Tác giả Chủ đề: Bình Thuận - Bé Hiệp - K Vòm hầu  (Đã xem 1723 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #3 vào: 13-03-2014 20:55:54
kimahin đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà! Em xin đi xác minh hoàn cảnh bé này. Anh chị trên diễn đàn khi nào đi vậy, mấy giờ đi?

Thấy đã lâu nên kéo lên tý

Aries Yến

• bạn
Trả lời #2 vào: 26-07-2013 10:02:35
Chào cả nhà! Em xin đi xác minh hoàn cảnh bé này. Anh chị trên diễn đàn khi nào đi vậy, mấy giờ đi?

Aries Yến

• bạn
Trả lời #1 vào: 21-07-2013 18:49:20
Chào cả nhà!

Em Nguyễn Hiệp, SN 2001
HS trường THCS Lạc Tánh.
Địa chỉ nhà: thôn Lạc Hóa, xã Lạc Tánh, huyện Tánh Linh, tỉnh Bình Thuận.

Em mắc bệnh Bướu ác tính_Ka vòm hầu, hiện nằm tại bệnh viện Ung Bướu TP.HCM.
Em bị bệnh ngày 18/1/2013. Em phải ngừng học vào HK1 năm lớp 6. Với thành tích 5 năm liền học sinh giỏi và nhất lớp HK1 lớp 6.

Gia cảnh càng ngày càng khó khăn vì cha em- anh Nguyễn Hào – trụ cột gia đình đã mất năm 2012 vì tai nạn lao động. Mẹ em là chị Huỳnh Thị Lệ Chi (29 tuổi), làm thuê làm mướn không đủ tiền nuôi các con. Em có 2 em nhỏ 11 tuổi (ở với cô) và 4 tuổi (ở với ngoại). Bây giờ mẹ em là lao động chính nhưng lại phải vào chăm sóc em nên không thể kiếm tiền. Bản thân mẹ em lại bị viêm xoan, đau dạ dày trong thời gian dài nhưng không chữa vì tập trung lo cho Hiệp.

Gia đình em thuộc hộ nghèo. Đất nhà em là đất cô cho mượn ở, nhưng cô đã mất 10 ngày trước nên không biết có được mượn được nữa hay không. Do điều trị cho em nên gia đình đi vay nóng 40 triệu (lãi 10%) vẫn chưa trả đồng nào.
Họ hàng cũng khó khăn nên không giúp được gì nhiều. Tất cả chỉ trông chờ vào từ thiện và các nhà hảo tâm giúp đỡ.

Em đã vào 4 toa thuốc và hiện đang xạ 33 tia (200k/tia). Hiệp đang rất cần chi phí để tiếp tục xạ trị vì gia đình không còn tiền để lo cho em.

Hoàn cảnh của em đang gặp rất nhiều khó khăn,cần sự giúp đỡ của cộng đồng. Mong các anh chị trong diễn đàn có thể giúp đỡ em Hiệp!

Số điện thoại chị Chi: 01627 006 604
Lầu 2, phòng 1, khoa Nội 3, bệnh viện Ung Bướu, TP.HCM

Chào cả nhà! Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!