Tác giả Chủ đề: Miền Bắc - Trung Thu 2010  (Đã xem 27995 lần)

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #111 vào: 20-09-2010 09:03:17
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:
Trích dẫn
KN confirm có tham gia cùng với cô em họ (nhưng mà nho còn xanh lắm  B)

Em bây giờ đọc mới biết là chị Kỳ Nhi có mang theo nho xanh. hí hí. :laugh:  Nhưng mà em thấy là dấm được rồi đấy không để gió thổi rụng mất thì gay. chị nhờ.

Chiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ơi! sao mà em quý chị thế không biết nữa. Em nà quý chị nhứt nhà ý  :blush: . nhờ chị nhờ.

Ngủ rồi mavica

Trả lời #110 vào: 18-09-2010 22:35:33
Sau bao ngày ấp ngủ, lên kế hoạch chuẩn bị chương trình Trung Thu của NTCM miền Bắc, hôm nay (18.9.2010) những gói quà được sắp xếp chuẩn bị rất chu đáo từ tối qua tại nhà chị Chichchoe. Một số gói quà được chuyển đến các trường hợp CMTX và CMKTX của DD và còn lại đã lên đường thẳng tiến đến khoa nhi Viện Bỏng quốc gia :D. Mọi người ai cũng nô nức, hồ hởi với những ánh mắt, nụ cười tràn ngập niềm vui khi được trực tiếp tham gia, đóng góp 1 chút công sức nhỏ bé nhưng rất có ý nghĩa đến với các bệnh nhi đang nằm điều trị tại viện. Những gói quà được chuyển đến. Em vui nhất là tuyển được rất nhiều nhân lực cho đội thổi bong ). Có lẽ đây là nhóm ồn ào nhất vì thỉnh thoảng vài quả bóng phản đối lên tiếng - nổ tự phát ko cấm được. Mọi người hì hục bơm bơm, đạp đạp, thổi thổi (phen này về ối bác chân to hơn, mồm rộng hơn…). Phần chuẩn bị bóng kết thúc, những chùm bóng đủ màu sắc thật là đẹp, cả nhà tập trung chụp ảnh kỉ niệm. Sau đó, bắt đầu đến phần chính của chương trình – đi trao quà cho các bé. Các túi quà được chuyển lên phòng khách của tầng 4 – tầng dành cho các bệnh nhi . Sau đó, mọi người chia nhau đi các phòng trao quà, bóng bay, thăm hỏi, động viên các bé cùng với người thân. Chúc các bé sớm khỏe, vượt qua đau đớn, bệnh tật, hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn. Những ánh mắt, những nụ cười hồn nhiên của các bé khi được nhận quà khiến cho mọi người cảm thấy rất hạnh phúc. Bên cạnh đó cũng có những tiếng khóc của vài bé vì đau vết thương làm mọi người cũng không khỏi chạnh long. Cố gắng, mạnh mẽ, dũng cảm lên các con/em nhé. Mọi người luôn thương yêu chăm sóc các con/em. Quà được trao hết cho tất cả các trường hợp được các bác sĩ lên danh sách trước đó. Công việc hoàn thành một cách xuất sắc. Vậy là NTCM cũng đã  góp chút niềm vui cho mùa Trung thu của các bé. Cảm ơn tấm lòng thiện nguyện của tất cả mọi người. Cảm ơn các mạnh thường quân xa gần. Cảm ơn những người trong ban tổ chức đã chuẩn bị rất chu đáo cho chương trình. Yêu cả nhà mình.

Sau chương trình phát quà là chương trình Mum Mum cho các “bé” từ già đến trẻ tại Vịt 30 món ở Hà Đông. Thật tiếc cho những ai không tham gia được. Ui thịt vịt mới ngon làm sao.
Khi đã lùa xong đàn vịt về vị trí thích hợp “nhà anh bao tử”, các thành viên vẫn không quên nhiệm vụ về chùa nấu cháo và đi phát cháo – công việc hàng tuần.
1 ngày hoạt động liên tục nhưng quá là vui.

Cả nhà vào đây xem ảnh nhá => Trung thu miền Bắc

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #109 vào: 18-09-2010 14:52:43
Trung thu của NTCM đã đến với các bệnh nhân khoa Bỏng nhi!

Tập hợp đội hình: ;) (cả đoàn bị 1 phó nhòm soi mà ko bit)

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #108 vào: 17-09-2010 22:44:21
Đáng lẽ mai chị Kỳ Nhi nói câu nho còn xanh thì tốt hơn đấy, nhưng mà không sao, hôm nay đã thu hút khá đông các chân khuân vác đến rất đúng giờ để chuyên chở và chia quà rồi.  :laugh:
Đội khuân vác sáng mai ở nhà em đã đủ quân rồi, không cần thêm người mà chủ yếu là đội thổi bóng ở Viện bỏng thôi chị ạ. Vẫn đang thiếu bơm bóng, các bạn nào có nhớ mang cho mượn nhé. Nghe đồn rằng Viện bỏng có cái sân rộng nên chắc là đủ chỗ để bơm bóng,( em cũng đã chuẩn bị dây chỉ để buộc bóng rồi). Chốt giờ ở nhà em là 9h, đội bơm bóng ở Viện bỏng là 9h30 cả nhà nhé.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #107 vào: 17-09-2010 21:32:40
KN confirm có tham gia cùng với cô em họ (nhưng mà nho còn xanh lắm  B)

KN hỏi mấy thứ hơi thừa 1 tí:

- Đội thổi bóng đã có chun buộc hay dây buộc chưa nhỉ?
- Những ai đã xung phong vào đội khuân vác đến nhà Chichòe rồi?
- Ở Viện có chỗ thổi bóng không nhỉ? Vì thổi bóng thường ầm ĩ lắm
- Chốt là 8h30 hay 9h ơe nhà Chichèo?

Ngủ rồi BIN10

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #106 vào: 17-09-2010 20:15:56
huhuhu có bác nào nhà ở gần chợ xanh định công mai đi thì qua cho BIN đi ké với?!!  :P  :P  :P  .cảm ơn cả nhà trước nhé

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #105 vào: 17-09-2010 11:07:27
Sori cả nhà Gấu có sự nhầm lẫn. Vụ thiếu 15 kg kẹo sẽ nhờ Lão mua và tập kết tại nhà Chích Chòe Lẫn quá...Lẫn quá  ;)  ;)  ;)

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #104 vào: 17-09-2010 09:29:22
Sao lại ko vui cả nhà cùng được ăn bánh, rước đèn, đánh trống ngắm chị Hằng và Chú cuội lúc 11h... Ôi thật là tuyệt vời   :P

Ngủ rồi BIN10

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #103 vào: 17-09-2010 08:47:07
sao vui vậy nhỉ :woohoo:  cho BIN10 tham gia với nhé.cả nhà mình chăc sẽ có một mùa trung thu đáng nhớ :P

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #102 vào: 17-09-2010 07:52:12
Cả nhà ơi! 8h30 thứ 7 có mặt tại nhà Chích Chòe đi,Gấu sợ 9h tắc đường là muộn đấy, mình chẳng bế ô tô mà chạy được đâu...

Ngủ rồi xeđịahình

Trả lời #101 vào: 16-09-2010 22:02:19
Bác và đôij tình nguyện lên xe hết cho vui nhé. Bác tài tham gia với nhà mình lần đầu, để bác ý lẻ loi với cái vô lăng tội lắm

mavica đã viết:
Trích dẫn
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Bác xediahinh mật báo, đã thu xếp được 1 xe 16 chỗ vừa chở quà vừa chở người. Cảm ơn bác!

Mọi người đăng ký tham gia nhé.

Thân,

Em tuyển được 2-3 cô trợ lý tình nguyện tối mai đến nhà chị ChichChoe gói quà và sáng T7 đi phát quà với nhà mình ạ  :) . Nếu ko đủ xe thì bọn em sẽ lái 2 bánh mui trần điều hòa không khí 4 phương 8 hướng cũng được ạ  :laugh:

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #100 vào: 16-09-2010 16:30:24
Mavica ơi, chị em mình có gì vướng mắc đã hẹn nhau ngoài quán kem rồi còn gì, ai lại thế chứ.
Tối mai khoảng 7g30-8g nhé. Em thử hỏi lại chị tép đi để đỡ phải mua bơm bóng nữa. Chắc chỉ cần khoảng 6-7 cái là đủ rồi.

Ngủ rồi mavica

Trả lời #99 vào: 16-09-2010 16:17:01
chichchoe đã viết:
Trích dẫn
May quá, vào được nhà mình rồi  :laugh:  
Em nghĩ là việc chuyển đồ lên xe không cần nhiều người lắm, nhà mình nên bố trí 1 đội đến Viện Bỏng trước vừa để bơm bóng và làm các công tác chuẩn bị khác. Em sẽ đưa bóng cho bạn truonggiang093 mang đến Viện Bỏng trước , sẽ có mặt ở cổng Viện lúc 9h30. Mọi người huy động thêm vài cái bơm bóng nhé (hiện tại mới chỉ có 2 cái sợ bơm không kịp).

Chị ơi, để mai em đi mua thêm mấy cái nữa nhé. Vì hôm trước chị Tép bảo có mấy cái cho mượn nên em chỉ mua 2 cái.
Ah, tối mai mấy giờ đến nhà chị để em biết không đến đúng vào giờ cơm là nguy cơ lớn với chị đấy  :laugh:

Ngủ rồi mavica

Trả lời #98 vào: 16-09-2010 16:07:17
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Bác xediahinh mật báo, đã thu xếp được 1 xe 16 chỗ vừa chở quà vừa chở người. Cảm ơn bác!

Mọi người đăng ký tham gia nhé.

Thân,

Em tuyển được 2-3 cô trợ lý tình nguyện tối mai đến nhà chị ChichChoe gói quà và sáng T7 đi phát quà với nhà mình ạ  :) . Nếu ko đủ xe thì bọn em sẽ lái 2 bánh mui trần điều hòa không khí 4 phương 8 hướng cũng được ạ  :laugh:

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #97 vào: 16-09-2010 16:06:09
May quá, vào được nhà mình rồi  :laugh:  
Em nghĩ là việc chuyển đồ lên xe không cần nhiều người lắm, nhà mình nên bố trí 1 đội đến Viện Bỏng trước vừa để bơm bóng và làm các công tác chuẩn bị khác. Em sẽ đưa bóng cho bạn truonggiang093 mang đến Viện Bỏng trước , sẽ có mặt ở cổng Viện lúc 9h30. Mọi người huy động thêm vài cái bơm bóng nhé (hiện tại mới chỉ có 2 cái sợ bơm không kịp).