Tác giả Chủ đề: Ủng hộ quần, áo  (Đã xem 13919 lần)

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #17 vào: 17-03-2011 17:59:48
Kevin đã liên lạc số di động của thành viên Vinh Phuc nhưng không được, Kevin đã để lại tin nhắn cho VP nếu bạn mở máy sẽ alo lại cho Kevin. Có bạn nào biết số khác của VP thì liên lạc dùm, hỏi xem số quần áo mà VP tính gửi cho bệnh viện ĐK Tịnh Biên còn không để có người tới nhận.

Mong sớm nhận được ý kiến của BQT có okie cho Kevin đứng ra làm công việc này không ? và phiền admin chuyển topic này qua mục \\\" Các chương trình khác \\\" cho đúng tiêu chí và dễ theo dõi sau này.

Thân,

Ngủ rồi NgocDung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 16-03-2011 17:54:22
NgocDung có tham gia sắp xếp, phân lọai quần áo gởi đi Hà Tĩnh đợt vừa rồi ở quán cơm nên hiểu mọi người rất trân trọng món quà này, trân trọng cả người cho và người nhận.

Về số quần áo của chị VP gởi đi Tịnh biên ND nhận thấy :
- Nguồn cung & cầu đã có
- Hàng hóa đã đóng gói sạch sẽ cẩn thận
- Địa chỉ nhà xe rất rõ ràng và đã được kiểm tra độ tin cậy.
- Chi phí vận chuyển đã có nguồn (anh XLPL)

Vậy trục trặc ở khâu chuyển từ nhà chị VP đến nhà xe ?

Nhà chị VP ở Hốc môn, hầu như không có thành viên nào ở khu vực này tiện ghé nhà chị chở đồ được, nên ND đề nghị : Cũng một công chở thì  chị VP gọi xe ôm chở đến nhà xe luôn thay vì quá cảnh ở quán cơm. Chị cứ dán nhãn tên & địa chỉ & số điện thọai ngừơi nhận lên bao đồ, rồi chị ứng tiền xe ôm đến nhà xe và tiền cước xe đò về TB, sau đó bác XLPL hòan lại cho chị.
Mình có biết gia đình một thành viên khác cũng gởi tặng quần áo cho TB & đã tự chở quần áo ra nhà xe gởi được rồi đó.

Riêng đề nghị của KevinHieu rất hay. ND ủng hộ kế họach rất cụ thể này.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #15 vào: 16-03-2011 16:09:54
Chào cả nhà,

Theo Kevin, đứng trên góc độ tổ chức điều hành thì người có lỗi là các Mods của mảng này. Vì các Mods không đứng ra chịu trách nhiệm điều phối và giữ vai trò leader nên chẳng ai theo sát công việc này, rồi từ từ nó bị rơi vào quên lãng.

Mà có giải thích gì đi nữa cũng không bằng việc làm sửa chữa lỗi lầm, Kevin xin nhận việc tổ chức hoạt động này, cụ thể như sau :

1. Cung cấp số điện thọai hotline để các thành viên muốn đóng góp quần áo cũ liên lạc cho địa chỉ để có người đến nhận.
2. Cung cấp địa điểm tập kết quần áo cũ, tiến hành phân loại, giặt giũ sạch sẽ và gấp gọn gàng bỏ vô bao
3. Cung cấp phương tiện vận chuyển để đưa các bao quần áo này tới tận tay người nhận (BV ĐK Tịnh Biên)

Nếu BQT đồng ý, Kevin sẽ thông báo cụ thể các thông tin về 1 (hotline), 2 (địa điểm), 3 (phương tiện) như nói trên.

Thân,

Ngủ rồi Khai Tâm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 16-03-2011 14:45:47
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn

Nếu An có Q Áo muốn gửi tặng.tôi nghĩ An có thể gửi trực tiếp lên TB.thông qua TV Trần Phú Quốc.theo Đ/C và số ĐT trên.và kg cần phải chuyển tới QC làm gì.vì bạn đọc qua Topic này Bạn biết. từ tháng 08-2010 tới nay.mặc dù có xe đi lên TB tặng quà CMX vào dịp tết.nhưng kg có lấy 1 TV nào quan tâm đến vấn đề này. thật là 1 điều đáng buồn.và cần phải suy nghĩ lại 1 cách nghiêm túc. có Phải chăng vì đây là quần áo cũ ?? mà họ kg thèm suy nghĩ đến !

Chào anh Xulanhphanlan,

Lời đầu tiên Tâm xin cảm ơn sự quan tâm của anh tới các hoàn cảnh nghèo khó tại quê nhà. Sau là cũng muốn nói với anh một chuyện.

Đọc qua bài viết của anh Tâm hiểu được sự giận dữ và gay gắt của anh trong từng câu chữ. Nhưng nói đi thì phải nói lại, rõ ràng ở đây khâu chuyển quần áo đi có đôi chút trục trặc, nhưng anh cũng hiểu cho mọi người mấy điều. Thứ nhất, trước Tết DD có chuyến đi Tịnh Biên nhưng xe đã chật kín vì mang hàng theo, không còn chỗ để chứa quần áo nữa. Anh xem lại hình ảnh chuyến đi Tịnh Biên anh sẽ thấy các TV của chúng ta khiêng hàng từ trên xe xuống. Vấn đề quần áo định khi nào có dịp sẽ chuyển đi Tịnh Biên cho bà con. Thứ hai, sau Tết các TV của chúng ta bận bịu công việc nên chưa thể sắp xếp được thời gian cho vấn đề này. Của cho không bằng cách cho. Đợt gửi quần áo ra ngoài Trung cho bà con ngoài ấy chúng ta đã huy động thành viên để phân loại quần áo ra riêng biệt, cái mặc được cái không, cái nào dơ quá đem đi giặt lại, dù đông người nhưng mất mấy buổi tối mới làm xong. Đơn giản là muốn bà con nhận được bộ quần áo dù cũ một chút nhưng đàng hoàng, sạch sẽ, sẽ cảm thấy ấm lòng hơn và cảm thấy bản thân được tôn trọng. Anh ạ, như thế có nghĩa là cần có thời gian và nhân lực, mà điều này hiện tại chúng ta chưa có. Ai cũng có gd, có công việc, có cuộc sống để mưu sinh, rất bận bịu. Các bạn sinh viên ra Tết đi thực tập nhiều, lượng người đến phụ quán cơm giảm đi đáng kể, quán luôn trong tình trạng thiếu người trong 2 buổi bán cơm đầu tuần nên mới xảy ra cớ sự không hay là mất xe đạp của khách.

DD ta tồn tại và hoạt động được đến ngày hôm nay nhờ rất nhiều vào sự chung sức của mọi thành viên, người góp của, người góp công. Nếu không có cái Tâm, thì thử hỏi liệu DD mình có còn đến ngày nay không thưa anh? Anh nói \\\"phải chăng là quần áo cũ mà họ không thèm suy nghĩ đến\\\" thật khiến những TV buồn lòng vô cùng. Làm từ thiện, có nhiều người có điều kiện nghĩ rằng bỏ ra một số tiền là có thể hô hào hay nói gì thì nói. Chúng ta khác. DD chúng ta như 1 gia đình, đối xử với nhau như anh em thân tình. Chúng ta cần sự tôn trọng và bình đẳng lẫn nhau. Tôn trọng trong cách hành xử trên DD, ngoài đời và ngay cả trong suy nghĩ.

Một vài dòng chia sẻ với anh như thế. Sẽ tuyệt vời biết bao nếu tất cả TV trong DD chúng ta hiểu nhau, hiểu một cách thực sự, và biết thông cảm cho nhau trong mọi hoàn cảnh, trong mọi vấn đề.

Thân chúc anh sức khỏe.

Khai Tâm.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #13 vào: 16-03-2011 13:26:37
nguyen duc an đã viết:
Trích dẫn
tranphuquoc đã viết:
Trích dẫn
Chào bác VinhPhuc. Tối qua anh Xulanhphanlan có gọi điện cho em , bảo em vào topic của bác để ghi rõ địa chỉ và đối tượng nhận quần áo , tại vì nơi em làm việc có rất nhiều bệnh nhân khó khăn và họ cũng cần quần áo. Em không biết là bác Vinhphuc có cần ghi rõ độ tuổi  hay không. Trước tiên em xin gửi lên đối tượng nhe.

1 - Trẻ em : 38 người
       a - Nam : 21 trẻ
       b - Nữ : 18 trẻ
2 - Phụ nữ : 25 người

Địa chỉ nhận : BV Đa Khoa Huyện Tịnh Biên - PKNT Tịnh Biên ( Khóm Sơn Đông - Thị Trấn Nhà Bàng - Tịnh Biên - An Giang ). Người nhận : Trần Phú Quốc FHI. Số điện thọai : 097.6627.885.

Cảm ơn bác nhiều nhe.

Xin chào,
Mình cũng có quần áo cũ vẫn còn mặc được. Mình có thể chuyển trực tiếp tới địa chỉ ở trên dc không hay mình phải chuyển đồ tới quán cơm 2k?

Chào Nguyen Duc An
Nếu An có Q Áo muốn gửi tặng.tôi nghĩ An có thể gửi trực tiếp lên TB.thông qua TV Trần Phú Quốc.theo Đ/C và số ĐT trên.và kg cần phải chuyển tới QC làm gì.vì bạn đọc qua Topic này Bạn biết. từ tháng 08-2010 tới nay.mặc dù có xe đi lên TB tặng quà CMX vào dịp tết.nhưng kg có lấy 1 TV nào quan tâm đến vấn đề này. thật là 1 điều đáng buồn.và cần phải suy nghĩ lại 1 cách nghiêm túc. có Phải chăng vì đây là quần áo cũ ?? mà họ kg thèm suy nghĩ đến !

nguyen duc an

• bạn
Trả lời #12 vào: 16-03-2011 09:06:27
tranphuquoc đã viết:
Trích dẫn
Chào bác VinhPhuc. Tối qua anh Xulanhphanlan có gọi điện cho em , bảo em vào topic của bác để ghi rõ địa chỉ và đối tượng nhận quần áo , tại vì nơi em làm việc có rất nhiều bệnh nhân khó khăn và họ cũng cần quần áo. Em không biết là bác Vinhphuc có cần ghi rõ độ tuổi  hay không. Trước tiên em xin gửi lên đối tượng nhe.

1 - Trẻ em : 38 người
       a - Nam : 21 trẻ
       b - Nữ : 18 trẻ
2 - Phụ nữ : 25 người

Địa chỉ nhận : BV Đa Khoa Huyện Tịnh Biên - PKNT Tịnh Biên ( Khóm Sơn Đông - Thị Trấn Nhà Bàng - Tịnh Biên - An Giang ). Người nhận : Trần Phú Quốc FHI. Số điện thọai : 097.6627.885.

Cảm ơn bác nhiều nhe.

Xin chào,
Mình cũng có quần áo cũ vẫn còn mặc được. Mình có thể chuyển trực tiếp tới địa chỉ ở trên dc không hay mình phải chuyển đồ tới quán cơm 2k?

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #11 vào: 04-12-2010 01:37:47
hic.. hic....Còn vấn đề này thế nào rồi các Bác nhỉ. kẻo Chị VP buồn.người xin đang trông ngóng và đợi dài cổ ra.  ;)

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #10 vào: 15-09-2010 09:44:08
Chào cả nhà,
Vì bánh TT phải chuyển nhanh cho kịp thời điểm và vì không nên lưu kho quán cơm gây quá tải, Mag_Q đã đi gởi thùng quà TT cho Tịnh Biên theo thông tin mà Tranphuquoc đã đưa :

Địa chỉ trạm xe khách Huệ Nghĩa ở Sài Gòn : 11 . Lê Đại Hành . Phường 4 . Quận 11 ( đối diện bệnh viện Chợ Rẫy ) Số điện thọai : 083.955.3353

Địa chỉ nhận quà :
173 / 10 Ấp Phú Hòa - Xã An Phú - Tịnh Biên ( đối diện quán Bạn Hữu, cách UBND xã An Phú khỏang 100met )
Số điện thọai người nhận : 097.6627.885

Mọi việc rất đơn giản vì ngày nào cũng có xe đi Tịnh Biên lúc 11g đêm và đến lúc 9g sáng.

Tiền phí cho 1 thùng 3-5kg cỡ 50 * 20 * 30 khoảng 10k -20k.

Vậy bất kỳ ngày nào các bác muốn chuyển hàng (hoặc người  :P ) cho Tpq thì cứ liên lạc với trạm xe này ạ!

:P

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 15-09-2010 07:47:35
Đầu tuần rồi nhân có xe nên các bác đã chuyển quà TT đi Tịnh Biên, khi em và anh Lehung73 biết thì đã muộn, quà đã chuyển đi, các bác nhanh chân quá, nói là chuyển liền  :laugh: Thế cho nên số quần áo của chị Vinhphuc để dịp sau vậy chị nhé, chị thông cảm tại tối muộn em lên DĐ đọc bài thì xe ta đang bon bon trên dặm đường rồi chị ạ. :P

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 10-09-2010 21:41:38
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
@ Tranphuquoc em vui lòng cho biết nhà xe nào đi Tịnh Biên cùng với số ĐT của chủ xe được kg ? để tiện việc liên lạc, và kg quên hỏi xem nhà xe có thể tới ngay nhà của Chị VP nhận đồ luôn được kg ? để các TV Miền Nam tiết kiệm được thời gian khi phải di chuyển.nếu có đặc xe,Xlpl nghĩ nên đặc xe 16 chổ để lấy băng sau xe chổ đồ.vậy TPQ xem liên lạc xe cộ.và thông báo lên cho mọi người được biết nhé.
vì nhân dịp Tr Thu TPQ cho biết có bao nhiêu cháu được nhận quà Tr Thu.để các Bác M Nam gửi quà lên luôn cùng 1 chuyến xe. thanks

hii.bác xulanhphanlan nhanh quá..em cũng đang định nói vậy..sẵn tiện mình chuyển luôn một chuyến.nếu nhà xe tới nhà chị VP luôn thì hay bt mấy..còn ko thì tụi mình sẽ chuyển về cũng đc..bạn tranphuquoc cho bt để còn sắp xếp đi lấy đồ về nghen..nghe VP nói hơi nhìu ah nghen..mong cho các em ở dưới đó sẽ được một trung thu ấm lòng hen..thanks bạn

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #7 vào: 10-09-2010 16:22:47
@ Tranphuquoc em vui lòng cho biết nhà xe nào đi Tịnh Biên cùng với số ĐT của chủ xe được kg ? để tiện việc liên lạc, và kg quên hỏi xem nhà xe có thể tới ngay nhà của Chị VP nhận đồ luôn được kg ? để các TV Miền Nam tiết kiệm được thời gian khi phải di chuyển.nếu có đặc xe,Xlpl nghĩ nên đặc xe 16 chổ để lấy băng sau xe chổ đồ.vậy TPQ xem liên lạc xe cộ.và thông báo lên cho mọi người được biết nhé.
vì nhân dịp Tr Thu TPQ cho biết có bao nhiêu cháu được nhận quà Tr Thu.để các Bác M Nam gửi quà lên luôn cùng 1 chuyến xe. thanks

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 21-08-2010 20:59:28
Ken đã liên lạc với chị Vinhphuc, anh Lehung73. Hôm nào đó Ken và anh Lehung sẽ tới nhà chị Vinhphuc chở quần áo chị ủng hộ. Nhưng số lượng nhiều mà quán cơm khá chật (đã để gạo, mắm muối,...) nên không thể tập kết ở quán cơm được nữa. Các bác cho Ken mấy ý kiến. Khi nào thì chuyển đi An Giang đây ạ?

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #5 vào: 20-08-2010 19:57:42
@ VP Thanks cuộc điện thoại của Chị với Xlpl nhé.
 Gửi các Bạn TV Miền Nam chắc là các Bác phải liên lạc với Chị VP để sang lấy áo quần từ nhà Chị VP gửi lên Tịnh Biên cho TranPhuQuoc rồi. chi phí xin tạm ứng nơi Bác 6X trước đi ạh.Xlpl sẽ chuyển trả lại sau.mong các Bác nhanh chân lẹ tay nhé. Thanks All

Ngủ rồi vinhphuc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 20-08-2010 19:16:17
Chào bạn XLPL , cam ơn bạn đã thông tin,số lượng mà Bạn PHÚ QUỐC nêu trên thì VP sẽ đáp ứng đày đủ và có thể còn hơn nữa bạn ạ, vậy VP chỉ đường để các bạn xuống nhận nhé
Nhà VP ở HỐC MÔN, ĐC : số nhà c/37,đường số 3, ấp Mỹ hòa 2xã Xuân thới Đông, HÓC MÔN - Quốc lộ 22 -
Mình sẽ lấy mốc từ Ngã tư Bảy Hiền vì ngã tư này thì hầu như ai ở TP cũng đều biết cả, từ ngã tư BH bạn đi về hướng CỦ CHI,HỐC MÔM đi qua cầu Tham Lương, vẫn di tiếp tới cầu vượt AN SƯƠNG vẫn đi nữa tới ngã tư TRUNG CHÁNH, chỗ này cần lưu ý, từ ngã tư TRUNG CHÁnh bạn đi tiếp khoảng chừng 300mét nhìn sang phía trái có GIÁO XỨ TÂN MỸ,nhìn vào thấy nhà Thờ Tân Mỹ, khi tới cổng nhà thờ TÂN MỸ bạn đi về hướng Hốc Môm 3 căn nhà thì có con đường số 3 Ấp Mỹ Hòa 2 , (đầu đường có 1 Đại lí gạo)bạn đi vào khoảng 100mét là tới nhà VP , trước khi tới, dt cho VP nha
Thân ái-VINH PHUC

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #3 vào: 20-08-2010 16:02:53
@ Sorry TPQ tối qua về XLPL bị bắt cóc vào quán.. Say rồi quên số quân luôn,cho nên đầu óc quay cuồng tới giờ luôn.hôm nay cáo ốm ở nhà làm tròn nhiệm vụ của mình được giao phó đây.
      @ Xin chào Bác VinhPhuc Bà chủ shop quần áo thời trang ( Second hand ) cả năm rồi mới thấy VP xuất hiện lại đó.sau cơn Bão Lụt MT tới giờ.theo như các Bạn của mình góp ý.thì có nhiều hoàn cảnh khó khăn trên vùng cao Tịnh Biên.họ rất nghèo và cần nhiều hướng trợ giúp bất kể cái gì.theo danh sách mà mình yêu cầu TranPhuQuoc đưa lên ở phần trên.vậy Xlpl mong Bác VP giải quyết số áo quần hiện nay Bác có.cho trên Tinh Biên đi.Xlpl tôi sẽ viện trợ phần Kinh Phí khi di chuyển đến Tịnh Biên.nếu được duyệt thì VP liên lạc với TPQ hoặc TV Miền Nam nhé. Thanks all

@ Banbe6x.phần tiền di chuyển số áo quần này.anh tạm ứng cho Xlpl nhé.được biết số tiền là bao nhiêu ? Xlpl sẽ hoàn lại cho Bạn già sau nhé. thanks