Tác giả Chủ đề: Đồng Tháp (Sa Đéc) - Cô Yến - Mong được vay vốn  (Đã xem 16596 lần)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #8 vào: 29-06-2014 15:10:50
Nhờ Quỹ chuyển 3.000.000đ từ tiền trả Heart Bank của chị Thanh vào trường hợp này. Mong cả nhà chung tay.
 Xin cảm ơn!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #7 vào: 23-06-2014 13:54:40
Chào cả nhà. Mong BQT và cả nhà cho ý kiến về TH này. xin cám ơn!
Thân.

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #6 vào: 14-06-2014 20:48:02
Chào cả nhà!
Hôm nay Kingcong_196 và chị Quyen_omon đã đi xác minh hoàn cảnh của gia đình cô Yến.
Qua những thông tin chính xác và đầy đủ từ anh Xulanhphanlan thì nhóm có bổ sung thêm một vài thông tin đến cả nhà:
-Theo lời kể của cô Yến thì tháng 8 hoặc tháng 9 thì nhà ở hiện tại của gia đình sẽ bị giải tỏa và gia đình cô sẽ dời đến khu dân cư cách chỗ ở hiện tại hơn 2km. Tại đó, gia đình sẽ đc mua đất hóa giá với giá 30 triệu đồng và đc trả góp trong 10 năm.
Hiện tại, hồi mẹ của cô Yến còn sống thì gia đình có vay mượn nợ của những ng xung quanh hơn 20 triệu đồng và mỗi tháng gd cô phải trả hơn 1 triệu đồng tiền lãi, nợ càng thêm nợ nên gđ lại càng trở nên khó khăn hơn. Và hôm nay khi đến XM thì nhóm cũng trao tiền CMKTX từ anh Xulanhphanlan 10 triệu đồng và nhóm có đề xuất cho gđ cô Yến vay thêm 15 triệu đồng để trả hết các khoản nợ hiện tại mà gđ còn đang vay mượn. Gia đình không có sổ hộ nghèo, có BHYT. Qua trao đổi thì cô Yến có nói nếu đc vay số tiền trên thì mỗi tháng gđ cô sẽ trả 1 triệu đồng trong 15 tháng.
@ Hai123: Qua trò chuyện thì nhóm biết tháng 8, tháng 9 tới gd sẽ di dời tới chỗ ở mới, hơn nữa theo lời cô Yến thì gd phải cất nhà cấp 4 nên phần tôn anh giúp đỡ sẽ tiết kiệm rất nhiều cho gd cô trong việc cất nhà mới lại, về phần tôn che vách khi nào có thông tin chính xác thì nhóm sẽ cập nhật cho anh và cả nhà cùng biết.( nếu anh ủng hộ thêm phần chi phí vận chuyến đến nơi thì tốt biết bao. :cheer: )

Toàn bộ mặt tiền căn nhà.

Không gian bên trong căn nhà( chiều sâu căn nhà khoảng 1,5 mét)

Tiền CMKTX từ anh Xulanhphanlan.

Cô Yến và 2 ng con, và 1 ng cháu
Cảm ơn Anh Xulanhphanlan, ThaiDzuy, hai123, phuclehuu và cả nhà đã quan tâm đến gđ cô.
Mong cả nhà giúp đỡ.
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #5 vào: 13-06-2014 15:15:34
xulanhphanlan đã viết
Trích dẫn
Vì nhà cất bên vệ đường,TP có quy hoạch dời vào khu chung cư để ở.nhà nước bán cho miếng đất rẻ theo hộ nghèo di dời.nhưng tiền kg có lấy gì làm mái che mưa nắng ? (Dự án còn treo) nghe nói trong năm nay 2014 sẽ có QĐ của TP.cho nên CQ Phường kg cho phép sửa chửa vững vàng,mà chỉ được căn cao su để che mưa nắng mà thôi.. khổ + khổ.

mong các bạn xác minh lưu ý thông tin trên.

Gia đình được phép sửa nhà không?
Sửa ở mức độ nào thì được phép?
Cần hồ sơ thủ tục xin phép không?

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #4 vào: 12-06-2014 21:48:48
Chào cả nhà.
Thứ bảy tuần này Quyên và kingcong sẽ đi XM TH này.
Thân mến!

Ngủ rồi hai123

Trả lời #3 vào: 12-06-2014 19:57:51
Chào cả nhà!

Tiếp bước ThaiDzuy (nếu đã xác minh -hoặc không cũng được) mình xin có ý kiến góp phần:

-Mình sẽ giúp phần tôn lợp mái: tôn đã qua sử dụng -vẫn còn tốt nhất; do mình tự tay chọn lựa, nhưng chiều dài phải dưới 3m.

-Về phần vách để che: xin cho biết chiều cao tối đa + diện tích sử dụng (có thể tôn này xấu hơn phần tôn mái lợp).

Rất mong bạn Xulanhphanlan kiểm tra chốt lại số tôn cần dùng và địa điểm nhận hàng. (Hàng gửi về giá rẻ tại ga Sóng Thần, mình lo phần chi phí gửi)

Mình vốn nóng tính, có ý này giúp riêng cho bạn -của bạn Xulanhphanlan -nhằm giảm bớt chi phí trong việc làm nhà tạm. Không biết có sai sót gì với Ban Quản Trị và Tổ điều phối không ạ?

Mong cả nhà góp ý !?

Chào. Thân ái!

p/s: Phần tôn này do mình và sếp mình \\\"điều phối\\\"! Có thể không tính vào khoản vay Heart Bank được không ạ ?!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 12-06-2014 19:23:16
Chào cả nhà. Chào anh Xulanhphanlan.

Em rất hiểu tấm lòng của anh và cũng hoàn toàn tin tưởng những thông tin anh đưa ra. Tuy nhiên, để đảm bảo hoạt động của diễn đàn, thông tin nào cũng cần được xác minh.

Em sẽ chung tay một phần cùng anh giúp gia đình họ.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #1 vào: 11-06-2014 00:22:17
Chào cả nhà

Tôi là Xlpl mong được vay vốn của quỹ Heart Bank DD NTCM giúp đỡ bạn tôi đang gặp khó khăn tại quê nhà

Đ/C người bạn tôi. Trần kim Yến. số 1 Đường Nguyễn Trãi Khóm 1 Phường 3 TP Sa Đéc

[/img]
Ngôi nhà họ đang sinh sống bên vệ đường

Cách đây vài hôm tôi có nhận đc tin của người đồng hương từ thời thơ ấu của mình. sau khi đc tin và có số đt thì tôi gọi ngay về VN thăm hỏi ít người hàng xóm cũ,và biết tin về 1 người bạn có hoàn cảnh khó khăn. đang cần sự giúp đỡ của tôi

Đối với HC khó khăn của gđ người bạn này. tôi biết rất rỏ và rất rành.vì tôi là người láng giềng của 31 năm về trước

HC gđ của Bà Ba có 3 người con gái,cả 3 đều có gđ riêng và rất nghèo,Gđ họ kg có gì,là tài sản quý giá hết cả. ngay cả ngôi nhà cũng che tạm bên vệ đường để sống đã hơn 50 năm qua mà tôi biết. đến nay tôi nhìn lại thì ngôi nhà vẫn như thế kg có gì thay đổi hết cả.ngôi nhà ở bên vệ đường dài 6,5 X 2,3. hiện tại năm con người đang chen chúc sống dưới mái nhà tạm bợ này

Cách nay vài tháng Cụ Bà đã mất thọ 83 tuổi. trước khi mất Bà nằm ở BV Chợ Rẫy hết 2 tháng do đau đường ruột.vì ruột Bà sa xuống xương sườn. trong lúc nằm viện gđ Cô con gái thứ 3 sống chung với Bà.lo toan mọi chuyện từ vay mượn tiền chạy chữa thuốc thang cho Bà hết 30 triệu nhưng Bà kg vượt qua đc và mất ngày 03/09/2013.giờ gđ còn nợ lại 20 triệu hàng tháng phải đóng tiền lãi 1,200,000. trong 2 người con có chồng ra thuê nhà sống riêng,vì nghèo nên kg giúp đc gì nhiều cho Mẹ trong lúc bệnh hoạn. Gđ người con gái sống chung với Bà cũng mang thân phận nghèo nên cuộc sống rất chật vật.Gđ có 5 th viên.2 vợ chồng lo cho 2 đứa con và đứa cháu ngoại 2tuổi

Chồng tên Tám.SN 1966. bốc vác gạo ở kho.ngày làm có tiền,ngày nghỉ thì kg.vì lúa gạo theo mùa mới có công việc đễ làm.những lúc trời mưa coi như lổ tiền xăng đi lại. trung bình lương 2 - 2,5 tr tháng.

Vợ tên Yến SN 1967. buôn bán rau củ quả trước nhà vệ đường.tiền lời cũng đc 50 - 60K trong ngày,đủ chi tiêu trong gđ có 5 miệng ăn. thằng con trai út mới học lớp 5.đứa con gái lớn SN 1990 có em bé 2t thất nghiệp, vì thôi chồng nên về nhà ở với ba mẹ.Bà ngoại trẻ 47 tuổi lo toan hết,cái ăn hàng ngày đã khó rồi.nên việc trả nợ nần khó khăn hơn. với thu nhập gđ tiết kiệm đc chỉ trả đc phần lời còn phần nợ gốc thì........thiên thu. biết đến khi nào.

Về ngôi nhà ở hiện nay,rách dột tả tơi rồi mà ko có tiền lộp lại.mỗi khi trời đỗ cơn mưa thì gđ phải ngồi chịu trận.trên dột xuống,bên mái nhà hàng xóm chảy nước thẳng vào nhà ngập cả cái nền làm sao ngủ.vì nhà ko có giường. nhà cất cập vách hàng xóm,nên mưa nước chảy thẳng vào nhà vì kg có máng hứng nước và thoát nước từ mái nhà người hàng xóm.

Vì nhà cất bên vệ đường,TP có quy hoạch dời vào khu chung cư để ở.nhà nước bán cho miếng đất rẻ theo hộ nghèo di dời.nhưng tiền kg có lấy gì làm mái che mưa nắng ? (Dự án còn treo) nghe nói trong năm nay 2014 sẽ có QĐ của TP.cho nên CQ Phường kg cho phép sửa chửa vững vàng,mà chỉ được căn cao su để che mưa nắng mà thôi.. khổ + khổ.

Vì là người đồng hương bè bạn trong xóm cũ đang gặp khó khăn, cho nên tôi viết bài này gửi tới các bạn của tôi.hãy giúp đỡ cho bạn của tôi cũng như giúp tôi chia sẻ với HC gđ cố ấy, vay 15 tr, lộp máy nhà & trả nợ. theo diện HB của DĐ.họ trả góp lại hàng tháng 500K tới 1000K.

Vì 1 mình tôi kg đủ khả năng tài chính trong lúc này,vì còn nhiều nỗi lo riêng. cá nhân tôi giúp gđ họ 10 tr kg hoàn lại vốn.cộng với sự chung tay góp sức của các bạn ( nếu có ) 10 - 15 tr nữa. thì khoản lãi nóng bên ngoài kg còn ,tôi nghĩ cuộc sống gđ họ sẽ tốt đẹp hơn trong tương lai, tôi rất mong sự giúp đỡ của các bạn.

Tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm về việc thu hồi vốn lại cho các bạn nếu đc các bạn chung tay góp sức. Tks

Thân