Tác giả Chủ đề: Quảng Nam (Phú Ninh) - Bé Yến Nhi - Vỡ mạch máu não  (Đã xem 2344 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Em đã nhận được 1 triệu từ quỹ diễn đàn chuyển.
Vẫn mong các MTQ hỗ trợ thêm cho gia đình trong lúc ngặt nghèo này ạ!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

The following users thanked this post: banbe6x, bichthuy_md, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Xét thấy hoàn cảnh khó khăn và cấp bách của gia đình, Sunny đã trao đổi với BQT thay mặt diễn đàn gửi trước cho gia đình 1 triệu đồng hỗ trợ (hình ảnh đính kèm), nhờ Tổ Điều phối duyệt gửi lại giúp mình. Thanks!

Chào cả nhà !

Ngày 18/7/2020 Sunny_night, Comoi, Duc Tai cùng 6x có ghé thăm bé Yến Nhi.
Qua trò chuyện thì cũng phần nào mừng cho bé vì ca phẫu thuật thành công tuy nhiên bệnh tình có khỏi hẳn hay không thì còn phải có thời gian theo dõi.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Sunny_night 1,000,000đ tiền CMKTX bé Yến Nhi dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.
« Sửa lần cuối: 23-07-2020 00:12:52 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Sunny_night, bichthuy_md, phuclehuu, DucTai, letuantu, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Hôm trước Sunny có đi xác minh tiếp hoàn cảnh này ở BV ĐÀ NẴNG
Lúc Sunny ghé thì em Nhi đang được đưa đi chụp CT nên chỉ gặp mẹ em
Được biết em Nhi nhập viện ngày 25/4 tại BV TAM KỲ, điều trị 1 tháng thì chuyển ra BV ĐA KHOA ĐÀ NẴNG, sau đó 1 tuần thì xuất viên về nhà, nhưng do bệnh tình tiếp diễn nên hai mẹ con lại khăn gói ra ĐÀ NẴNG tiếp tục khám và điều trị cho Nhi.
Được biết nhà trường cũng có tạo điều kiện cho em nhưng chưa biết có xin đặc cách tốt nghiệp được không.
Qua thăm hỏi, được biết mẹ em nghĩ việc từ ra Tết do dịch Covid, đến tháng 4 định đi làm lại thì Nhi lại phát bệnh, vậy là nghỉ luôn. Quá trình điều trị + chi phí ăn ở đi lại cho hai mẹ con hết khoảng 50 triệu, sau khi đã được thanh toán bảo hiểm, mẹ em xoay sở vay mượn khắp nơi mỗi người một ít, nhà còn bà ngoại hơn 80 tuổi, nhà ko làm nông nên từ khi mẹ em Nhi nghỉ việc thì gia đình ko còn thu nhập, nghèo lại càng ngặt hơn.
Hiện em Nhi vẫn đang cần điều trị để khỏi bệnh dứt điểm, em khi tỉnh khi quên, rất mong các mạnh thường quân hỗ trợ cho gia đình có thêm động lực trên hành trình chữa bệnh cho em.

Xét thấy hoàn cảnh khó khăn và cấp bách của gia đình, Sunny đã trao đổi với BQT thay mặt diễn đàn gửi trước cho gia đình 1 triệu đồng hỗ trợ (hình ảnh đính kèm), nhờ Tổ Điều phối duyệt gửi lại giúp mình. Thanks!
Đề xuất CMKTX hoàn cảnh này 3 triệu đồng để đồng hành cùng em Nhi và gia đình trong hành trình chữa bệnh lúc ngặt nghèo này.
Rất mong sự chung tay của các mạnh thường quân, các nhà hảo tâm .
Thân ái!
Định vị nhà em Nhi!
JC6M+PP Tam An, Tp. Tam Kỳ, Quảng Nam

« Sửa lần cuối: 18-07-2020 13:26:38 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, bichthuy_md, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Hôm nay Sunny ghé nhà em Nhi ở Tam an - Phú Ninh - Quảng Nam xác minh, hôm qua có alo rồi nhưng hôm nay vô gần tới alo lại thì mẹ đã chở bé ra BV ĐÀ NẴNG lại vì bị đau lại. 
Nhưng Sunny vẫn ghé qua nhà, có gặp được bà ngoại và chị gái của bé.
Qua hỏi thăm thì được biết em Yến Nhi đang đi học lớp 12, thường xuyên đau đầu nhưng ko để ý nghĩ đau đầu bình thường do em hay thức khuya học bài thôi, đến bữa do đau quá chịu không được mẹ em mới đưa em vào BV TAM KỲ thì bác sĩ cho nhập viện cấp cứu vì vỡ mạch máu não. Sau một thời gian điều trị thì người nhà xin ra BV ĐA KHOA ĐÀ NẴNG tiếp tục điều trị, đến 2/6 xuất viện về nhà uống thuốc.

Hiện em khi tỉnh khi quên, sức khoẻ vẫn chưa ổn định.
Gia cảnh em khó khăn nhưng ko được hộ nghèo nên BHYT học sinh chỉ chi trả 80%, gd tự chi trả 20% + mua thuốc ngoài theo chỉ định của bác sĩ.
Mẹ em bình thường đi làm phụ quán ăn ở ĐN, ra tết thì nghỉ do dịch ko có việc, đến khi hết dịch chuẩn bị đi làm lại thì em bị đau phải ở nhà.
Chị gái em sinh năm 1988, làm công nhân may khu công nghiệp Tam thăng - Tam kỳ - Quảng Nam, ở nhà chồng, có hai con nhỏ nên ko phụ giúp được gì cho mẹ.
Nhà còn bà ngoại đã 83 tuổi già yếu.
Ngày mai Sunny sẽ ra lại bv Đà Nẵng cập nhật thêm tình hình ạ!

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #1 vào: 08-07-2020 09:20:57
Mong mọi người xác minh giúp đỡ hoàn cảnh của em Nguyễn Thị Yến Nhi (sn 2002) - Thôn An Thọ - Tam An - Phú Ninh - Quảng Nam
Gia cảnh nghèo khó, nhà ba mẹ con với thêm bà ngoại già yếu trên 80 tuổi
Em Đang đi học bình thường thì thỉnh thoảng kêu đau đầu nhưng chỉ uống thuốc vậy chứ ko đi khám, đến một hôm thì quá đau ko chịu nổi mẹ mới chở đi bệnh viện thì đã bị  Vỡ mạch máu não
Mẹ tên Nguyễn Thị Phượng đi làm phụ nhà ở nhà hàng ở ĐN, nhưng do dịch nên nghỉ ở nhà cho đến giờ em bị đau nên ở nhà luôn
Chị gái Nguyễn Thị Vỹ (1988 làm  may KCN Tam Thăng (Tam Kỳ), đã có gia đình riêng nhưng nhà cũng khó khăn - đợt vừa rồi dịch nên cũng bị nghỉ việc nhiều, em gái bị bệnh chị lại xin nghỉ không lương để chăm em phụ mẹ.
Theo thông tin, gia đình thuộc diện nghèo khó tại địa phương.
Hiện em Nhi đã xuất viện về nhà nhưng hoàn cảnh gia đình khó khăn nên mong mọi người giúp đỡ thêm
Số đt mẹ 0334390418.

Hiện cháu vẫn không bình thường và phải đi tiếp tuyến trên kiểm tra nhưng gia đình đã Khánh kiệt.
Mong mọi người quan tâm
Thân ái.

« Sửa lần cuối: 15-07-2020 18:34:47 gửi bởi -TrườngGiang- »

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, locnguyen