Tác giả Chủ đề: Chương trình "Vui hội trăng rằm" năm 2019  (Đã xem 2673 lần)

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #14 vào: 25-11-2019 10:45:27
Bảo chân thành xin lỗi tất cả mọi người. Xin lỗi các cô chú anh chị và các bạn vì đã cực kỳ chậm trễ trong quá trình báo cáo và cập nhật hình ảnh về hoạt động của chương trình ạ.
Bảo xin cảm đoan đây sẽ là lần cuối cùng diễn ra tình trạng này. Bảo xin nghiêm túc kiểm điểm bản thân mình và sẽ tích cực đôn đốc nhằm giải quyết tốt các vấn đề đã qua.
Xin lỗi tất cả mọi người ạ.

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #13 vào: 25-11-2019 09:47:14
Gửi cả nhà hình ảnh thông tin về hoạt động trao tặng nhu yếu phẩm.

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trong ngày mai sẽ hoàn thành việc phân phát gạo ạ
Phần gạo đã được chia hoàn tất

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Tiến độ chương trình
Thân gửi cả nhà!
Hiện số lượng gạo và nhu yếu phẩm đã được vận chuyến đến địa điểm tổ chức!
Trong tối nay sẽ phân chia gạo và nhu yếu phẩm thành 10 phần và sẽ phân phát cho người dân trong sáng ngày mai

Ngủ rồi baongoc1999

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chân thành cảm ơn đến các cô chú, các anh chị đã hỗ trợ cho chúng em rất nhiều.
Bạn Bảo sẽ trực tiếp thực hiện việc lấy gạo và nhu yếu phẩm vào chiều thứ 6 và sau đó sẽ di chuyển xuống xã Tân Thạnh.
Trong toàn thời gian chuẩn bị, mặc dù không có nhà tài trợ là doanh nghiệp nào. Nhưng chương trình đã nhận được gần 10.000.000đ do các cô chú mạnh thường quân hỗ trợ. Việc bán hàng gây quỹ, vận động hỗ trợ từ các thầy cô hiện đã thu về được 45.000.000đ.
Tuy đã cân đối và tận dụng các nội dung sẵn có. Chương trình hiện vẫn còn thiếu 5.000.000đ vào các mục đích sau:
- Tiền thực hiện sân chơi thiếu nhi: 1.500.000đ trò chơi chưa thanh toán; 500.000đ mua sơn, cọ, giấy nhám để sơn và bảo dưỡng lại 2 xích đu sẵn có của trường.
- Tiền quà tiếp sức đến trường: mua cặp (10 cái cặp) cho các em thiếu nhi với chi phí còn thiếu 1.000.000đ
- Tổ chức và phát quà cho ngày hội trăng rằm: 2.000.000đ còn thiếu,  tổ chức theo hình thức phát quà thông qua các phiếu trò chơi sau khi các em hoàn thành 1 số lượng trò chơi tai các trạm nhất định.
----------------------------------------------
Chương trình hiện đã kề cận ngày tổ chức và chúng em đã liên tục cân đối về tài chính. Kính mong sự hỗ trợ từ các cô chú anh chị.
Em xin thay mặt tất cả các bạn tham gia chương trình chân thành cảm ơn các cô chú, các anh chị.

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Cảm ơn chú và anh Tú rất nhiều
Em có thể lấy gạo và các nhu yếu phẩm vào lúc 16h giờ đến 17 giờ ngày thứ 6 (6/9/2019) ạ.
Sau đó chương trình sẽ di chuyển thẳng xuống địa điểm tổ chức chương trình ạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ thực hiện theo đề xuất của Letuantu  các bạn nhé.

Các bạn cho biết thời gian nhận Gạo và các nhu yếu phẩm dùm nhé.

Chúc chương trình thành công tốt đẹp.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chương trình của các bạn cũng sắp tới ngày thực hiện rồi, để các bạn sớm nhận được gạo & nhu yếu phẩm phân chia quà cho các hộ gia đình, letuantu đề nghị xuất kho các nhu yếu phẩm với số lượng sau đây:
- Dầu ăn: 10 x 1 lít = 10 lít
- Nước tương: 10 x 500ml = 5 lít
- Bột ngọt: 10 x 454gr = 4.54kg
- Hạt nêm: 10 x 380gr (~400gr) = 4kg
Ngoài ra, lượng gạo đề nghị tăng thêm mỗi hộ 10kg nữa, tổng lượng gạo sẽ là 10 x 20kg = 200kg

Cả nhà cho ý kiến ạ!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào Baongoc1999 và Lenrytran !

NTCM luôn hoan nghênh và sẵn sàng trợ giúp những hoạt động thiện nguyện của các bạn trẻ hướng tới cộng đồng.

Quán cơm 2000đ - SG sẽ xuất kho trợ giúp Gạo theo như danh sách đề xuất của các bạn.
Đối với các nhu yếu phẩm khác thì sẽ cân đối kho hàng để trợ giúp và sẽ thông báo sau nhé

Chúc chương trình thành công tốt đẹp.

Thân.
« Sửa lần cuối: 31-08-2019 16:07:29 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi baongoc1999

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Em tên là Bảo Ngọc, trưởng ban tổ chức của chương trình này. Và trong chương trình lần này chúng em có bạn Bảo hỗ trợ và hướng dẫn.
Đặc biệt là cầu nối với hội. Trong quá trình làm việc có thiếu sót kính mong quý cô chú anh chị bỏ qua và hướng dẫn.
Em xin chân thành cảm ơn ạ

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Cập nhật thông tin về chương trình.
Ủy ban nhân dân xã vừa có văn bản gửi về cho chương trình về danh sách hộ dân chính thức được nhận phần quà hộ gia đình

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Gửi anh Phuclehuu
Danh sách 10 hộ là danh sách do địa phương cung cấp và chúng em tìm đến xác nhận địa chỉ khi tiến hành tiền trạm. (Danh sách có xác nhận bằng văn bản chính thức vẫn đang chờ địa phương cung cấp dựa trên danh sách địa phương gửi lúc tiền trạm).
Về các em thiếu nhi hiện đang cân đối dựa trên kinh phí ban đầu nhưng số vở và bút trao tặng các em chắc chắn sẽ không thừa vì các em đều có xác nhận thuộc hộ nghèo.
Em xin giải trình với anh như vậy ạ

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào bạn lenrytran.
Qua thông tin bạn đưa, ý bạn kêu gọi giúp 10kg gạo /hộ và nhu yếu phẩm. Vậy bạn đã có danh sách xác thực của số hộ này không?.
Danh sách được đề xuất từ địa phương cơ sở .
Hay/hoặc danh sách do các bạn tiền trạm mà có.
Hình ảnh xác thực có thể là văn bản, có thể là sổ hộ nghèo, có thể là ảnh thẻ BHYT cho bảo trợ (BT) hay hộ nghèo (HN) ..... để mọi người nắm.
Con số 10 là chính xác chưa. Chúng ta cần sâu sát để tránh thừa nhưng tuyệt đối không nên thiếu ạ.
Về vấn đề quà tặng chương trình mình xin góp ý nhỏ: Khi các bạn làm thì năm học đã bắt đầu. Sự chuẩn bị cho con em đến trường đã gói ghém. Nên vấn đề quà tặng đi sau có thể phát sinh khả năng thừa ; thiếu sâu sát gây lãng phí.
Sẽ có nhiều cặp sách chưa được dùng đến
Sẽ có nhiều tập vở phải để đến mùa sau
Chưa kể tập vở các bạn tặng ôly lớn nhỏ cho từng tuổi nó bất cập. Có nơi lớp một dùng loại ôly lớn bạn ạ.
Chúng ta có thể nghiên cứu mỗi em một món quà thiết thực hơn sau khi khảo sát. Ví dụ một cây đèn chống cận???
Vài góp ý nhỏ. Mong chương trình thành công.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #1 vào: 27-08-2019 08:36:39
Kính gửi gia đình
Mùa trung thu năm nay em sẽ tiếp tục hỗ trợ và hướng dẫn các bạn sinh viên khoa Y học Cổ truyền, đại học Y Dược TP.HCM.
Năm nay chúng em sẽ thực hiện chương trình tại xã Tân Thạnh, huyện Thanh Bình, tỉnh Đồng Tháp.
Dưới đây là hình ảnh của kế hoạch chương trình và dự trù kinh phí. Vì một số lý do nội bộ về tổ chức của lãnh đạo khoa Y học Cổ truyền nên kế hoạch chương trình xuất hiện khá trễ và làm ảnh hướng đến khung thời gian chuẩn bị chương trình.
Người dân tại đây đa phần có cuộc sống khó khăn do là khu vực chưa đạt được các chỉ tiêu cơ bản về nông thôn mới.
Chương trình chúng em đang rất cần sự hỗ trợ về nhu yếu phẩm cho người dân có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương theo cơ cấu mỗi hộ gia đình nhận được 10kg gạo và các nhu yếu phẩm khác. Xin trình bày rõ với gia đình rằng các hộ gia đình này đều đang là hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại địa phương và có con em đang học cấp tiểu học tại địa phương. Con em của các gia đình này đều đạt thành tích học tập tốt do nhà trường xác nhận. Riêng về hộ có hoàn cảnh khó khăn do địa phương xác nhận.
Hiện chương trình đã có được 21.850.000đ do các bạn sinh viên tham gia tự đóng góp: (230.000đ x 95 sinh viên)
Các hoạt động gây quỹ vẫn chưa có thống kê cụ thể nhưng dự tính không vượt quá 15.000.000đ
Hình ảnh tiền trạm chúng em xin phép gửi ở bàn trả lời trong bài viết này ạ.
Em xin chân thành cảm ơn

The following users thanked this post: phuclehuu