Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Hậu Lộc) - Anh Tại - Bại liệt  (Đã xem 7281 lần)

Ngủ rồi YeuThuong

Trả lời #8 vào: 02-01-2018 12:32:59
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=101972
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ CMTX mẹ con anh Tại 200,000đ/ tháng theo đề xuất của Qdiso các bạn nhé.

Có bạn nào muốn giúp đỡ anh Tại thì đăng ký nhé .

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Nhờ các bạn khu vực Thanh hóa cho biết địa chỉ cụ thể và số điện thoại của anh Tại dùm !

Bạn nào sẽ đảm nhiệm việc trung chuyển cho hoàn cảnh này ạ ?

Xin cảm ơn nhiều.

Thân mến.

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #7 vào: 04-12-2017 21:35:11
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ CMTX mẹ con anh Tại 200,000đ/ tháng theo đề xuất của Qdiso các bạn nhé.

Có bạn nào muốn giúp đỡ anh Tại thì đăng ký nhé .

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #6 vào: 04-12-2017 20:41:13
Chào cả nhà thân mến!
Nhóm TH đã đi để lấy thêm thông tin và hình ảnh về giấy tờ của anh. Nhóm xin gửi những thông tin sau:
Gia đình a trước đây cũng có 1 anh nữa cũng bị giống anh Tại nhưng đã qua đời. Hiện tại, gia đình anh chỉ còn a và mẹ già 83 tuổi. Hàng tháng 2 mẹ con được trợ cấp 1.080.000đ. A thì ngày trước có đi bán vé số trong Sài Gòn nhưng mấy năm nay sức khỏe ngày càng yếu, chân càng teo lại nên a phải về quê và nằm tại chỗ gần 1 năm nay.
Bình thường a cũng có thể di chuyển bằng xe lắc đi kiếm sống quanh huyện, nhưng chiếc xe giờ quá cũ kỹ nên việc đi làm di chuyển là rất khó khăn, A nói với chúng tôi rằng chỉ cần 1 chiếc xe lắc mới khi chúng tôi hỏi ước nguyện của a bây giờ. A cũng có nghề sửa điện tử.
Với số tiền 1.080.000đ hàng tháng nếu không có xảy ra chuyện gì thì tạm ổn, nhưng mẹ anh cũng đã 83 và a cũng hay ốm nên nhiều khi rất khó khăn.
Hôm vừa rồi bạn Minh Sơn đã gửi CMKTX cho gia đình a 500k. Qua đây, nhóm TH xin được đề xuất:
- CMTX gia đình a 200k/ tháng.
- Xin tặng cho a 1 chiếc xe lắc đi khi không đau ốm a có thể di chuyển làm việc(Nhóm TH sẽ có trách nhiệm cân nhắc công việc của a).
Xin BQT xem xét ạ.
Nhóm TH xin cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #5 vào: 23-11-2017 19:24:09
Chào cả nhà ạ
Thực tế thì bạn Minh Sơn đã đi xác minh trường hợp này, nhưng do điều kiện bạn đến chiều tối nên hình ảnh giấy tờ bạn chưa lấy được. Nhóm TH đang bố trí các bạn lấy thêm thông tin hình ảnh các loại giấy tờ.
Thân chào cả nhà.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 17-11-2017 07:36:55
Cảm ơn Minhson97.

Các bạn cho thêm  thêm ý kiến nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #3 vào: 16-11-2017 22:09:50
Chào cả nhà !

Minhson97  xin xác minh hoàn cảnh này .
 Anh lê văn Tại sinh năm 1974 đang bị chân teo ,chân anh bị teo từ lúc anh còn nhỏ ,lúc còn trẻ anh cũng có vào sài gòn bán vé số và ở quê thì cùng với các thành viên hội khuyết tật tỉnh Thanh Hóa  đi ca hát và bán hàng , chân anh khi chuyển mùa thì nó lên cơn đau nhức , anh được nhà nước hỗ trợ 1 tháng 540k , tuy chân bị vậy nhưng anh rất lạc quan và vui vẻ ,chẳng buồn phiền chán nản gì về cơ thể bất tiện của mình ,khi nói chuyện với anh ,anh rất vui vẻ và lạc quan yêu đời chẳng buồn phiền gì, tuy nằm ở 1 chổ nhưng anh luôn quan tâm theo dõi đến những hoạt động bên ngoài xã hội,nhưng anh cũng có 1 nỗi lo mẹ anh năm nay đã 80 tuổi rồi tuổi đã già và sức đã yếu 1 tháng cụ được hỗ trợ 270k và 270 tiền nuôi anh . hằng ngày chỉ có 2 mẹ con quay quần với nhau và mọi hoạt động của anh luôn cần có mẹ lo vì anh đi không được ,anh cũng có 1 chiếc xe lắc nhưng cũng đã lâu rồi chưa dùng được vì nó đã mục hết rồi ,và anh cũng rất mong muốn có được 1 chiếc xe mới để tự lo cho chính bản thân mình khi mẹ già có chuyện gì thì anh vẫn còn có thể tự lo cho mình được.
Minhson97 có gửi anh 500 cmktx , anh đã khóc khi nhận lấy số tiền đó ,trạng thái cũng anh thay dổi hoàn toàn  khó diễn tả cảm xúc lúc đó của anh và cảm nhận của minhson97
Minhson97 có 1 mong muốn đề xuất cmtx cho gd anh là như yếu phẩm nằm trong phạm vi 300k, đồ hợp,mì gói....những thứ ở đó ít có và có thể anh đã lâu rồi chưa được ăn những món ăn đó . minhson97 thấy cs của anh hiện tại 1 tháng 1040 thì gạo đồ tại ... Ăn uống bth nhưng minhson97 muốn hỗ trợ cho anh có thêm những món ăn mà đã lâu rồi anh và mẹ chưa được ăn .mong được các  thành viên ở Thanh Hóa nhận tiền cmtx và mua đồ ăn  rồi đến trao gia đình anh.
Minhson97 còn có 1 mong muốn nữa là hỗ trợ cho anh 1 chiếc xe lắc để anh có thể đi chuyển trong xóm làng và tự đi mua đồ ăn cho chính mình
Mong BQT xem xét .
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi Sẻ Chia

Trả lời #2 vào: 13-11-2017 08:45:05
Qdiso cập nhật hình ảnh và thông tin chi tiết hơn về anh Tại dùm nhé.

Thân.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #1 vào: 13-11-2017 08:38:31
Chào cả nhà!
Hôm thứ 7 tuần vừa rồi qdiso và 1 số bạn NTCM Thanh Hóa có đi thăm lại hoàn cảnh của anh Tiến - Cầu Lộc - Hậu Lộc.
Khi ra về a có giới thiệu với nhóm về trường hợp bị liệt ở gần nhà. Đó là hoàn cảnh a Lê Văn Tại sinh năm 1974 - bị liệt và teo cơ chân, không đi được, gia đình chỉ còn mẹ già hơn 80 tuổi. Cần được giúp đỡ.
Nhóm hoặc các bạn có thể đi xác minh bố trí thời gian xác minh sớm trường hợp này với ạ.
« Sửa lần cuối: 23-05-2020 15:16:35 gửi bởi -TrườngGiang- »