Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Em Nhân (Bình Định) - Cảnh giác  (Đã xem 2323 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #34 vào: 13-08-2013 06:24:38
Chào cả nhà!

Tình huống mà MyDarling gặp cũng thường xảy ra ở những điểm từ thiên như Quán cơm 2000đ, các mái ấm, nhà mở ...
Xét cho cùng thì đó đều là những hoàn cảnh cần được giúp đỡ và chúng ta cần có sự tìm hiểu kỹ để có thể thông cảm và có được những cách giúp đỡ phù hợp.

@MyDarling: Để chia sẻ những tình huống trong cuộc sống bạn hãy viết trong mục  Tâm sự - Chia sẻ hoặc tại topic  Tâm sự của người trong cuộc nhé.

6x không khoá topic này lại vì vẫn mong có ngày em Nhân quay lại diễn đàn và chia sẻ về một trang mới của cuộc đời mình.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #33 vào: 11-08-2013 18:20:01
Hôm qua tại nhà bác Thongpc cũng có một vụ tương tự . Đó là cụ bà khoảng 70 - 80 tuổi , bà đến nhà bác Thongpc nói với bố mẹ với bác Thongpc là do từ Quảng Bình vào đây tìm con nhưng con ở nhà trọ đã chuyển đi đâu nên giờ bà không có ai ở đây nên xin mọi người một ít tiền về lại Quảng Bình . Mình và bố của bác Thongpc có ra hỏi nhà xe gần đó mấy giờ về thì bảo là buổi tối mới có xe nên quay lại nói với bà là có gì bà ở đây rùi tối sẽ đưa cụ ra tận nơi và nói với nhà xe là bà về Quảng Bình , bên cạnh đó thấy bà cũng già rùi nên nói là ở Quảng Bình cũng có thành viên , nếu có gì thì các thành viên ngoài đó đưa bà về tận nơi . Sau đó bà bảo là do đang gửi đồ đạc ở một quán nào đó và quay lại lấy rùi có gì buổi tối quay lại . Nhưng sau đó thì không thấy bà quay lại nữa .

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 10-05-2011 13:25:47
Nếu đã khẳng định trường hợp này là lừa đảo thì BQT vui lòng move topic này ra khỏi mục Hòan cảnh đã xác minh.

Cảm ơn mọi người

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #31 vào: 09-03-2011 01:19:06
Đọc qua Topic này. thấy có 200K thôi.mà hắn cũng giám lường gạt được mọi người.kg biết đầu óc hắn ta có bình thường hay kg vậy ? nhìn tướng hắn wá trẻ và khỏe mạnh lắm. nhưng cái Lưng hơi Bị Bự.và nhớt lắm ? do kg có tắm. hay hắn lười lao động nhỉ ? các bác nên lưu lại hình ảnh của hắn ta. sau này còn giúp CA truy tìm thủ phạm.sớm hay muộn mà thôi.CA sẽ thăm hỏi và chăm sóc hắn.nếu sống theo kểu này

Chúc mừng Bác SonnyNhan & Lehung nhé.thôi hai bác dành khoản tiền đó giúp cho Xlpl đi nha. vì mình cũng cần một Vé,về thăm Quê.....nhưng kg phải xe đò 200K đâu nha.....mà là Vé Máy Bay tới....triệu lận đó ạh.khà khà   ;)

LinhNhi

• bạn
Trả lời #30 vào: 08-03-2011 22:42:25

Nhìn gương mặt này thấy hơi quen , không biết trước đây mình đã gặp đâu đó rùi . Mình khẳng định người này ở HCM cũng lâu năm rùi ngoài những dẫn chứng mà Magic_Q đã nêu trên . Anh em diễn đàn muốn giúp đỡ mọi hoàn cảnh bất hạnh nếu bạn có việc gì khó khăn thì cứ nói thật lòng với mọi người để mọi người giúp đỡ chứ nếu bạn mà cứ như vậy thì e rằng ...

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #29 vào: 08-03-2011 21:10:19
Chào cả nhà.!
Sonnynhan suy diễn ngày mà tên lừa gạt đến quán cơm như thế này không biết đúng k?:
    - ăn một lúc ít nhất 3 phần cơm của quán, vì đã mấy ngày không có gì để ăn (tiền để giành chơi Net hết rồi.)
    - mùi hôi cơ thể chắc kinh khủng lắm, vì mấy ngày không có tắm rửa và không có quần áo để thay.
    - Nói chuyện chắc cũng bốc mùi, vì không có nơi để ở nên chắc cũng chẳng có đánh răng rửa mặt.

Đúng không vậy MagicQ? (chắc đúng quá ha)
Đề nghị topic này không nên xóa bỏ, coi như để mọi người tham khảo và cảnh giác.!
Thân.!

Ngủ rồi conanvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 08-03-2011 11:19:51
Coi như lòng tốt đã bị lợi dụng và chúng ta có thêm một kinh nghiệm sống, conan khoái cái vụ cẩn thận dặn dò về vấn đề o cho đổi vé lại thành tiền của anh banbe6x ( quá hay :woohoo: , cu kia tưởng bở ai dè pó tay) B)

Ngủ rồi Alibaba

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 08-03-2011 08:12:50
Vâng, rất cảm ơn bài viết chi tiết của Quang về buổi nói chuyện giữa 3 bác cháu và những thông tin chi tiết cùng rất nhiều vấn đề bên lề bạn đã khai thác được về em Nhân này. Không có lời nào giải thích được cặn kẽ về TH mà chúng ta đang bàn tới, chỉ cảm nhận và suy nghĩ mỗi bản thân chúng ta mới là lời giải chính xác và chân thực nhất.

Bản thân em nghĩ chúng ta không cần mất quá nhiều thời gian vào đây nữa. Tâm trí và sức lực nên dành cho những hoàn cảnh, những TH đáng thương của DD mình. Có lẽ em Nhân cũng đã hiểu và tự biết phải làm gì trong những ngày sắp tới.

@ Quang: Quang ơi hình up lên bị lỗi rồi, vui lòng sửa lại chút được không bạn  :)

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #26 vào: 08-03-2011 00:13:30
Chào cả nhà! Đây là thông tin mới nhất (và có lẽ cũng là cuối cùng) về Nhân mà Magic Q và chú banbe6x tổng hợp lại, xin thông báo cho cả nhà được biết:

Chiều nay khoảng 3g, Nhân có đến quán cơm 2000 và đã có buổi trò chuyện thân mật với chú 6x và Magic Q về tình hình của mình. Theo những gì Nhân kể thì: nhà em ngụ tại Tổ 7, khu vực 8, phường Ngô Mây, tp Quy Nhơn (trên dốc núi). Em sống với ông bà nội do cha mẹ mất sớm, nhà trước đây có buôn bán tạp hóa nhỏ nhưng hiện nay vì lý do sức khỏe nên ông bà đã không còn làm nữa. Năm cấp 2, Nhân được tuyển vào đội bóng đá cấp trường, rồi cấp tỉnh để thi đấu tranh giải. Đến 15 tuổi, em được gọi vào đội U16 VN, tham gia giải đấu tại Malaysia (2007)! Năm 2009, em thi đấu cho đội trẻ của CLB Hà Nội ACB, nhưng do chấn thương dây chằn gối trái nên phải nghỉ thi đấu, về nhà phụ bà nội bán hàng.

Vừa qua Nhân vào SG định tìm việc làm bao ăn ở, tuy nhiên do mất hành lý trên xe buýt nên đã lên mạng search Google, tìm đến các địa chỉ nhân đạo nhờ giúp đỡ, chuyện sau đó thì ai cũng biết... Nguyện vọng hiện nay của Nhân là muốn trở về Bình Định làm việc một thời gian, đăng ký lại giấy tờ tùy thân rồi xin đi nghĩa vụ quân sự. Chú banbe6x có thăm dò ý kiến của Nhân về việc, nếu để Nhân làm việc hưởng lương tại quán cơm và sắp xếp cho em 1 chỗ ở tạm (nhà chú) thì em có đồng ý không, Nhân ngần ngừ rồi từ chối.

Thực hư về lời kể của Nhân có đúng hay không, chúng ta sẽ đề cập ở phần sau. Trở lại diễn biến câu chuyện, bấy giờ chú banbe6x quyết định chở Nhân ra nhà xe Phương Trang để mua vé về quê theo nguyện vọng của em (tất nhiên, trước khi ra bến xe đã đãi em một bữa no bụng!). Sau khi mua vé chuyến xe 6g30 (hết 200k) và trao cho Nhân, chú 6x có dặn riêng với chị Oanh - nhân viên tổ bán vé - rằng nếu sau khi chú đi, Nhân có trở lại trả vé để hoàn tiền thì nhớ thông báo cho chú biết. Đúng như dự cảm, sau khi chú ra về, Nhân đã quay lại xin nhà xe trả vé. Tổ bán vé không đồng ý, Nhân bỏ đi nhưng sau đó lại trở lại với đề nghị đổi vé sang chuyến xe 8g (mục đích thì có lẽ mọi người cũng đoán được). Đề nghị này được tổ bán vé chấp thuận nhưng họ quyết định giữ vé xe của Nhân lại, chờ đến 8g sẽ trao cho em để về quê. Từ lúc đó trở đi không còn thấy Nhân xuất hiện nữa ngoài một cuộc gọi cho chú 6x, báo lại là em đi về quê với 1 người quen trên chuyến xe của hãng khác. Mọi thông tin về diễn biến trên đã được chị Oanh kể lại chi tiết với chú 6x qua điện thoại, nhà xe cũng cam kết sẽ hoàn lại tiền vé cho chú vào ngày mai (cả nhà có thể gọi đến số đt của hãng xe Phương Trang: 62588223 hoặc 35116862, gặp chị Oanh để biết thêm chi tiết).

Ngoài ra, tối nay Magic Q còn tìm thêm được một số thông tin của Nhân trên các diễn đàn mà em đã tham gia trước đây. Xin gởi lên cho cả nhà rõ:

Trên diễn đàn Bình Định FFC, Nhân với nickname \\\"dinhnhan\\\" đã viết khá nhiều topic, trong đó có 1 topic đáng chú ý sau(http://www.binhdinhffc.com/diendan/viewtopic.php?f=19&t=5142), trong đó Nhân viết:

Nếu chú ý, sẽ thấy ngoài thành tích (tự nhận) là chơi ở U13 Bình Định ra, đến tận 3/2008 Nhân vẫn chưa hề chơi cho 1 đội bóng chính quy nào khác. Vậy thì thành tích lên tuyển ở đâu ra? Một số thành viên quen biết Nhân đã viết:

Cuối cùng là dấu hỏi lớn?

Chú ý câu:\\\"...Em đang ở TPHCM\\\", lúc này là năm 2008!

Sang 9/2009, tại 1 diễn đàn khác (Go.vn) Nhân với nickname \\\"cumi_qn\\\" đã viết (chú ý phần chỗ ở hiện tại):

Mới đây nhất, 2/2011, trong loạt bài đã post trên Bình Định FFC, Nhân đã hào hứng:

Vậy thì câu hỏi Magic Q muốn đặt ra là: Nhân đã ở tại SG này bao lâu rồi? Ngoài thông tin về tên tuổi và ngày sinh không có sai lệch lớn ra, còn lại các thông tin như số điện thoại, địa chỉ, thành tích... em đều mâu thuẫn lớn. Đến đây thì Magic Q tin là mọi người đã hiểu rõ câu chuyện, xin được phép khép lại bài viết tại đây. Mọi phân tích và bình luận xin được nhường lời lại cho cả nhà ạ!

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #25 vào: 07-03-2011 18:09:43
Chào bạn dinhnhan2310!

Chắc bạn vui khi cứ tạo một vòng luẩn quẩn để những người khác chú ý và đôi khi lãng phí thời gian của họ, chỉ có một lời dành cho bạn là nếu không dành được sự tôn trọng cho người khác thì Hãy tôn trọng cả những gì bản thân mình viết ra.

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #24 vào: 07-03-2011 17:35:52
Cảm nhận của DiepThien là bạn Nhân này không nghiêm túc và nhiều mâu thuẫn.

Không có gì bỏ bụng mà ngồi internet hàng giờ.

Bạn LinhNhi đưa đường link rất hay, một phần nào thể hiện lối sống của Nhân.

Thiết nghĩ mọi người nên tập trung vào các hoàn cảnh khác cần công sức NTCM hơn ạ.

Chúc cả nhà vui.

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #23 vào: 07-03-2011 17:31:14
Chào Nhân,.!
em cần số điện thoại? thì đây, cứ gọi cho tôi : 0908.491.113, nếu thật sự bạn cần giúp đỡ thì gọi cho tôi ngay,.

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 07-03-2011 17:20:52
Từ hôm bạn đăng bày này đã mấy ngày rồi, chú banbe6X cũng cho bạn địa chỉ nhà quá rõ ràng thì bạn cứ theo địa chỉ ấy mà đến,bạn đang lúc gặp khó khăn mà cứ vô internet theo dõi mãi như thế này là không tốt cho tài chính của bạn đâu, hôm bạn nói ở đuờng Cây Trâm,từ đó qua nhà chú 6X khỏang 45p là cùng.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #21 vào: 07-03-2011 13:18:57
dinhnhan2310 đã viết:
Trích dẫn
nếu giờ em xúng nhà chú 6x..mà e không biết chú ấy tên gì làm sao em dám hỏi được :(

Em cứ đến địa chỉ nhà chú 6x,125 Xô Viết Nghệ Tĩnh, bên ngoài là shop bán quần áo, e vào hỏi chú 6x hoặc chú Ánh, là được.

LinhNhi

• bạn
Trả lời #20 vào: 07-03-2011 11:00:27
dinhnhan2310 đã viết:
Trích dẫn
chị ơi.chị không để ý ảnh của em chụp àh? Lúc trước e đá năng khiếu ở đội trẻ HN ACB nên e mới đăg tin đó.Do bị chấn thương nên e zề nhà nghỉ từ cuối năm 2009.Bà nội em không cho đá nữa.Nên e zào này đi làm..mà bị mất gâấy tờ với quần áo..chị ơi chị có giúp đc thì giúp.còn hông giúp được thì thôi , chị đừg có nói người khác như zậy

Uhm. thế chị xin lỗi nhá. giờ em bắt xe đến nhà bác 6x đi. hoặc với những người trong link này.

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_contact&view=contact&id=1&Itemid=14

đừng để chị và mọi người lo lắng thêm nữa nhá