệm liên đới.

Vậy, để rõ ràng trong việc này khi Xuongong đã thông báo là không nhận được khoản nào ngòai khoản từ thủ quỹ và của Thaohang. Chúng tôi cần bạn xác nhận là đã chuyển thông qua thủ quỹ DD hay chuyển trực tiếp đến bạn Xuongrong? Bạn vui lòng giúp chúng tôi chứng minh khoản tiền bạn chuyển? Biên lai hoặc sao kê chuyển tiền? (Số lượng, ngày tháng chuyển, tài khỏan...?) Việc này rất cần thiết, mong bạn vui lòng hỗ trợ và giúp chúng tôi!

Việc cuối cùng, lỗi của Xuongrong thì đã rõ. Nhưng chuyện cập nhật bài viết chậm thì bạn nên thông cảm, vì sau khi hòan tất dự án các bạn ấy phải đi Quảng Trị để khai trương nồi cháo.

@Xuongrong: Đề nghị bạn nghiêm túc rút kinh nghiệm từ sự việc này. Xuongrong cũng cần chứng minh là mình không nhận khoản nào ngoài hai khỏan trên thông qua sao kê tài khỏan và các biện pháp khác. Nhờ Xuongrong theo dõi và trả lời kịp thời những thắc mắc liên quan.

@Penguin và tổ kế toán: Các bạn vui lòng cập nhật, báo cáo lại các khỏan mà các thành viên đã ủng hộ cho chương trình này nhé. Cảm ơn!

@All: Dù dự án đã hoàn tất nhưng rõ ràng quá trình thực hiện quá chậm, gây nhiều phiền lòng tới các bạn. BQT một lần nữa xin lỗi các bạn! Từ việc tự nhận thức thấy trách nhiệm liên quan của mình, nếu các bạn đồng ý thì tôi xin phép nhờ thủ quỹ Penguin gửi trả lại toàn bộ số tiền mà các thành viên đã ủng hộ dự án này. Tòan bộ chi phí cho việc thực hiện dự án tôi sẽ bù vào như một lời xin lỗi thiết thực đến các bạn. Mong các bạn đã ủng hộ cho dự án cho ý kiến. Cảm ơn các bạn!

Chúc cả nhà một tuần làm việc hiệu quả, vui vẻ!
Thân.

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #84 vào: 04-07-2011 07:48:50
NhombanThanHuu đã viết:
Trích dẫn

Den hom nay chung toi da doi ket qua cua chuyen di nhu Xuongrong da hua o bai viet tren, nhung gio van chua xuat hien bai viet nao. Neu Xuongrong la nguoi song co trach nhiem voi cong dong, voi chinh nhung loi noi cua Xuongrong thi mong Xuongrong hay xem xet lai nhung viec Xuongrong da lam o day. Co le Xuongrong se lai bien minh cho viec cham viet ket qua cua chuyen di la do ban cong viec nhung do khong con lam chung toi dat niem tin o ban trong bat ky viec gi sau tat ca.

@Nhombanthanhuu:

Tuy vào Diễn đàn không nhiều nhưng DiepThien cũng biết chủ đề này. Xin được góp ý đôi điều cùng bạn:

1. Vui lòng viết tiếng Việt có dấu để mọi người không hiểu sai ý bạn nói. Đây là cách bạn tôn trọng người khác và cũng là tôn trọng chính bản thân bạn.

2. Xuongrong đã biết nhận lỗi và đã thực hiện trong Thứ 7, sau đó nhóm ra khai trương nồi cháo Quảng Trị. Không phải lúc nào cũng thuận tiện vào internet để viết bài ngay, vậy mà mới có một ngày chưa thấy thông tin là bạn đã lớn tiếng trách móc người ta. Tôi chắc Xuongrong phải can đảm lắm mới chặn được những giọt nước mắt tủi hờn.

Thiết nghĩ, bạn nên đổi thành nick \\\"Nhombanhomang\\\" - Nhóm Bạn Hổ Mang thì hợp hơn. Thân hữu gì mà sân si quá trời!

Chúc khỏe!

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #83 vào: 03-07-2011 22:27:16
Trích dẫn
Xuong rong vui lòng giải thích thêm thông tin trên của NhombanThanHuu, vì ở trên anh chỉ thấy em xác nhận em nhận được 5.000.000VND từ quỹ (của thành viên Cuong.nguyen) và 300.000VND của chị Thaohang.
Cảm ơn em!

Anh Pen ơi ! Em chỉ nhận tiền từ quỹ và bạn thaohang thôi. Ngoài ra em ko nhận bất cứ 1 khoản tiền nào nữa.
Nhombanthanhuu: bạn có thể nói rõ về việc này được ko? Mình ko hề nhận được tiền hay bất cứ liên lạc nào của bạn về việc hỗ trợ cho hoạt động này mà (ngoài những phản hồi trên DĐ).

Ngủ rồi penguin

Trả lời #82 vào: 03-07-2011 22:18:10
NhombanThanHuu đã viết:
Trích dẫn

Rieng nhom chung toi ngoai viec ung ho tren dien dan cung da non nong chuyen khoan so tien thang vao tai khoan cua Xuongrong de giup Xuongrong nhanh chong thuc day du an, nhung van khong thay hoi am.

Xuong rong vui lòng giải thích thêm thông tin trên của NhombanThanHuu, vì ở trên anh chỉ thấy em xác nhận em nhận được 5.000.000VND từ quỹ (của thành viên Cuong.nguyen) và 300.000VND của chị Thaohang.
Cảm ơn em!

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #81 vào: 03-07-2011 21:14:39
Theo kế hoạch 13h30p mọi nhóm thành viên xuất phát nhưng vì còn có kế hoạch ra Quảng Trị nên 10h30 mặc dù trưa nắng nhưng mọi người đã tập trung đông đủ và quyết định hoàn thành trước.

- 12h có mặt tại thôn Mai Dương - Quảng Phước:

Trưa nắng nên nhóm chỉ gặp cán bộ thôn và đại diện xã. Nhóm trao đổi, bàn giao:

- Mỗi người 1 tay:

- Hoàn thành sơ sơ:

- Hoàn thành 1 địa điểm:

- Địa điểm thứ 2:
Do nhà cộng đồng ở ngay phía ngoài phá nên mùa mưa bão sẽ rất khó khăn cho các em đi lại, nên nhóm và thôn Ngư Mỹ Thạnh tạm thời chọn nhà trưng bày làm nơi đọc sách cho các em.

- Đây là nơi lưu trữ các mẫu vật của phá Tam Giang:

- Mọi người khá vất vả:

- Hoàn thành tủ sách thứ 2:

Ở cả 2 thôn hiện nay số lượng sách đề đang phân tán trong các em do mùa hè nhu cầu đọc nhiều hơn. Tuy nhiên nhóm cũng đã bàn bạc và đưa ra những quy định chung về việc sử dụng tại địa phương để nhằm quản lý hiệu quả hơn.
Ngày mai xuongrong sẽ gửi đến cả nhà biên bản bàn giao và các chứng từ liên quan của hoạt động này.
Chúc cả nhà ngủ ngon.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #80 vào: 03-07-2011 21:02:56
Gửi cả nhà, gửi nhombanthanhuu !
Báo cáo với mọi người, xuongrong với sự hỗ trợ của các bạn ở Huế đã hoàn thành dự án nhỏ gây nhiều phiền lòng này.
Cập nhật thông tin muộn là do hôm qua sau khi hoàn thành việc bàn giao sách cho cộng đồng thì xuongrong và 5 thành viên cùng nhau chạy thẳng ra Quảng Trị luôn để hôm nay khai trương nồi cháo.
Xuongrong xin cập nhật lại toàn bộ danh sách các đầu sách do các thành viên của NTCM và những người khác hỗ trợ qua file mọi người có thể tham khảo.
Thực hiện cùng xuongrong hoạt động này còn có 5 thành viên DD và 2 người bạn khác.
Cập nhật một tí về tài chính.
- Tổng số tiền xuongrong nhận hỗ trợ cho hoạt động này là 5.300.000 VNĐ từ NTCM(5triệu) và 300k từ thành viên thaohang.
- Số tiền chi cho hoạt động này bao gồm:
+ 2 tủ nhôm kính: 2 x 1.400.000 = 2.800.000 VNĐ
+ 55 đầu sách, vở các loại ( 158 quyển) = 2.725.300 VNĐ
Tổng chi phí cho hoạt động này là: 5.525.300 VNĐ
Số tiền thiếu đó là chút phần nhỏ coi như xuongrong tạ lỗi với các em.
Một số hình ảnh gửi tới mọi người trong chuyến vừa rồi.