Tác giả Chủ đề: Trần Anh Quốc bị tai nạn giao thông : Xã lộc Ngãi - Huyện Bảo Lâm- Lâm Đồng  (Đã xem 8193 lần)

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Báo cáo cả nhà Hôm thứ 6 nhằm ngày 8/11/2019 Mai Trâm nhận được điện thoại của Em Quốc báo 8h tối Em về quê chị à.nghe Em được xuất viện mừng cho Em như cũng buồn cho Em gì biết Em Quốc không có người nhà vào lo thủ tục xuất viện.đồng cảm với Em một thân một mình không đi đứng được mà tự bắt xe đi về quê. thương Em nó quá nên Mai Trâm chanh thủ vào bệnh viện để đưa Em ra xe về quê Lâm Đồng.

Em Quốc gửi lời cảm ơn đến cả nhà đã giúp đỡ cho em có điều kiện để điều trị bệnh lở loét.

Một số thông tin cùng hình ảnh về em Quốc Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân ❤️
« Sửa lần cuối: 11-11-2019 01:17:32 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

hôm qua Mai Trâm cùng Em Tuyền một người 2 chân không đi lại được một người 2 tay không tự chủ được cùng nhau đi siêu xe vào bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 khoa ngoại chấn thương chỉnh hình để thăm Em Quốc. Có trao cho Quốc thùng sữa đậu nành của anh Hùng ủng hộ.Mai Trâm có động viên Quốc cố gắng giữ gìn sức khỏe để mau bình phục.Về nhà để tiếp tục học nghề sửa chữa điện thoại.

một số thông tin cùng hình ảnh trao sữa và giấy tạm ứng cùng các vết thương hiện tại đã được khâu lại xin gửi đến cả nhà cùng xem.
« Sửa lần cuối: 25-10-2019 01:06:23 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển trả 6x 3,000,000đ tiền đã ứng CMKTX cho bạn Quốc dùm nhé.

Cảm ơn Thỏ nhiều.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
...
... Mai Trâm đề nghị cả nhà xuất quỹ ủng hộ cho Quốc thùng sữa đậu nành từ quán cơm Sài Gòn 2000đ.

...

Chúng ta có sữa tươi của anh Hùng (nhà phân phối) cho nhưng do Quốc không dùng được nên chúng ta sẽ xuất kho giúp bạn Quốc 1 thùng sữa đậu nành như đề xuất của Maitramtg các bạn nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Thông báo tình hình sức khỏe của Quốc dự kiến là hôm nay thứ sáu Quốc được lên ca phẫu thuật nhưng do sáng thử máu làm xét nghiệm Quốc không đủ điều kiện để lên ca phẫu thuật nên phải điều dưỡng thứ ba sang tuần mới lên ca phẫu thuật được.

Tình hình sức khỏe của Quốc ăn uống thất thường thường là ăn cơm chay từ thiện như thế này không biết sang tuần em có đủ điều kiện để lên ca phẫu thuật hay không nên Mai Trâm đề nghị cả nhà xuất quỹ ủng hộ cho Quốc thùng sữa đậu nành từ quán cơm Sài Gòn 2000đ.

tình hình thay đổi ca phẫu thuật Mai Trâm biết được ngày hôm nay cùng hình ảnh vết thương diễn biến xấu tái sẫm gửi đến cả nhà cùng xem nhé.

Thân ❤️

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Đề nghị mod chuyển bài về box Lâm Đồng (Khu vực Tây Nguyên)
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả Nhà !

Hoàn cảnh của Quốc quá khẩn cấp hôm qua anh6x ứng tiền túi của anh đưa cho Mai Trâm số tiền ba triệu để trao cho Quốc nên Mai Trâm tranh thủ vào bệnh viện đến cho Quốc có tiền đóng viện phí lên ca phẫu thuật Mai Trâm có rủ Chu Đức Tài cùng đi nhưng Đức Tài bận học nên không cùng đi với Mai Trâm được.

Thông báo với cả nhà chính xác là thứ sáu cuối tuần tức là ngày mai em Quốc lên ca phẫu thuật thông tin này Mai Trâm biết được từ cô điều dưỡng phụ trách vết loét của em Quốc.

Một số thông tin và hình ảnh Mai Trâm trao tiền tận tay em Quốc cùng vết thương hiện tại Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng xem nhé.

Thân ❤️
« Sửa lần cuối: 17-10-2019 16:46:02 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà  !

Hoàn cảnh của bạn Quốc dự kiến là thứ 5.hay thứ 6 cuối tuần này sẽ phẫu thuật cắt lọc vết thương hiện tại lại dó vết loét mổ hôm bữa không thành công.dự tính mổ cắt lọc khâu lại là như thế nhưng không biết là em có được lên ca phẫu thuật cắt lọc vết loét hay không.gì Mai Trâm được biết là hiện tại Em không có tiền đóng Tạm ứng viên phí lên ca phẫu thuật cắt lọc vết loét

Mai Trâm biết đến thông tin này cùng viết loét hiện tại qua tin nhắn của Messenger Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân ❤️
« Sửa lần cuối: 16-10-2019 12:14:50 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ giúp bạn Quốc khoản tiền tạm ứng viện phí 3,000,000đ để phẫu thuật xử lý các vết loét như đề xuất của DucTai và Maitramtg các bạn nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! Theo thông tin từ Quốc, Quốc có nhắn tin với chị MaiTram để cập nhật tình hình đợt mổ lần 2 ở phía mông còn lại, dự kiến T4 hoặc T5 ( ngày 16 hoặc 17 tháng 10) tuần này sẽ mổ, hiện giờ Quốc đang lo lắng về khoản tiền tạm ứng viện phí cho đợt này!

DucTai có trao đổi cùng chị Maitram và đề xuất CMKTX cho trường hợp của Quốc 3 triệu để giúp bạn ấy hoàn thành ca mổ và ủng hộ tinh thần để bạn ấy có nghị lực thật tốt để tiếp tục theo đuổi đam mê sửa chữa điện thoại của mình!

Mong BQT xem xet và quan tâm đến trường hợp của Quốc sớm!
Xin trân thành cảm ơn!

« Sửa lần cuối: 14-10-2019 21:49:37 gửi bởi DucTai »

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Đề nghị mod chuyển bài về box chưa cần giúp đỡ. Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn DucTai đã ghé thăm và cập nhật tình hình của em Quốc để cả nhà cùng nắm được.

Chúng ta sẽ thực hiện theo đề nghị của DucTai các bạn nhé.

Thân.
« Sửa lần cuối: 11-10-2019 00:58:11 gửi bởi banbe6x »

BS

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!

Ngày 05 tháng 10, DucTai đã đến bệnh viện để thăm trường hợp của Quốc, Khi gặp Quốc có chú của Quốc phải nghỉ việc ở Lâm Đồng xuống Sài Gòn để chăm sóc Quốc!
Ngày 04 tháng 10 Quốc đã mượn tiền của anh Sơn, bệnh nhân ở giường kế bên để đóng tạm ứng và kịp tiến độ để mổ một bên mông.

Một lần tình cờ Quốc gặp một anh ở sống ở huyện Chủ Chi, anh có ý dạy ngề cho Quốc để Quốc có cái nghề kiếm cơm, Sau khi Quốc ra viện Quốc lên Củ Chi để học nghề, chỗ học nghề Quốc không phải chi trả bất kỳ một chi phí gì. Do đặc thù nghề nghiệp phải ngồi sửa điện thoại quá lâu, thêm vào đó Quốc bị liệt nửa người từ phần bụng trở xuống sau bị tại nan năm 2016 khiến Quốc không cảm nhận được những vết đau hay những thay đổi của cơ thể.  Mới đây Quốc phải vào bệnh viện để điều trị 2 vết loét ở mông.

Nhà Quốc ở Thôn 9, xã Lộc Ngãi, huyện Bảo Lâm, Tỉnh Lâm Đồng. Ba Trần Đình Trung, 47 tuổi, Mẹ Nguyễn Thị Thu Thủy, 45 tổi, 2 vợ chồng làm nông để nuôi Quốc và 4 anh chị em ( 2 trai 3 gái ), với hơn 1 mẫu cafe để nuôi 6-7 người thì thực sự rât cơ cực. Quốc là anh trai lớn, em gái kế Quốc đã đi lấy chồng cách nhà khoảng 15 km. 2 em nhỏ còn đi học.
Quốc được hưởng bảo hiểm 100%. Cùng lúc DucTai vào thăm Quốc thì có chú Vinh, người đã cưu mang và biết đến hoàn cảnh của Quốc từ năm 2016 đã đến giúp Quốc 3 triệu để đóng tạm ứng, ngày 07/10 Chú Vinh tiếp tục huy động bạn bè để vào bệnh viện giúp Quốc thêm 1 triệu.

DucTai thấy hiện tại chúng ta chỉ theo dõi và hỏi thăm, động viên trường hợp của Quốc, hiện tại chú Vinh đã huy động và quan tâm tốt đên trường hợp của Quốc.

« Sửa lần cuối: 08-10-2019 08:49:31 gửi bởi DucTai »

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Có một trường hợp cần sự giúp đỡ chung tay của cả nhà. Em tên Anh Quốc trong nhóm chấn thương cột sống VN em biết tới Nhóm là quá sự với thiệu của anh em trong nhóm CTCS đã được cả nhà chung tay CM rất nhiều hoàn cảnh khó khăn những mảnh đời bất hạnh.và hôm qua em gọi điện nhờ Mai Trâm viết bài kêu gọi cả nhà chung tay giúp đỡ em ấy có 3 tr đóng tạm ứng để lên ca phẫu thuật.

Em tên Trần Anh Quốc sinh ngày 20/tháng11/ năm/1998. quê quán ở Lâm Đồng em bị tai nạn giao thông  ngày/25/ tháng12/năm 2016.trên đường đi làm về nhà. và cũng từ đó đến nay em bị liệt hai chân. gia đình em có 4 anh chị em,Anh Quốc là anh hai Còn hai người em kế đã nghỉ học đi làm để phụ giúp gia đình, Còn hai người kế tiếp đang đi học.
Một em học lớp 1.
Một em học lớp 4,Còn bản thân em từ khi em bị tai nạn giao thông đã lấy đi đâu chân của em. nhưng em cũng không đầu hàng với số phận.khi sức khỏe em hồi phục thì em cũng tìm hướng để cải thiện cuộc sống cho bản thân không làm gánh nặng cho xã hội,và gia đình, em quyết tâm tìm cho được được một cái nghề phù hợp với mình. rồi ông trời cũng không phụ lòng em cũng tạo điều kiện cho em tìm được cái nghề sửa điện thoại do em mãi mê học nghề không để ý đến việc mình ngồi lâu quá sẽ bị lở loét và hiện nay em bị lở loét nặng ăn luôn bên trong và bị hoại tử bác sĩ điều trị hướng dẫn là phải phẫu thuật cắt lọc tình hình hiện nay của Em Quốc nhập viện trong tình trạng vết loét ăn luôn cần phải phẫu thuật cắt lọc

Nhờ các bạn khu vực  Sài Gòn sắp xếp thời gian vào xác minh trường hợp này để đưa ra hướng giúp đỡ .Hiện tại em đang nằm điều trị tại bệnh viện phục hồi chức năng quận 8 đường âu Dương Lân khoa Ngoại chấn thương chỉnh hình lầu 1 phòng 56 Số điện thoại liên lạc với em.0375268600.

Dưới đây là cuộc trò chuyện của Mai Trâm với em Quốc và hình ảnh vết lở loét của em xin đến cả nhà cùng nắm được.

Thân ❤️
« Sửa lần cuối: 02-10-2019 06:47:22 gửi bởi maitramtg »